Cài ứng dụng cho PlayBook không dùng App World
Keeper
12 nămBình luận: 110

Cài đặt ứng dụng cho PlayBook sử dụng DDPB Installer

Hướng dẫn trên Windows trước. MAC vui lòng chờ 😃

- Đầu tiên ban cần phải download và cài đặt Java JRE. Chú ý download phiên bản JRE phù hợp với Windows mà bạn đang sử dụng (Nếu có cài sẵn Java JDK/JRE thì bỏ qua bước này):

JRE for Windows 32 Here
JRE for Windows 64 Here

Quảng cáo

- Download DDPB Installer tại đây. Và làm theo hướng dẫn bên dưới

- Trên PlayBook phải kích hoạt chế độ Development Mode. Vào Setting (trên thanh Menu Bar) > Security > Development Mode

- Bật On và tạo Password (Lưu ý: nên luôn ghi nhớ Password này nhé.)

- Sau đó Back ra lại mày hình HomeScreen. Vào phần Development Mode trên thanh Menu Bar sẽ thấy IP Address.

- Sau khi cài đặt DDPB Installer icon sẽ nằm trên Desktop và chỉ cần chạy.

Quảng cáo

- Điền thông tin yêu cầu của PlayBook vào như là PlayBook Password. Kết nối PlayBook với PC sử dụng USB Cable. Nhấn Connect sẽ thấy thông tin của PlayBook và DDPB Installer tự động lấy IP của PlayBook.

- Trên màn hình chính sẽ cho phép bạn add thêm ứng dụng, remove ứng dụng. Khi install bạn sẽ thấy tình trạng của một hoặc nhiều ứng dụng được cài đặt lên PlayBook.

Lưu ý: Chỉ có PlayBook OS 2.0 mới chạy được ứng dụng port từ Android. Các verison 1.0.x sẽ không chạy được.

Nguồn Dâu Đen
Tham khảo thêm các topic sau:

http://www.tinhte.vn/f480/tong-hop-cac-cach-cai-phan-mem-cho-blackberry-playbook-951219/

http://www.tinhte.vn/f480/tong-hop-reset-restart-factory-reset-tren-playbook-904490/

Quảng cáo

Chúc vui.
110 bình luận
em đọc mà cứ hoa cả mắt, bác keeper ơi vì em k ở VN nên có gì k hiểu em chat với bác đc k ạ
Bác Keeper ơi em làm mấy lần đều k đc😔 k biết sao nưa em làm theo hướng dẫn của bác, bác có thề đưa thêm hình minh họa đc k bác thanks bác nhiều
Phải thật chính xác, sai 1 kí tự cũng ko được, thiếu 1 dấu space cũng ko được. Tất cả từng kí tự trong file install.bat đều phải chính xác tuyết đối 100%.

Trước khi cài cần kiểm tra Java JRE đã được cài chưa, test bằng cách: Start Menu > Run > Gõ cmd rồi nhấn Enter > Trong bảng màu đen vừa xuất hiện gõ tiếp java rồi nhấn Enter. Nếu nó chạy ra nhiều dòng thì đã cài Java JRE thành công, nếu chỉ có 2 dòng thì chưa thành công trong việc cài Java JRE.

Nếu Java JRE đã cài được rồi thì mọi việc chỉ còn nằm ở file install.bat

Nếu bạn biết dùng MS Dos thì chạy install.bat ngoài console dos sẽ thấy error và bạn post error lên đây để Keeper xem lỗi chỗ nào nhé.

Bạn có thể liện hệ với Keeper qua YIM: louistang.rmit

Regards.
nhoc10
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em làm được hoài nè anh Hải ui he he
unaunu
ĐẠI BÀNG
12 năm
em làm thì nó báo lỗi này:
Error: Cannot connect: Connection to https://192.168.1.101 refused. You may have to reboot the target.

em reset lại playbook, thì Development bị tắt, phải mở lại.

chạy lại chương trình cài đặt, xuất hiện thông báo:
Sending Install and Launch request...
Error: peer not authenticated

lúc khác nó lại hiện thông báo:
Sending Install and Launch request...
Error: Cannot connect: Connection to https://192.168.1.101 refused. You may have to reboot the target.

không thấy xuất hiện thêm gì trong PB cả. kiểm tra password và IP đều đúng.

em post lại nội dung file install.bat của em sau khi sửa:

@echo off

REM echo
echo.
echo **********************************************
echo -BLACKBERRY PLAYBOOK AUTOMATED LOADING SCRIPT-
echo **********************************************
echo.

setlocal
path =.;%PATH%
lib\blackberry-deploy -installApp -launchApp -package pbapps\GoldMiner.bar -device 192.168.1.101 -password money
endlocal
Em đang dùng bản OS version nào? Đã update bản mới nhất chưa?

Với lỗi "Cannot connect: Connection to https://<IP address> refused. You may have to reboot the target." : Em nên check Password, Password của máy và Password khi enable development mode phải giống nhau. Nếu cần thiết thì phải set lại Password và tiến hành install lại.

Với lỗi "Connection to <IP address> Refused." thì kiểm tra và TẮT VPN(Nếu có) trước khi install app, kiểm tra IP address thật chính xác, nếu có cùng lúc 2 IP thì thử IP còn lại, nên dùng IP khi kết nối bằng cáp với máy tính.
unaunu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em dùng bản OS 1.0.3.1868

IP và password đã kiểm tra rất kỹ, hoàn toàn chính xác

À, IP trên là kết nối wifi. Sau khi kết nối bằng cáp, sử dụng IP kia thì cài xong.

Cám ơn anh nhiều
Good job. Giữ nguyên kết nối rồi cài 1 phát nhiều app/games vào cho tiện, mỗi khi rút/cắm lại cáp nó change IP. 😃 Giữ nguyên IP, same password thì chỉ cần sửa tên app cho từng app khi cài mà thôi. 😃
neu co thong bao do ban reboot Pb lai la ket noi dc.Chuc ban vui😃
bác oi em làm đc rồi thanks bác nhiều, bác cho em hỏi cài từng app 1 hay mình có thể cái 1 lần nhiềi app
Muốn cài nhiều app 1 lần thì edit install.bat thêm nhiều dòng, mỗi dòng install 1 app. Mỗi dòng khác nhau ở tên của File Bar mà thôi 😃

Thử xem 😃
Lòng em tái tê như là con búp bê hihi, thực ra games thì it khi choi nhưng cài đc thấy cũng tê tê bác nhỉ
Bác ơi link Dâu Đen die rồi bác xem lại dùm em nhé, à bác, em cái tải 1 số ứng dụng ở appworld về, e, muốn chia sẻ cho anh em thì phải làm sao bác chỉ giúp em với, vì em thấy có 1 số games hay và mượt lắm, có cả soduku luôn, bác chỉ em nhé có gì em up lên đây cho anh em cùng vui
Khi bạn backup thì có thể extract ra được, nhưng chỉ extract source code chứ ko phải file .bar, bạn cần compile và package source code đó thành file .bar thì mới chia sẽ được. Mà điều này có vẻ vượt quá khả năng của bạn. 😃

Bên Dâu Đen BlackBerry đã extract và compile khá nhiều app từ App World. Sẽ public từ hôm nay để mọi người có thể sử dụng. Tuy nhiên 1 số app vẫn phải cài từ App World vì ko thể extract được.
Cám ơn bác Keeeper nhìu.

Tối nay về thử xem sao
Sẽ có app hỗ trợ tốt hơn về giao diện cho việc cài app cho PlayBook. Cho phép nhập IP Address và Password, cho phép load + chọn nhiều app cùng lúc khi cài đặt.
Tuyệt quá. 😃
Từ hôm mua PB đến giờ có ít phần mềm, games để chạy quá 😔 ko biết bao h RIM mới mở AppWorld nhỉ? :((

---------- Post added at 09:15 AM ---------- Previous post was at 09:14 AM ----------

Bạn ở nước ngoài hay sao mà lại tải được thế? 😃
Mình ở quê huơng của Dâu Đen
Bạn này ở quê hương của dâu đen thì ở tỉnh nào thế, mình ở niagara falls, nếu gần thì hôm nào off một buổi đi
BearThang
ĐẠI BÀNG
12 năm
https://www.facebook.com/groups/..................../ Hội những người thích mua bán điện thoại trên Facebook - Mua nhanh bán dễ Cùng tham gia nhé các bạn
Đang chuẩn bị bản mới, buổi offline sẽ hướng dẫn sử dụng và link download.
Hehe may quá, trước giờ lên đường đi nghỉ mát em đã kịp download và cài toàn bộ các ứng dụng từ dauden.vn cho Playbook rồi 😁
Lên tàu xem sau vậy. Thanks các bác rất nhiều :p
Đang làm cái World Clock 😁

hix.cái DDPB Installer ko cho phép select all 1 phát cả bộ app để install hở pác....?
Bản mới nhất cho phép select all cài 1 lần nhiều app. Đừng chọn "Run after finish" là an toàn vì có thể nhiều quá treo PlayBook vì vừa nạp vừa chạy 😃
ko, ý e là lúc ấn vào nút add,nó mở ra cái hộp thoại cho chọn file bak ý.ko select all được 1 phát 50apps cho vào list hở pác....? bản e down là 1.0.3.0 đã là mới nhất chưa ợ.... e down ở link đầu thread này của pác nè
tqppmpc
ĐẠI BÀNG
12 năm
a Hải ơi, lúc mình Install , nó báo : Please chose an App , là sao a Hải ?
Copy file bar vào trong thư mục DDPBInstaller trong My Documents.

Tức là em chưa chọn app để install.
tqppmpc
ĐẠI BÀNG
12 năm
a Hải oi, sau khi chọn app rồi, nó hiện lên kí hiệu màn hình PC và Playbook, installing a lúc thì nó báo : If APP does nt' automatically start. Pleas try again, Try hoài mà ko đc
Nếu làm đúng hết các bước thì chắc chắn sẽ được 😃 Có thể em làm sai 1 bước nào đó. IP Addres sai, password sai, kết nối giữa PB vói PC không có, firewall trên wifi router...

Tốt nhất là cắm cable để nối PB với PC, sử dụng IP Address của kết nối này. 😃 Thường thì nó bắt đầu bằng 169.254.x.x
bạn gỡ hết ra,del cả cái thư mục trong program file đi.khởi động lại máy, làm lại từng bước xem.phải chắc chắn là plb nối ngon vs máy tính.ping đến IP của plb, xem nó đã hiện thành ổ ở my computer chưa.Mình cài cũng toàn gặp thông báo như bạn,chưa bao h đúng như hướng dẫn của pác keeper là nó phải báo done hay hiện lên logo BB cả nhưng check trên plb thì soft cũng đã vào rồi.
Do hướng dẫn chưa kịp update cho version mới nên hơi confused cho mọi người 1 chút 😁 Sorry 😃
tqppmpc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn Fan hướng dẫn lại giùm mình chi tiết chút, del xong rồi cài lại hả ? tức là plb phải hiện thành ổ của Mycomputer mới ok ? mình đã update version mới nhất. mà Java 32 hay 64 bạn Fan ?
ko bít bạn cài theo cách nào........ cách của pác keeper-dauden hay cách cài theo cmd ........ plb hiện ổ của my computer để chắc chắn plb đã nói ngon vs pc thui mà.nối ngon rùi thì cách nào cũng cài được thui but mình đề xuất nên dùng cách pác keeper, có gui nên dễ dàng hơn.java 32 hay 64 nó phụ thuộc vào cái win bạn đang dùng .thường máy 3gb ram trở nên nó dùng 64, dưới 3gb thì là 32 thui.chi tiết thì pác keeper hướng dẫn cả rùi.e cũng ko bít phải viết chi tiết hơn thế nào nữa.pác thik step by step qua team viewer nữa thì add nick e.e chỉ cho 😃 fantasylovevn2001
tqppmpc
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác Fan oi, mình làm theo cách của a Hải và Dau đen, chắc để e del rồi gỡ ở Progamfile ra, thử step từng bước lại xem, bác xài nick YH hả ?
chuẩn rùi pác.yahoo 😁
tqppmpc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tks các bác, e cài đc rồi, theo hướng dẫn của a Hải và chi tiết của bác Fan, del hết trong Programfile và install lại, chạy rầm rầm

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2023 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019