Cài ứng dụng cho PlayBook không dùng App World

Keeper
17/5/2011 6:36Phản hồi: 110
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Update version 1.0.6.0

Changes log:

• Add/Delete bar files on the list
  • Multi-Selection bar files from PC
  • Auto-Detect JRE installed on PC
  • Auto detect Cable-IP-Address by using Refresh button.(Not yet for WiFi IP Address, you still need to type in manually)
All the files you need are here:

Free File Hosting Made Simple - MediaFire

Enjoy guys.
thanh_tan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em làm cái được ngay, cám ơn bác Keeper nhé
SGC
TÍCH CỰC
13 năm
[MENTION=205071]Keeper[/MENTION]: Đã thử làm theo anh và cài được cái Airbrowser, cảm ơn anh 😁. Tuy nhiên vẫn chưa hài lòng với Airbrowser lắm, thích cái soft http://www.tinhte.vn/phan-mem-cho-playbook-478/gioii-thieiu-file-explorer-blackberry-playbook-744538/ bên này hơn mà em fake proxy vào hoài vẫn ko được. Anh Hải có thể giúp lấy về làm file cài qua PC được ko anh ?
dxd2008
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ủa bác Keeper ơi, vậy em không có PC chỉ có macbook là không cài được cho pm cho playbook rồi à?😔
Oh vậy Keeper pó tay 😃
kyanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có cách cài app .bar lên Playbook qua Mac đó bác. Bác còn nhu cầu không em quăng lên đây cho.

Vấn đề là mấy game .bar chất lượng kém quá, em cài 25 games, lướt qua 1 lượt chơi, xóa gần hết.
dxd2008
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cám ơn bác, em chờ update 2.0 vậy. Dạo này bận cũng chả nghịch ngợm gì được mấy!
Mình đã cài cơ bản các phần mềm và ứng dụng như trên. Kết quả dùng rất tốt. Mình đang dùng OS 2.0.0.3984. Bạn xem lại OS có vấn đề gì không nhé.
PBAppsInstaller.zip
Download DDPB Installer

2 link này hình như toi rồi í bác ơi! bác làm ơn check hộ em cái. Thanks
hugobaoloc
ĐẠI BÀNG
12 năm
anh keeper ơi hướng dẫn cài trên mac đi anh
sao mình cài vào được nhưng lại chạy không được. Click vào nó không chạy mà cứ trơ ra..hix... mình dùng cả 2 phiên bản 1.08 và 2.0 đều không được...help...
rongtrang
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác hải cho em hỏi chút. e đã kích hoạt chế độ Dev nhug sau đó em cài xog phần mềm thi e tắt chế độ này đi. bây giờ em muốn cài them phần mềm, em lại bật chế độ Dev lên nhung lần này chỉ có ip kết nối với wifi chứ không co dải io 162.xxx để em kết nối với pc cài phần mềm bác ợ. Bay giờ em fair làm j để cài thềm phần mềm cho pb hả bác 😔 ngày đêm mong cao kiến tiền bối 😃
xin chào bac keeper ! em hỏi vấn đề này hơi lạc chủ đề chút xíu thông cảm hen.

em đang quan tâm phần mềm MovieFlvPlayer for playbook , nhưng không có tài trực tuyến để mua soft này , pác mua giúp em được hong ?
em se gửi pác 50k cafe chuyển qua điện thoại để thay lời cảm ơn pác đã giúp .

cảm ơn pác .
Duc
email : ducfocus@yahoo.com
tell : 0902.512367
Phần mềm của bác đây http://www.mediafire.com/?df1aut8glbald59. CHúc vui
pass unlock là gì vậy bạn, cho mình download với 😃
Pass unlock là bbvietnam.com
cho mình hỏi vì sao cài đặt được ứng dụng vào playbook rồi nhưng lại ko chạy được....?
cho mình hỏi vấn đề này
mình làm đủ kiểu rồi,đánh cả địa chỉ IP khi kết nối cable rồi,đánh cả địa chỉ khi dùng chung mạng wifi rồi
sao lại không kết nối được nhỉ
mình đặt pass là 1234 ở develop ment
Đã update phiên bản mới nhất 1.0.8

Phiên bản mới sẽ dễ sử dụng và tiện lợi hơn.

Chúc vui.
Mình xài OS 2.0.0, sao mình cài DDPB trên laptop rồi kết nối với Playbook,khi phần mềm DDPB hiện lên trên laptop,thì cái Playbook IP addresses có 169.254.0.1 và 192.168.100.103 thì mình ấn dòng nào vào chỗ IP ak! Cảm ơn nhìu
Thực tế cái nào cũng được. Tuy nhiên nên dùng 1.0.8 và dùng usb cable để kết nối PlayBook với Laptop thì DDPB Installer tự detect IP cho bạn.
bác cho em hỏi là hình như facebook lại bị chặn rồi, em ko vào từ fb app trên PB dc. em cũng đã thử đổi dns nhưng ko có kết quả. bác có cách nào giải quyết ko. Có thể em gà mờ nên đổi chưa đúng cách nên bác có thể vui lòng chỉ lại chi tiết 1 chút dc ko. cám ơn bác trước
Cho mình hỏi mình xài 2.00,bây giờ mún xuống 1.8 thì sao ak....?
Alo, Co ai help mih ko? Minh cai DD gi gi do. scan thay IP. nhap password sao no cu bao nhap sai ko ah?
Bạn nhập sai thì nó sẽ báo là sai hoặc BDM không nhận được PlayBook. 😃

Chú ý đọc kỹ hướng dẫn và nhớ pasword bạn set khi turn ON chế độ Developer Mode chính là pass sẽ sử dụng.
boyinblack
ĐẠI BÀNG
12 năm
của em khi bật ON developvement Mode thì nó báo IP address: <no interfaces available>
bác nào biết fix lỗi này giúp em với
thanks
Cắm cáp nối PlayBook và PC trước khi bật Developer Mode ON. 😃
@boyinblack Ban oi!may minh cung bi nhu the!ko biet ban sua loi nay chua?co ai biet chi minh voi.
thu moi cach ma van ko ket noi dc
m4jy3uj3x
ĐẠI BÀNG
12 năm
em nghĩ 90% máy tính bạn đó chưa có BDS
bạn có thể tải về tại địa chỉ sau:
http://ca.blackberry.com/apps-software/desktop/
platini09
ĐẠI BÀNG
12 năm
chịu thua thôi, làm đủ mọi cách rồi, java, BDS vẫn bị báo lỗi "incorrect IP or password"
Khi enable Developer mode thì password này chính là password sẽ sử dụng để cài app.
Không kết nối WiFi. Chỉ kết nối PlayBook với PC thông qua cable và BDS phải nhận PlayBook trước khi sử dụng DDPB Installer.
platini09
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã làm theo cách của bác hướng dẫn, vẫn bị lỗi "incorrect IP or password" mặc dù off wifi và BDS đã nhận
Mình đã thử đi thử lại từng bước theo cách này nhưng cũng vẫn bị báo lỗi "Incorrect IP or Password" như trường hợp của Platini09. Liệu còn nguyên nhân nào dẫn đến bị lỗi thế ko bạn nhỉ? Thanks!
P/s: mình dùng OS V1.0.8.6067, tại cũng mới vọc vạy loại này nên chưa có nhiều kinh nghiệm, nhờ bạn có gì chia sẻ với :help:
@platini09 e cũng bị y tình trạng giống bác sau khi up lên os 201358 giờ ko thể cài soft được qua ddpb nữa
royal_T
TÍCH CỰC
12 năm
bạn sài Win7 phải ko? bản bao nhiêu bit? bạn cứ down cái java 32bit về cài rồi làm lại đi nhé, mình đã từng bị như vậy. Mình dùng win7 64bit đã cài java 64bit cũng ko đc sau đó cài thêm java 32bit thì lại connect bình thường
platini09
ĐẠI BÀNG
12 năm
ImQuoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chuẩn không phải chỉnh, mình đã connect được, chúc các bạn sớm setup được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM