Cài win trên ổ cứng định dạng GBP

Ngọc Minh 90
24/9/2016 3:9Phản hồi: 9
Nhờ các bác cứu em với ạ, tình hình là ổ cứng của em 3 phân vùng ổ C chuyên cài win và 2 ổ dữ liệu ạ, em lỡ chuyển nó sang GBP mà bây giờ không bost vào win được nữa, em lại format ổ C rồi để cài lại, nhưng máy cứ báo lỗi do định dạng NTFS không thể cài được win ạ? em đã vào Bios chuyển sang chuẩn UEFI rồi ạ, có cách nào cứu em với không ạ? định dạng ổ cứng thành Fat32 để cài win trên ổ MBP hoặc là giúp em convert lại ổ MBR để cài win với ạ, em cảm ơn các bác ạ!
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hnmdiep
TÍCH CỰC
8 năm
https://niemtin007.blogspot.com/2014/10/guide-from-uefi-gpt-team-cai-windows.html
Đọc nhé bạn... mà chịu khó google đi bạn, không có, hay vướng hẵng hỏi vậy hay hơn nhiều
b
bạn làm được chưa
hima0494
ĐẠI BÀNG
8 năm
lap hay pc bác?
@hima0494 em mua main mới của MSI về cài được theo hướng dẫn trên mạng (bài này https://blogthuthuatwin10.blogspot.com/2016/05/cai-win-10-tren-he-thong-uefi-gpt-bang_31.html), nhưng hình như main MSI của em lại hỏng rồi nên em lắp con main cùi Foxconn H61 MXE vào em vào boot trong main có chế độ UEFI mà không sao cài được các bác ạ, nản với anh Foxconn.
ổ theo chuần GPT à. cách đơn giản vẩn làm
convert về mbr, bung ghost, convert về gpt
Em muốn hỏi là 1 ổ chứng cài hệ điều hành (500GB) chạy định dạng MBR và 2 ổ còn còn lại mỗi ổ 2TB chạy định dạng GBP có được không ạ các bác trước em vẫn chạy được (vẫn nhận ổ cứng bình thường nhưng giờ bị hỏng chip), không biết sợ có bị xung ổ cứng không dẫn đến hỏng main hỏng chip không ạ? Em cũng không ham GBP lắm chỉ sợ về MBR nó không nhận hết 2 ổ cứng kia và không nhận quá 4TB thôi ạ. Nhờ các bác chỉ giáo giúp em?
Bạn làm gì mà dùng nhìu ổ thế 😆
Mình thích thì mình cắm nhiều ổ thôi, với lại bác biết anh Shigeo Tokuda chứ? Thần tượng của mình đó 😆
rjshkkj
TÍCH CỰC
8 năm
Phim nào có anh ta bạn "đao" về e rằng phải kiếm thêm 10 cái ổ nữa chưa chắc đủ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019