Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Calendar Status - mang những sự kiện lịch lên khu vực thông báo trên máy Android

Duy Luân
23/12/2013 8:9Phản hồi: 28
Calendar Status - mang những sự  kiện lịch lên khu vực thông báo trên máy Android

Nếu bạn là một người thường xuyên sử dụng Google Calendar để quản lý lịch làm việc, ăn chơi của mình thì Calendar Status là một ứng dụng rất hữu ích. Phần mềm dành cho Android này sẽ hiện những cuộc hẹn, sự kiện sắp tới lên trực tiếp trên khu vực thông báo của hệ thống, do đó bạn có thể xem được tất cả những việc mình cần làm chỉ bằng cách kéo thanh notification xuống. Chúng ta sẽ không phải thoát ứng dụng đang chạy để chuyển qua app Calendar xem, cũng không cần thoát ra màn hình chính để nhìn widget. Calendar Status bản miễn phí hỗ trợ hầu hết các tính năng cơ bản như hiển thị hiển thị ngày trong tuần, luôn đẩy sự kiện lịch lên trên những notification khác, tùy biến font và màu chữ cho thông báo, gộp các sự kiện cùng ngày lại với nhau...

Nếu muốn, bạn có thể mua phiên bản có phí của Calendar Status (giá 1,14$) để có được những tính năng cao cấp hơn như ẩn đi icon của app trên thanh thông báo, chọn lịch để hiển thị, ẩn các chấm tương trưng cho lịch, cho xem nhiều hơn 4 sự kiện khi mở rộng thông báo ra...

Tải về Calendar Status bản miễn phí
Tải về Calendar Status bản có phí (1,14$)

28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

AJINGON
ĐẠI BÀNG
10 năm
Test ngay!
rất hữu ích. kết hợp với Pure Calendar widget ngoài màn hình thì ko sợ quên nhiệm vụ nào cả 😁
Comment như vầy có thể bị treo nick. Một dạng spam để làm loãng hoặc tạo tiền đề cho các bạn khác phá hỏng chủ đề.
@dihuta Em xin lỗi amin lần sau em rút kinh nghiệm
mình ít khi dùng app này
Mode tinhte.vn ơi, phiên bản mới này khó đọc chữ quá. font chữ mới này san serif à hay time new roman vậy. font cũ dễ đọc hơn mà. Vote quay lại font cũ
😔
ko có lịch âm sao xài má ơi, sao mà nó thông báo đến ngày ăn chay đc :oops:
@datinh9001 Có Mod âm lịch vào Google Calendar luôn 😁 Không thì download mấy cái app âm lịch về cũng được mà bác
@hypous Mod âm lịch vào Google Calendar bạn có không cho mình xin với! Hay có biết link ở đâu không, chỉ giúp mình với! Rất cần!
@inspiron mình lúc trức có bản tiếng trung nhưng bây giờ xoa sroofi. Bạn có thể vô đây tìm QKshare gõ vô google rồi vào đây tìm vì nó tiếng trung cho nên chịu hem biết nó tên gì. Lưu ý trang này có ác ý nhe. Kis nó báo ầm ầm ấy. Cẩn thận tải xuống xong giản nén = zip ra quét virus trên PC rồi mới cài. (File apk dùng 7zip bung ra)
@inspiron http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-hien-thi-am-lich-tren-google-calendar.975536/
Đây bạn ơi
@hypous Cảm ơn bạn nhưng cái mình nêu trên do bọn TQ nó làm sãn rất tuyệt nhưng toàn tiếng TQ. Cái trên mình đã đọc cách đây lâu lắm nhưng không có thời gian làm bây giờ lôi ra làm hihihi. THX
App hay quá Ad ơi.
Nhớ ngày xưa Blackberry còn có ứng dụng tính chu kỳ cho các bạn gái nữa.
hienld
TÍCH CỰC
10 năm
Cái widget của HTC One cũng rất tốt rồi.
Hay hữu ích. Nếu như có mem Asian nào nhảy dzoo mod cái âm lịch nữa thì hay.😃
rất hữu ích
rồi xong 1.14S chỉ cần 1 cái click. Nói tóm lại cũng ok nhưng mua rồi mới cảm thấy thừa rồi vì calender của SS cũng có hiện lên status vậy còn cả lock screen nữa. No refund 1 điều đáng buồn.😔
Sao cái gì liên quan tới Android đều lôi cái hình của thằng HTC One ra thế nhỉ...! Sao không dùng hình của G2 nhỉ...! G2 ngon hơn mà...!!!
hạh phúc vì ios có cái này từ khá lâu rồi 😁
hothanhdat
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mrlongtt bộ sợ họ ko biết là có ai phôn à
@hothanhdat Bác nói nặng lời thế ạ 😃
radaonline
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho em hỏi ngu 1 tý: "Google Calender có công dụng gì ạ? Em tưởng nó chỉ để xem lịch thôi -_-"
@radaonline hahaha hỏi hay đấy. Công dụng của nó thì có 3 công dụng.
1. Xem lịch và đặt ghi chứ nhắc nhỡ.
2. Coi lịch và đặt ghi chứ nhắc nhỡ.
3. nhìn lịch và đặt ghi chứ nhắc nhỡ.
và bản mod thì thêm chức năng là coi, xem hay nhìn cả.... lịch âm. Vui tí thôi chứ ccoong dụng thì ai cũng biết qua cái tên của nó rồi. Chúc giáng sinh vui vẻ.😃
Hay quá, cho người hay quên như mình quá tuyệt.
ro.dthiep
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thanks chủ thớt. Vừa tải về, cũng tạm được.
khiemni9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
có cái này thì đúng là khá nhanh. em toàn ra màn hình chính xem
ứng dụng rat hay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119