Cầm điện thoại bằng 2 tay để hạn chế bị giật!

MinhTriND
1/6/2023 4:47Phản hồi: 239
239 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lehung80
ĐẠI BÀNG
một năm
Tôi dùng 2 điện thoại, và cái cùi bắp để nghe gọi ngoài đường hoặc xem bản đồ.
Cẩn thận thì cẩn thận, chứ mấy cách này cũng chẳng làm khó gì bọn cướp
Đất nước đáng sống thật!
titom113
ĐẠI BÀNG
một năm
Mod làm bài:
Vỉ sao ở Hcm, vấn nạn cướp giật mãi mà ko ngăn chặn được ?!
Giải pháp là gì để lấy lại sự an toàn cho người dân ?!
trong đó có vẻ vẫn loạn quá nhỉ, mà chính người dân bình thường cũng khá lành với bọn cướp giật này nên giờ nó thành vấn nạn. chắc vài năm nữa khi mà bộ công an quyết tâm triệt để thì nạn cướp giật sẽ tiêu tan dần, nhớ cách đây 5-6 năm lúc mà chính phủ quyết tâm thành lập tổ 141 để dẹp loạn thì trong đó giãy nảy lên, giờ có vẻ dẹp được kha khá rồi nhưng vẫn nhiều
bikookib
ĐẠI BÀNG
một năm
Đọc tưởng hạn chế bị điện giật.
hcmnnk
ĐẠI BÀNG
một năm
lên shoppee , tiki mua cái tai nghe không dây trăm mấy bỏ túi áo, có phone thì đeo vào nói chuyện. Còn cảm thấy rườm rà và cũng ko nhất thiết phải nghe thì có thể ko nghe khi đang ở ngoài phố. Đơn giản mà
Thực ra để hạn chế bị giật điện thoại thì bạn nên định cư sang các nước phát triển và sống trong cộng đồng da trắng nhé. An toàn tuyệt đối luôn!

Nhà mình suốt 3 năm nay ko khóa cửa, cho 6 sinh viên thuê nhà, người ra người vào tấp nập mà chưa bao giờ mất cái gì kể cả ví tiền và túi đựng tiền xu ném khắp nơi trong nhà.

Quay trở lại cái điện thoại, ai cũng vừa đi bộ vừa dùng đt vô tư vì đường nào cũng có side-walk. Còn đi ô tô/xe máy thì trừ lái xe không được phép dùng đt thì hành khách ai cũng thoải mái dùng vô tư mà ko bao giờ lo nghĩ về chuyện bị cướp giật.
@nonut nhà dân chủ mõm đây rồi, thay vì tìm cách để giải quyết vấn đề > thì ông lại tìm cách chạy trốn nó bằng cách sống với tây 😆 thế ông sống với tây thì miền nam nó vẫn cướp giật như vậy thì bao giờ miền nam mới hết tệ nạn ? hay đó là việc của thằng nào khác chứ tao k liên quan, việc của tao là chê bôi đến khi nào có người nào đó làm xong thì công nhận ? nghịch lí của nhà dân chủ ở đây chứ đâu 😃) k thèm đóng góp và chỉ biết hưởng thụ đợi có người làm cho 😃) bảo sao cái miền nam chẳng bao giờ hết được tệ nạn
Mình ở Hn nên luôn cầm 1 tay và để luôn trên bàn cf vỉa hè😆) bao giờ mới dc như Sg để 500 ae ra đường k cầm dt vừa đi vừa ntin nữa… âu cướp giật trong đó cũng là cách để bà con luôn đề cao tinh thần cảnh giác.🐧🐧🐧
Chứ người đâu ae cứ search các vụ trộm cướp xem cụ thể dân ở đâu 😃)
@Tạ Trí Linh HN sáng đọc báo có vụ cướp thì chiều báo đăng bắt được tên cướp rồi bác 😔
@nhatlongvn Chỗ nhà e có thằng trộm mà phải chạy ra năn nỉ giúp thằng trộm k nta fang nó chết mất 😆) lại đen hết cả cửa nhà. Nghe chuyện SG mà rùng mình…
Mình nghĩ 2 tay chắc cũng ko ăn thua nếu nó đã canh giựt 😃
tr4n
TÍCH CỰC
một năm
Viết bài linh tinh như con nít viết vậy. Xài tiền người khác riết không biết xã hội như nào à.
Mình kho lo ngại việc bị giật lắm vì mình toàn xài ốp nên ít bị giật điện. hhaha
Đúng là nước nghèo thường có những tính xấu. Nước ngoài thiì khác chả ai giật ai.
@Trung Thanh bạn nghĩ mẹ Mỹ của bạn ko có tính xấu ah??? lúc nào cũng mở mồm ra là nước ngoài, nước ngoài là nước nào??? phát xít Đức, Ý, Nhật hay thực dân Anh, Pháp , Tây Ban nha, Bồ đào nha....???? Chưa từng đi những nước đấy thì đừng to mồm, sang đó bị nhảy đồ, cướp là chuyện thường ở huyện, ngồi đó mà mơ tưởng dân chủ đi bạn
thanls
ĐẠI BÀNG
một năm
Mình thấy Gò Vấp thi thoảng vẫn có người vừa đi vừa dùng dt nhắn tin gì đó. Không biết sau đó có bị giật không nữa
Mình người SG đọc cmt bảo trong Nam hiền nên nhiều cướp giật buồn dễ sợ, xong đọc đc bọn cướp giật toàn người Bắc làm cười phọt cả rắm =))))))))
mình ở ngoài đường hạn chế sd điện thoại nhất có thể
đọc mà sợ có ngày bị giật

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019