Cảm nhận Bada OS 2.0.1 cho Samsung Wave S8500

LIENHUONG
20/7/2011 15:9Phản hồi: 360
360 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zu.4u_sft
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái wan trọng là k dám up và k biết up 😆 bữa mua là nó có sẵn r`, chỉ xài thôi
Tự tin lên bạn, up FW chứ có j to tát đâu 😃
http://www.tinhte.vn/f440/huong-dan-nang-cap-firmware-cho-samsung-wave-443749/
-> Up FW là 1 trong các thú vui của ng dùng Smartphone 😁
zu.4u_sft
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy mình đang ở vodafone. Up bản nào thì ngon hơn vậy bạn?
Vodafone thì ngon hơn các bản 2.0 khác rồi cậu ơi. Chỉ cũ tí thôi nhưng dùng ổn nhất.
Em cùng quan điểm với Bác về vấn đề nay!
bản final này mới đầu ngốn pin kinh nhưng qua vài ngày bắt đầu thấy ổn hơn. pin ít hao hơn. để qua đêm lúc mới úp mất 10% bây giờ mất có 3% thôi😁
Vậy xin nhắc lại với bạn quan điểm của mình lần nữa.
xin lỗi bạn đi ạ
những cái quan điểm chủ quan là vứt....
bạn chưa cầm W1 và W2 mà đòi chê
các dòng kia nó là loại cấu hình thấp và giá rẻ nên khi dùng ai chẳng thấy kém hơn
cầm W1 or W2 đi rồi nói nhá
"ếch ngồi đáy giếng"
Thật mất lịch sự.
bạn có thể tự sướng tinh thần thoải mái trên tinhte nhưng mà đừng có cái kiểu ra vẻ ta đây.
Bada tốt thế sao samsung không cài nó lên S1 hay S2 đi.
trước khi cmmt thì hỏi xem những người mua w1 hay w2 có muốn đổi đt đi không nhé.
mình vừa up lên bada 2.0.1 cho wave 1
chạy cũng ok
ngại mỗi ko có tiếng việt...
bác nào có bản fw-c v2.0.1 nào có tiếng việt cho s8500 cho mình với...
@thuandiennang có CFW có tiếng việt, bàn phím TV mà bạn
@thuandiennang Bạn qua dưới up FW Custom bạn nhé 😃
http://www.tinhte.vn/threads/1035535/
-> SS VN chưa phát hành bản chính thức qua Kies nên chưa có FW gốc có TV bạn à, phải dùng FW cook tích hợp thêm vào ;)
Bạn nên úp bản này, có bàn phím+ngôn ngữ tiếng việt, dùng cũng ổn.
http://forum.mysamsung.vn/showthread.php?t=123792
@dotientung Hình như trên TT cũng có bài (dù lấy link gốc bên đó) 😃

Với lại forum đó dạo này bị ddoss ko biết nên chậm kinh khủng.

Chúc các bạn cuối tuần & những ngày nghỉ lễ vui vẻ nhé!
bada này hạ FW có die phone ko thế anh em?
Tannn1301
TÍCH CỰC
12 năm
@thichemroit Thích FW nào up FW đó ko có khái niệm hạ hay lên nha bạn !
Xui die boot thì die fone luôn >> nhưng đứng lo load boot tầm 0.6s>>1s, gọi là xui lắm mới die... Tự do up di nha bạn
ok vay la cứ thích là nhích thôi ha? cám ơn nha. a nhân tiện cho mình hỏi là minh dùng 8500 minh muốn hỏi dùng CFW 2.0 nào là good nhất. mong ae chỉ giùm.
@thichemroit Dùng bản mới nhất ý bạn 😃
mấy bác cho em hỏi con này hổ trợ java luôn hay là chỉ giả lập thui. Nó có chạy đc app đuôi .jad và .jar của java k ạ
@Huỳnh Khoa Long Hỗ trợ java tốt cậu à, cậu đưa file java (jar) vào thẻ rồi dùng My file cài.
-> Sau đó vào thư mục Java trên Menu để dùng thôi.
Dạ cho em hỏi luôn con này sài tốt k mà sao nghe mấy bác sử dụn rồi chê quá vậy bác?
@Huỳnh Khoa Long Cái này là S8500, mình thấy khen chứ ai chê đâu cậu nhỉ - đây là máy thành công nhất trong gia đình Wave.
@Phithuyhoahoa Em đọc cái tupic nào đó mà toàn thấy máy k mượt rồi rom bị lỗi j đó!
@Huỳnh Khoa Long Thì tùy 1 số rom thoai & vì thế phải up FW để cải thiện đấy bạn 😃
@LIENHUONG Vay cung k dc on cho lam. 😔 em dinh mua 1 em ve voc ma....
các huynh ơi, cho mình hỏi sau khi mình úp lên bada 2.0 vodafone thì đt S8500 của mình thình thoảng lại trở về màn hình xanh rồi hiện dòng chữ " UPLOAD TO DATA" j đó. fai tháo pin ra lắp vào rồi mới khởi dộng lại được. thế là bj lỗi j zậy các bác!
vohphuong
TÍCH CỰC
12 năm
@cuongapol Bạn lấy thẻ nhớ format đi, nếu vãn như thế thì kiếm bản FW khác up 😁
cho mình hỏi là fw nào là ok nhất, e up nhiu FW rồi nhưng cái nào cũng hao pin hêt, tim dc bản Vodafone này pin thì ok nhung lại bị lỗi này. hix😔
vohphuong
TÍCH CỰC
12 năm
@cuongapol http://forum.mysamsung.vn/showthread.php?t=124537
Qua xem bản này thế nào 😁
@vohphuong hix mình cũng bị như thế nữa mà mình dag xài 1.2 😔(
Em thấy còn nhiều cái k ổn ở con này. hic, tiếc thật
Mua về vọc thì phải vọc nhiều rom đấy bạn 😃
Nhưng mà khuyên thật bạn muốn mua để vọc thì mua máy khác bạn nhé ;)

Dùng mới biết được bạn à 😃
Trong bài cảm nhận trên là do dùng FW Beta nên mới nhiều lỗi chứ các FW về sau này ko còn như thế nữa bạn à, nhất là up 1 số bản Custom cải thiện được khá nhiều 🆒
ủa sao mình up len lại yêu cầu mật khẩu nữa vậy các bạn?? ai chỉ mình vs! 😔
@borihuynh Up lên đòi mật khẩu? Mình ko hiểu ý bạn hay máy bạn đòi mã Pin j - bạn chụp ảnh lỗi trên MH máy bạn xem 😃
sao e chạy lên 2.0 rồi thì ko kết nối được với Kies nữa các bác, trong con S8500 của em ko có phần chọn kết nối bằng Kies ma chỉ có phần Kies to Wifi j do ko ah, các a e chỉ giáo.
@cuongapol Mặc định cắm cable nó tùy chọn để kết nối là Kies luôn bạn à ;)
Bạn đổi cổng USB xem 😃
thanks bác LIENHUONG nha! e kết nối được rồi.
con này về cơ bản là được nhưng mình chỉ không thích một điểm là loa ngoài nhỏ quá nghe nhạc mà cứ như là nói thầm ấy. chuông gọi đến để trong túi quần mà không để ý là không nghe thấy gì hết. nản
@thichemroit Mình dùng thấy bình thường - đúng là khi up lên Bada 2.0 âm lượng có bé đi nhưng lúc chọn cấu hình mình để to nhất cũng chấp nhận được mà bạn 😃
Cho mình hỏi ở chế độ quay phim có độ phân giải 1280 x 720 mà không dùng được có cách nào sửa không.
Chế độ chụp ảnh khi không đủ ánh sáng màn hình cứ bị ám đỏ có sửa được không vậy
@ss wave s2 - Quay video có cho chọn độ phân giải mà cậu, nếu ko dùng được thì do bản FW máy cậu sao đó.
- Còn chế độ chụp ảnh nếu ko đủ ánh sáng, ảnh bị noise, lỗi hạt nên cậu dùng thêm Flash cậu nhé.
congthanhqn
ĐẠI BÀNG
12 năm
cac Ban cho hoi. dt S8500 Bada1.0 DXJF3 bay gio moi nang cap lan dau. neu nang cap qua Kies thi can phai lam nhung gi, hay chi can ket noi roi an nang cap thoi. dt se duoc nang cap len 1.2 hay len 2.0
nang cap qua kies co phuc tap va phai can than nhung van de gi. cac ban tu van giup minh voi nhe vi minh moi tim hieu de nang cap giup ban ma.
minh ko go dc TV cac ban thong cam nhe.
tran trong.
@congthanhqn 1. Cắm qua Kies, nếu Kies nhận là có FW cho update thì sẽ nâng cấp lên bada 2.0 DXLD1 bạn nhé 😃
2. Lưu ý là pin còn hơn 50% hẵng làm ;)
3. Nếu chẳng may lỗi thì
- Xem cách up bằng Multiloader bên dưới
http://www.tinhte.vn/threads/443749/
- Download FW ở dưới
http://www.mediafire.com/?n7w22pavr2e44su
-> Up sẽ nhanh hơn 🆒

Chúc bạn thành công!
Có vấn đề j bạn để lại câu hỏi, mọi ng sẽ trả lời giúp bạn nhé!
congthanhqn
ĐẠI BÀNG
12 năm
cam on ban nhieu. co van de gi minh se cau cuu cac ban sau nhe !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019