Cảm nhận cá nhân sau khi chuyển mạng Mobi

vietducspk
21/4/2019 4:4Phản hồi: 65
Sau khi sử dụng viettel cảm thấy chất lượng 4G không như mình mong muốn, nghe tư vấn một số anh em tinh tế mình thử chuyển mạng qua Mobi. Thì sau khi trải nghiệm, cảm thấy 4G mobifone nhanh hơn hẳn. Cũng đi tìm hiểu thì thấy rằng mạng mobifone có tốc độ tải xuống trung bình đạt 39,04 Mbit/s và tốc độ tải lên trung bình là 29,59 Mbit/s. Trong khi mạng cũ mình từng xài (viettel) chỉ có 22,65 Mbit/s tải xuống và 21,79 Mbit/s tải lên. Nếu mọi người không tin có thể trải nghiệm qua dịch vụ 4G của Mobi để kiểm chứng chất lượng!! Viettel có thể phủ sống toàn quốc nhưng chưa chắc chất lượng cao nhất toàn quốc!
65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ongtho911
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chúc mừng bác lội ngược dòng thành công. Hầu hết anh em mobifone đều đang chuyển sang viettel và mobi. Chúc bác hạnh phúc với tình yêu mới.
Milionaire
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ongtho911 Công nhận chuyển mạng sang mobi dùng thích lắm bác ạ. Em thấy hạnh phúc vô cùng với tình yêu mới.
vietducspk
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ongtho911 Cám ơn bác
Lội ngược dòng thành công, mình chuyển từ mobi sang viettel bị nó hành cho hơn tháng, cuối cùng cũng qua được :sexy:
Sim cá nhân mobi xài hơn 10 năm, chuyển qua viettel mà bị nó hành lên hành xuống. Sim công ty cấp thì của viettel.
Cá nhân mình thì thấy 4G ở Sài Gòn mobi nhanh hơn. Còn đi tỉnh, vùng xa xôi thì viettel vô địch. Vẫn đang muốn chuyển sim mobi qua viettel
rosejaooh
TÍCH CỰC
5 năm
Đã dùng cả 3 mạng cùng lúc và chỉ chia tay MOBI 😁
Salary123
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hoan nghên bác em dùng Mobi được 10 năm rồi này từ năm 2010 đến giờ. Ngày xưa thì công nhận mobi có hơi sida thật nhưng mà giờ thì dùng ok rồi 😁.
bọn mobi thì không phải nơi nào cũng ổn định
vietducspk
ĐẠI BÀNG
5 năm
@fRzzy. Đúng, nhưng cũng nên thử để biết.
dung18
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mạng mobifone sóng 4g khỏe , dịch vụ rẻ,ai cũng hài lòng
Gobackhome
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dung18 Cũng có điểm không vừa lòng chứ bác. Đâu phải ai cũng hài lòng đâu. Cơ bản là dùng chấp nhận được thôi.
@dung18 Chào bác. Ba em đã xài sim mobi trả sau hơn 20 năm. Mà ba e k rành về công nghệ cứ 300 400k/ tháng. Ko biết mobi có gói nào cho nghe gọi nhìu cho sim trả sau mà gía phải chăng hơn ko?
xitrum215
TÍCH CỰC
5 năm
Mua sim 4g 1 năm 99k, 4gb/tháng xài hết dung lượng bị bóp vẫn nghe nhạc youtube 144p được. Nói chung nhu cầu thấp thì thấy đáng đồng tiền bát gạo :shame:
xitrum215
TÍCH CỰC
5 năm
À ai chửi mobi chứ mình thấy nó ngon gấp vạn lần thằng súc vật vietnamobile, mạng đã kém còn trừ tiền vô tội vạ
@xitrum215 so với vnmb thì so làm gì
Herdande
ĐẠI BÀNG
5 năm
@xitrum215 vnmb thì chỉ cho bọn học sinh với sinh viên dùng thôi. Chứ điện thoại mà em thấy số vnmb thi chắc không bắt luôn quá sợ sim rác
Ở thành phố thôi ở quê mobi như cức, 1 thanh niên dùng 4G mobi cho hay
@NguyễnVănThạo2 Cc nhé. T từ Sài Gòn về quê lướt 4G còn nhanh hơn cả một số mạng wifi đơn cử như Viettel hay Mobi.
vietducspk
ĐẠI BÀNG
5 năm
@NguyễnVănThạo2 Mobi mạnh nhất ở TP là hiển nhiên mà, về nông thôn thì dùng VT hoặc VN
conchimgia
TÍCH CỰC
5 năm
Nếu chỉ loanh quanh trung tâm các TP, các thị xã, thị trấn lớn... thì Mobi sóng tốt, 3G-4G ổn, nhưng cứ ra vùng ven thôi thì cứ gọi là &^%^#$%$@#%^$
Milionaire
ĐẠI BÀNG
5 năm
@conchimgia Em ở thành phố 360/365 ngày nên em thấy dùng mobi ổn. Cứ như trước dùng viet theo thì ở thành phố cứ vào tầng 1, 2 là mất sóng chán kinh khủng.
ilufltht
ĐẠI BÀNG
5 năm
Được cái ở thành phố, về quê chạy không nổi
Gobackhome
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ilufltht Quê bạn ở đâu mà dùng không nổi? Mình ở Cam Lâm này vẫn dùng tốt 3g Mobi? Không lẽ bạn ở trên núi rồi đòi 3g như ở đồng bằng? :eek:
ilufltht
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Gobackhome Thì quê tôi ở núi mà =))), Tây Nguyên nhé bạn. Nhiểu lúc vào phòng kín còn mất luôn sóng mà =))
biheodn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Khi bạn di chuyển đi công tác sẽ thấy cái ngu khi dùng 4G mobi, mình đang muốn chuyển mà dính cái C90 của nó :sosad:
Seeder mobi à
13thFriday
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang xài mobi tính chuyển vina....
DuyXO
ĐẠI BÀNG
5 năm
@13thFriday Đang xài vina và tính chuyển sang mobi hay viettel đây. vina mag như qq ay xài làm gì
@DuyXO Kiểu $ ít, đòi hít .
DuyXO
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ppptran Là sao bác nhỉ? Em không hiểu lắm
Nguyen Tan X
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dm thằng mobi mạng cùi bắp đi tỉnh mạng out sóng liên tục xài nó cả chục năm nay rồi mà phải chuyển qua Viettel
Mới yêu cầu chuyển mạng sim vina qua Viettel mà lằng nhằng ko được nữa
bentley123
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nguyen Tan X Vãi bác nhà mạng xài cả chục năm mà còn chuyển được là hay lắm đó :v. Cái gì xài quen rồi thì khó để thay đổi
Nguyen Tan X
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bentley123 Có gì đâu đơn giản sdt vẫn z
Mobi đi tỉnh kém lắm
nambontn111
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nguyen Tan X Chính xác mạng Mobi đi tỉnh cực kém. Mà kém kiểu bựa ấy. Trích comment của mình ở dưới: "Dùng gói MIU trọn gói thì xài phập phù dù vẫn còn dung lượng tốc độ cao, chuyển gói DATA theo ngày đắt tiền thì lại vào vù vù. "

Bố mình dùng Mobi từ thời còn được chọn số, phải mười mấy năm. Lên hạng titan bạch kim mie gì ý, năm nào cũng có quà. Thế mà ức chế Mobi quá cũng phải chuyển. (+ thêm thái độ nv tổng đài Mobi rất bố láo)
phamhuantn
ĐẠI BÀNG
5 năm
mạng di động thì chủ yếu cần sóng sánh ổn, chứ muốn tốc độ ngon hẳn vẫn phải wifi
BOT LOC
CAO CẤP
5 năm
Đúng là đời, anh em xài Mobi thì đang bỏ đi qua Viettel, anh em Viettel thì ngược lại, cá nhân em xài Mobi từ lúc nó mới thành lập khoảng 2 năm hơn chút tới giờ thấy 3G nó như cái gì ấy, toàn mất sóng 3G, chắc do nơi em ở, đang ưa bán nước qua Viettel đây, mà ngại qua Viettel lại làm thành viên mới không ưa. Há Há

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019