Cảm nhận iPad Pro 2018 12.9" sau một năm

Duy Luân
30/9/2019 22:8Phản hồi: 371
Cảm nhận iPad Pro 2018 12.9" sau một năm
Vậy là đã gần một năm kể từ khi mình xài iPad Pro 2018, và đây là chiếc iPad tuyệt nhất mình từng sử dụng nhờ sự kết hợp của thiết kế viền mỏng, vỏ nhôm chắc chắc (cũng mỏng) và unlock bằng Face ID rất tiện lợi. iPad cũng là thiết bị di động chính mình sử dụng khi ở nhà chứ không phải là điện thoại, vì trải nghiệm nội dung trên màn hình iPad vẫn là một đẳng cấp khác so với việc cầm smartphone để đọc, xem ảnh, xem video, tài liệu...

iPad Pro 2018 là một đợt cải tiến lớn của iPad với ngoại hình khác trước hoàn toàn, cầm nó trong tay giống như cầm một thiết bị từ tương lai, và đúng là ở thời điểm mà iPad Pro 2018 ra mắt thì các máy tablet khác không con nào làm được như thiết kế này. Mới đây Samsung có ra con Tab S6, mà mình chưa xài nên chưa so sánh được.

Cách mà Apple hoàn thiện vỏ nhôm cho iPad Pro 2018 cũng rất đã, cầm vào chắc chắn, sang trọng và có gì đó rất là hào hứng, nhất là với màu Space Grey. Build quality của những con Apple vỏ nhôm thì trước giờ vẫn ngon rồi, cũng không lạ lắm.

Mình thích màn hình to, từ laptop, điện thoại cho tới tablet, đó là lý do vì sao mình chọn iPad Pro 12.9 chứ không dùng bản 11". Còn nhớ năm ngoái khi mà iPad Pro 11" đã xuất hiện rất nhiều thì con 12.9 vẫn rất hiếm hàng do thời gian đầu ít người nhập về, mình phải lùng sục hang cùng ngõ hẻm mới ra con máy mà mình đang dùng, mà lần đó lại có giá tốt nữa chứ nên rất là yêu 😁

Trải nghiệm màn hình của iPad Pro vẫn rất là sướng, tấm màn hình 12,9" tỉ lệ 4:3 cho phép mình duyệt web với layout đầy đủ nhất, không bị co bóp gì cả vì khi đó nó không khác gì màn hình máy tính, và nội dung nó tràn ra mép nhìn đã cực kì. Mình rất thích đọc tài liệu liên quan tới công việc của mình, nhiều khi nó còn có các dòng code và biểu đồ chèn vào web nữa nên khi xem như máy tính sẽ ngon hơn nhiều. Lúc xem lại ảnh đã chụp trong chuyến đi chơi hay cần duyệt tài liệu để chuẩn bị triển khai hệ thống cũng cảm thấy rộng rãi hơn so với việc dùng iPad 11" hay 10".

Màu sắc, chất lượng hiển thị, góc nhìn, tần số quét nhanh 120Hz khiến thao tác cuộn mượt mà... thì không có gì phải chê cả rồi. Màn hình iPad trước giờ vẫn ngon mà, nhất là mấy con đắt tiền.

Mình không dùng bàn phím Smart Keyboard hay bất kì bàn phím rời nào cho iPad Pro 2018 của mình, đơn giản là vì khi cần gõ nhanh thì mình lên hẳn laptop làm cho sướng. iPad Pro là nơi mình xem nội dung chủ yếu, ít khi nào mình tạo nội dung trên đó lắm, trừ một số thứ cần tương tác trên web nội bộ của công ty. Mình cũng không xài cover hay gì cho máy cả, cứ để trần vầy cho đẹp. Mới gần đây thì có dán da ghi chữ Xe.Tinhte.vn để ủng hộ anh em đang làm nội dung Xe của Tinh tế mà thôi chứ không cũng chẳng dán làm gì.

Do mình dùng iPad chủ yếu là ở nhà nên cũng không để ý lắm tới thời lượng pin, nhưng có thể thấy là con iPad mới hao pin nhanh hơn iPad Pro 2015 tuy cùng màn hình 12,9". Thường thì cỡ 1,5 ngày là mình phải sạc lại, nếu dùng máy để coi video thì càng phải sạc thường xuyên hơn.

À, nhắc vụ sạc mới nhớ, do iPad Pro giờ chuyển sang dùng cổng USB-C làm cổng kết nối nên mình có thể xài ké sạc MacBook để nạp pin cho nó, và tốc độ sạc khi đó nhanh kinh khủng. Pin của iPad Pro 2018 12,9" có dung lượng 9720mAh, tức gấp đôi đa số điện thoại hiện nay, vậy mà chỉ khoảng 2 tiếng hơn là pin đã đầy 100% khi dùng cục sạc Power Delivery của Mac. Quá ngon luôn, cho nên việc sạc iPad với mình chưa bao giờ là vấn đề.

Và trong suốt 1 năm qua mình thường nhận được câu hỏi: mình dùng iPad Pro làm việc như thế nào, có thay được laptop chưa? Tất nhiên là chưa, và như mình đã nói ở trên, iPad Pro với mình là thiết bị tiêu thụ nội dung, để đọc, để suy nghĩ, để note nhanh ý tưởng, cùng lắm là làm mindmap. Tất cả mọi thứ cần soạn thảo, chỉnh sửa phức tạp đều phải lên máy tính làm. iPad cố thì cũng sẽ làm được đấy nhưng mà cực lắm, và mình nghĩ rằng thời gian đó mình để đi chơi với mấy em gái vui hơn.

Cái này mình có chia sẻ thành bài riêng, mời anh em tham khảo: Lại nói về việc xài iPad để làm việc: Nên không? Bạn phải đánh đổi những gì?

Quảng cáo

Hiện tại mình vẫn đang rất hài lòng với iPad Pro 2018, năm nay có khi Apple lại ra iPad mới nhưng mình chưa có ý định đổi vì năm nay chắc cũng chỉ cập nhật cấu hình một chút thôi. Thiết kế thì năm ngoái đã đổi mới mạnh mẽ rồi, phải 2-3 năm nữa Apple mới cập nhật ngoại hình cho iPad. Giờ tablet thì cứ chơi iPad là ngon lành.
371 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chuẩn, ipad pro 2018 là dòng ipad mình thích nhất. Thiết kế đẹp, cấu hình ok, đặc biệt là dùng cổng C. Nói chung là dùng ipad để đọc nội dung, giải trí, làm việc một số tác vụ đơn giản như gõ word, check mail thì quá ok.
@alibaba1978 nhìn lâu lâu ms ra bác ah @@
@thang_a14 Gọi là lấn sân chút đỉnh sang các tính năng của laptop thôi, chứ để thế được hoàn toàn laptop thì quá sức iPad rồi, mà cũng chỉ thế được phần nào công việc thôi, cũng tuỳ người Khỉ (30).gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@redneon Nằm nghiêng, dựng chân đế lên, khoá xoay màn hình là coi được tuốt, chưa có chân đế thì mua sẽ giải quyết vụ đập vô mặt kia cái rụp ALnewyear.gif
@vovantan007 Có cái ipad thôi, làm gì phải tự sướng??? Thích thì mua chứ tự sướng gì ở đây!!! Suy nghĩ hạn hẹp quá...
khi bạn đang dùng con đầu bảng thì chẳng có lý do gì để chê nó cả, trừ khi bạn là antifan =)))
@RF Hiến Nguyễn iPhone thì mấy ông Android kia còn ráng gồng mình đua theo Apple (mặc dù lợi nhuận Apple nó ăn gần hết, chủ yếu là giành thị phần). Sức lực đâu mà cạnh tranh với mảng tablet của Apple. Nên mấy con tablet Android nói chung toàn cùi bắp, mấy hãng ra cho có, rẻ tiền, sử dụng rất chán.
@cdang như shoppe @@
@cdang 1 phần nó là dòng cao cấp đắt tiền, người sử dụng k nhiều nên lập trình viên nó cũng chẳng buồn làm lại ứng dụng để hiển thị full màn
tri5800xpm
TÍCH CỰC
5 năm
@cdang cụ thể là thằng quỷ instagram, lượng người sử dụng phải nói là khủng nhưng cái app trên ipad rõ chán luôn
Carnage
TÍCH CỰC
5 năm
Thiết kế vuông từ thời steve nhìn đến bây h vẫn đep, đúng là đỉnh cao thiết kế
@crazysexycool1981 Cà khịa bị seeder vô chửi đó a
@Lucy Heart Filia Thực tế mà, ngon lúc đầu để rồi vài tháng sau biết nhau ngay Khỉ (51).gif
@crazysexycool1981 Chuẩn rồi, cơ bản 1 điều là ngay cả GG còn không chăm lo cho tablet nữa lấy gì mà bán vs support phần mềm
@Lucy Heart Filia Túm lại, để yên tâm xài lâu dài thì cứ mặc định iPad mà chiến Khỉ (73).gif
Khi ra ngoài hoặc di du lịch, em này sẽ là sự lựa chọn hay hơn laptop nếu như nó đáp ứng dc công việc của bạn , balo nhẹ kí đi, cầm nắm mang vác đi lại cũng tiện 😁
pomme_bleu
TÍCH CỰC
5 năm
@TaoLaoThienDe Tôi chả chấp, nhưng thông qua diễn đàn nói lên ý kiến cá nhân để những thành phần như vậy có tỉnh ngộ được thì bớt hâm thôi
@pomme_bleu Mình chỉ nghĩ ko nên đánh đồng thôi vì trên đây vẫn có nhiều người họ thích đọc và chia sẻ thông tin/kinh nghiệm về công nghệ. Còn thể loại mới đú đc cái đt hay tablet mà đưa lên nó lên bàn thờ hoặc chê bai hãng khác thì...miễn bàn! Loại đó tụi nó cũng...rẻ như chính cái đt/tablet tụi nó đang xài thôi....!!! 😃
@saobang3886 Đang xài mini 5 đây. Công nhận rất gọn đẹp. 2 cái viền trên dưới dày để dễ cầm k bị che mất nội dung thôi
@TaoLaoThienDe thôi bác. có gì đâu , em chỉ xem như lời nói đùa ^^ thời giờ khoe của mà còn nghĩ đem ipad iphone ra khoe thì chỉ là trẻ con thôi bác ah, đại gia khoe nhau nhà lầu xe hơi chứ ai đi khoẻ mấy cái đó 😁
halo_283
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang dùng con Pro 9.7"+Pen để vẽ, thèm con 11" và 12.9" lắm mà giá cao quá, lại phải thay Pen, nên thôi 😔
minhanh0213
ĐẠI BÀNG
5 năm
@halo_283 Giống mình, cũng đang xài combo Pro 9.7 + pencil nên ngại đổi kinh khủng, thêm cái free bộ MS ofice, giờ lên đời Pro 2018 hay năm nay cái là phải setup lại
@halo_283 Hello đồng râm. Mình pro 9.7 cặp smart keyboard và pen. Thèm con 11 quá mà nghĩ giờ chơi nguyên combo tương tự cho 11 thì thêm hơn chục củ nên thôi :v
Duong Tr
ĐẠI BÀNG
5 năm
@halo_283 M thì ipad 9.7 2018, cũng vẽ bằng pencil mà ghét cái 2GB RAM Procreate n cho ít layer quá. Nhìn con 11' thèm mà lên chát quá :v
bibo311
TÍCH CỰC
5 năm
cục sạc theo máy thì mất bao lâu để đầy nhỉ?
@bibo311 Tầm 4 tiếng :3
bibo311
TÍCH CỰC
5 năm
@songoku_1206 :v
máy tính bảng thì làm việc cái nỗi gì =)), cùng lắm ra cà phê gõ phím chìn cho nó sang thôi chứ dùng nhiều cũng chỉ chơi game , xem phim thôi =)). Ngồi dăm ba cái dex đa nhiệm rồi tâng bốc tận mây xanh cuối cùng cũng chỉ để lướt web =)). Sắp tới cái nền tảng arcade mà có từ 2,300 game là thôi rồi ipad pro trở thành 1 nền tảng console mới luôn =))
@Hồ Đăng Khoa Doanh nhân thành đạt là phải có tất cả mọi thứ trong tay: Mặc comple, đeo cà vạt, một tay iPhone, một tay Huawei, một tay Samsung, một tay iPad, một tay Macbook, một tay máy chiếu. Mồm phải nói được 120 từ một phút, có khả năng kêu gọi mọi người tới quán cà phê, dự hội thảo và biết cách mời mọi người đóng phí gia nhập kênh đầu tư không phải làm gì cũng kiếm được tiền với lợi nhuận 50%/tháng.
@p700i Wao , nghe như tập đoàn địa ốc alibaba vậy =)), ok ok cứ giàu thoải mái ha =))
bibo311
TÍCH CỰC
5 năm
@Hồ Đăng Khoa @p700i vừa giải trí vừa làm việc. Doanh nhân thì nó quan tâm cái j đến nền tảng, chỉ cần ngồi cafe bắn mail, đọc tin tức các chỉ số tài chính rồi hốt bạc là êm rồi 😁
@Hồ Đăng Khoa Sản phẩm đc tạo ra nhằm phục vụ con người, nhu cầu tới đâu dùng tới đó!

Nói như bạn thì thôi xài cái laptop bèo bèo, mua cái đt cục gạnh là phục vụ đc mọi thứ cho bạn rồi...!!! Cần gì mobile workstation, surface, macbook, smartphone...ra chi cho nó mệt!
Chưa một lần mua dùng ipad, mặc dù công việc cần dùng.
@agram3ooo thật ra cái mini thì thà mua cái iphone 6.5 cũng gần bằng rồi , to tí thì xài cái pro 11inch , bỏ vô cái sling bag mang đi siêu tiện lợi luôn :3 nếu như bác không quan tâm tới giá cả :v
agram3ooo
TÍCH CỰC
5 năm
@Thành Lâm 1289 Nhầm, nhầm to. Bạn nhầm giữa 8 inch và 6.5 inch chỉ là 1.5 inch.
iphone tỷ lệ màn hình là 19.5:9 còn ipad mini là tỷ lệ 4.3
Vì vậy diện tích hiển thị của ipadmini lớn hơn iphone 6.5 inch rất nhiều.
Diện tích hiển thị của iphoen 6.5 inch là 102.9 cm2
còn diện tích hiển thị của ipad mini là 193.3 cm2
Tuy chỉ chênh lệch về thông số hiển thị là 1.5 inch như bạn nói, nhưng diện tích (độ lớn) hiển thị của ipad mini là gần gấp đôi so với iphone. 102cm2 so với 193cm2
Vậy nên đừng vội vàng, sản phẩm nào cũng có mục đích ra đời của nó cả.
ipadmini ra đời rất hợp với việc tiêu thụ nội dung hiển thị như truyện, đọc báo, manga, PDF... và vẫn yêu cầu gọn nhẹ.
Còn iphone sẽ hợp hơn với việc dùng app như gọi grab, chụp tự sướng, nghe nhạc, ...
Thôi, giải thích vậy thôi. Nói chung diện tích của con mini coi như gấp đôi con iphone to nhất. Nên đừng hiểu nhầm là chỉ cách nhau 1.5 inch. Nói với bác thế thôi.
@Art VU Tùy nhu cầu, ipad mini cầm chơi game cũng sướng lắm, vừa tay. Còn con pro này thì ai làm bên lĩnh vực sáng tạo sẽ dùng nhiều, ngồi review ý tưởng, thiết kế,... với khách hàng, tạo hình ảnh tốt!
@agram3ooo Cũng thích ipad mini vì thấy kích thước quá tiện lợi để mang đi, còn làm việc thì đã có macbook. Cơ mà vẫn đang hi vọng 1 con mini thiết kế mới loại bỏ nút home giống pro😆
chuẩn. thời gian với gái quan trọng hơn hì hụi làm việc với tab. vote cho anh khoái to
bhuubao
CAO CẤP
5 năm
Xài Pro 10.5 và bây giờ vẫn thấy nó đáng tiền
lechautu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đẹp, mạnh, mỏng, nhẹ 😆 em xài nhiều quá h pin nó chay luôn

@lechautu "Chay" là sao, ko hiểu Gấu trúc (35).gif
@crazysexycool1981 "Chay" trong "ăn chay" thì đối nghĩa với "mặn", theo em nghe người ta nói là vậy.
@Tèo bánh bèo Chắc ý của "chay" là pin bị chai lỳ, xài hoài xài miết ko hết Bình sữa (1).gif
Luân Cù
ĐẠI BÀNG
5 năm
con này chắc tay to cầm còn đỡ chứ m cầm con 9.7 2018 đã thấy vã rồi giờ lại thích mini 😆
@Luân Cù Con 11 kích thuớc nhỏ hơn 9.7 một chút, trọng lượng còn nhẹ hơn 9.7 luôn đó bạn
Hiện vẫn cảm nhận chưa con nào thay thế được iPad ^^
@thearcher Dự là sẽ còn rất lâu để xuất hiện 1 thiết bị tablet khả dĩ có thể thay thế được iPad cả về độ bền, kiểu dáng, pin và nhiều thứ khác nữa, nhất là về giải trí Mặt vàng (9).gif
@crazysexycool1981 ipad pro mà cầm coi jav thì tuyệt vời luôn đó bác!
@Nguyen N°5 Lâu rồi, mình ko còn sục sạo để coi mấy thứ này nữa rồi 12-8-2019 (1).gif
Mình đang dùng máy tính bảng 7" đọc sách khá là tiện, giờ mà chuyển lên ipad pro 11" cầm liệu có bị nặng và bất tiện không nhỉ?
@Lythienky Nếu đọc sách, khuyên bạn nên mua ốp có chống lưng để dựng trên mặt bàn sẽ đỡ mỏi tay và cũng thoải mái hơn trong việc đọc sách! Máy to + cầm lâu = Mỏi + Oải Khỉ (33).gif
@phamphuongviet Mình cũng có suy nghĩ giống như bạn, nên mới có suy nghĩ dùng máy tính bảng mà 😁
@crazysexycool1981 ốp lưng để xem phim thì được, chứ đọc thì vẫn thích cảm giác cầm tay hơn bác à. Thôi thì sẽ coi như tập tạ đi cho thoải mái =))
@Lythienky mình đọc trên ipad những cuốn nào có màu, hay manga các kiểu thôi, đọc tí là mỏi mắt rồi. Còn đọc kindle thì tẹt luôn
A Hoàng
TÍCH CỰC
5 năm
Đẹp !

Trinh_hai
ĐẠI BÀNG
5 năm
@A Hoàng phụ nữ ăn mặc như thế thường ngực nhỏ. tôi nghĩ vậy
Mịa! Máy tính bảng mà bự chà bá đến 12 inch thì như laptop luôn chứ bảng cm gì
luudinhtoan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@anhtuan1066 nếu tablet quá to thì vẫn nhẹ hơn laptop cùng kích thước
lethangk47
TÍCH CỰC
5 năm
@anhtuan1066 chuẩn bị đón 15inch nha.
@luudinhtoan Cái đó chưa chắc nếu so với Surface Pro, vừa là tablet, vừa là laptop, tui thấy rất tiện
@anhtuan1066 tablet mở là xài luôn, khỏi khởi động máy bác ơi. chừng nào làm việc nhiều mới mở lap ra!
Mình thì nâng cấp từ pro 10.5 lên pro 11 thì càm thấy tầm 2-3 năm nữa chưa cần phải đổi ipad. 😁
Tab S6 cũng ngon, mỗi tội chạy Android ko được full support 😁
tanphu992
TÍCH CỰC
5 năm
@vn_ninja ngon thì ko hẳn là ngon mà là tiện
nó giống như 1 cô gái vừa biết đi làm kiếm tiền mà lại vừa biết về nhà nấu cơm vậy
còn Ipad thì giống mấy cô gái xinh đẹp, lên gường ngon đúng nghĩa
HamDzui
CAO CẤP
5 năm
Luân bữa nào chia sẽ cách dùng trên iOS 13...
@HamDzui iPad mà còn k biết cách dùng. Chia sẻ cái gì nữa 😁
HamDzui
CAO CẤP
5 năm
@maidng Không biết cách dùng những thứ như wokflow, cách edit theo nhóm để phục vụ công việc tốt hơn, nhanh hơn hay các shortcuts (kiểu như Blackberry...) Hay những cách dùng yêu thích

bạn thử hỏi xem bộ Office bạn đã thuộc hết shortcuts chưa? Cách sử dụng mỗi ngưởi mỗi khác nhưng có thể học hỏi lẫn nhau

ngay cả ngưởi Mỹ còn có sách dạy cho Thằng Đần bán rất chạy... người ta hỏi để xem có những mẹo mới trong những thứ thông thường trong công việc mà ko thể nào có tài nắm hết được

một anh Việt Kiều Mỹ có thể trở về VN sống như Việt Nam rất dễ dàng, chứ1 anh Việt Nam qua Mỹ sống thì chưa chắc qua được... đi du lịch còn khó huống chi có thể định cư
@HamDzui Tôi k cuồng Apple như bạn nhưng k có nghĩa tôi k tìm hiểu về nó, cách mà nó tạo ra sp. Jobs từng nói 1 sp làm ra mà ng dùng vật lộn vs nó để học cách sử dụng đó là sp đáng vứt đi. Bạn có thể đọc lại cuốn Tiểu sử SJ để hiểu thêm. OK? ipad cũng vậy khi đến tay ng dùng là sử dụng đc ngay, phần mềm bên thứ 3 mà khó sử dụng thì vứt đi. OK?
Còn mẹo, trên ipad có mục Tips đấy, rất đơn giản và rất nhanh chóng để xem qua. Miếng ăn ng ta dâng tận miệng chẳng lẻ k biết đớp?
Ddu cang hiện nay chỉ có con em gia đình Red và chẳng có nhu cầu đi xin visa du lịch bên đấy. Nếu có 1 nước nào đó mà tôi muốn tìm hiểu và học đó chỉ có thể là nc Nhật và phần nào đó là Do Thái. Học ng ta khiêm tốn, làm nhiều hơn nói và đặc biệt k bao giờ khoe khoang lố bịch, kệch cỡm và ngu ngốc 😁
HamDzui
CAO CẤP
5 năm
@maidng Do Thái họ qua Mỹ khá nhiều đấy bạn... nếu không có nước Mỹ bảo kê thì người Do Thái lập quốc được ko?

Mình đã từng sống làm việc với cả người Nhật, Do Thái mấy năm ở cấp độ quản lý... ko như sách vở ca tụng đâu... họ giỏi là do hệ thống họ chuẩn để tạo ra những người giỏi chứ dân nào trên thế giới cũng giỏi hết

Xét trên quan điểm tài chính, quân sự, Nobel, phát minh khoa học... Người Mỹ ko đủ để thần tượng ah? Người Mỹ là phiên bản tổng hợp của dân Do Thái, Syria, TQ, Cuba, VN... đu càng bám Mỹ như bạn nói đấy... ko có những thế hệ đu càng, ko có SJ, Elon Musk... cho bạn thần tượng đâu

Thật sự iOS 13 khá dễ dùng... đủ đáp ứng công việc... Bạn ko chia sẽ thì để người khác chia sẽ vì nhiều người sẽ có nhiều cách sử dụng khác nhau

Nói thẳng cách nói chuyện như bạn mình cũng quen vì đa phần nó nằm trong máu của dân Việt Nam, TQ hay các nước có mô hình quản lí khá giống nhau: đó là sự thiếu kiên nhẫn, thiếu tính học hỏi và luôn luôn luôn nghĩ đứa nào cũng thông minh như mình, thần tượng dân tộc thông minh

Nói thật dân Mỹ nó chả giỏi, hợp chủng những đứa bám càng nhưng chính cái hệ thống của nó tạo ra quốc gia vĩ đại thống trị các nước thông minh như bạn thần tượng đó

Bạn thử khoe cái gì bạn trên iPad, iPhone bạn xài mà tôi chưa trải nghiệm ko? Có những phần mềm nào bạn hay dùng và giỏi nhất tôi chưa từng xài qua ko?

Thậm chí đem cái trường bạn học tại VN cũng chưa chắc bằng cái trường tôi từng học tại VN... thu nhập bây giờ chưa chắc bằng 10-15 năm trước tôi kiếm ngay tại VN đấy

Ko giúp được gì cho người khác thì cứ im mõm lại... viết ra chỉ để người khác biết mình chỉ là đứa dấu nghề thôi
@HamDzui Bạn đã đọc kỹ comment của tôi chưa mà áp đặt suy nghĩ ng khác vậy nhỉ? Chính bạn mới là kẻ "thiếu kiên nhẫn, thiếu tính học hỏi và luôn luôn luôn nghĩ đứa nào cũng thông minh như mình". Tôi nói là muốn học bọn Nhật và phần nào đó là Do Thái vì "khiêm tốn, làm nhiều hơn nói và đặc biệt k bao giờ khoe khoang lố bịch, kệch cỡm và ngu ngốc" chứ k nói tụi nó thông minh. OK? Tôi k thần tượng Mẽo vì đơn giản là k thích vậy thôi và k thích đi du lịch Mẽo. OK?
Tôi chỉ nói là iPad được làm ra để ai cũng có thể sử dụng được, k phải vật lộn với nó, còn nếu nó khó quá thì vứt đi. Jobs nói 1 là say mê nó, 2 là vứt nó. K có loại dở dở ương ương.
Khoe k phải là tính cách của tôi. Nếu có ai hỏi thì nói "T CHỈ LÀ THG HỌC TRƯỜNG LÀNG LỚN LÊN ĐI LÀM THUÊ VÀ T SỐNG BẰNG ĐỒNG LƯƠNG CỦA T. T K XIN XỎ AI". OK?
Đừng khoe khoang kệnh cỡm nữa, nó chỉ làm con người bạn thấp hèn mà thôi. Hãy vô diễn đàn Mẽo mà khoe, ra khu Phúc Lộc Thọ mà offline cho nó cùng đẳng cấp Mẽo. Nhớ nhé 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019