Cảm nhận khi có 9800 trong tay....!

nhai_quan
6/10/2010 13:29Phản hồi: 107
Mình mới rước em nó về hôm nay, ban đầu nhìn trên hình thôi đã thấy rất đẹp rồi nhưng nhìn ngoài còn đẹp gấp bội nữa, lướt web với wifi thì khỏi chê rồi nhanh quá, cảm ứng rất nhạy, chụp hình mình thấy cũng đẹp nhưng có điều khi zoom nhiều khi bị vỡ hình.không biết có phải dùng 8800 quen rồi hay không nhưng mình vẫn thix xài bàn phím thật hơn là ảo, ảo mình đánh chử cứ lộn xộn hoài àh.
Mà có điều mình xài mạng viettel vào facebook và yahoo mail bằng gprs kô được mặc dù máy mình có cài gprs bác nào biết có thể chỉ giáo dùm.
Nói chung e này về hình thức mà chức năng thì mình cảm thấy rất tuyệt vời không có gì để bàn cải hết, để khám phá thêm rồi mới nói lên dc hết cảm nghĩ hihihi
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Câu trả lời muôn thuở....đăng ký BIS bạn nhé...............
nhai_quan
ĐẠI BÀNG
14 năm
có cách nào chui kô pác:p
k-9
ĐẠI BÀNG
14 năm
có, search trong box phần mềm cái facebook 1.6 hay sao ấy
hix, mình mo ước con này ghe. nhìn là ghiền rồi.....:p
Facebook thì kiếm bản 1.6 mà cài là ok thôi. Còn yahoo thì thôi ko cài chui được đâu tốt nhất mua cái key IM+ mà xài thôi
Minh xài 1 tuần rồi thấy nó chậm quá. Nhiều lúc quay lại màn hình chính mất cà 10s. Kiểu dáng thì rất đẹp, nhưng phần mềm thì anh em nên coi lại trước khi mua.
anh roy cũng ở đây àh =)) heheh😁 em làm con 9700 rồi nè anh:D
honamktqd
TÍCH CỰC
14 năm
hoặc lấy cái Sheheisher MX55 cũng có 700k thôi nhưng cũng rất khá rồi
lethanh01
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em xài bằng cái browser của nó bác ạ. Cùng 1 trang web, mở bằng 9700 và 9800, nếu đồ họa nhiều tí là 9800 bắt đầu giật giật, 9700 lại ko mới quái.
Cái này thì đúng ạhh
Cảm ơn sự chia sẽ của bác
lethanh01
ĐẠI BÀNG
14 năm
em cũng thấy nó hơi chậm, nhiều khi dang scroll menu hoặc lướt trên browser là nó chạy ko còn mượt nữa. Trong khi 9700 vẫn chạy vô tư, ko lẽ do OS6?
Mình nghĩ 90% là do OS, như ngày xưa STORM mới ra, vuốt rất chán, but cài mấy OS sau này chạy mượt hẳn lên.........
bác này có vẻ kinh nghiệm nhiều thế nhỉ, có dịp giao lưu mong bác chỉ giáo
Welcome bác....bác có dzí em bất cứ lúc nào ở YM trungtican....:showoff:, hihi, Cheers ....!
Các bạn up len 246 là sẽ khắc phục được lỗi chậm, treo. Ngoài ra đúng là một số phần mềm xung đột, chạy thử tất cả phần mềm cài đặt thêm! Cái nào chậm, lỗi thì nên gỡ ra nhe.
Webkit thực ra hơi thất vọng vì chậm quá.
Webkit ko phải quá thất vọng như anh em mình thấy
Thật sự AT&T quá ít kỷ, họ hoàn toàn độc quyền công nghệ webkit này
Hiện tại Ko có bất cứ 1 nhà mạng nào trên thế giới ngoài AT&T cho dù có xài BIS/ BES vẫn không thể sử dụng được đúng nghĩa cái webkit
Anh em mình xài ở tốc độ này là cũng khá okie rồi hihi rùi cứ từ từ cập nhật OS mới là xong hết ngay :bounce:
eletrun
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em đang quen dùng IP và MS rồi, giờ chuyển sang con này thấy cái món lướt Web cực tệ. Phải chấp nhận thôi, lấy BB đâu phải chỉ để lướt Web.
Up hẳn phát lên 695 xem nó thế nào, làm chuột bạch cho các bác!
ngwtien
ĐẠI BÀNG
14 năm
em cũng vừa làm con này.em thấy mọi thứ đều ok.nhưng em thấy phiền khi nhắn tin bằng phím ảo máy cứ hiện tiên đoán.làm cách nào xóa tiên đoán ko các bác.
nhai_quan
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình cũng thấy phiền như bạn vậy nhưng dùng riết nó quen thui hix sao mình cài ebook cho nó kô dc nhỉ mới dc 50% thì báo lỗi rùi chán nhỉ
lethanh01
ĐẠI BÀNG
14 năm
Options --> Typing and Input --> Typing --> Virtual Keyboard --> Style: Direct.
9800 .... mơ về nơi xa lắm
tytum
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tán kinh quá, mình cũng thích lém nhưng giá dắt ghê, thà dung ip còn hơn, he he
k-9
ĐẠI BÀNG
14 năm
ăn nói có duyên phết nhỉ, biến đi chỗ khác đi bạn
mới rước 1 em về sau khi chia tay với em 9700 .. phải nói là đỉnh của đỉnh BB hiện nay là 9800 này các bác ah..

^^
hak2c
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác giống e 😆
Tiễn 97 đi lên 98 xứng đáng =))
Đủ tiền mua IP4 nhưng ko thích,mua 98 thôi 😁
dangdhd
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mai mới có máy, để mốt viết cảm nhận.
vào web (ví dụ là vnexpress.net) bằng browser không xem được video, có bác nào gặp tình trạng này không? có cách giải quyết không chỉ với. Many thanks
Phải nói la tuyệt vời. không còn gì để phàn nàn nữa. Tuyệt vời.
dangdhd
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cảm nhận là anh chị em nên sắm ngay Torch 9800 về dùng...!
e đang dùng android cũng muốn chuyển qua bb cho biết.các bác cho e hỏi pin của e này trâu lắm phải k?cứ như con MS của e dùng cũng thích nhưng mà ngày sạc lần cũng ốm
Pin của Torch tốt hơn MS nhiều lần bạn ơi ... Dùng bình thường cũng dc 3 ngày....!
3 ngày thì tốt quá rồi.mà hum trước em nghe 1 bác chém con 9700 dùng đc cả tuần,khủng hơn cả con 1202 của em.k bít có thật k ạ?
con bold mình dùng cả tuần này, để chờ cũng phải 10 ngày
dangdhd
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác dùng thế nào mà tài thế. Từ trước tới giờ chưa dùng em Blackberry nào mà pin quá 2 ngày hết.
quả này là chém ác rồi, dùng sao mà dùng được cả tuần chứ. mà dùng cả tuần mà để chờ được có 10 ngày mới là chém ác hơn nữa. kinh quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019