Cảm nhận khi có 9800 trong tay....!

nhai_quan
6/10/2010 13:29Phản hồi: 107
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sadsky
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tắt máy thì dùng cả tháng 😆

Tóm lại là pin của Torch rất đáng khen (vẫn còn ám ảnh vì pin của BOLD) - 2 ngày đối với mình (thực ra chỉ 1 ngày rưỡi) vì nghe điện thoại rất nhiều.
sadsky
ĐẠI BÀNG
13 năm
Theme hiện tại ko hấp dẫn lắm, mua cái Slate gì đó ko được do nó ko chấp nhận thẻ từ VN. Còn lại rất hài lòng đã mua Torch, nhắn tin, email, FB rất ép phê!
lethanh01
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ko biết các con BB khác thế nào, nhưng em xài qua 9K, 9.7K, và giờ là 9.8K thì em thấy 9.7K pin ổn nhất. Tắt 3G đi, nghe gọi nhắn tin thì 3 ngày. Mỗi cuộc ĐT chừng 10~15 phút, ngày 10~15 cuộc. Còn 9.8K thì chừng 2 ngày là hết nếu ko bật 3G, 3G vào web, nhận mail này nọ thì đến tối là phải cắm sạc rồi nếu ko muốn hết pin giữa chừng vào ngày hôm sau.
dangdhd
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cùng cảm nhận như bác.
thấy có nhiều người khen và cũng nhiều người chê em này,đang tính yêu em nó mà lăn tăn quá!
khongcogi@
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu bạn còn lăn tăn, hãy tham khảo bài viết này
http://www.tinhte.vn/tin-tuc-gioi-thieu-99/danh-gia-blackberry-torch-9800-a-478076/
"Và vì thế mọi nhận xét về 9800 dựa trên các quan điểm của những chiếc điện thoại khác đều không có nhiều ý nghĩa và chính xác, đặc biệt là đối với những người đang dùng BlackBerry"
Không biết là cái keyboard 9800 có nhỏ quá so với 9700 không nhỉ ? Ngón tay mình hơi to, lại lười cắt móng, sợ xài không quen ^^!
Facebook thì nên mua sim vina về bỏ vô là chạy phà phà. Còn các sim khác thì mình pó tay. Đã test.
k-9
ĐẠI BÀNG
13 năm
sim khác vẫn vào đc như thường, chỉ việc cài đúng bản 1.6 fb vào cho nó trước tiên, sau đó update lên bản mới nhất vẫn vào bình thườgn.
milano175
TÍCH CỰC
13 năm
hôm qua lên nhật cường trải nghiệm .cảm ứng khá tốt nhỵa.màn hình to đẹp.tiếc đang dùng 97 hơi suy nghĩ 😁
hak2c
ĐẠI BÀNG
13 năm
ngoài NC có e 9800 sfr cũng đc :D
Loki
CAO CẤP
13 năm
Bán hết bold rồi hả em?
hak2c
ĐẠI BÀNG
13 năm
bằng gay à 😁
9700 bán rồi,đang dùng 9800 với 8820 :D
Đang dừng ở mức 9700 , chưa có đạn để chơi tiếp chú này 😔 buồn quá 💀
hqviet
CAO CẤP
13 năm
Mình thì đang ở 9650, thôi thì cứ thăng tiến dần vậy.
9800 niềm mơ ước của e,,,,,,,
hqviet
CAO CẤP
13 năm
Nhìn nick name thì ko hiểu bác mơ Iphone hay BB.
wangpro08
TÍCH CỰC
13 năm
chuẩn quá bác =)), em nhìn cũng muốn loạn với bác ấy =))
wangpro08
TÍCH CỰC
13 năm
hè hè, đã cầm test thử em này, khá hài lòng... nhưng yêu 9780 hơn ^^, cái chất Blackberry nó không bị thay đổi ^^
Cùng cảm nhận với bác!
thật nhỏ bé so với các bác yêu bb nhưng chưa có điếu kiện để thử các dòng đẳng cấp pro như vậy.................hic
Chờ đợi đời sau của 9800
Hic thích torch quá....! Mới bị mất storm2. Thôi thì nhân dịp này mua torch. Mà kỳ này mua màu trắng thôi. Xài màu đen xui quá, năm nay mất 4 cai đt rồi 😢
cảm nhận khi cầm 9800 trên tay là cực đã, nhất là cơ trượt . rât hài lòng ^^
Thì ra cũng có nhiều anh em thích 9800 quá nhỉ. E cứ tưởng ít người thích. Vì e đang bán loại này mà ít thấy ai hỏi. Chắc tại giá cao phải không nhỉ?....!
Thật sự nếu cùng 1 số tiền bỏ ra thì nhiều người sẽ nghĩ tới những dòng ANDROID, hay IP thui...chỉ có anh em mình đam mê BB thật sự thì mới quất em này (và em là 1 trong số đó, hihi) ...
truongAnh
ĐẠI BÀNG
13 năm
E đã xài cả android và ip mỗi loại đều có cái hay riêng, nhưng từ khi xài 9800 này thì chả muốn xài loại nào khác.
obix
TÍCH CỰC
13 năm
Mình thì chỉ ko thích lắm ở khoản pin thui. Mình làm kinh doanh, nghe gọi nhiều, dùng chỉ được khoảng 1,5 ngày là hết sạch pin. Trước dùng em 8800 được tầm 3 ngày.
Có thể các bro sẽ nói là do màn hình to, nghe gọi nhiều, nhưng ý mình ở đây chỉ là mong muốn 1 chiếc mobile pin trâu mà thôi^^. Chắc me khi nao có pin dung lượng cao cho Torch là hốt nay quá.

Ps: mình viết dài vậy vì đang tập đánh telex trên em 9800 thui :d các bác thôồng cảm :d
igreen
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chỉ 1 từ thôi quá cool cảm giác mượt với hiệu ứng OS6 rất hài lòng (mặc dù sót cả ruột) trải nghiệm 1 cảm giác hoàn toàn mới cho BB ^^

Pin nó cũng dc đó chứ bác từ khi mua sạc đầy Pin đến hum nay hơn 2.5 ngày mà nó còn 35% Pin cũng ấn tượng quá đó chứ 1280 mAh < 1480 mAh B 9700 như vậy thật sự ấn tượng cho 1 phone touch ^^
Kacey
TÍCH CỰC
13 năm
SafeBox nhé bạn, Lock đc nhiều thứ lắm :eek:
igreen
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình nhớ lần trước sử dụng 9700 khi lên Os 6 thì ko dùng đc SafeBox ^^ nên nghĩ 9800 OS6 cũng vậy nhưng chưa thử ai đã và đang dùng vào confirm giúp e nha ^^
Kacey
TÍCH CỰC
13 năm
SafeBox 0.0.3 vẫn chạy tốt trên 9800 nhé bạn ;) cứ yên tâm cài vào đi
obix
TÍCH CỰC
13 năm
oh...^^ mình dùng hơn bạn rùi. Mình chạy Astrasync push direct (phần mềm này là chạy chủ yếu, còn nhiều phần mềm lặt vặt dùng lưa thưa). Bluetooth cũng thường mở vì dùng tai nghe BL. Cao điểm dùng đc 1 ngày là em nào ngủ luôn 😆 Mình cũng thử dùng em 9700 với mật độ như thế, trụ cũng 1.5 -2 ngày là ngủ luôn ^^

Anyway, bao da sen dùng ổn đó. Mỗi tôi thỉnh thoảng bỏ vào túi quần thì lấy ra hơi bị khó xíu. ^^
9800 :X
ao ước từng ngày nè
E gà mới xúc con nè, dùng thấy cả bàn phím thật và ảo thú vị hơn IP4 nhìu,đang tiếp tục tìm hiểu :d
OS6 van chua co nhieu appl tuonh thich nen khi cai phai tham khao truoc.....cai lung tung co ngay treo cung man hinh.
Tubby
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác Trung sao lại nói vậy. Em Torch của em cài bét nhè có sao đâu nà.

Các bạn chú ý là ngoài bao da Viva ra thì tốt nhất đừng nên dùng bất cứ case nào nhé, sẽ hối hận đấy. Cá nhân mình cũng không thích Viva nên cứ để em nó trần truồng là xong.
berry8100
TÍCH CỰC
13 năm
Bác đã cài Ultimate Lock chưa ? mình cài vào nó toàn báo lỗi 197, lên trang chủ của nó thấy thông báo ko hỗ trợ 9800, đành phải remove

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019