Cảm nhận khi sử dụng Roborock S7 MaxV Ultra Full Phụ Kiện

phunghung700
7/10/2022 2:7Phản hồi: 49
Cảm nhận khi sử dụng Roborock S7 MaxV Ultra Full Phụ Kiện
Sau khi lăn tăn giữa dòng Roborock S7 MaxV Ultra với Dreame L10s Ultra em đã quyết định xuống tiền rước ngay em S7 này về.
  • Cảm nhận đầu tiên là máy được hoàn tiện cực kì chắc chắn, phần nhựa trên lưng cảm giác cứng cáp
  • Trọng lượng máy khá nặng không giống như mấy con robot đời cũ em mua nhấc lên nhẹ xèo
  • Cái này con nhà em rất thích là trên thân máy có 1 dải đèn led. Khi robot hoạt đông là dải đèn đó sẽ sáng lên nhìn khá là ấn tượng
  • Cùng với đó là cứ đi zô khu vực nào tối là nó lại auto bật đèn lên để di chuyển( giống như các bác để chế độ đèn auto của oto khi lái xe ấy, Em có quay lại video mà không biết đăng lên đây như thế nào chỉ thấy thêm được mỗi ảnh thì phải)
  • Cái em thích nữa là con này rất khôn nha các bác, cứ gặp chân ghế hay chân quạt là auto đi cách ra 1 xíu tránh làm hỏng hay k lo xước sơn ghế. Mấy dòng đời trước là thôi rồi cứ lao ầm ầm zô chân bàn chân ghế có khi còn kẹt rồi chết cứng ở đó.
  • Về phần dock sạc nay em mua bên Mi Việt Nam được tặng cả 2 dock luôn khá tiện cho nhà tầng, lên tầng em chỉ cần cầm theo cái dock bé là Robot làm xong vẫn về sạc bình thường
  • Em cũng đầu tư thêm quả sấy nóng cho giẻ luôn mới dùng cũng chưa biết là có mùi hay gì không( để 1 tuần nữa em lên review lại cho các bác thêm thông tin)
  • Về lau hút thì chắc em k nói tới vì với giá này mà lau hút không sạch thì ai dám mua, điểm trừ là khi em bật max lực hút thì tiếng kêu khá to
  • Em thấy bên bán hàng còn nói em này nhận diện được thảm để tự động nâng cái khăn lau nên mà nhà em lại không có thảm để chụp tính năng này cho các bác xem
→ Tóm lại: Bác nào sẵn sàng bỏ ra gần 30 củ tìm mua robot thì tham khảo em này nhé, chắc chắn không làm các bác thất vọng đâu(em đã dùng rất nhiều robot của các hãng nhưng thật sự con này mới làm em ưng ý nhất)
Một số hình ảnh sản phẩm gửi tặng đến các bác. Cảm ơn các bác đã đọc bài review cũng như không của em 😆

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoa_dinh
ĐẠI BÀNG
2 năm
bác up video khi nó hoạt động nữa thì hay
phunghung700
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hoa_dinh e có quay rồi bác, mà không biết up sao luôn không tìm thấy mục up
@phunghung700 up lên youtube rồi chèn link qua
tunanh
TÍCH CỰC
2 năm
Lời khuyên cho những ai chưa dùng robot hút bui mà đang tìm hiểu thì sử dụng nó không được sạch boong kin kít như có người làm đâu, nhưng nếu bạn vệ sinh nó đúng hạn như máy nhắc thì lúc nào về cũng thấy nhà sạch sẽ
Anh T Ng
TÍCH CỰC
2 năm
@tunanh Cái này vừa đúng vừa sai, đúng là vì mình phải chăm vệ sinh cho nó, kể cả máy có tự giặt rẻ sấy khô thì cũng vẫn cần con người (tầm 1 tuần 1 lần là đc rồi), và nó cũng ko hút đc ngóc ngách nhỏ. Nhưng sai là người quét bằng tay thì không thể sạch bằng lực hút robot và nó chạy theo định vị vẽ sẵn đc
phunghung700
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Anh T Ng Em mua về thấy nhàn hơn nhiều so với trước kia, còn đỡ phải nghe những bài ca của vợ em hàng ngày nữa chứ 😆
Anh T Ng
TÍCH CỰC
2 năm
@phunghung700 Nó tuỳ vào từng gia đình mà, như nhà mình cũng vậy. Cả nhà ban ngày không có người, đi làm về 6-7h tối đủ mệt rồi mà còn phải quét nhà lau nhà nữa thì thôi chịu, để robot nó làm cho nhanh, về đến nhà là sạch
phunghung700
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Anh T Ng chuẩn luôn bác ơi, h sống được 1 lần trên đời phải tận hưởng những cái xịn nhất để cho đỡ lăn tăn 😆
tuanva.hcm
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chơi dock sạc phụ nhiều tầng thì chỉ có 1 tầng được lau à
Im lặng đi
phunghung700
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tuanva.hcm Vẫn lau được bác ơi chỉ là không tự giặt giẻ được thôi bác chứ nó vẫn có 1 bình nước đi kèm máy để làm ẩm giẻ trong quá trình lau mà bác
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tuanva.hcm bác mua mỗi tầng một cái dock,. thì s7maxv nó về hoạt động lại giặt giẻ, mỗi lần chỉ bê mỗi con robot là được mà
boyugly01
ĐẠI BÀNG
2 năm
@duyennb Mỗi tầng 1 con, bê làm gì cho mệt
phunghung700
ĐẠI BÀNG
2 năm
@boyugly01
Kinh vãi
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cái bên cạnh màu trắng là gì đó bác, lúc e mua không có cái đấy
phunghung700
ĐẠI BÀNG
2 năm
@duyennb Bộ sấy nóng cho khăn lau bác ơi, em thấy bên tư vấn nói cơ chế sấy nóng này sẽ làm khô khăn nhanh hơn đồng thời ngăn ngừa vi khuẩn nấm mốc phát sinh
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@phunghung700 ok bác, tại e mua đời đầu nó chưa có, chắc nó mới ra nên e không biết
phunghung700
ĐẠI BÀNG
2 năm
@duyennb Giá cũng rẻ mà đó bác, mua về cho đủ combo luôn bác
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@phunghung700 Oki bác, E thấy mỗi bên mivietnam đang bán cái sấy khô này
Andydo611
TÍCH CỰC
2 năm
Không thấy chủ pic nói lý do bỏ con dreame nhỉ
phunghung700
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Andydo611 Do vợ em không thích màu trắng cứ chê màu trắng bẩn bác ơi, còn em ra showroom bên mi việt nam cũng xem chạy demo rồi thấy 2 con cũng né như nhau còn dùng thực tế thì em chưa biết có lâu bền không
Manh Dollar
ĐẠI BÀNG
2 năm
Bác mua con này thì khỏi chê rồi 😆
phunghung700
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Manh Dollar
Yêu quá
duyennb
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Manh Dollar Làm một em về dùng đi bác
Đang sale off trên Shopee Mall Roborock S7 Ultra
Manh Dollar
ĐẠI BÀNG
2 năm
@phunghung700 Đang có chương trình sale giảm thêm 300K với đơn hàng trên 15tr đó bác nên giá chỉ còn 26.190k thôi bác
phunghung700
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Manh Dollar
Cảm thấy tổn thương
mrdrg10
TÍCH CỰC
2 năm
Nhược điểm
- Đáy chỗ robot giặt giẻ ko tháo riêng để vệ sinh dc, phải bê cả cái chân đế đi rửa, rửa phải cẩn thận ko phần điện dính nước.
- Bình nước bé, nhà rộng tí khéo phải 1 2 ngày đổ nc 1 lần.
phunghung700
ĐẠI BÀNG
2 năm
@mrdrg10 Đáy chỗ nào bác nhỉ? Em thấy có tháo được cái chổi vệ sinh giẻ + chỗ hút nước bẩn còn phần trong lấy khăn lau qua là hết mà bác
phunghung700
ĐẠI BÀNG
2 năm
@mrdrg10 Cái bình nước thì e kb so với các hãng ntn nhưng con này tự động bơm nước zô cái bình để làm ẩm giẻ lau nên cũng k lo bác
mrdrg10
TÍCH CỰC
2 năm
@phunghung700 Chỉ thao được cái chổi và lọc nước, còn lại cả cái đáy dưới nó hứng bụi bẩn, nước bận rửa giẻ mà bác, dùng 1 tháng phải vệ sinh cái đó 1 lần, vì nó có hút lên bình nước bẩn nhưng chắc chắn không hết được.
Dùng giẻ cũng rất khó mà sạch được, hoặc muốn sạch phải lau đi lau lại rất nhiều. Đáng lẽ phần này nó phải thiết kế để tháo ra được như con Dreame W10, rửa rất dễ. Không biết làm đến đời robot thứ mấy rồi mà lại để sót cái này.
Cả thiết kế con này ko vde gì ngoại trừ cái này nên mình bực tí.
mrdrg10
TÍCH CỰC
2 năm
@phunghung700 Bình nước của nó ở trên để giặt giẻ cơ mà bác. Cái bình đó phải giữ nước luôn đầy thì giẻ mởi được giặt, thế thì mới tận dụng được robot hiệu quả. Mà cái bình này thì hơi bé, nhà 100m2 chắc ngày thay nước 1 lần.
phunghung700
ĐẠI BÀNG
2 năm
@mrdrg10 nhà em thì k đến 100m2 bác ơi, e thấy lau xong 1 mặt sàn vẫn còn già nửa bình nước
khoa1203
ĐẠI BÀNG
2 năm
dock nhỏ mua ở đâu nhỉ
phunghung700
ĐẠI BÀNG
2 năm
@khoa1203 dock này em mua họ đi kèm luôn bác, chắc đang có chương trình sale gì đó
khoa1203
ĐẠI BÀNG
2 năm
@phunghung700 xin hình với bác để kiếm chỗ mua
phunghung700
ĐẠI BÀNG
2 năm
@khoa1203 2 dock ngon luôn nè bác
Mình dùng con này đc nửa năm rồi
Chốt 1 cảm nhận: nhàn và sướng 😁
phunghung700
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vodanhdaisu Em được gần 3 ngày và cũng đang thấy nhàn và sướng 😆
namnao
TÍCH CỰC
2 năm
Cái sấy nóng nó là bộ phần riêng hay sao bác nhỉ ?
phunghung700
ĐẠI BÀNG
2 năm
@namnao riêng nhé bác phải mua thêm gần 2tr bác à
Giá vẫn cao quá nhỉ. Thích cái khoản tránh được vật cản.
phunghung700
ĐẠI BÀNG
2 năm
@asterix0108 E thấy ổn hơn đợt đầu về khá nhiều r đó bác
@phunghung700 Vẫn cao lắm bạn ơi
@asterix0108 Em có 1 con thùng giấy bị xấu 100% chưa dùng 23tr5. Rẻ hơn shop 3tr. Bác quan tâm ib ạ. Sẵn ở HCM ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019