Cảm nhận Mắt Biếc: Là phim hay nhất của Victor Vũ từ trước đến nay

Nam Air
16/12/2019 10:46Phản hồi: 339
339 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

LinhVN1807
TÍCH CỰC
4 năm
Định đi xem nhưng nó gợi nhớ mấy mối tình đơn phương chả hay ho gì của mình nên xin cáo từ 😔
NguyenQuocTu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Trước giờ ít comment, nhưng tại Nam suy nghĩ giống mình quá! Cảm ơn Nam đã chia sẽ! mình cũng là người đọc truyện thấy day dứt cho nhưng phận người trong truyện! mới xem phim xong mà y chang như Nam nói! Mình 84, hẹn gặp bạn ở cf tinhte
vodang89
ĐẠI BÀNG
4 năm
“Gái ngoan thích trai hư”
Nhớ hồi xưa mình cũng ngoan mà méo có gái hư nào thích nhỉ
toanlb
TÍCH CỰC
4 năm
Mod PR cho cố à? Truyện thì rất hay nhưng phim thì nhạt không sao tả nổi.
Diễn viên chính diễn đơ vl, không cảm xúc. Lời thoại thì như đọc truyện cho người nghe vậy.
Nhạc phim hay nhưng lồng ghép vào cảnh thiếu tinh tế, ko có cảm xúc nhiều như phim “Cô gái đến từ hôm qua”. Tệ!
Hoàng Wave
ĐẠI BÀNG
4 năm
hóng
muốn ra rạp xem phim quá mà đang trong mùa thi ông giáo ạ😔(
Tiếc là nhạc trong phim ko phải do Phan Mạnh Quỳnh hát mà Thái Ngân thể hiện. Mình thấy không hay bằng giọng thái ngân cứ như bị hết hơi vậy, lồng tiếng cũng thều thào như bệnh
dongqtrung
TÍCH CỰC
4 năm
Nhất ông Dũng, sướng thế chứ nhỉ, bem em Hà Lan nát như tương rồi cưới em khác...
autumn
TÍCH CỰC
4 năm
Phim có 1 chi tiết nhỏ thiếu hợp lý hết sức:
không hiểu làm thế nào mà cô gái Hà Lan lại đi hết sữa cho con bú được cơ chứ 😆
khonglachi
TÍCH CỰC
4 năm
@autumn Thiếu hợp lý nhất là Bối cảnh ở Huế, mà dân toàn nói giộng Nam, Hà Nội, có duy nhất 1 người nói tiếng Huế đang bị đau bụng.
14th.ng10
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình là người đi xem phim với vai trò là người chưa đọc truyện "Mắt Biếc" của Nguyễn Nhật Ánh. Cảm nhận của mình là nhịp phim hơi nhanh, có thể vì đạo diễn muốn thể hiện hết các nội dung trong truyện nhưng do thời lượng phim không cho phép. Mình cũng công nhận một điều ngoài tiết tấu có phần nhanh thì màu sắc, âm nhạc và nội dung phim rất đẹp và được trao chuốt.
Theo đánh giá khách quan thì phim này đạt 8/10 (mình bỏ 2 điểm vì nhịp phim nhanh và có nhiều khúc còn khó hỉu) 😃😃
khonglachi
TÍCH CỰC
4 năm
@kiochinsu Ao với trưyẹn đánh được 6/10, diễn viên chính chưa toát được nội dung.
@kiochinsu film hơn 2 tiếng, ngồi lâu trong rạp, cũng hơi sốt ruột bạn ạ!. mình ít khi đi coi phim ở rạp, năm 2019 là năm coi nhiều nhất, mà phải nói film trời sáng rồi ta đi ngủ thôi, là film chiếu rạp Việt Nam hay nhất trong năm 2019 này!...
Black8700c
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình vừa đi xem về xong. Film hay, nhạc hay, hình ảnh đẹp, diễn viên đẹp, cái gì cũng đẹp hết. Muốn đi xem lại lần nữa. Hay lắm, mọi người đi xem đi.
Có ai không spoil hộ mình phát đỡ phải xem nào ? Ngại xem quá
KGBvn
ĐẠI BÀNG
4 năm
"Mỗi lần cạnh Ngạn là Hà Lan nhìn thấy những gì mình đã mất. Còn mỗi lần nhìn thấy Trà Long là Hà Lan nhớ lại những lỗi lầm của mình"

Đù má, mấy ông biến từ nước canh thành nước mắm từ khi nào vậy ... nguyên văn ý của 3 đứa ấy. Có mỗi em Hồng là tội tình tội nợ nhất, dù sao truyện ông tác giả viết, ông ấy là chúa sáng thế trong số phận các nhân vật.
@KGBvn Nguyên tác đâu có em Hồng đâu, trong truyện ông Ánh thì Hoa hồng xứ khác có em Hồng chà và thôi. Cô Hồng này nhà làm phim bỏ thêm vào cho thêm phần kịch tính. Mà hay😃
ngoisaola9
TÍCH CỰC
4 năm
Mình thì không biết nói gì sau khi xem phim này. Cái kết của phim như một câu hỏi lớn và hình như đa số những người xem cùng mình ở CGV hôm nay cũng không đc hài lòng.
lazytomcat
ĐẠI BÀNG
4 năm
bài viết có mùi PR,
nên đọc sách và giữ lại cảm xúc thì hơn.
Nếu không muốn, thì hãy coi phim.
Phim lời thoại ngây ngô và buồn tẻ, đều đều đến phát chán.
Bối cảnh Phim diễn ra ở Đà Nẵng và Huế nhưng con người đều nói tiếng lai Bắc, lại có bà Baker rặc nữa . Ông chú thì nói giọng Nam rặc. Chỉ có duy nhất 1 thằng nói tiếng Huế bị ỉa chảy.
Phim quay đẹp.
Nhưng trình viết kịch bản , lời thoại và diễn xuất của vn thì thua, chắc do trình của Đạo Điễn chỉ đến vậy. phổ cập cho quần chúng ở mức buôn gánh bán bưng nghe dễ bỏ qua. Dân văn phòng trở lên không ai dùng lời thoại giao tiếp kiểu vậy . Cứng nhắc, khô khan và máy móc. Cứ như thằng nhóc lớp 5 làm bài văn kể chuyện theo lời hướng dẫn của người lớn.
@lazytomcat Bạn có quyền suy nghĩ và cảm nhận theo ý bạn. Mình nói hay và tốt, bạn nói dở tệ, đều là ý kiến cá nhân mỗi người.
Helm.T
ĐẠI BÀNG
4 năm
E muốn đặt tên phim là Ngạn “Ngu”
Film gì mà trong sáng vãi, y như trong tiểu thuyết. không như thời bây giờ, bọn học đường nó yêu sớm quá rồi!...
toanlb
TÍCH CỰC
4 năm
@vietdung_mobile Bác bị làm sao vậy? Film nói về những năm 90 chả nhẽ cho nó chịch luôn như bây giờ?
djchuoi
TÍCH CỰC
4 năm
Dỗ thằng con ngủ xong la 11h khuya r coi cm gi nữa đây hôm nay phải tranh thủ
@djchuoi Ặc, con bạn mấy tuổi mà ngủ trễ vậy. Hai nhóc nhà mình cho ngủ từ 8:30 tối rồi
tuxedo075
TÍCH CỰC
4 năm
Đồng chí Ngạn này làm mình nhớ đến thằng bạn cấp 3. Cả về hình thức và tính cách. Gần 4 xịch rồi chưa lấy vợ. Chung quy cũng chỉ vì yêu mà đíu dám nói thì giờ đúng là đổ vỏ cũng ko đến lượt thật
tristan7684
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tuxedo075 Thời buổi này tay làm hàm nhai, yêu ko nói thì để thằng khác nó húp =)))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019