Cảm nhận mới về Blackberry 9930 không như mọi người nói về CDMA/GSM

Mark-2888
18/9/2011 5:26Phản hồi: 87
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

alexzai
TÍCH CỰC
13 năm
Các bác nói thế nào chứ con 883 em lấy bên dauden sòng lúc nào cũng 4,5 vạch. Đúng là hàng chuẩn của rim co khác. Chơi mấy con thẩm quyến là biết ngay

Sent from my iPhone using Tinh tế
nếu nói như bác chủ topic thi mấy con 9630 hay 9650 cũng chả có gi phải nghĩ cả ,,,, nếu dùng chi nghe gọi thi chả vấn đề song luc nào cũng căng đét ... nhưng cái quan trong la BIs ntn , 3G ntn mới la vấn đề va 2 em 9630 va 9650 đều kém ... 9930 cũng ko ngoai lệ đâu

Ngay cả em cùi 8830 sóng cũng căng đét... em cũng mua 1 con nay o quang 3g xài pin 5 ngày lun
alexzai
TÍCH CỰC
13 năm
5 ngày nằm đợi hả bạn?

Sent from my iPhone using Tinh tế
5 ngày nghe và gọi bt bạn nhé, chắc ko 2 ngày như iphone đâu bạn ạh
alexzai
TÍCH CỰC
13 năm
em xin k có ý kiến nữa ạ,bác lên làm bài review cho ae biết mà đến q3g mua hàng
Cần gi review bác .... em bán con này trên chợ rồi con đâu .... luc em rao em cũng ghi hẳn la nghe gọi 5 ngày ,,, ng mua về ko thấy ý kiến 😁
alexzai
TÍCH CỰC
13 năm
Chắc bạn đó ngậm bồ hòn làm ngọt
theo mình thấy nếu dùng 9930 hoặc các dòng lai gsm/cdma thì các bạn ở thành phố trung tâm như hn hay tphcm là sóng ok nhất.
99xx Pin yếu quá nhỉ. DÙng được có 1 này chán, còn kém hơn Bold1. Dùng mà lúc nào cũng sợ hết pin.
thế mình ở bên này có nên thử dòng lai này không.Đang xài tmobile mà cũng thich cái 99 này và cũng muốn thử dòng lai này xem mạng miếc thế nào.Máu thì có thể qua Verizon xài luôn cho tiện.hehe
thích hợp với những người ko dủng BIs
BurningIce
ĐẠI BÀNG
13 năm
"Viettel cũng khuyến cáo khách hàng ngoài các máy Blackberry chính hãng, khách hàng sử dụng máy Blackberry không rõ nguồn gốc hoặc các dòng Blackberry hỗ trợ CDMA sẽ không sử dụng được dịch vụ Blackberry của Viettel vì những máy này có thể không đảm bảo chất lượng dịch vụ khi kết nối đến Viettel và RIM"
chỉ là khuyến cáo để các bác nên xài BB chính hãng thôi, chứ các dòng hybrid (dòng BB 2 sóng) trước giờ vẫn xài BIS của các nhà mạng GSM bình thường chứ có gì đâu, có 1 điều hiển nhiên là BIS của mấy dòng hybrid vẫn sẽ không ổn định bằng các dòng GSM, vì lý do đó nên Viettel mới khuyến cáo nên xài máy chính hãng, mấy bác dùng Blackberry hybrid sóng không ổn định, xài BIS chập chờn rồi đỗ lỗi cho nó tội nghiệp (như bài của bác ở trên).
lucky
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã dùng qua và xin xác nhận là BIS rất chập chờn rồi mất hẳn trong 2 ngày! Đã thử cả 2 Viettel và Mobi....!
Vậy chia buồn cùng bác,
E qua tay 3e 993 (2 e trước lỗi tracpad nên cho đi), và 2 E 9900 ROGER (01 e trước lỗi tracpad) tất cả đều BIS như nhau,
Đến hiện tại có thấy gì đâu ạ....?
Chỉ có điều công nhận là khâu đăng ký 9930 hơi phức tạp hơn 9900 tí.
Đăng ký và kích hoạt thành công rồi thì em nào như em nào. Chẳng hơn tí ti nào, dù là BIS hay sóng sánh.
alexzai
TÍCH CỰC
13 năm
cẩn thận có chân gỗ mấy cửa hàng ae ah,nói chung là phải có bài review ae mới tin tưởng dc
Dạ đúng rồi ạ,
Vì thế nên đến giờ E vẫn còn lăn tăn, chứ ko thôi E hốt 9930 giá 9t2 của Bác gì cho ngon rồi 😃

Thank Bác!
ninhmos
TÍCH CỰC
13 năm
qua hốt của mình đi, không mấy hôm nữa có bài review là tăng giá đó :skip:
Em moi la hoc sinh thoi.
Neu len dai hoc chac cung xuc 9930 roi
Pin của nó dùng được 1 ngày với điều kiện bình thường à? 8900 của em lướt web nhiều cũng xài được 1 ngày
bên đào toàn có bis cho con này mà, sao lại k có bis nhỉ
bên mình 9900 brandnew gia 14tr9 nè... có gì pm inbox mình.. chỉ mới nhập code nhá
các bác e xài 9930 sim Vietnamobile ko bị tình trạng kiểm tra tk *101# :happy:hoàn toàn bt như các máy khác ..gắn sim Mobifone bị ngay :unsure:
Đúng là mobifone thì bị tình trạng này :smoke:

Cũng chẳng sao, chịu khó bấm 2 lần vậy, có mấy khi bấm mà lăn tăn vụ này chi cho mệt mấy bác 😁
hehe..hôm kia xem dc là mấy máy 963-965-883 muốn dc vậy fải fix j đó..hồi xài 963 thì sim vnmobi cũng bị..mhug h wa 993 thì ok..e toàn xài vnmobi k ah :showoff:..tại hkia nge có bis lại nên gắn zô thử (kq là ko có dc) :unsure:
Có việc làm sẽ tìm 1 cái xài thử, giờ còn là sinh viên
sóng sánh thì không lo vì mình đã từng xài qua 9550 và 9650 ( mặc dù đang xài mobi và chịu đựng cái lỗi congestion )
nhưng cái đáng lo nhất chính là pin chỉ sợ là xài pin không nổi 1 ngày với thời lượng nhắn tin nhiều và nghe gọi nhiều ( chỉ cần 1 ngày thôi là quá đủ 😃 )

---------- Post added at 12:01 PM ---------- Previous post was at 11:57 AM ----------

hehe rõ lại là chất lượng 9930 ở việt nam không tốt lắm

---------- Post added at 12:03 PM ---------- Previous post was at 12:01 PM ----------

bạn xài viettell à không biết mobi có được không ta có bị lỗi như 9650 không ....

---------- Post added at 12:05 PM ---------- Previous post was at 12:03 PM ----------

hehe pác này giống mình mình toàn xài hàng con lai thôi à ( nói bê đê ghê quá ) ngon bổ rẻ mà sao kỳ ghê mấy con pê đê của moto sao mình thấy nó vào mạng bình thường chẳng lỗi lầm gì hết mỗi tội cái pin thôi ah
Em thì em nghĩ là tiền lào của lấy thoi ạ .
Tự nhiên hạt rẻ hơn gần 1 nủa phải có lí do!
Em thì trung thành với 981 carbon gồi 😁
quanhp68
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác nói vậy thì Em không có nhu cầu 3g,chẳng màng đến Bis.vậy em dùng con 9930 Vezon có hợp lý không các bác.hiện em đang dùng 9780 .mọi việc khác như lướt Web.mail ..... đã có SS Tab rùi.em đang muốn đổi .các bác chỉ giáo nhé.Thanks
danlieu1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
vậy thì còn gì mà lăn tăng!cứ 9930 mà quất
quanhp68
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em vừa quất rồi bác ạ.HP vẫn là 10 tr .chắc trên bác rẻ hơn.mở hộp luôn.
nova8620
ĐẠI BÀNG
12 năm
E cũng đang mún đoi 9930 đây ạ . Các bác cho e hỏi tốc độ vào mangj của nó thế nào ạ nhanh k. Với lại đã có bác nào dk bis mobi cho con này thành công chưa ah
Mình trải nghiệm em bb9930 đc 4 ngày ( pin sạc 3 lần) nghe gọi lướt web khá
nhưng mỗi lần sạc pin còn run tay quá @@
rất đáng giá với số tiền rước em nó zề😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019