Cảm nhận nhanh Bphone 2017
Duy Luân
3 năm trướcBình luận: 4.162Lượt xem: 291.353
thiết kế bình thường, cpu yếu, camera ko ngon, thế có điểm nào "chất" ko để còn biết :v
Seeder BKAV mặt dày vãi thật chứ, mới có huýt sáo kêu kiki là nó chạy tới giải thích liền, haha
Shjtder bò phon hoạt đông kinh dị thật, rải khắp cac diẽn đàn
Cuhiep đã trả lời về cái DAC thần thánh của Chymphone đây này.
Mod nói thế chứng tỏ là lúc đầu bkav có để ip68 trên trang web giới thiệu. Mod vào lấy thông tin xong rồi phải sửa lại vì bkav sau đấy xóa đi. Còn lý do xóa thì mọi người tự đoán.
Mình chỉ có ý kiến là ngoài lễ ra mắt thì trang web giới thiệu sản phẩm cũng phải được làm cẩn thận. Nhưng trong trường hợp của bphone thì đội ngũ marketing của bkav cũng chả biết được chuẩn kháng nước của mình là gì nên mới dẫn đến chuyện ghi rồi lại xóa của bkav.
Ở đây khó giải thích vì việc để chi tiết ip68 lên rồi lại xóa thì không phải kiểu lỗi chính tả đơn giản mà phải sửa.
@pvthong Công nhận với bác chỗ website phải cần làm cẩn thận hơn, kể cả mọi chỗ đều cần đưa thông tin chính xá, cẩn thận. Tránh tranh cãi. 😁
@pvthong Cái kiểu định lập lờ đánh lận con đen, nhưng thấy nó chối quá, chối đến tự bản thân cũng ko thể chịu nổi nên xoá, nên thay đổi thôi mà b, cái đó, trẻ con nó cũng đoán ra đc 😃
Em chả biết AI camera ntn ? .Em chả biết chất ra làm sao ?.Em chả biết 0,9% nằm ở đâu ? .Em chả biết bảo hành tốt không ? .Em chỉ biết như bao cái khác ! Em chỉ biết mua cũng không có ! Em chỉ biết giá của Dubai ! Em chỉ biết em yêu V 30 !
@haluongdat Bác lại lạc đề rồi 😁
http://ictnews.vn/the-gioi-so/di-dong/bphone-2017-chi-co-0-9-thiet-bi-nhap-tu-trung-quoc-157936.ict
@haluongdat Ở đâu mua không có vậy bác? Bác không biết AI thế nào? Không rõ Bphone 2017 như thế nào thì mời bác ra TGDĐ để trải nghiệm nhé, hiện đã Bphone đã có mặt trên 120 cửa hàng của TGDĐ rồi đấy bác ạ (nếu bác chưa kịp update)
Nói chung là k đáng mua với số tiền 10tr 😁
Anh ấy và bkave nói: Này thì dac rời, này thì ip 68... Thực tế: dac qc625, kháng nước chuẩn ngoài hành tinh
Ps: hình như 2015 cũng nói dac dac cmgd. Cuối cùng dac qc lun nhỉ?
@pinkiekingkie Theo bài viết về Quá trình thiết kế Bphone của Tinhte thì Bphone 2017 dùng DAC WCD9335 của Qualcomm.
Thông tin trên trang web của Qualcomm cho biết nó là integrated DAC (Qualcomm Aqstic audio codec) - DAC tích hợp trên Snapdragon 630, 660, 820, 821, 835.

Snapdragon 625 của anh Quảng không được tích hợp DAC WCD9335, và có thể do quá yêu mến DAC rời nên anh Quảng muốn bứt nó ra khỏi các CPU khác và gắn trên bo mạch.

Không hiểu sao:
Theo Qualcomm thì DAC WCD9335 giải mã âm thanh 24bit/192kHz.
Còn DAC WCD9335 của Anh Quảng lại giải mã âm thanh tận 32 bit/384 KHz.

Theo Qualcomm thì DAC WCD9341/9340 trên snapdragon 835 mới giải mã âm thanh 32bit/384kHz

https://tinhte.vn/threads/qua-trinh-thiet-ke-bphone-bi-qualcomm-che-4-nam-mach-khong-chay-cho-den-bphone-2017.2718161/
https://www.qualcomm.com/news/onq/2016/12/13/behind-scenes-qualcomm-aqstic-and-aptx-audio-tech
https://www.qualcomm.com/products/features/aqstic
https://www.qualcomm.com/products/snapdragon/processors/625
@pinkiekingkie Cười ko nhặt đc mồm với bác, đang uống nước phụt mịa ra =))
@FatherofQuangNo Thì các kỹ sư phần mềm của BKAV đã theo lệnh anh Quảng sau bao ngày tháng hì hục đã:
1. thành công trong việc thửa riêng cái Đề Á Xê đã được Qualcomm tít hợp chung
2. nhét thêm vô đúng con số cho bằng 32bít
3. giấu kỹ trong cái mớ bản mạch do vàng chất đống đống lớp lớp.
Quả là toẹt vời!!!
@Thomas Trường Thì A. Quảng là siêu nhơn mà.
Anh Q hắt xì hơi một cái là DAC tích hợp văng ra khỏi CPU nằm yên trên bo mạch và trở thành DAC rời.
Anh Q hắng giọng một cái là DAC nó sợ quá nhảy vọt thông số từ 24bit/192kHz lên 32 bit/384 KHz.
Thật sự mà nói ảnh chụp bp2017 này đẹp hơn xíu so với con samsung flashship của mình. Galaxy....s2
tính năng AI camera thế nào bác
Xin cho hỏi tất cả các thanh niên ở ảnh này
đã tiêu thụ một lượng cực lớn chất cồn đúng không ạ?
@nguyenvuhaihp = )) cười sml, nhưng bạn lầm nhé, mấy anh ở đây ko uống cồn, nhưng đây là 1 offline fan club của Bao Chuẩn .... Chuẩn thanh thiên... Chuẩn china nhé kaka
Ko ai mua đâu có cho xài thử cũng ko
Đồ china gắn mác vn của Quảng nổ bán giá trên trời cao hơn 1 nửa so với đt cùng phân khúc
Chào thua
@hakkygvn chắc qua khảo sát hay kết hợp gì đó , đứng ra sx thì giỏi quá
@hakkygvn Sít đăng ảnh 1 ông thực tập bên bkav home đứng trong nhà máy. Vậy kỹ sư mà bác Quảng nổ nhắc đến tham gia vào nghiên cứu smarphone là đây sao, thập cẩm đủ các thể loại. Chả trách cái anten "chất" vậy 😁
@phoenix91love Câu trc đá câu sau, đưa cái hình lên bảo là đang sx giờ thì lại bảo là sx thì giỏi quá.
Nhìn kĩ nhé, đây chính là cái ảnh cùng đợt với hôm thằng Quảng nó đi "thị sát" nhé, để ý bộ quần áo trắng từ đầu đến cuối của thằng chụp ảnh và người đứng đằng sau nó, so với ảnh mà bọn bkav tự tung ra thì trang phục người đi thăm quan là giống nhau, chung quy lại thì cũng chỉ thấy có 2 cái bản mạch chẳng nói lên đc việc "đang sản xuất" cả.
Ngoài ra tự cho mình nghiên cứu và làm chủ được nhiều thứ thì cho xin cái link dơwn stock rom cái, hồi con phone 1 còn phải giấu cả deviceID thì đủ biết thế nào rồi đấy.
@phoenix91love Tương lai giống như Bê 1 ấy hả, nổ to quá xong rồi sau xẹp lép, chém gió bán 12k cái xong ra đường chẳng thấy ai cầm, thảm cái nữa là chưa đầy 1 năm sau giảm giá 80%, đúng là tụt giá nhất thế giới. Bom Phôn có đúng điều này là chính xác nhất thế giới không lệch đi đâu được.
Nó có hàng vàng, hàng xịn ( nó bảo thế) nó khinh Người Việt nó có thèm bán cho đâu.
Tất cả những seeder chỉ cần chưng cái bphone của mình ra là xong. NHững người ủng hộ bằng cách mua bphone sẽ rất được tôn trọng, muốn nói trời nói bể gì cũng được hết. Chứ mà khoe dùng bphone làm máy chính bên cạnh iphone, khi bảo xem bphone thì mất hút thì phắn.
@nguyenvuhaihp Bác nhầm,Bác mà cầm Bphone 2017 bác nói nhăng nói quậy cộng đồng mạng tin bác sao?Người ta chỉ nghe cái đúng,cái công tâm khách quan thôi?Nói như bác bác bỏ ra gần 10 củ bác tha hồ dìm bphone à?Bác nghĩ quá đơn giản đấy
@DietAnti2017 Những người như tớ nếu sẵn sàng bỏ ra 10tr thì đâu có chuyện nói nhăng cuội. Sao bác lại nghĩ đơn giản thế nhỉ ? Bác bao nhiêu tuổi ?
@nguyenvuhaihp Khó lắm à!!!
@nguyenvuhaihp Bác nói thế khác gì vẽ đường cho hươu, làm a nổ lại phải chuẩn bị khơ khớ bịp phôn tung ra cho các seeder hoạt động cho dễ
Bây giờ lại có cái thể loại seeder chuyên đi copy paste mấy cái bài nâng bi, nhìn thấy nhiều chữ nhưng thực ra chẳng có dek gì, giống y hệt thằng Quảng hói, càng nghe nó nói càng thấy nó đầu đất.
Ngoài đường mà thấy ăn cắp mình tin là bọn seeder này sẽ nhảy vào đánh hôi ngay, nhưng chỉ cần Quảng vứt cho cục xương thôi thi lập tức seeder tôn nó là thánh sống, mặc dù nó với thằng ăn cắp là như nhau
Mua bphone có gì khó, không có tiền thì trả góp, mỗi tháng 1 triệu chứ mấy. Không mua mà tung hô thì chỉ có thể là 1. Nhân viên bkav, 2.chưa đủ 18 t, hoặc trên răng dưới cát tút thôi. Những người như thế không nên tranh luận, ý kiến của họ sẽ thiên lệch, không chính xác.
Cảm giác thua cái con MI5 cùi bắp của mình.
Vừa hỏi tại sao ủng hộ bphone đã mất hút. Mình có làm gì nên tội đâu cơ chứ ???
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 233VIPhemilo
9.360 bài đăng
quangthegtvtk49+ 92CAO CẤPquangthegtvtk49
4.869 bài đăng
hoangsytai+ 77CAO CẤPhoangsytai
3.293 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156