Cảm nhận nhanh Bphone 2017
Duy Luân
3 năm trướcBình luận: 4.162Lượt xem: 291.353
cái vụ pin với cam tính ra thua con Samsung cùi mía A7 2016 nữa ( giờ giá tầm 6 triệu đập hộp).Chắc chắn thua 6s Plus vụ cam,pin,app,ngoại hình,thương hiệu...( giá tầm 7-10 triệu tùy độ zin của máy).Tạm biệt Bphone lần 2
@bandc nè bạn cái vụ chơi game là do sở thích nhé không liên quan tuổi tác,mình năm nay 33 đó.nhiều khi lớn hơn bạn không chừng.Mình chơi game nhưng bù lại mình không ăn nhậu,gái gú,hút chích.vậy bạn thì sao !!!
@Huuduccc 33 là sinh năm 84 à bạn 😁 Chơi game theo sở thích là chuẩn rồi.
@Huuduccc A nhiều tuổi hơn ku, anh không chơi game vì hàng tháng phải lo trả lương cho nhân viên, nhức đầu lắm.
Vì anh cũng là nhà sản xuất tuy nhỏ thôi, nhưng đủ thứ vấn đề phát sinh, từ chất lượng sản phẩm, nhân viên chây lười, ăn cắp, nhà cung cấp gian dối, cẩu thả, khách hàng bùng tiền. Chính vì vây mà anh thấy tội a Quảng.

Các ku cũng đừng ném đá a Quảng nữa, xét ra a thấy a Quảng có vi phạm pháp luật gì đâu? có làm ảnh hưởng đến nồi cơm của ai đâu, anh ấy bán điện thoại giá như vậy, chất lượng như vậy, ai mua thì mua không mua thì thôi. A Quảng cũng không cướp giết hiếp một ai hết.

Còn ku nào nói điện thoại a Quảng không phải do Meiko sản xuất thì dùng não suy xét một chút đi. A Quảng mà không thuê Meilko gia công rồi lên báo nói thuê Meilko gia công thì sếp Meiko họ lên tiếng phản bác lâu rồi. Họ đâu dễ gì để BKAV lợi dụng tên tuổi.
@bandc Đù là ban xi huyền thoại hồi B1 đây mà. Đổi nghề lúc nào vậy người anh em ?
Tóm lại: KHÔNG THỂ MUA NỔI
mình thì thấy Bkav nên kiểm soát ngôn từ cũng như đội ngũ cộng tác viên thật tốt, nằm vùng trong fanpage Bphone đc 2 tuần, thấy ko biết bao nhiêu bài góp ý chê chất lượng bàn phím cũng như vấn đề lấy nét sai khi chụp ảnh, thì CTV của Bphone hay ko ko biết, nhảy ngay vào nói, gì mà AI camera học hỏi và càng về sau sẽ tốt hơn, mới dùng đừng vội phán... nào là bàn phím chậm thì cài laban key, giờ 99% người dùng đều dùng laban key hay gg key rồi chứ mấy ai dùng mặc định ... thật là cạn lời với cách giải thích của các bạn, sau đó thì hầu hết các bài có nội dung chê sẽ bị xoá sau khoảng 2 3 tiếng lập, nhiều tk bị kick ko lí do, mà thật ra lí do thì ai cũng biết rồi đấy. Vào fanpage thấy ngay dòng chữ to uỳnh đập vào mắt" Bphone, siêu phẩm số một thế giới ... cách điều hành fanpage cũng như thái độ chăm sóc của CTV cứ nnư tiêu chuẩn của trẻ trâu vậy. Hôm mình có góp ý hỏi là sao máy Bphone của mình bị tình trạng tụt sóng wifi khi cầm ngang chơi game, thì bạn có nick Bphone trả lời như sau " chào bạn, bạn xem lại cách dùng điện thoại của bạn xem có phải bạn cố tình che wifi ko nhé, sau đó trích dẫn bài viết nói về BKAV tự hào tự thiết kế ra ăng ten theo tiêu chuẩn hàng đầu quốc tế blah blah ... " vâng, 1 phong cách rất apple, học hỏi từng tí một, lỗi trước hết là do người dùng. mình có trả lời lại là tại sao từ ip6 cho đến s7 mình cũng cố gắng che hết ăng ten rồi nhưng cùng lắm chỉ tụt sóng chứ ko có mất hẳn wifi bật sóng 4G như Bphone thì bạn ý mất tăm ko trả lời.
@AZwarrior giờ mới biết tới cái chuồng bò đó à vô đó là phải khen ko thì im lớ quớ hay dẫn link chê trách gì nó là đi ngay
@AZwarrior Thì khi nào mà cộng đồng report fan page đó dữ quá, anti fan page đó dữ quá thì sẽ đăng đàn bảo fanpage đó là giả mạo xong lập fanpage khác, facebook giờ tạo trang cũng dễ 😃
@AZwarrior Cái bọn cộng tác viên trả lời lấp lửng kiểu "cả vú lấp miệng em" đọc rất khó chịu .
Trước em cứ ngờ ngợ bphone 2 dùng 660, cơ mà 625 càng ủng hộ quyết định không mua của em hơn, 10tr cho cấu hình này không ổn xíu nào.
Cảm ơn bạn Duy Luân. Thử nghiệm viên bphone 2017 của chúng ta. Với tần xuất lổi và vá lổi như thế này. Một ngày nào đó không xa, tôi tin chắc rằng, Bphone thế hệ tiếp theo sẽ là chiếc AI SmartPhone đầu tiên trên thế giới. Khi đó, sẽ không còn ai phải báo lổi và vá lổi, mà chính SmartPhone tự làm điều đó. Sẽ không còn ai bị gọi là Nổ, mà chính Smartphone sẽ giúp bạn làm điều đó.😁
Phần mềm duyệt web Chim lạc 😁
3 ngày sao còn có 1?
Ông Luân vừa dùng vừa phá à?
@Duy Luân Pin ;)
@ringfinger87 Theo anh q thì sử dụng thực tế phải bật airplane mode rồi đặt trong ngăn kéo thì được 3 ngày.
@kaizvn Thâm quá, đt chờ chất từng giây. Có khi 3 ngày ko có đc 1 tin nhắn, a hi hi
10tr/2 chiếc
Anh em ai xài rồi cho cái ý kiến nào? Mua và xài nhé chứ không phải trải nghiệm qua loa nhé.
@alakazam1994 Bạn vào gr bfans sẽ đc tư vấn tốt hơn
chữ B thiết kế hơi quê thiệt, thà bỏ luôn ỏ làm cái nào nhìn chất tý 😆
Cám ơn bác @Duy Luân. Đọc xong bài này bỏ hẳn luôn ý định mua BPhone luôn...
bài trc chê hoàn thiện kém bài này lại bảo ngang htc u lg g hay galaxy s.. : )) lạy mẹ
mình chọn ip vì trải nghiệm của nó tốt . một điện thoại đẹp đến đâu mà trải nghiệm cù lag thì muốn quăng ngay nó
Mùa này Sam và BKAV trả
nói chung bò phone 2017 ko hề xứng đáng với cái giá bán ra của nó, chấm hết.
quảng để dành thưởng tết cho nhân viên đi nhé
@huynhthy Chắc cũng chả có để thưởng. Rút kinh nghiệm b1 lần này anh quảng chắc chỉ đặt hàng nhỏ giọt. Thấy chỉ vài mống đặt mua nên kiếm cớ ngừng nhận đơn đặt hàng đến tháng 9.
@pvthong Hóng tháng 9 sau lễ có tuồng coi tiếp: Dự sau khóc lóc, than thở, đổ thừa sẽ là...DỌA TỰ VẪN...
@Thomas Trường Nói chung quảng cũng tính rồi, tháng 9 là iphone 8 ra mắt. lúc đấy thì toàn bài so sánh ip 8 với ss note 8 thôi còn ai nhắc đến bphone làm gì. Cái chiêu không nhận đơn đặt hàng là để rút lui cho nó đỡ mất mặt thôi. Nhưng đúng là kiểu bkav, chết giãy đành đạch còn sĩ diện.
Hồn android, xác iPhone. Chỉ có nhược điểm của tất cả các máy Android nói chung là độ bền không cao, không biết BPhone có dính tình trạng tương tự không. Anyway, nếu có điều kiện mình sẽ mua ủng hộ và trải nghiệm sản phẩm Việt (trong trường hợp giá mềm hơn tý)!
@haiduy50 chỉ có iphone là bền đẹp tốt, biết rồi, nói mãi
@haiduy50 Nói thật lòng là xem mấy cái trò drop test, water test trên youtube iphone luôn ngỏm trước
Tầm 5 nháy là chết màn hình, liệt cảm ứng
Biết là ko thể đánh giá độ bền phần cứng thấp vì điện thoại ko thiết kế để thả rơi bôm bốp như thế, cơ mà nói android độ bền không cao thì ko biết ip độ bền nó ở mức nào
@NoSheeple Mình xài con 5s 4 năm chưa nhúc nhích, kể cả pin (trong thời gian đó có dọc vài còn android và đã tiêu 1 con). Performance thì chạy được tất cả các app theo nhu cầu sử dụng của mình. Theo cảm nhận thì mình hài lòng với iPhone hơn cả nếu so sánh với các dòng android khác!
Còn độ bền giữa các dòng máy thì bạn có thể tham khảo từ gia đình, người thân & bạn bè 😁

Còn vấn đề test độ trâu thì mình xin kiếu, bởi người dùng phổ thông không ai chơi dại đi test kiểu trâu bò đó haha
@haiduy50 iPhone là ông lớn mà bạn. Hầu hết nó đều đi tiên phong về nhiều cái. Đến nay số lượng người dùng của nó cũng rất lớn :D. Việc các hãng nhỏ đi sau, học hỏi nó là điều hiển nhiên :D. Ngay cả nhiều NSX lớn khác cũng so sánh với nó.
@daika123 bạn này nói đúng này bác,Hôm họp báo Chính bác Quảng nói là họ có học hỏi phong cách của apple.Học hỏi cái đẹp , cái tinh hoa của nhân loại thì thế giới mới có được ngày hôm nay chứ mấy bác à?
Đầu tháng 9 lãnh lương nhé, anh nhắn bkave rồi
@lamdatz1989 Nhắn gì? Đếm chữ lấy tiền. Còm xong là chụp ảnh màn hình, báo số chữ, lấy tiền liền trong đêm. Bô như lày, bán không được, không lấy tiền liền, đợi vài ba bữa nữa tuyên bố phá sản có mà nhăn răng à???
Không hiểu sao Qualcomm mới giới thiệu Snapdragon™ Neural Processing Engine (NPE) vào cuối tháng 7, mà ngay đầu tháng 8, A. Quảng đã có ngay thành phẩm AI Camera đầu tiên trên thế giới.

Theo trang vnreview, Microsoft, Google và Apple có vẻ như đều chưa đủ "chín" để chính thức tích hợp AI vào camera của smartphone như Bkav.

Công nghệ AI của A. Quảng quả thật siêu việt hơn cả Qualcomm, đi trước cả Microsoft, Google và Apple. Chính vì vậy, ông Vũ Thanh Thắng Phó chủ tịch BKAV tự tin khẳng định rằng công nghệ AI Camera giúp người dùng Bphone vừa chạy vừa chụp cũng không bị nhòe.

https://www.qualcomm.com/news/releases/2017/07/25/snapdragon-neural-processing-engine-now-available-qualcomm-developer
http://vnreview.vn/tu-van-di-dong/-/view_content/content/2239125/ai-camera-tren-bphone-2017-co-gi-dang-de-mong-doi

AI Camera trên Bphone 2017 có gì đáng để mong đợi? - VnReview - Tư vấn

Trong sự kiện ra mắt vào sáng nay (8/8), Bkav đã tuyên bố Bphone 2017 là AI camera phone - smartphone đầu tiên trên thế giới tích hợp trí tuệ nhân tạo (AI) vào camera. Đây là một động thái rất bất ngờ khi mới đây rộ lên tin camera iPhone thế hệ...
vnreview.vn

http://genk.vn/pho-ct-bkav-giai-thich-ai-camera-lam-duoc-gi-vua-chay-vua-chup-cung-khong-bi-nhoe-20170809091755121.chn
@FatherofQuangNo Chuyện! Cứ đứng yên đấy rồi chụp mà bảo đẹp thì đẹp sao được? Phải xắn quần chạy cơ!!?
@Thomas Trường Chắc anh Quảng thiết kế riêng 1 con CPU bí mật, siêu mạnh cho AI camera để có tính năng vừa chạy vừa chụp không nhoè, vì Snapdragon 625 của Qualcomm vẫn chưa đủ lực để xử lý thuật toán khó như vậy.
@FatherofQuangNo Ko bị nhoè ko có nghĩa là ko bị loá bạn nhé.!
Hiện chỉ bị loé chứ chưa ai kêu bị nhoè cả.
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 233VIPhemilo
9.359 bài đăng
quangthegtvtk49+ 92CAO CẤPquangthegtvtk49
4.869 bài đăng
hoangsytai+ 77CAO CẤPhoangsytai
3.293 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156