Cảm nhận nhanh đế sạc không dây Mophie 3 trong 1: Đồ rất xịn rất ngon nhưng không mua đâu
Nam Air
3 nămBình luận: 219
Cảm nhận nhanh đế sạc không dây Mophie 3 trong 1: Đồ rất xịn rất ngon nhưng không mua đâu
Mình là người rất háo hức với công nghệ sạc không dây, lần đầu được thử trên chiếc Palm Pre từ năm 2009 lận, nhưng từ đó đến nay hơn chục năm công nghệ sạc không dây vẫn chưa đủ sức hấp dẫn mình, hôm nay trên tay chiếc đế sạc Mophie hơn 3 triệu đồng mình cũng không thích lắm, và đây là các lý do mình không thích:

. Nó sạc chậm, chỉ hỗ sạc không dây cho iPhone được có 7.5W, không cho công suất sạc lớn hơn cho các máy khác có hỗ trợ.
. Cái lỗ sạc Airpods là dành cho Airpods 2, bỏ Airpods Pro vào vẫn sạc được nhưng không khít, gì chứ lỗ không khít là không khoái rồi.
. Giá đắt 😁

Mời anh em xem video đánh giá:

Quảng cáo

Công nghệ sạc không dây phổ biến nhất hiện tại vẫn là chuẩn qi (chi). Bạn có thể dễ dàng mua đế sạc chuẩn qi từ giá vài chục ngàn đến vài triệu đồng, hầu hết là sẽ sạc được cho mọi thiết bị chuẩn qi.

Vậy thì điều gì làm cái đế đắt tiền trở nên đắt tiền:
- Thương hiệu mạnh thì đắt
- Hoàn thiện tốt, đồ điện tử ở bên trong là đồ cao cấp
- Mạch quản lý nguồn thông minh, đảm bảo dòng ra dòng vào, đảm bảo ngắt điện lúc thiết bị được sạc đã đầy

Tổng thể đế sạc Mophie 3 in 1 là thế này, chúng ta có cục nguồn rời và đế sạc

Nguồn điện cục adapter này cấp là khoảng 24.7W, tức là khá cao

Quảng cáo

Nó có thể sạc iPhone, Airpods và Apple Watch cùng lúc, nên đòi nguồn điện cao là đúng rồi

Tuy nhiên nó chỉ sạc được cho iPhone ở mức 7.5W mà thôi, quá bèo

Và cái lỗ để sạc Airpods là lỗ vuông, dành cho Airpods 2, bỏ Airpods pro vào vẫn sạc được nhưng nó không khít

Quảng cáo

Cận cảnh cái độ lệch, nhìn thấy ghét

Tất nhiên Apple không có trách nhiệm phải báo cho Mophie biết là họ sẽ ra Airpods pro, hãy khoét cái lỗ to hơn để mai mốt bán cho người dùng Airpods Pro, mình nghĩ lỗi lớn là ở bên Mophie, việc gì phải khoét xuống làm gì để rồi chỉ bán được cho 1 đời Airpods.

Sạc đồng hồ thì ngon, điện vào ổn và đồng hồ không nóng sau khi sạc đầy

tinhte_mophie_3in1_13.jpg tinhte_mophie_3in1_12.jpg

Thực ra phần đế sạc cho đồng hồ còn gỡ ra được luôn, chắc họ làm vậy để lỡ có hư thì thay nó dễ

Sạc điện thoại hoạt động ổn, máy có ấm lên lúc sạc, sạc đầy thì hiện nay không thấy nóng, chưa biết tương lai thì thế nào. Mình có dùng nhiều đế sạc không dây thì hay bị hiện tượng buổi sáng cầm vô điện thoại thấy nóng phỏng tay nên mình ghét không dùng sạc không dây.

Có lẽ nhờ phần đế có lỗ thoát nhiệt nên giúp tản nhiệt tốt hơn khi sạc chăng?

Thêm thông tin sản phẩm:
Tên: mophie 3-in-1 wireless charging pad
Công dụng: Sạc không dây cho iPhone, Apple Watch, Airpods
Sạc iPhone công suất sạc được: 7.5W
Giá tham khảo: 150$ - Tầm 3tr3 gì đó tiền Việt

Cảm nhận:
- Hoàn thiện đẹp, sắc sảo tuy nhiên khoét lỗ sạc Airpods ngu
- Sạc không dây cho iPhone được có 7.5W - đây là công suất sạc tối đa mà iPhone nhận được qua sạc không dây, nên cục này chỉ hỗ trợ được tới đó, khi bỏ điện thoại nhận sạc 10W, 15W vào cũng không sạc nhanh hơn được.
- Apple cùi bắp giờ mà vẫn sạc không dây có 7.5W

Mình sẽ không mua em này vì giá đắt quá, và mình vẫn chưa tin tưởng vào sạc không dây, sạc có dây nhanh hơn nhiều, lại vừa sạc vừa cầm chơi game được, nhưng nếu ai cho thì mình lấy. Admin @cuhiep ơi em đã trả cái đế sạc này rồi nhé trên bàn admin đó. Mốt đừng có đòi.

Update: mình được biết là DTR có nhập mẫu này về phân phối chính hãng ở VN đó, anh em thích có thể google tìm mua nhé!
219 bình luận
Mình ko có thói quen xài sạc ko dây vì trước giờ vẫn trung thành với sạc dây, do các thiết bị chân Lightning & Type-C ko cần fải ngắm xem lắp đúng chiều hay ko! Hơn nữa, việc sạc ko dây luôn cho tốc độ đầy pin chậm hơn sạc dây, đây cũng là lý do chính khiến mình ko mặn mà lắm về thứ này! Thế nên đồ này có rẻ hơn mình cũng ko mua, cơ mà đồng ý với mod về việc thương hiệu có tiếng thì đương nhiên giá tiền cũng mắc, hợp lý mà! Như chiếc bàn phím cơ Realforce ai đó trên Tinh Tế mới trên tay á, cũng là bàn phím cơ để gõ nhưng cái thương hiệu kia khiến giá thành sản phẩm đắt lòi 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@LouisHo Nó là cục đo PM 2.5 của xiaomi đó bác
LouisHo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Nam Air Thanks nhé. Mình nhìn cứ tưởng cái đồng hồ để bàn. Hii
@LouisHo Ok bác hehee
Mr Do
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Công nghệ được tạo ra để mọi thứ tiện lợi hơn, giúp chúng ta đơn giản và tự động hoá thao tác sử dụng bác ạ. Từ cái sạc ko dây, tai nghe ko dây, các app homekit, theo dõi sk... thậm chí là từ thời dt nút bấm cho tới full màn cảm ứng ngày nay đã đưa chúng ta hiện đại như giờ đó bác ạ
Sạc được có 7.5W thì chậm quá.
@F Y0U vẫn ngủ gầm giường như cũ nha bác kkk
@denmilu đúng là mình quá ngại cái vụ nóng, thấy mà hãi luôn
@Nam Air Trên bàn có nhiều vật dụng dễ cháy lỡ mà qua đêm nó bắn lửa phát là tiêu đó bạn, mình thấy cơ chế ngắt dòng sạc của Qi nó chưa ổn. Cục sạc vẫn bắn điện và điện thoại vẫn tiếp nhận mà cả 2 đều không tự ngắt 😔
@denmilu chắc là có cơ chế tự ngắt nhưng mấy cái mình dùng qua đều thấy chưa ổn định lắm :(
tuluan
TÍCH CỰC
3 năm
Xem xong review đúng là sp rất xịn, rất ngon nhưng không mua đâu 😆
@tuluan Nhưng ai cho thì lấy 😁
F Y0U
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mophie nghe là thấy đắt tiền...
@F Y0U Cũng hơi đắt :d
mình đang dùng cục ravpower 10w, thử luôn cả anker và elecom của bạn bè, đều là loại 10w. trời lạnh còn được chứ trời nóng thì nóng máy chết mẹ. sạc xong sờ vào cái máy mà xót 😁 nên chưa tin tưởng công nghệ sạc không dây lắm.
@Robert Langdon Mẫy hãng pk cái nào chả là của tq? Bạn chưa sờ qua cục 61w usb c gaN rồi. Nó hoàn thiện cực kì cao nha. Đừng có chê tq.
@caocaolatre199x Chưa gì câu đầu tiên là thấy sai rồi nha bạn. Bạn thích thì bạn cứ dùng ai nói gì đâu. Mình chỉ tưởng bạn nghĩ ravpower là của mỹ thôi.
@Robert Langdon mình nhắc gì đến mĩ không mà bạn bảo tưởng mình nghĩ ravpower của mĩ? mình không quan trọng quốc gia, mình chỉ để tâm đến chất lượng hoàn thiện và giá trị sử dụng thôi. nếu như bạn đã không có ý nói gì thì cũng không nên quote bài của mình làm gì.
@caocaolatre199x Thích quote vậy được không? Nghe nâng bi mà thấy mắc ói.
Ai cho mk cái info cục đồng hồ hình vuông để trên bàn làm việc với ạ.
@quyetbuu991 Nó là cục đo pm 2.5 bác, không phải đồng hồ
@Nam Air Cho thông tin đi thím
@chavalier hồi xưa có người trên tay trên tinh tế rồi, mình đang tìm link mãi
tung2810
TÍCH CỰC
3 năm
Morphie có khác. Giá trên trời luôn
@tung2810 Giá trên trời nhưng chất lượng ngon so với giá mà
Tiện đây có con Air 2, bác nào biết chỗ thay pin uy tín ở SG không? Thanks
Shine.shin
TÍCH CỰC
3 năm
@j_cage Nhìn cái số thì k phài đồng hồ r chắc cục đo không khí ấy bạn
@j_cage nó là cục đo PM.25 của mì xào bạn ơi
@Shine.shin đúng rồi bác, đo pm 2.5 của xiaomi, số đó là lúc mình mở cửa sổ đó
@Nam Air Thanks, khúc đó m biết
duaconxulanh
ĐẠI BÀNG
3 năm
nếu ai cho thì mình lấy =)))
@Nam Air Thanh niên xin khéo nè
@hoang thanh 28 vậy mà có ai cho đâu huhu
@Nam Air Giả bộ không trả, ông @cuhiep thấy lâu quá bực mình cho luôn,tính ảnh hay bực vậy đó
@hoang thanh 28 kkk, để mai mình thử ha ha
Sạc không dây mà không nhanh được thì thôi bỏ luôn. Phải nhanh như Samsung may ra mới còn người dùng.
@tin_truc22 Apple chuối vụ này ghê😃
prochang
TÍCH CỰC
3 năm
Mình cũng giống Nam. Cho thì xin chứ mua thì mình ko mua hà.
@prochang Tiết kiệm là quốc sách 😁
awp1323
TÍCH CỰC
3 năm
Sạc không dây nào ổn nhất các bác nhỉ?
@awp1323 Samsung hoặc Mophie, theo mình là vậy
Duovo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nomad ngon hơn
@sushi1632 Mình chưa dùng của nomad
hthang388
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình dùng cái sạc không dây của Xiaomi, để trên bàn làm việc thấy khá tiện.
Có giá khoảng 230K thôi, xạc V30 hơn 2h là đầy, để qua đêm không thấy nóng. Cứ đặt máy lên là sạc, nhận máy rất dễ. https://shopee.vn/Đế-sạc-nhanh-không-dây-chuẩn-Qi-Xiaomi-WPC01ZM-i.6470337.2433968311
@hoanghaisol mấy bộ sạc không dây trên xe hơii mình thử qua thấy xe nào cũng nóng hết
@revention bạn xài s8 thì phải dùng cục sạc nhanh của nó thì mới sạc nhanh, các cục sạc khác nó k nhận sạc nhanh.
revention
TÍCH CỰC
3 năm
@vrthanh Có vẻ bạn chưa bao giờ xài cục sạc ko dây trên nhỉ? Nó vẫn cho sạc ko dây nhanh như cái của SS thôi 10w là hết cỡ. Có điều lúc đầu nó ko ổn định, sau này nó mới ổn định thôi.
revention
TÍCH CỰC
3 năm
@hthang388 S8 pin có 3000mAh mà để lên lúc 10% pin nó đã báo hơn 3h mới xong. V30 cũng 3300mAh mà có hơn 2h. Bạn sạc lúc bao nhiêu % pin? Còn việc nó sạc ko đầy pin lúc đầu là có thật vì 2 tháng đầu mình toàn để qua đêm đến sáng vẫn báo 80%, có hôm có 70% mà máy nóng ran. Sau này bỏ xó thời gian, xong buồn buồn cắm xài lại thì nó mới bình thường.
Lam Sia
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nếu như ai cho thì minh xin nhận và để trong phong ngủ, chứ kh dùng. Hihihi
@Lam Sia Không dùng phí, cho mình đi
Man404
TÍCH CỰC
3 năm
Ở cơ quan xài k dây ở nhà xài có dây. Không phải vì k mua thêm được. Mà vì cqan hay nhấc lên đặt xuống. Chứ hiệu suất của sạc k dây k tốt, hao phí nhiều, bảo vệ môi trường và ví tiền nên k thích xài. Hehe
@Unjc3f Mình thì gần như không có nhu cầu sạc gì vào ban ngày😃
Bác @Nam Air cho em xin thông tin cái đồng hồ vuông vuông kế bên với. Nhìn ngon quá 😁
thuong911
TÍCH CỰC
3 năm
@Duy Nguyen 8788 định cmt hỏi mod mà bác nói đúng ý quá 😃
@Duy Nguyen 8788 Nó là cục đo pm 2.5 bác, không phải đồng hồ nha
bomy
CAO CẤP
3 năm
@Nam Air Đo pm2.5 là gì bác
@bomy đo lượng bụi trong không khí đó bác.
@Nam Air @Nam Air cảm ơn bác, hàng độc quá ko biết. Kakka.
daskrene
ĐẠI BÀNG
3 năm
Sạc không dây mà mình sẽ muốn xài là:
1, full mặt bàn làm việc sạc được, cứ đặt thiết bị lên là sạc
2, gắn bộ sạc trong phòng, cứ vào không gian phòng là thiết bị tự sạc

chứ kiểu dock sạc hiện nay dùng qua thấy còn chiếm diện tích hơn và kém linh hoạt hơn khi mình gắn bộ cáp giấu dưới mặt bàn
bomy
CAO CẤP
3 năm
@daskrene Full mặt bàn thì ngồi thời gian 2 viên còn 1 nhé
@bomy Sợ nó mọc ra viên thứ 3 😔
@Nam Air Làm full được mà, quan trọng là giá thôi, thay vì làm 1 cuộn dây to thì làm nhiều cuộn dây nhỏ, có chip cảm ứng, đặt lên đúng chip nhận thì sạc khu vực đó.
@tin_truc22 Apple họ dự định làm như bạn nói đó, cái bàn nhỏ xíu mà mấy chục cuộn dây, nhưng rồi phải cancel vì quá nhiệt.
Giá cao sạc chậm ko dùng là đúng rồi. Ưu ko đủ lấn át nhược
@Nam Air Mấy cục sạc ko dây 2019 của Anker và 1 số hiệu khác đã có 10W từ lâu rồi. Sạc đôi giá chỉ rẻ bằng nửa em này. Nhu cầu sạc nhanh hiện nay mình thấy tính năng này là ưu tiên hơn. Em này thì Đồ hiệu giá cao cũng đúng thôi
@StevenLe165 đúng là sạc không dây 10w thì lâu rồi mà bác, có điều apple mãi vẫn chỉ ở 7.5w...
@Nam Air Tên này mà ra 10w lại hút máu khối dân nghiện 😃
@StevenLe165 giờ apple nó cũng chưa bán sạc không dây mà kkk

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019