Cảm nhận phim Black Widow: Những gì chưa làm được với Captain Marvel đã thành công với "Nhện đen"

P.W
11/7/2021 7:50Phản hồi: 123
123 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

daicaty
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bọn Disney cắt cổ ghê. đã thuê bao mà bắt thuê phim nữa. Netflix có phim bom tấn bom tạ hay bom xịt cũng được coi khi đã Sub
đã coi và không thấy ấn tượng lắm về phim, ấn tượng em gái Yelena Belova xinh xinh 😁
@Pnghuy Có em gái xinh xinh là được rồi 😆, đang lên Vịnh hải tặc kéo về tí cắm TV coi 😃)
Phim này coi rạp thì hay hơn mọi người nhỉ? Mùa này chỉ ráng set up cái home theature ở nhà để enjoy Nextflix cuối tuần cùng gia đình thôi...
Phản diện Taskmaster bị hụt hơi, có gì hay thì show hết trong trailer rồi nên vào phim thấy thất vọng xíu.
Phim hay.
Phim xém dở bằng WW1984 luôn, nãy đi chửi mà nhiều đứa vùi dập mang cái này cái kia ra nói kiểu như mày ko phải fan MV nên ko thấm dc vậy ... ơ muốn cài cắm gửi gắm thông điệp gì trước tiên nó phải là bộ phim hấp dẫn trước cái đã để người ta còn hứng thú xem nó có tinh thần gì, bây giờ chê phim đánh giá phim theo tiêu chuẩn cũng khó khăn ghê.
Đây là theo góc nhìn chê của em, đã coi hết phim MV ko chừa phim nào:
- Hình ảnh phim đánh giá là xấu hậu kì rất sơ sài, phim không có lấy 1 gam màu riêng, nhiều đoạn quay như phim truyền hình kinh phí thấp thậm chí ko dc blend màu ... CGI nhiều chỗ lem nhem giả trân.
-Biên đạo võ thuật kém cỏi thua xa phần hành động Chiến binh mùa đông.
- Phim lan man rời rạc, bố cục phim theo kiểu hành trình gia đình nhưng đạt dc sự thấu cảm thì không ... xem xong ko đọng lại tí cảm xúc nào.
Tóm lại phim này dời 5 lần 7 lượt ko phải vì dịch đâu mà vì nó dở đấy ạ, đó h nhìn lại phim tưởng hoành lắm dời đi dời lại cho con dân hóng ( new mutant, dark phoenix ...) đều xịt.
Nếu bác nào muốn coi phim gì về nữ điệp viên kiểu Nga do mỹ đóng ko thiếu phim hay dv ngon như Anna, atomic blonde, salt, red sparrow ... làm kiểu điệp viên nga nó phải dark dark tí mới hạp hình mẫu như BW chứ ko phải như trò hề mình vừa xem xong đâu, phí tg cả năm chờ.
jiji75
TÍCH CỰC
3 năm
Đang coi với bà xã thấy phim này trước khi chưa xuất hiện Red Guardian thì nó hơi nhạt.Con bé em không đẹp bằng chị đại Scarlet
Mới xem cái độp. Vô thấy bác chia sẻ. 🤣
luka
TÍCH CỰC
3 năm
Cảm nhận cũng thấy bình thường, xem xong ko đọng lại gì nhiều lắm, xem loki thấy hay hơn 😛
melman
TÍCH CỰC
3 năm
Mình thích Captain America, Hawkeye và Black Widow nhất.. Ba người chiến đấu chủ yếu dùng mưu, sự khéo léo và bản lãnh võ thuật chứ không có siêu năng lực như Marvel, Scarlett Witch hay bộ giáp hộ thân như Iron man.. Họ đánh giá đối thủ, tìm điểm yếu và dùng võ giáp lá cà lẫn mưu mẹo hay sâu xa là dùng cái đầu để thắng đối thủ.. Nên Captain mới là thủ lĩnh của nhóm Avenger và Scarlet Witch mình nghĩ xứng đáng đứng đầu nhóm nữ.. Cô có cái đầu lạnh và một trái tim nóng, chả ai trong nhóm biết cô nghĩ gì và về phe ai.. Không thiếu avengers thậm chí sếp đầu bị cho vào tròng, ngay cả trùm lừa lọc Loki trong Winter Soldier cũng bị lôi màn kịch do Widow dựng lên để mò tìm thông tin dù cả đời vị thần này đi lừa kẻ khác, hay trong Civil War, khi thủ lĩnh phe hắc ám bị cô giả dạng làm Thủ tướng Đức đập cho 1 trận, hỏi lắc léo: nếu cô tung thông tin lên mạng, tất cả kẻ thù sẽ biết cô là ai. Cô đã sẵn sàng đối diện với nó chưa? Widow chỉ cười nhạt: còn ông, đã sẵn sàng chưa 😌😌😌😌.. Black Panther bị cản bước khi truy bắt Captain đã quay ra chất vấn cô bội phản.. Widow chỉ nhắc khéo: tôi hứa giúp các người tìm ra anh ấy chứ đâu hứa là sẽ bắt anh ấy.. 😉😉😉😉.. Rồi Winter Soldier đánh Cap xấc bấc xang bang chứ chơi tay đôi là dính úp sọt thứ Quả Phụ Đen hoài.. Hóng series về chị đại lém lỉnh xéo xắc này từ Marvel lâu lắm rồi.. Nay đợi hết dịch rồi chiến thui.. M ra kiếm topper cũng mong tìm Widow hay Scartlett mà hem có huhu
Cường Ciz
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng không thích và không xem captain Marvel tự dưng lại tạo ra con siêu anh hùng quá mạnh kiểu không ai đánh lại nó và ai cũng công nhận nó là siêu anh hùng rồi. Không giống Saitama mạnh nhất nhưng chả ai công nhận là anh hùng thì còn có cái để coi
Phim hành động phải xem tren receiver mới thấy nó hay.. Đợi từ từ có bản mux xem cũng ko muộn
Đỉnh cao giải trí, tuyệt tác nghệ thuật
biên kịch chắc covid bắt ở nhà ko nên lười, ko tút lại khiến kêt cấu của phim nó cứ bị khô ko mượt
câu hình ảnh bằng mấy cảnh khoe đít của cả cô chị lẫn cô em(mình thít đít cô em hơn) nó cũng chẳng cần thiết
Tri Dang47
ĐẠI BÀNG
3 năm
Coi giải trí tốt ,phim Marvel luôn vậy
Phim khá là chán, hành động bình thường, cốt truyện yếu, cài cắm thông điệp gượng gạo, lời thoại thì nhạt như nước ốc. Đây là một trong những phim Marvel tệ nhất từ trước đến nay.
dongdoi2020
ĐẠI BÀNG
3 năm
Xem được 1/3 phim là muốn tắt rồi, phim không thể dở hơn.. phí xiền mua quá!!!!!!!
Chưa dám đọc vì sợ spoil nhưng sao lại gọi là "Nhện đen" vậy mọi người?
Mình tưởng "Black Widow" là "Quá phụ đen"?
nhimret
CAO CẤP
3 năm
@phuonghuynh33 gọi chuẩn là nhện goá phụ đen, là loài nhện cực độc, còn gọi tắt là nhện đen thôi
@phuonghuynh33 Black Widow là tên 1 loài nhện
@nhimret Giờ mới biết. đọc vậy cứ nhầm qua spidenman.
vtquoc
ĐẠI BÀNG
3 năm
coi nhỏ em nói chuyện vui mà, cà khịa cái vụ nhảy đáp đất hoài 😆)
bustalyme
TÍCH CỰC
3 năm
Tôi xem thấy phim này thọt ông ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019