Cảm nhận phim Doctor Strange: nếu dự định đi xem, bạn nên xem IMAX 3D hoặc 3D

Nam Air
28/10/2016 14:56Phản hồi: 130
Cảm nhận phim Doctor Strange: nếu dự định đi xem, bạn nên xem IMAX 3D hoặc 3D
Loài người cả cuộc đời ngồi dưới đáy giếng, cố gắng mọi cách để leo lên miệng giếng, nếu ta nói với ngươi rằng, thế giới ngươi sống là một trong vô vàn thế giới đang hiện hữu, ngươi có tin không? Đó là những lời Thượng Cổ Tôn Giả (The Ancient One) nói với bác sĩ Stephen Strange, khi ông tìm đến bà nhờ bà chữa đôi tay bị phế. Và đó cũng là lúc cuộc đời của Siêu anh hùng - Doctor Strange bắt đầu.

Cũng giống những phần khởi đầu của những siêu anh hùng từ Marvel, chúng ta sẽ dành tập đầu tiên này để tìm hiểu thân thế bác sĩ Strange, một bác sĩ cực kỳ giỏi, có đôi tay vững vàng như máy, có hồ sơ khám chữa bệnh hoàn hảo, ông sống trong xa hoa, đi siêu xe, bộ sưu tập đồng hồ lên đến hàng trăm ngàn đô. Rồi một tai nạn giao thông đã khiến đôi tay ông tàn phế, ông dồn hết tiền bạc tìm cách chữa tay, nhưng vô hiệu, ông trở nên cáu bẳn, thô lỗ, cục cằn, và khi nghe tin ở Nepal có một ngôi đền cổ có khả năng giúp ông hồi phục, ông tuy hết hy vọng nhưng cũng đã đi đến đó với lòng ngờ vực.

Benedict Cumberbatch vào vai Doctor Strange thật sự rất rất tốt, khi là một bác sĩ cao ngạo, ông xem trời bằng vung, khi mất tất cả, ông khắc hoạ được sự thống khổ và đau đớn. Khi được tiếp cận với những điều tưởng chừng phi lý, được chạm tay vào thế giới “phép thuật” Ông chứng tỏ được khả năng phi thường của mình, các pha đánh đấu của ông không nhiều, nhưng phải nói là rất đã mắt.

Từ nay, nhìn Cumberbatch, mình sẽ thấy Doctor Strange! Người sẽ đại diện cho vũ trụ điện ảnh Marvel ở Phase 3.

tinhte-doctor strange.jpg

Điều tuyệt vời nhất của Doctor Strange có thể nói là kỹ xảo và hiệu ứng quá tuyệt vời, mình thành thật khuyên các bạn nên đi xem IMAX 3D hoặc ít nhất là 3D để có thể bước chân và hoà nhập vào thế giới phim, nhất là các cảnh bay vào vũ trụ, cảnh nhà lật nhào, cảnh rơi từ trên cao xuống, đây là một đại tiệc của đôi mắt, nói không ngoa.

Với mình thì đây là phim 3D có hiệu ứng 3D rõ và tốt nhất trong những năm gần đây, nó không ngợp mà rất hợp lý và không mỏi mắt, 3D giúp câu chuyện được truyền tải rõ ràng hơn, giúp các bạn hoà nhập vào cảnh vật và cảnh phim hơn. Bạn sẽ mất đi 30-40% khoái cảm nếu chỉ xem 2D.

Những vai diễn ấn tượng của phim không chỉ có Benedict Cumberbatch, mà còn có Thượng Cổ Tôn Giả (Tilda Swinton) bà vào vai này quá tuyệt, từ nét mặt, cử chỉ, hành động, lời nói, đều cho thấy sự thoát tục của một nhà tu, và bà đánh nhau thì thôi rồi, xem sướng phải biết. Mình cũng thích tạo hình trang phục của các nhà tu, nhìn phê phê 😁

Cái hài và cười của Doctor Strange cũng rất nhiều nhưng không phải hài kiểu nói nhiều nói nhanh của Antman, mà với Cumberbatch, là những đối đáp tỉnh rụi, khiến bạn phải bật cười. (Xin lỗi cặp đôi ngồi cạnh mình tối hôm qua ở rạp IMAX, mình cười phun nước vào cô gái luôn)

Đánh giá chung, phim có nội dung không phức tạp, nhưng vẫn có những bài học đáng suy nghĩ, đó là về sự vô tận của vũ trụ, với vô vàn khả năng có thể xảy ra, con người có thực sự cô đơn hay không, hay sống song song với họ là những thế lực đầy quyền năng?

Quảng cáo

Ba nhóm nhân vật trong phim là nhóm những con người bình thường, nhóm có khả năng đặc biệt và nhóm đóng vai ác có liên kết khá tốt với nhau và với mạch truyện, trong phim cũng có nhắc đến nhóm Avengers nữa. Stan Lee cũng có cameo, phim cũng có after credit, các bạn chờ chút là xem được.

Như mình nói lúc đầu, điều khiến Doctor Strange khiến mình thích là hiệu ứng rất tuyệt vời, cộng với nội dung (có đôi chỗ) sâu sắc và hài hước đúng lúc, mình nghĩ là các bạn xem xong sẽ thích. Nhớ xem 3D nha.

130 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nghe bảo có người đang xem phim mà nôn mửa ngay trong rạp @@
thedu1020
TÍCH CỰC
7 năm
@MoHinhTinh.com bác cho hỏi hình như bài đăng đã bị chỉnh lại phải ko
Phim hay nha!
Bà con đi coi ngay và luôn...
Phim kỉ xảo lạ! Nó lộn vòng vòng thành phố nhìn muốn chóng mặt, còn cái chi tiết thì cứ như kính vạn hoa... qui luật hấp dẫn bị đảo lộn tùng phèo... Coi ko quen đúng là chóng mặt
Cứ có cái mác Marvel, Disney thì cứ "xách đít lên và đi" xem...
có 1 số điểm hơi khó thuyết phục: Dr Strange mới vô lớp mà đóc mấy cuốn tiếng Phạn dày cộm đọc say sưa...
Giai đoạn rèn luyện chưa thấy khổ luyện như motif của TQ mà chỉ trong thời gian rất nhanh đã lĩnh hội cảnh giới tối cao, chắc là năng khiếu hay kiểu Chosen One trời sinh để thành anh hùng (from Zero to Hero trong vài tháng?)?
@zuilopez.vn lúc đầu m cũng soi vô cái phần vô lý đó, thấy bác ấy học quá nhanh. Nhưng phải kể background của bác ấy mới khủng, ko phải dạng bác sĩ vườn. Gọi là thiên tài về nhớ lâu. Ngoài ra bạn phân tích rất hay là có Google hân hạnh tài trợ. Nên cho qua. Cái khúc bác Strangle đang cày phim cho qua nhanh quá, nên nhiều ng cứ nhầm lẫn là bị bơm quá mức. Khúc đó cho chậm lại 1 chút hay nhiều tình tiết liên quan tới trainning sẽ dễ hiểu hơn. Bù lại phần đấu trùm cuối hơi nhanh :v
@baodng
hơ hơ, trí thông minh cũng có nhiều loại. Nhiều nhà bác học có vấn đề về giao tiếp đó, họ không thể sử dụng ngôn ngữ thành thạo được.
@MrDuc2010 Ổng có nói ổng rất rành google dịch mà bác
vietnam_xmen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@MrDuc2010 Phim thể hiện đoạn DStrange tầm sư học đạo quá đơn giản và nhiều tình tiết không phù hợp với thực tế.
Từ quảng cáo ==> xem thực tế thì khá thất vọng. Phim chỉ được cái làm cho hoa mắt khán giả.
quocviet319
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có ai xem rồi. Cho mình biết nếu si với anime thì hay hơn không?
@quocviet319 phải nói là so với comic 😃 , marvel là comic , k phải anime 😃
quocviet319
ĐẠI BÀNG
7 năm
@zenki1 không! mình nói là phim anime kia. có phim DT trước đây khá hay, cũng nói về phần đầu khi strange đi đến ONE nhờ chữa bệnh
@quocviet319 ah, hoạt hình 😆 , MV nhiều hoạt hình mà
Ai đi xem rồi cho em biết one piece gold có hay không 😁
nemesistan
TÍCH CỰC
7 năm
@chàng trai cô đơn 95 nếu thang điểm 10 thì OP movie lần này chỉ đạt 7 thôi. Mê OP thì đi xem nhưng giờ thì chắc có HD rồi
nội dung theo nhiều người đánh giá chán hơn cap 1 - mà cap 1 bị chê là nhạt
thôi đi để xem đánh nhau hehehe
@toan tran 1992 phim Marvel thì từ trước đến nay vẫn vậy mà, nội dung chỉ đc cái xuyên suốt nhiều phần thôi chứ có bao giờ đc đánh giá cao về chiều sâu đâu, dòng phim giải trí thì xác định trước là như vậy, có cái kỹ xảo thì tuyệt vời.
hôm thứ 6 lại đi coi 2D mất rồi, tiếc thế
@sieu_nhan coi 2D là đúng rồi, mình coi 3D này, bạn tập trung k đc đâu nó lạon mắt, vừa khó chịu vs những hiệu ứng kính vạn hoa rồi còn đọc phụ đề, nói chung nhức mắt lắm, vote coi 2D, hoăc Imax màn hình cong nhé.!
Phim cũng khá hay, đặc biệt hài rất đúng lúc, và xem cuộc sống xa hoa của bác sĩ thật đã, tiếc là nó kg kéo dài được...
Smowtion
TÍCH CỰC
7 năm
Vừa xem về, cảm nhận ở cgv phim này hơi tối, 3d cũng bình thường
ngqnamanh
TÍCH CỰC
7 năm
Phim hay kĩ xảo tốt.... khuyến cáo các bác đi xem nên xem đến hết. Không như mấy bạn trẻ phim chưa hết đã đứng đi về rồi. đoạn cuối cái điều hay lắm ;)
@ngqnamanh Vấn đề là các bạn trẻ tận dụng thời gian đoạn cuối ................. rất nhiều cái hay!
Phim cực hay, mở ra các vũ trụ khác chắc để Marvel làm về Secret Warsđừng bỏ về sớm nhé có Afrer Credit luôn, có liên quan đến phần mới của Thor 😃
anhtkl
TÍCH CỰC
7 năm
Phim này như bao phim khác trong vũ trụ siêu anh hùng của Marvel, có After credit, ko những 1 mà đến tận 2 cái after credit lận nha bà con. Cái đầu là sau khi hết phim khoảng xíu, và nó kết nối nhân vật với vũ trụ chung; cái thứ 2 phải chờ cho đến hết chạy chữ, hơi lâu nên anh em ráng ngồi.
Smowtion
TÍCH CỰC
7 năm
@anhtkl Thế ah. Cái 2 ko xem bạn nào có link ko share với
Mới coi. Vài bữa phải coi lại bản 3D mới được.
@kythanh2002 mới coi IMAX3D đamg định bữa sau coi lại 2D đây. 3D hiệu ứng hình ảnh tốt nhưng khó theo sát nội dung vì sup rất khó đọc
gamap
ĐẠI BÀNG
7 năm
Choáng ngợp với kỹ xảo xoay mấy tòa nhà. Coi đã thật
luluknight
ĐẠI BÀNG
7 năm
Phim cug bình thường, cảm giác ngắn và k đã lắm. Làm đúng theo truyện, coi zui, giải trí được.
alone166
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xác nhận với các bạn là xem phim này phải coi 3D, tận hưởng kỹ xảo gấp khúc không gian cực kỳ đã mắt 😆. Coi 2D thì ko trọn vẹn một kiệt tác kỹ xảo 😃)
trphong
TÍCH CỰC
7 năm
Phim hay, kỹ xảo hoành tráng đậm chất Marvel
Alexxxxx
ĐẠI BÀNG
7 năm
Phim hay, mà mình quên không đợi xem after credit rồi, có bác nào xem rồi nói mình nghe đoạn after với... Tiếc quá!!!
ggunf
TÍCH CỰC
7 năm
@HoàngHiệppp After credit 1 : chắc sau sự kiện ragnarok thor túm loki xuống trái đất để tìm odin
After credit 2 : Mordo trở thành villian và đi tìm giết thanh niên hồi phục tủy sống nhờ phép thuật và có tư tưởng sẽ đi giết các pháp sư khác => chắc mở lối cho "Bác sĩ Trang 2"
tremocoivo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ggunf Sao rạp cgv Đà Nẵng k thấy đoạn after credit 1 nhỉ?
ggunf
TÍCH CỰC
7 năm
@tremocoivo Cái đó mình k rõ, mình coi bên lotte cinema phan thiết, hết phim tầm 10s là có after1 ngay 😃
DKez
TÍCH CỰC
7 năm
@HoàngHiệppp 1 cái là "bác sĩ Trang" gặp "Thỏ" nói về vụ đi tìm "Ốt - din". 1 cái là "Mo - đo" trở thành kẻ thù của "bác sĩ Trang".
thedu1020
TÍCH CỰC
7 năm
@HoàngHiệppp bác cho hỏi hình như bài đăng đã bị chỉnh sữa lại phải ko
Bài đánh giá rất thú vị, khiến cho nhiều người tò mò và lặn lội mưa gió để vào rạp xem phim ?
thedu1020
TÍCH CỰC
7 năm
@khanhngph bác cho hỏi hình như bài đăng đã bị chỉnh sữa lại phải ko
Không thấy chê ở đâu cả. Toàn pr cho fim 😁
@hungnguyen.ts.bn Cụ thể là PR cho IMAX hơi bị quá lố, đến cả cười phun nước miếng cũng khoe đang ngồi IMAX. Quảng cáo trá hình và cực kỳ lộ liễu 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019