Cảm nhận phim Wonder Woman 1984: Em đẹp em có quyền! (review không spoil nội dung)
Rất hay và hữu ích!/8 người
Nam Air
7 thángBình luận: 183
Cảm nhận phim Wonder Woman 1984: Em đẹp em có quyền! (review không spoil nội dung)
Mốc thời gian của Wonder Woman 1984 (WW84) là năm 1984 nhé anh em, nếu anh em chưa xem phần 1 Wonder Woman thì mình khuyên là nên xem lại trước khi đi xem phim này, vì phim phần 1 giải thích rất nhiều chi tiết về Diana Prince, nữ chiến binh Amazon sống ở thế giới loài người.

Vì Diana Price không già nên phần 1 trong phim diễn ra vào thời thế chiến những năm 1910 và phần 2 vào năm 1984 mà cô gái ấy vẫn xuân sắc ngời ngời, cái này nói lại cho anh em nào chưa biết được rõ.

Phần WW84 này diễn ra gần như là trước mọi sự kiện khác trong vũ trụ phim điện ảnh DC nên chỉ một mình cô gái ấy đơn thân độc mã thôi.

Dành cho anh em nào đã xem WW phần 1, mình tóm tắt lại mấy ý chính phần 1:

Quảng cáo

• Phần 1 là Diana Prince gặp anh phi công, cùng anh về thế giới loài người giúp loài người chấm dứt thế chiến
  • Anh phi công hy sinh vào cuối phim

Về phần 2: mình sẽ tóm tắt phần TRAILER phần 2 mà WB tung ra cả năm mấy rồi cho anh em đọc lại, mình nhắc lại đây là tóm tắt TRAILER, tức là những gì hãng phim tung ra để quảng bá phim, cái này KHÔNG PHẢI LÀ SP0ILER NHÉ:

• Diana Prince ở năm 1984 đang làm công tác khảo cổ.
  • Diana gặp lại người bạn trai đã chết hồi năm 1918 của mình, cả hai vui chơi ở năm 1984.
  • Diana đánh nhau với con báo.

Cảm nhận WW84:
Đầu tiên, nói về một số lý do anh em đi xem WW84, nếu anh em đi xem phần này vì Gal Gadot quá xinh, thì xin chúc mừng anh em, vì anh em sẽ được mãn nhãn ngắm người đẹp hơn 2 giờ đồng hồ.

Chúng ta sẽ thấy nữ siêu nhân cười, nữ siêu nhân nói, nữ siêu nhân chiến đấu.

Screen Shot 2020-12-18 at 2.01.56 PM.jpg

Chúng ta sẽ thấy nữ siêu nhân làm mặt ngầu.

Quảng cáo

Chúng ta sẽ thấy nữ siêu nhân lâm vào thế kẹt.

Screen Shot 2020-12-18 at 2.00.37 PM.jpg

Chúng ta sẽ thấy nữ siêu nhân tò te tí te với bạn trai phi công.

Screen Shot 2020-12-18 at 2.04.51 PM.jpg

Đã là phi công thì không thể không lái máy bay, mà Diana hơn trăm tuổi rồi thì lại lái càng phải đẹp mắt.

Quảng cáo

Tóm lại về phần nhìn thì khi xem WW84 bạn sẽ:
  • Sẽ cực kỳ mãn nhãn với người đẹp Gal Gadot.
  • Sẽ thấy người đẹp mặc đầm.
  • Sẽ thấy người đẹp mặc bộ đồ siêu nhân thiếu vải.
  • Sẽ thấy người đẹp cười, người đẹp khóc, người đẹp ăn, người đẹp uống, người đẹp ngủ, người đẹp đi, người đẹp nên làm cái gì cũng đẹp.

Song song với phần nhìn là phần nghe:
  • Nhạc phim không nhiều, nhưng ổn, nghe hay
  • Các nhân vật nói tròn vành rõ chữ, không nói ngọng hay mất chữ
  • Phụ đề Việt dịch sát nút, phông chữ to, chạy kịp âm thanh

OK, anh em đi xem phim vì gái xinh thì đọc đến đây được rồi, đóng máy đặt vé đi xem thôi, sẽ không hối hận, mình đảm bảo với anh em, anh em nào xem xong thấy mình nói sai cứ lên đây comment mình sẵn sàng nhắn tin xin lỗi!

Còn đối với một số anh em nghiêm túc, xem phim thì phải đòi hỏi kịch bản hack não, nội dung phải hàn lâm đạt giải Oscar hoặc chí ít cũng phải nêu cao thành quả cách mạng thì sao?

• Có thể anh em sẽ cảm thấy thời lượng 2 tiếng rưỡi của phim là hơi dài, có thể làm gọn ở một số chỗ ví dụ lúc đầu phim, lúc giữa phim và lúc cuối phim.
  • Có thể anh em cho rằng kịch bản phi lý, làm gì có chuyện như thế trên đời hoặc có thể anh em cho rằng Diana Prince cùi bắp, xử lý sự việc quá dỏm → phim này nó thế thôi, không phải phim tài liệu, là phim giả tưởng, nhá!
  • Với mình thì phim vậy là được rồi, đây là sàn diễn của Gal Gadot, và em đẹp em có quyền, thế thôi, em đẹp em được tha thứ hết, ai nói sai đi!
  • Bài học rút ra cho chị em gái: có khó khăn gì thì cứ khóc lên, sẽ giải quyết được hết nha!!!

Tổng kết cho điểm:
  • Nội dung nhân văn và sáng tạo : 2 điểm
  • Gái đẹp : 8 điểm
  • Tổng kết: 10/10

Mời anh em ra rạp xem Wonder Woman 1984 bắt đầu chiếu tại rạp từ đêm qua, và mình đã đi xem đến tận gần 1G sáng mới về ngủ.
182 bình luận
Em cứ tưởng đó là con mèo chứ con báo gì anh Nam E? 😆 người ko muốn mà lại đi muốn làm thú, chả hiểu nổi suy nghĩ con người năm 84
@NHAN-TS báo là mèo bự mà 😁 chung họ nhà nó cả :D
@Nam Air Chuẩn xác, ngày xưa Apple đặt tên cho OS toàn theo con họ nhà mèo.
@NHAN-TS Mèo bự nha nó họ nhà mèo mà
@Võ Thành Quân Nó còn kêu meo meo mà 😆
@Nam Air Tóm lại là nội dung như loèn hả mod 🤔
mới đi coi về. cảm tưởng đây là bộ phim về siêu anh hùng tệ nhất từ trước tới nay. 1 mớ hổ lốn phi loogic quá mức. k muôn type thêm nữa. quá tệ. diễn viên thì mình k có ý kiến gì
@standbyme91 máy bay chiến đấu bay dc 1 mạch WDC- Cairo với giữa làn đạn pháo hoa, ok fine logic 😆) đạo diễn nữ mà bác đòi hỏi gì.
@standbyme91 Thánh chuyên bình luận phim hoạt hình & phim kiếm hiệp là đây. Biến thái !
@tien.dinh phim fantastic 4 remake (2015) fan Marvel chúng tôi từ chối nhận người quen
@hakuruno Tính trả lời vậy mà bạn trả lời rồi thôi.( nhưng dùng từ là VIỄN TƯỞNG... sẽ chắc hơn ) 😃😃😃😃
Lần đầu biết đến Gal Gadot là trong phim Fast & Furious 2009, tiếc là đất diễn hơi ít và rồi ngủm luôn; tiếp theo là thấy trong đoạn cuối Batman đại chiến Superman 2016. Gal Gadot có ngoại hình và khuôn mặt mà nhiều anh em ao ướt vợ hay bạn gái mình có. Gái 1 2 con mà còn quá ngon!
anhmk95
TÍCH CỰC
7 tháng
@Ma Vương _ MT có đợt phỏng vấn Gal Gadot có nói là trước khi đóng WW thì ế phim suốt mà. Ở nhà cả năm đi apply mà không được phim nào 😆
prochang3
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@Ma Vương _ MT Em Gal được cái mặt đẹp thôi chứ body thì quá là bình thường. Vòng 1 xịt, vòng 2 ổn và vòng 3 cũng xịt nốt. Cơ mà nếu bơm vòng 1 và chăm tập squat, deadlift thì sẽ ngon.
@prochang3 Xịt là xịt thế nào, do b thích xôi thịt ngập mồm nên mới nói thế thôi
@Ma Vương _ MT Em này là hoa hậu gốc "Ít Sơ Ren" mà, đẹp là phải rồi
dungngo86
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Bản thân mình càm nhận phim của DC giống kịch hơn.
zeusfly
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@dungngo86 chắc batman trilogy của nolan cũng vậy nhỉ
@zeusfly cũng giống kịch luôn 😁
@zeusfly Batman : Darkight thì đỉnh nhất nhà DC rồi còn gì
@Mỹ.
TÍCH CỰC
7 tháng
Đã xem phần 1, vì Nữ siêu nhân mặt xinh mặc váy ngắn, và kèm nhiều pha hành động dơ cẳng lên đá thấy cặp giò mãn nhãn. 🤣
hoangtuna
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@votanmy Vậy là bạn chưa xem phim này rồi...😆

1:13 nhé

@Mỹ.
TÍCH CỰC
7 tháng
@hoangtuna Haha. Phần này hay nhất trong seri phim nè 😁
@hoangtuna Hồi này còn ốm nhom ha, bây giờ có da có thịt đẹp hơn nhiều.
Như vậy là phim mang tính giải trí cao.
xdd51
TÍCH CỰC
7 tháng
Mới xem tối qua. Công nhận em này đẹp, mỗi tội small boobies . Phim siêu anh hùng thì là phim
Giải trí thôi.
Nhỏ nhỏ nhưng thật, to quá tay mà giả thì oải.
@enxzo9 Chuẩn bác nói đúng ý em sang năm nhìn Blackwidow thích hơn 😁 :p

Nhưng Gal Gadot (Diana) cao 1m78 :D

Cosplay đẹp chưa này!?
xdd51
TÍCH CỰC
7 tháng
@Cuong Nb Gal gadot hình như từng thi hậu Isarel và đoạt giải, nếu mình nhớ ko nhầm. Cao 1m78 vậy nên nhìn cặp chân mới mịn và đẹp như thế. Blackwidow thì đầm hơn và ko cao bằng.
xdd51
TÍCH CỰC
7 tháng
@Nam Air Nhỏ thật mà. Ko để ý nhiều phân đoạn Gal gadot mặc áo sơ mi mở cúc phần ngực và mở sâu thế nhưng ko thấy thì núi non nào. Nếu to hơn tí nữa thì đảm bảo hấp dẫn hơn vài phần.
Mình tưởng xem phim tình cảm ngôn lù trá hình
Cảm thấy tổn thương
Gal gadot no.1
HQTRM
TÍCH CỰC
7 tháng
Review thế này thì Phê Phim chắc sắp dẹp với tinhte mất thôi.
sohaxata
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Chết cười với 8 điểm cho nữ chính kakaka, vậy là biết mod lo ngắm gái là chính chứ đâu có quan tâm nội dung film
chikav
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@sohaxata thế là đúng rồi, gái đẹp 8 điểm, nội dung 2 điểm, tổng là 10 điểm =))
@sohaxata Chắc cũng giống như phim AV có ai để ý nội dung đâu toàn ngắm gái
mới đi xem sáng nay ở CVG Thủ đức, xác nhận.
ĐẸP LÀ ĐƯỢC.
mình xin nhắc lại
ĐẸP LÀ ĐƯỢC.
vậy thôi nha, nội dung phim thì cũng có 3 chữ đó thôi, không dài hơn được.
@PhanDat123BL đẹp là được hết từ nhà lầu tới máy bay, muốn gì được đó nha!
Người đẹp 2 lưng
mặc váy ngắn, xong lại cầm ngược thanh niên kia dốc xuống
Im lặng đi
@mobileman Kiểu đó thì chắc thanh niên kia không lên nổi.
@mobileman dâm tặc quá bro, kaka
BrianAB125
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Chà, một bộ phim hứa hẹn sẽ hay nè.
Nhắn dùm mình là mình mời bạn Vân một vé xem phim nhé bạn.
@BrianAB125 bác lôi kéo mod Vân ít thôi hihi
Lạc hậu chỉ mới coi 2 3 phần người nhện mấy năm trước thôi 😁
Ha ha. Nội dung 2 điểm 😃
ah chị này nhớ coi phần 1 lúc làm việc thì cột tóc, lúc đánh đấm thì xõa ra hehe
@Nguyễn Thắng 89 mặc giáp vàng vẫn phải xõa tóc cho thật đẹp khung hình nhé!
@Nguyễn Thắng 89 Xõa ra mới cho đẹp được. Như Superman đánh đấm cũng phải tháo kính ra cho ngầu =)))) (Just for fun)
@Nguyễn Thắng 89 Cột lại rồi túm vẫn hay hơn chớ bác nhỉ. Hí hí
100mph
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Nữ chính đệp. Kịch bản như mứt.
CHốt: nên xem để biết là bọn DC làm phim siêu anh hùng kém hơn Marvel.
@100mph phim này chắc chắn hơn phân nửa phim Marvel 😃 cả về cảnh quay lẫn kịch bản. Chỉ nghĩ tới ngồi xem hết thỏ, kiến, đội trưởng fake... thật sự không chịu được
zeusfly
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@100mph cơ bản giá trị fiml của marvel đc chuột buff, còn DC lọt vào tay chưa đúng tầm, còn về truyện thì đất của marvel còn xa lắm mới đủ
K.Yuh
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@100mph WB nó lèo lái kém quá mà, ra phim nào cũng cắt te tua. chả còn cái hồn của phim nữa. Và mấy WB cũng thường đưa ra mấy quyết định khá là khó hiểu. WB chưa tỉnh thì DC vẫn còn tàn tàn dài.
@100mph Gì chứ tôi thấy phim này hơn hẳn mấy tập thỏ chột, vệ binh thú cưng, côn trùng cứu thế, bàn là không nhà, đội trưởng tóc vàng hoe, đồ bó sát màu đỏ đại chiến flycam
@Anthropology phim này hay mà

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019