Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[CẢM NHẬN THỰC TẾ] NOUVO FI 2015 - Cập nhật liên tục !

lclam7
25/11/2014 6:44Phản hồi: 5.985
5.985 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kakzon120
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có bác nào đi bánh trước bị cạ với cái thắng đĩa dắt ra dắt vào nó kêu không?
Xe mình chả hiểu sao bánh sau tháo ra sửa rồi lắp vào lại bị cạ, h tới vụ thắng đĩa trước cũng bị cạ nữa 😔
@kakzon120 Lúc mới mua về mình đi cũng bị kêu, chạy bt k sao, dắt bộ, hay chạy chậm là kêu rít rít. Đem ra hãng bắt nó kiểm tra thì nó trét cho thêm mỡ bò vào fix dc ah. Sau đó mình nghiệm ra là thời điểm mình bị là vào mùa mưa, đi mưa ngập nước rất hay bị khô nhớt khô mỡ, nên kiểm tra bôi trơn thường xuyên.
Hôm qua đi 128 km hết 40k tiền xăng các bác à. Vít toàn 45 đến 55 ko dám vút hơn vì chạy ngọc hồi ra cao tốc cũ. Đi đêm bật đèn bình thường mà mấy bác đi honda liếc mắt nhìn mà thấy hoành tráng ghê =)).
ljp
ĐẠI BÀNG
7 năm
@guiloiyeuthuong88 Sao liếc mắt nhìn vậy
ljp
ĐẠI BÀNG
7 năm
M.n tham gia nhóm này để giao lưu học hỏi nha https://www.facebook.com/groups/960711987318267/
Em chêm cái dây nhựa lõi thép nhỏ, cái mà hay để buộc gọn dây khi mua chuột hay đồ pc có dây dợ dài ấy bác
Pin thì em mua bên này nếu bác ở hn
https://phukiendieulinh.com/pin-lithium-cr1632-3v
Cảm ơn các bác nhiều ạ 😃
Xe em mua từ 15/06. chạy dược 2500km rồi. dạo này thấy có vẻ ăn xăng hơn. tầm 110-115km hết 50k xăng. 😔 nhớt thay chuẩn sách giáo khoa. Các bác cho ý kiến ạ.
Ngoài ra thì khi chạy 20-40km/h thì xe hơi gầm gầm. tăng tốc cao hơn thì êm ru. 40-50km thì có tiếng hú. cao hơn nữa thì êm ru.
Mọi người có bị gặp tình trạng tiếng xe gầm gầm này không nhỉ. Có cách nào khắc phục không ạ.
lewinyue
TÍCH CỰC
6 năm
@Tuấn Anh 1506 Ăn xăng thì còn tùy vào tình trạng đường xá nữa, nếu bạn chạy trong thành phố thì mức đó là tạm ổn rùi.
Về khoản 40-50km/h thì hú là tình hình chung của dòng xe này, lúc trước cũng có nhìu người nói, mình nghĩ là do nó chuyển đổi giữa 2 bộ cấp gió gây ra, riết rùi quên thôi bạn
Còn về vấn đề gầm khi dưới 40km/h thì lúc bị lúc ko, chạy riết rùi chắc sẹ hết thôi.
@lewinyue Cảm ơn bác. hôm trước cũng lội hơn nửa số page của thớt này. thì thấy cái hú đa số mọi người bị. e cũng không lăn tăn. có mỗi cái tiếng gầm kia là e hơi khó chịu. :|
Xe mình mua tháng 11 năm ngoái , tuần nay thì máy ì , kéo ga mỏi cả tay mà xe cứ ì ì một lúc mới lên được 60 , kéo mãi hết ga mới lên đc 80 , trong khi trước đó chỉ nửa ga là đã 90 rồi , đang buồn quá !
lewinyue
TÍCH CỰC
6 năm
@Levandungvc Cái này thì bác mang vô hãng check lại nhé, chứ xe mình nó vẫn mạnh như ngày nào, lâu rùi ko test acceleration và max speed nữa, nhưng cảm giác kéo là nó vọt, vít nhẹ tầm 4s là nó lên 60 rùi bác.
@lewinyue Xe em nó chạy vẫn ngon lành cho đến tuần trước thì bị hiện tượng đó , em chạy hàng ngày nên biết ngay , đem ra hãng họ cũng chạy thử , kiểm tra qua loa lọc gió , dầu máy nhưng cũng chả biết lỗi gì .
langphivu
TÍCH CỰC
6 năm
@Levandungvc => thay bugi, lọc gió, vệ sinh kim phun xăng, thay nước làm mát (đừng xài chai carbon cleaner nha)
=> thay bố nồi, chuông nồi, bi nồi, 2 má puly trước, dây curoa
=> thay vỏ xe 80/90 sau và 70/90 trước
=> dùng nhớt máy caltex havoline cấp SN = 100k/chai; nhớt số motul 300 gear
=> làm xong bảo đảm oki máy ngọt vọt nhanh
@langphivu Cảm ơn bác !
Tuân584
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Levandungvc Chuẩn, xe mình cũng thế cảm giác như trễ ga vậy. Xoắn mỏi tay mới lên mà lại lên từ từ chứ
kakzon120
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đem về thợ lâu năm làm thì hết cạ rồi bác, chỉ cạ mấy gai thôi k đáng kể. Với lại chạy thời gian cổ bị cứng. Em này sau 1 thời gian chạy thì ok, một số bệnh chung không đáng kể lắm.
:v Bác kéo từ 60-80 nó bị gào máy k, xe mình chạy 0-60 ok mượt lắm mà 60-80 hơi gào tí 😔
@kakzon120 Xe em chính thức bị ăn dầu rồi ( nhẹ thì bị secmang , nặng thì si lanh ) . Tình hình là đi ngập nước tưởng xe mới chủ quan phi qua đám ngập ,( nouvo cũ của em (dk2006 ) dùng chế hoà khí lội nước ầm ầm ko biết chết máy là gì . ) xe này phun xăng điện tử dễ tèo quá . Chắc sắp tới phải đi kiểm tra thay sec măng hoặc có thể làm lại pitong sec mang . xe mới được hơn 1o ooo Km :(
langphivu
TÍCH CỰC
6 năm
chuẩn bị thay : bi nồi + 2 má puly trước + chuông nồi + bố nồi = 1tr5 phê vãi kakaka xe đi 80k km rồi
Malone
TÍCH CỰC
6 năm
có bác nào chạy nouvo 5/6 mâm sau bảng lớn mà gắn vỏ 80/90 hem ? 😁
@Malone Mới thay được vài ngày nè bác
witterboy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Malone Có bác nào bán mâm sau bản rộng không?
kakzon120
ĐẠI BÀNG
6 năm
https://www.facebook.com/groups/960711987318267/ bác nào QTV group này vậy, mình xin vào group mà từ chối hoài ta?. Nick fb cũ bị khóa mất rồi, nay xin vào mà cứ bị từ chối
tgmjgm
ĐẠI BÀNG
6 năm
Làm sao gắn thêm chỗ gác chân vậy các bạn ?
Thien.Dung
ĐẠI BÀNG
6 năm
anh em cho hỏi. chìa khóa hết PIN thì mua pin loại nào nhỉ ?
angelbeast
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Mr.Dpro Panasonic-CR2032-1.jpg Pin CR 2032 nhé
lewinyue
TÍCH CỰC
6 năm
@Mr.Dpro CR1632 nhé bạn
lewinyue
TÍCH CỰC
6 năm
@angelbeast Ko biết thì đừng trả lời bậy người ta mua nhầm nhé bạn
@Mr.Dpro Ra ngoài mấy tiệm sửa chữa hay Đại lý / Yamaha Town người ta thay cho, lần trước mình thay nó tính 50k.
Thien.Dung
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Khổng Tước ok. cảm ơn anh em !
giaupcworld
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có ai bị nghiêng cổ rồi sửa lại hết chưa? Cho mình ý kiến với, ra 3S mãi ko hết.
giaupcworld
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tgmjgm Ko bạn, tay láy chắc lắm ko lỏng cổ. bị nghiêng bên phải 1 tí thôi.
tgmjgm
ĐẠI BÀNG
6 năm
@giaupcworld Bình thường mình nhớ cổ xe ko có biểu hiện bị lỏng đâu.
giaupcworld
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tgmjgm Chạy thời gian cổ xe nó lỏng phải siết lại ko thì qua gờ giảm tốc hoặc ổ gà nó kêu cụp cụp. Xe mình ko bị kêu, chỉ bị nghiêng bên phải 1 chút.
@giaupcworld Tui cũng bị vụ nghiêng cổ, có vẻ lỗi do dòng sản xuất đi tay lái queo5queo5 ! Ghét trải nghiệm lái ko cool
ljp
ĐẠI BÀNG
6 năm
134
Các bác biết chỗ nào bán cái vỏ chìa remote không? cái của em bị vỡ mất+hết pin, lâu nay remote không tác dụng
lewinyue
TÍCH CỰC
6 năm
@steel_hau Có đồ nào của Yamaha mà ở ngoài bán ngoại trừ hãng ra đâu bác =)), Cứ ra hãng hỏi ắt sẽ có ạ =))
@lewinyue Ra hãng rồi bác ah, hỏi cả pin cả vỏ nó kêu không có, bảo ra ngoài hỏi 😔. hây chà.
lewinyue
TÍCH CỰC
6 năm
@steel_hau Bạn qua Yamaha 3S ở CMT8 thử xem coi có không, sợ bên hãng nó nói vại là để bạn đặt làm cái chìa mới á =)), mà làm chìa mới thì chắc hem có rẻ =)), nếu mạch còn hoạt động thì bạn mua cục pin CR1632 (ko nhớ chính xác nhưng có vẻ đúng) gắn vào thử, nếu dc thì bạn có thể tự làm chìa handmade thử xem =)), nhưng chắc là mất cái khóa từ =))
Huhu. Có bác nào biết fix cái đoạn chạy 20-40km/h là máy nó gằn không ạ. 😔
Xe em đang bị tình trạng dắt xe kêu két két ở đĩa trước nữa.
Với lại thấy mùa đông có vẻ tốn xăng hơn mua hè.
tgmjgm
ĐẠI BÀNG
6 năm
@giaupcworld Theo hãng thôi bạn
giaupcworld
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tgmjgm Thanks bạn.
kakzon120
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tuấn Anh 1506 Cái thắng đĩa bác ra cho nó xem w gỡ bánh trước ra xem trong đấy ấy, kì mình cũng bị 1 lần dắt là nó kiu mãi k hết.
Còn cái gằn thì xe mình lâu lâu bị chả biết do xăng hay sao
sieuviet12
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tuấn Anh 1506 gằn là do bố vs chuông chưa đều thôi, xe tay ga hay bị lắm, đi thời gian đều sẽ hết,
tháo ra vệ sinh sai cách cũng bị luôn
sam53
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xe mình chạy đc hơn 20.000 km rồi. Dạo này đi cứ nghe tiếng xè xè phía sau lốc máy rất to. Có ai biết xe mình bị làm sao ko.
Nhớt máy 1.000 km thay/lần, nhớt hộp số thì 3000 km thay.
kakzon120
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sáng nay mới thay xong vỏ tubeless ae nào sài loại này cho mình cảm nhận với, nghe chủ cửa hàng bảo sài loại này ít cán đinh hơn 😔 Mới chạy đc 9k mà cán đinh mấy lần
nneo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kakzon120 vỏ nào chả tubeless ?
kakzon120
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nneo À bác nói mới để ý, mình k rành lắm, như Dunlop, Michelin, yokohama .... dòng nào ok hơn ấy bác
Thien.Dung
ĐẠI BÀNG
6 năm
AE đã ai thay lốp sau cho xe chưa ? giá rổ thế nào nhỉ ?
giaupcworld
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Mr.Dpro 3S 550k
Thien.Dung
ĐẠI BÀNG
6 năm
@giaupcworld Cao nhỉ. Đợt này phải thay cả trước và sau
giaupcworld
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Mr.Dpro Ra ngoài thay đi bác, hãng tùy chỗ chênh lệch giá nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019