Cảm nhận thực tế sau khi dùng máy lọc không khí Samsung AX40R3020WU
ngoccmaiii12
2 thángBình luận: 8
Cảm nhận thực tế sau khi dùng máy lọc không khí Samsung AX40R3020WU
Gia đình mình ở ngoài mặt đường, xe cộ qua lại khá nhiều nên rất bụi. Sau khi nghiên cứu trên mạng khoảng 1 tuần thì mình quyết định tậu máy lọc không khí Samsung AX40R3020WU/SV. Sau đây là đánh giá thực tế của mình về sản phẩm này:

Thiết kế
  • Máy có thiết kế khá nhỏ gọn, có thể đặt linh hoạt ở nhiều vị trí trong phòng, thích hợp với mọi không gian.
  • Máy hình chữ nhật, lấy tone màu trắng làm chủ đạo.
Nhìn chung, về đặc điểm bên ngoài mình cũng khá ưng, mình không đòi hỏi cao lắm về cái bên ngoài.

Cấu tạo

Hệ thống màng lọc của máy gồm có 2 lớp:
  • Màng lọc than hoạt tính: có tác dụng khử mùi, loại bỏ dễ dàng các khí độc hại trong không gian nhà bạn.
  • Màng lọc HEPA: loại bỏ đến 99,97% các loại bụi, kể cả bụi siêu mịn có kích thước 0,3 µm. Đồng thời, nó còn có tác dụng khử khuẩn, diệt virut cực tốt.
Điểm mình thích ở chiếc máy lọc không khí này đó chính là nó rất dễ vệ sinh và thay thế màng lọc. Khi muốn vệ sinh máy hoặc thay thế bộ lọc mới, chỉ cần mở nắp trước của máy, tháo rời các màng lọc cũ rồi thay thế bằng màn lọc mới là được.

Hệ thống điều khiển, đèn báo

• Máy được trang bị bảng điều khiển cảm ứng. Các chức năng được kí hiệu bằng các biểu tượng nên khá dễ dùng.
  • Máy lọc không khí Samsung AX40R3020WU/SV được tích hợp bộ cảm biến bụi và cảm biến khí gas. Nhờ đó, người dùng dễ dàng nhận biết chất lượng không khí từ thấp đến cao một cách chính xác thông qua hệ thống màn hình 4 đèn Led. Bên cạnh đó, bạn có thể đánh giá hiệu quả làm việc của máy và điều chỉnh chế độ quạt gió để lọc không khí cho phù hợp.
Các tính năng đặc biệt
  • Chế độ ngủ: Với chế độ này, máy lọc không khí sẽ hoạt động với độ ồn thấp nhất để không làm phiền đến sinh hoạt gia đình bạn. Đồng thời, nó sẽ điều chỉnh chế độ lọc không khí và công suất về mức tiết kiệm điện năng nhất.
  • Chế độ khóa trẻ em: Khi kích hoạt tính năng này, bảng điều khiển của máy sẽ bị vô hiệu hóa hoàn toàn. Dù trẻ nhỏ nhấn vào bảng điều khiển cũng không làm thay đổi các cài đặt trước đó, đảm bảo hoạt động của máy. Bên cạnh đó, tính năng này còn bảo vệ an toàn cho trẻ em trong khi máy đang vận hành.
  • Chế độ tự động: Khi bạn cài đặt máy ở chế độ tự động, máy sẽ tự đo chất lượng không khí để điều chỉnh mức độ lọc không khí phù hợp nhất.
Đánh giá khả năng lọc bụi

Phòng mình đặt máy có diện tích 35m2. Sau khi bật máy, mình có so sánh chất lượng không khí của phòng này với các phòng khác. Mình không có máy để đánh giá chất lượng thực sự bằng các con số. Mình chỉ cảm nhận thấy không gian trong phòng dùng máy lọc không khí nó trong lành và dễ chịu hơn các phòng khác. Hơn nữa, phòng này còn có một mùi thơm nhẹ nhẹ, mặc dù mình không dùng thêm tinh dầu gì.

Nói chung theo đánh giá cá nhân của mình thì chiếc máy này dùng khá OK. Bạn nào đang có nhu cầu mua máy lọc không khí thì có thể cân nhắc em này nhé!
8 bình luận
sunnyyy123
ĐẠI BÀNG
2 tháng
mình thì dùng máy lọc kk Xiaomi Mi Air Purifier 3H, thấy cũng ổn áp
Boo2020
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@sunnyyy123 hàng quốc tế ạ
sunnyyy123
ĐẠI BÀNG
2 tháng