Cảm nhận và đánh giá Nokia Belle chính thức từ Nokia

dinhung
7/2/2012 16:36Phản hồi: 170
170 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này có thể cậu cài thêm phần mềm diệt virus vào nên nó thế.tớ cài thêm KMS vài thì cũng ko vào được.sau đó mới để ý khi up lên trong máy có sẵn cái phần mềm diệt virus khác rồi(F security) thì phải nên dẫn đến xung đột phần mềm,ko vào mạng dc.

---------- Post added at 06:15 PM ---------- Previous post was at 06:14 PM ----------

Con N8 của em sau khi up lên Belle thì khỏi dùng mạng luôn ạ, luôn báo Connection failed/ Connection unavailable là sao ạ😔
dinhung
TÍCH CỰC
12 năm
Thoát ra màn hình chủ , kéo thanh bar xuống bật cái Mobile data lên xem có được không
Nếu biểu tượng màu xanh là đã được kích hoạt
hnthanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khi chụp ảnh, nó không lưu vào thư mục images trong đó có các thư mục con phân theo tháng năm chụp, mà dồn tất cả vào thư mục DCIM, trong đó có thư mục con 100NOKIA. Lúc đầu tìm chẳng biết ảnh chụp lưu ở đâu nữa
Lên belle bản cook của bác vutai và III từ lâu lắm rồi rồi nhưng mới up lại bản chuẩn. Sau vài ngày dùng thì bị đơ 1 lần, bây giờ thì cực kỳ mượt, dùng rất thích.
dinhung
TÍCH CỰC
12 năm
Mới phát hiện lỗi reset máy là do soft SymbRecoder và một cái theme không tương thích.
mình phát hiện là theme cài bên thẻ mà đổi là máy khởi động lại lun. bản google maps không cần có Wifi khi cài xong chỉ cần kéo thanh bar xuống bật nút wifi là vô google máps được liền không bị văng ra nữa.
channha25
TÍCH CỰC
12 năm
Rất tuyệt. cài thêm vài wiget, hack, vài mod là sử dụng ok luôn . Sd cả tuần wed, game, fim ...mà chưa thấy phát sinh lỗi gì...........
dinhung
TÍCH CỰC
12 năm
Chiều nay nghịch thay lại mấy icon trong menu bằng cách dùng Xplore chép đè file*mif vào ổ C
Thay đến cái icon của QTCamera Pro xong , khởi động lại máy bằng soft Reboot
Lên được chữ Nokia và 5 cái chấm sáng lên một lúc rồi im re, màn hình tối thui
Một điều lạ là không thể fomart 4 ngón được...
Dùng phoenix up deadphone nó mới chịu
mình thấy xem ảnh không còn như anna, không có thanh zoom, khi zoom bằng 2 ngón tay bỏ ra thì bị teo lại không cố định như anna nên không mấy hấp dẫn.
dinhung
TÍCH CỰC
12 năm
Zoom ngon hơn Anna chứ ! Bạn zoom đến một cỡ cố định mà bức ảnh cho phép , nếu zoom tiếp thì độ phóng đại được thêm chút nữa
Thả tay ra nó sẽ trở về cỡ zoom tối đa mà bức ảnh cho phép
Mình thấy rất hay ở chỗ đó , khi zoom không bị đứng hình và giật giật như Anna
sau khj up belle và cài social 1.5.241 vào thi những người bạn trên facebook mà có sđt trong danh bạ thì sẽ có hình trong profile facebook.
locbuu16
ĐẠI BÀNG
12 năm
sau khi up belle chính thức xong c7 của mình loa thoại bị rè , lúc trước up bản leak thì bình thường , giờ muốn trở lại bản leak thì không được ?
đúng đó máy mình cũng bị rè loa ngoài và cả loa phía trước ai gọi đến opps vào tai nghe rè rè lun tức thiệt
cho mình hỏi có ai up lên belle bị lỗi pm thời tiết mặc định trong máy không? bấm vào cứ báo là "không thể cập nhật thời tiết lúc này...", bực hết cả mình
ntc3010
ĐẠI BÀNG
12 năm
[N8] Up lên bản chính thức chỉ thấy cái camera chụp đẹp hơn hẳn bản cook nhưng rồi chơi Dugeon II vẫn văng ra, Alpha6 qua đc vài màn đầu, đến đoạn thứ 4 hay thứ 5 gì đó cũng bị văng nốt. may mà có chém dưa, chim điên, sky force chơi.... nản quá. Có bác nào bị vậy ko? Phần mềm chắc bọn Nô care ko bảo hành đâu nhỉ....?
dinhung
TÍCH CỰC
12 năm
Mình chơi Dungeon 2 và Asphalt 6 vẫn mượt mà có vấn đề gì đâu , thậm chí lên Belle ram trống nhiều load game rất nhanh nữa
canislupus
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình gặp tình trạng còn chuối hơn cả chuối, nó hao pin 50% so với Anna, ko biết do máy hay do phần mềm nữa. Ngày trước Anna pin sạc đầy mỗi ngày nghe nhạc nửa giờ, chơi game nửa giờ mà phải 5 ngày mới hết pin, lên Belle mới ngày đầu sạc, xài từ sáng tới chiều trong cùng điều kiện mất 20% pin, ngày thứ 2 còn có 50% pin, ngày thứ 3 thì làm nốt lượng pin còn lại. Cái này là so sánh trong cùng điều kiện sử dụng máy. Nản quá 😔.
Riêng mấy phần khác ko có xíu phàn nàn nào, việc sử dụng chỉ hơi bỡ ngỡ như lúc mới xài symbian^3 thôi, chứ thật ra thì nó rất là dễ dùng.
daimoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ặc, bác dùng máy gì mà trâu bò gớm ghê vậy? Ngang với 1280 rồi đấy, chẳng biết nói thật hay chém nữa, 5 ngày mới hết biết thì ko ai có thể tin nổi. Mình thì thấy Belle tiết kiệm pin hơn Anna nhiều, ngày trước dùng từ 1~1.5 ngày thì bây giờ tăng lên từ 1.5~2 ngày. Chẳng bao giờ dùng đến tận 5 ngày như bác cả, bái phục...
Mìnhn dùng N8 đc 3 ngày nè bạn 😁 ! Mà lên belle pin em nó trâu hơn thì phải , thấy tuột chậ hơn. Nhưng màn hình mình bị loang hơn 1 tí !
mình thấy cái nhược điểm của belle là không có hiển thị các ứng dụng đang mở @@
Bó tay... Không phải không hiển thị mà là nó đóng sạch sẽ để trả lại ram, giúp tăng tốc độ máy. Lại còn cứ thích nó hiện 1 đống ah @.@
tại vì mình thấy khi chơi 1 game mà có tin nhắn thi thoát ra đọc xong vào lại chơi tiếp ;))
Bạn đừng bấm phím cứng kết thúc cuộc gọi. Thay vì đó bấm nút menu chẳng hạn, thì game bạn đang chơi sẽ không bị đóng hẳn lại.
ban ấn và đè fím menu thì thấy các ứg dụng đang chạy mà
dinhung
TÍCH CỰC
12 năm
Belle tốn pin quá bà con ơi..:sluggish:
có ai cho mình hoi? Với từ khi mình UP lên belle sao ko xem đc video có ai biết cách sư?a ko chỉ dùm với 😔
dinhung
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu là file mp4 thì bạn copy vào ổ video trên thẻ hoặc ổ 16G là máy sẽ đọc bình thường
Nếu là file FLV thì phải vào quản lý file mới xem được vì nó không load được hình ảnh trong trình phát video
quản lý file nó nằm ở đâu bạn vì mình mù mờ qua' @@
dinhung
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn chuyển sang màn hình chủ thứ 3 , mặc định shortcut nó nằm thứ 3 từ trái sang đó.
Trên mấy cái màn hình chính bạn tìm "Tập tin" ấy. Không thì vào menu => Tập tin
update nokia store xong, update tiếp shazam, sau khi cập nhật xong, shazam này đã được đăng ký, sài thoải mái ko còn giới hạn 5 lần như trước nữa, và đã tìm được bài hát bằng tiếng việt, lúc trước chỉ tìm được bài hát bằng tiếng anh. Trình duyệt web mở tối đa được 6 pages, hơn trước chỉ có 3 pages.
bvht
ĐẠI BÀNG
12 năm
Được post bởi troidatoi192 Xem Bài viết
Cho em hỏi con C7 của em cứ 2,3 ngày là mất sóng(Kêu lắp thẻ sim,máy bạn sẽ bị reset

lại)=> reset...Mà sau khi reset lại vẫn tiếp tục bị reset.Em phải tắt nguồn,tháo sim

ra,gắn sim lại thì nó mới hết bị...Cứ khoảng 2,3 ngày là bị tiếp (Mỗi khi mất sóng là bị

reset phải tắt nguồn tháo pin gắn lạiC7 cứ 2,3 ngày là bị reset!)...Máy em xài Symbian Anna 022.014...Mong các

cao thủ giúp dùm em,chứ mỗi lần như vậy phải tắt nguồn tháo sim gắn lại BỰC LẮM C7 cứ 2,3 ngày là bị reset!

Được post bởi BVHT
Bác giống y hệt máy em. Cũng C7 - 675. Đã update lên Belle. Hack bằng norton, cài 1 phần mềm Mcleaner, ROMpatcher+. Dùng được ngon trong 2 ngày đầu từ hôm lên Belle 7-2-2012 ( Up bang Nokia Suite) sau đó e có cho thẻ nhớ 1G vào dùng, lúc đầu ko sao. Sau khi copy dữ liệu gần đầy thẻ thì máy bắt đầu có hiện tượng như của Bác (Kêu lắp thẻ sim,máy bạn sẽ bị reset lại).

Đã Format (*#7370#) dùng được 2 ngày lại bị lỗi như thế. Có lúc đang vào web thì bị, có lúc ko cũng bị (ko vào 3G gì cả), thỉnh thoảng mất sóng, phải nhận lại tín hiệu mạng ( cột sóng mất, nhận lại cột sóng, tên nhà mạng bị mất).
E cũng đã Update lại 1 lần với Belle nhưng vẫn lỗi như trên.
Hôm nay thì em đã tháo thẻ nhớ ra dùng thử theo dõi xem sao.
p/s: Trước cài Anna máy tốt ko vấn đề gì -> ko thể lỗi nguồn, có thể lỗi Belle với C7 của e.

Xin mọi người cho ý kiến với. Thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019