Cảm nhận và kinh nghiệm sau 3 tháng sử dụng Nokia E63

ntvhuy0891990
26/5/2009 11:48Phản hồi: 165
165 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngày trước mình cũng hơi ham cái GPS với cái camera 3.2 của thằng C5 nên lấy nó về dùng giờ mới thấy chán bộ nhớ máy thì nhỏ bàn phím thì bấm hơi chán lâu quá trời cái vở nắp pin thì ọp ẹp chán quá jờ nghĩ lại con E 63 mà tiếc màn hình lớn bàn phím đầy đủ , wifi ,... chỉ tội là không có GPS nếu có thì đúng là ngon bổ rẻ tuyệt vời
Giờ Nokia ko dán tem lên ốc nữa ( ko còn khái niệm zin ) quan trọng là máy bên trong chưa bị can thiệp thôi 😆
ra thế ạ? hehe.thế thì em chờ hết bảo hành, rồi đi thay cái bàn phím mới cho nó đỡ ngứa mắt :d
liuy_max
ĐẠI BÀNG
14 năm
E đã dùng E63 được 1 thời gian, chê mỗi cái là camera k có af =(( e lại hay phải chụp tài liệu nên suốt ngày phải kè kè 2 chiếc 😁
Ko biết mọi người chụp ảnh bằng E 63 thế nào, chứ mình thấy nó chụp kém 6300. E 63 quay phim khá, cho chất lượng mp4. m nghĩ nên dùng thêm 1 máy ảnh KTS để chụp ảnh, như thế chuyên nghiệp hơn và hình ảnh cũng đẹp hơn chụp bằng dt nhiều. Máy ảnh KTS chỉ cần 8Mpx là chụp rất đẹp rồi
E63 chụp ảnh xấu tệ mà, chụp trời nắng thì chấp nhận được thôi 😃 Ko nên đòi hỏi quá nhiều ở dòng E - Enterprise bạn à ;)
máy e 63 mới mua màu xanh, phần nắp sau khỏi nói hơi bị lỏng 1 tý, phần eo thân máy, mình bóp nhẹ nghe cóp cóp nhỏ không biết phải vỏ nhựa nó thế ko.
cái này tùy máy thôi,k phải máy nào cũng ọp ẹp thế đâu bạn ah;) nếu cậy ra tháo vào nhiều thì vỏ cũng sẽ nhanh ọp ẹp thôi mà😃
nói chung là e 63 dùng ngon với giá cả phải chẳng chỉ có hơn 3trieu
picasso154
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đọc qua 1 đống cmt ở đây. Thấy ghét mấy thằng nói chuyện khinh người. E63 ra sau e71, ---> thừa kế ưu điểm của e71 và khắc phục 1 số khuyết điểm + giảm giá thành bằng cách giảm các chi tiết K QUAN TRỌNG. K quan trọng mà mấy ng mang ra để quyết định cái đẳng cấp của máy. Thích vỏ đẹp thì vertu mà xài. Thích GPS thì BB. Thích máy ảnh thì... (mà 2 cái máy ảnh hơn nhau có tí và xấu như nhau, k bàn) Nói chung 2 con này về cơ bản là giống nhau. Ng ta dùng bất cứ 1 cái gì thì cũng lưu ý đến hiệu năng sử dụng và giá thành. hiệu năng sử dụng tương đương nhau mà chỉ vì cáci mác doanh nhân (mà đ' biết có phải doanh nhân thật k hay vẫn đang đi học mà đú nữa cơ) mà bỏ thêm tiền thì nói thật tớ cũng chả đánh giá cao các bạn :-j
đúng đấy e63 tốt mà còn cái lỗi bộ nhỡ full gì gì đó thì k bh bị luôn cái đấy trên e72 dùng 1 time cũng sẽ bị do ram thôi mà e63 vs e71 ram rom cpu bằng nhau hết chạy mượt như nhau
Full memory do lỗi HDH ý chứ 😃 E63 thì Free Ram nhiều hơn, chạy thì ngon hơn bọn 71/72 - chỉ thua cái kiểu dáng thôi :p 63 còn khá hơn 71 ở cái giắc 3.5 đáng giá 😁
ghét mỗi 1 điểm ở e63 khi video call. Chắc phải đứng trước gương mới nhìn đc thấy nhau :p
thực sự mà nói tôi đã dùng máy C5 -00 có 3g, có video call, nhưng số lần tôi sử dụng video call thì chưa còn 3G thì mới chỉ hai tháng vậy nên đối với tôi 3G có cũng chỉ để tượng trưng thôi còn Video call không có càng nhẹ cái quan trọng đối với tôi là GPS nhưng cũng không giám đòi hỏi ở mẫu máy như E 63 vì giá nó hiện tại là hợp rồi, chắc mấy hôm nữa phải ra mua nhanh kẻo không còn hàng thôi. vì còn C5-00 đã đi nhậu mất rồi ^^ huhu.
hôm nay mới đọc xong hết 15 trang. mọi người ơi cho em hỏi là cái E 63 này loa khi đàm thoại của nó có bé lắm không vậy ? khi trước dùng c5-00 mà bé quá cơ chỗ nào hơi ồn chút là nghe như kiểu điếc ấy.
Loa ko bé đâu bạn à, nhưng E63 ko có nút âm lượng nên phải chỉnh tay trước ko lại tưởng bé 😃
Hehe tới giờ là đã sài qua hai con E63 rồi, thông báo mọi người là hiện nay giá chỉ còn 3tr2 thôi nhé rất hấp dẫn,
mấy hôm trước mới tậu một em màu đỏ ở vienthonga, sài rất tuyệt vời.
Komatsud31a
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hoàng hà bán 2,9t lâu rồi bạn nhé, hàng cty.
giờ tìm E 63 bản màu đen cũng khó lắm các bác ạ, vì giờ hàng còn lại là hàng tồn thôi em định mua một con thay con C 5-00 mới die mà vào mấy tiệm lớn đều hết hàng còn vào một tiệm bé bé tí thì một cái máy màu trắng nó dùng rồi hay sao ấy vì thấy bàn phím nó bẩn lắm nên chưa định mua. chỗ em ở nó bán là 3 259 k đó
Mình cũng có thấy chỗ này nhưng mà vào vienthong quất luôn cho an tâm ấy mà, một hai trăm cũng không tới đâu, với giá như vậy thì bây giờ rất hợp lý rồi.

---------- Post added at 06:59 AM ---------- Previous post was at 06:58 AM ----------

Mình thấy các dòng như E63, E71 và E72 trong các siêu thị lớn như vienthonga hay thegioididong hay viettel còn rất nhiều hàng mà bạn.
cũng có thể là ở các tp lớn đang còn nhiều giá thành cũng rẻ nhưg một số tỉnh lẽ khó kiếm lắm.
Bác nào cho e hỏi nokia e63 co kết nối đc với tv để chơi game kô?e hỏi mấy cao thủ kia kô ns rõ họ baỏ la e63 ko có cap TV -Out,kô có thì mua,cai wan trong em cần biết mua về rồi có dùng đc kô?
@minisiri Cao thủ nào nói với bạn E63 có out TV vậy chứ, đính chính lại là E63 không có tính năng Out TV đâu bạn nhé nên ước mơ nhỏ nhoi của bạn sẽ không thể thành hiện thực được.
uk hÜ,e ns cai nay co vwe lac de,bac co biet lay key vBang ko
@minisiri Bạn nên gõ tiếng việt có dấu, mình không hiểu bạn nói gì cả ?
hix,e online bang dt,e hoi bac la bac biet lay key vBang khong
@minisiri “Key Vbang” ? cái này đến tên của nó mình cũng chẳng hiểu nữa nên chắc bó tay rồi
Cái đó là game giả lập cho s60v3 thành game boy ấy mà
@minisiri À nói game giải lập thì mình cũng có cài thử mấy máy rồi có cả E63, E71 và một số máy N-Series nữa, E72 thì chưa thử nhưng mà các máy khác thì mình cài và sử dụng vô tư chứ đâu cần key gì đâu bạn.
The bac biet cach cai n gage cho e63 ko,huong dan em,thank bac cuc nhieu luon ay
@minisiri Bây giờ dòng E-Series cũng đã chạy được Game N-gage trong đó có E63 những vẫn bị lỗi một số game không chơi được do sai tỉ lệ màn hình, trong diễn đàn cũng đã có nhiều bài hướng dẫn cài game N-gage full cho dòng E-Series rồi, bạn search đi nhé sẽ có ngay thôi.
Code:
http://www.tinhte.vn/threads/216066/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019