Cảm nhận về BlackBerry KEYone Dual - Sim (thị trường Ấn Độ) sau một tuần sử dụng...
3 nămBình luận: 508
meoghe
ĐẠI BÀNG
3 năm
vẫn thích kiểu dáng Passport, nhìn là biết của BB. chỉ mong 1 đt thân Passport hồn android thôi.
@meoghe E là mong ước này của bạn mãi ko thành sự thật được đâu 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Mercury 
mình cũng đang xài pp1, em nó bị chai pin hoặc ăn nguồn gì đó
sạc full, để qua đêm sáng dậy còn 6 mấy % ( hàng ship ebay 2/2016 )

cũng định đổi qua con khác mà do tính chất công việc tay chân không à, nên ko nỡ mua đt khác, phân vân giữa priv và KEYone lắm chứ, mặc dù atm đã dư mua rồi, nói gì thì nói BB là phải có bàn phím

thấy giá KEYone dual sim trên ebay, giá web chưa ship và thuế đã 12 tr mấy rồi, thêm ship, thuế này nọ cũng ~ 16 17 gì rồi, mà sao bạn mua rẻ thế

https://www.ebay.com/itm/BlackBerry-KEYone-BBB100-7-Factory-Unlocked-64GB-4GB-RAM-Phone-BLACK-DUAL-SIM/152820320935?epid=2234666281&hash=item2394cd0aa7:g:eDAAAOSw1NFaKsaY

BlackBerry KEYone - 64GB - Space Black (Unlocked) for sale online | eBay

Find many great new & used options and get the best deals for BlackBerry KEYone - 64GB - Space Black (Unlocked) at the best online prices at eBay! Free shipping for many products!
ebay.com

mà xài bọn androi này lâu lâu phải reset này nọ ko biết BB có hay ko ?
@quanghuy_computer Mình đặt hàng bên Quang3G, đặt cọc trước khi hàng về mới có giá đó, còn ko đặt cọc thì giá nhỉnh hơn 500k và cũng chưa chắc có hàng luôn vì thời điểm tuần trước cũng hiếm hàng! Nếu đang phân vân giữa Priv vs Keyone thì lên hẳn Keyone đi: 2 sim, pin trâu, khả năng sẽ được update lên Android Oreo :rolleyes:
PS: mình mới xài được hơn tuần, chưa thấy có triệu chứng giật, lag! Chắc fải đợi vài tháng mới biết được Keyone có nằm chung với các dòng máy Android khác phải reset sau 1 thời gian ko 😁
Telelove
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Priv thì sau tầm 1 năm là performance cực tệ. Nhưng reset lại rồi vẫn ko đỡ mấy, chắc con em dùng về phần cứng bị cái gì đó i.e. tản nhiệt kém chẳng hạn. Đọc bài của bác xong máu quá, chắc sắp mua đến nơi rồi... 😆))
@Telelove Dùng máy ko phải trượt với gập là thích hơn hẳn, chưa kể Keyone lại là dòng 2 sim, pin tốt! Có điều kiện thì cứ thử thôi :p
thắc mắc là ship ebay hay amazon hàng về vn ko có giá dưới 15 mà
sao mấy ông này ship về rẻ thế
@quanghuy_computer Hàng từ Amazon, Ebay thường qua nhiều khâu, cửa khấu, thuế má, vận chuyển... Chắc các thương gia có người quen, bạn bè, người thân trực tiếp đi lấy hàng nên giá hợp lý hơn chăng 😁
chủ thớt cho hỏi, BB chạy android thì bảo mật hơn máy khác chạy android thế nào...?
@crazysexycool1981 có vẻ như phải dùng facebook trên K1 một thời gian dài dài cho facebook lưu thông tin lịch sử tin nhắn, cuộc gọi rồi mới dùng desktop download về kiểm tra. Tuy nhiên mình cũng ko dùng facebook nên ok bỏ qua 😃.
Telelove
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ngayxuan09071982 bác mở DTEK thì sẽ thấy được từng tài nguyên của hệ thống (i.e. mic, camera, GPS...) được sử dụng bởi những ứng dụng nào, trải trên biểu đồ thời gian rất dễ nhìn. Nhờ cái này mà em đoạn tuyệt với mấy thằng app của Tàu như kiểu camera 360 các thứ =))))
Telelove
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ngayxuan09071982 kernel của nó vẫn là kernel riêng của BB, chỉ có lớp trên kernel là dùng library của Android (do đó chạy đc tất cả các ứng dụng Android). Kernel và bootloader của BB thì tự cổ chí kim chỉ có 1 thiết bị và 1 bản OS bị root, đó là Playbook bản 2.0 thì phải. Sau đó BB ra bản vá 2.0.1 thì cái tool root kia cũng vứt đi luôn. Túm lại bác nào root được BB Android thì nổi tiếng thế giới đấy
Tedomi07
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ngayxuan09071982 Cái này là thu thập tin nhắn trên fb thôi, cái bản sao dữ liệu fb mà 2 bác nói đó là toàn bộ nội dung thông tin ( hình ảnh, tinh nhắn, post, v.v) của user facebook đó.
Còn về dữ liệu điện thoại như tin nhắn sms, cuộc gọi thông thường thì ko có.
Đã bổ sung 1 số thông tin ở mục Update dưới cùng #1 cho AE nào quan tâm 😁
PS: những nhược điểm trên Keyone từng bước được hoàn thiện giống BB10 rồi :p
Tks bác chia sẻ đang tính chuyển từ ios sang
@maianh205 Theo mình thì cứ xài cả 2 đi: vừa iPhone vừa KEYone để cảm nhận sự khác biệt đặc thù giữa 2 HĐH :cool:
pvdbk92
ĐẠI BÀNG
3 năm
thích mỗi tội giá rổ hơi mặn các bác nhể 😁
@pvdbk92 Thời điểm mới ra, điện thoại nào giá chả cao! Máu hẵng xúc, ko thì cứ thư thư tầm nửa năm đi bạn, lúc đó giá sẽ mềm hơn rất nhiều so với bây giờ ;)
pvdbk92
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 =)), bb thì luôn cao so với mặt bằng, bác nói đúng đấy, đã máu thì đừng hỏi bố cháu là ai. kaka
@pvdbk92 Chuẩn rồi Đầu tròn (2).gif
tuan33
ĐẠI BÀNG
3 năm
Chủ thớt cho mình hỏi bản 2 sim xách tay ở Ấn về thì có xài tiếng Việt ko?
@tuan33 Xài hoàn toàn bình thường bạn nhé ;)
tung1987
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cần mua bb passport silver edition quốc tế. Hàng chưa qa sử dụng / like new. Các bác biết trang web nào còn bán ? Mình ở tphcm
@tung1987 Vô Nhật tảo, chọn Filter rồi lọc địa phương, tìm bên đó nhanh và dễ ;)
nhoceminem
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tung1987 Mình có nhưng ko để trưng chứ ko bán đâu ^^!
tung1987
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nhoceminem em mua rồi bác ạ. bb này chỉ để trả lời email thôi ak. vs lại thích cái bàn phím của nó =))
khuahai
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cho mình hỏi Keyone 2 sim này mua ở đâu và giá bao nhiêu?
@khuahai Gửi bạn tham khảo ;)

Screen Shot 2018-04-13 at 16.24.28.png
281 kìa
@hoangquocviet Là sao bạn? :eek:
mr.tunglam
ĐẠI BÀNG
3 năm
mê lắm rồi đấy mà đang chờ keytwo xem thế nào,
@mr.tunglam Trên mạng có bài viết rò rỉ về Key2 rồi đấy, bạn tham khảo chưa? :rolleyes:
khanhvlxd
TÍCH CỰC
3 năm
đang có ý định nâng cấp lên k1. Bác không biết còn dùng k1 không, nếu vẫn còn dùng bác cho em hỏi sau 1 thời gian nó bị lag, giật nhiều không ạ. Em dùng nhiều app nhưng tác dụng bình thường, không game.
p/s: EM theo dõi bác cả bên blackberryvietnam.net (bác là thành viên siêu tích cực), cho em góp ý cái: Mặt bác nhìn qua ảnh chụp với clip nhìn rất thiện cảm và có cảm tình nhưng avatar bác để ở mọi nơi thì hầu như "ngược lại". Đề nghị bác đổi gấp avatar 😁
@khanhvlxd Nom nick giống, mình tưởng bạn là chú em làm cùng mình đợt 2009! Chiếc Keyone mình xài tới giờ vẫn ngon lành, ko bị giật đơn giản vì mình xài chủ yếu lướt FB, tin tức, nghe gọi chứ ko chơi game, ko cài cắm, chụp ảnh bằng Keyone! Keyone mình chỉ dùng đơn thuần làm máy để liên lạc thôi, còn giải trí thì mình đã có iPad & Mac rồi :p
PS: avarta mình để từ hồi mới lập nick Tinh tế đầu năm 2009, đến giờ chưa từng đổi lần nào! Chắc kiếp này trung thành với tấm ảnh này thôi, đừng gạ nha :p
khanhvlxd
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Pp se còn dùng không bác
@khanhvlxd Có chứ, mặc dù mình xài Keyone nhưng ko bỏ nổi Passport! Máy chính chủ yếu dùng là Passport còn Keyone chỉ để liên lạc điện thoại 😁
Tedomi07
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khanhvlxd gặp 2 đồng râm bên bbvn.net :D:D
MonsterXI
ĐẠI BÀNG
3 năm
Hồi đầu em thấy keyone phiên bản bạc, ngoại hình cũng thấy nó không ưng, nhất là khu bàn phím, sau khi ra bản black và bản màu đồng thì đã đẹp hơn nhiều. Tiếc là xài priv rồi nên không muốn lên keyone, nhu cầu web, mail, nghe gọi thì priv đáp ứng ok rồi, không game nên không lo nóng, nghe nhạc thì chắc keyone vs priv giống nhau về loa ngoài không to, không ngon như pp. Chạm đúp màn để mở và khóa màn trên android có nova launcher có, hiện em đang xài trên priv, không biết là sau này bb vs tcl đã vác nó lên launcher chính hãng bb. Trải nghiệm android trên keyone chắc là tốt hơn priv rất nhiều, em cũng thèm lắm. Tks bác vì bài cảm nhận^^
MonsterXI
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khanhvlxd :v priv 4g nhiều nóng lên nhanh, xài cái nova launcher vs trình duyệt web của sam sung đỡ nóng nhiều bạn ạ, mình dùng qua 2 cái đó thấy vậy ^^, dùng chrome hơi nóng.
MonsterXI
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Em đúng ra là rất kết pp, pp 1 và silver đều kết, nhưng khi xuống tay thì lại nghĩ tới bb ko còn đc phát triển nữa nên chọn priv, tiếc lúc đó key one 2 sim mà có thì em cũng cố, 2 sim đỡ lỉnh kỉnh 2 đt.
@MonsterXI Giờ đẩy đống lỉnh kỉnh kia rồi gom thêm lúa xúc Keyone 2 sim thôi 😁
Telelove
ĐẠI BÀNG
3 năm
@MonsterXI thực sự là gộp 2 đt vào một xong thấy sướng hơn hẳn đấy bác ạ. Cài 1 số cái kiểu app container là viber whatsapp đủ cả 2 số đt luôn
app ko hỗ trợ đã giết chết bb10, mặc dù cài qua apk đc nhưng ko biết có an toàn hay ko, mình cũng đang cài app dạng apk
@quanghuy_computer Apk ko tối ưu cho BB10 đâu, nhiều app mình cài còn chả hoạt động được trên BB10 😔
lhhaidang
ĐẠI BÀNG
3 năm
  • Nếu trước đây khi còn xài Passport Silver, mình hoàn toàn có thể Next/Prev hoặc Stop/Play bài hát bằng phím cứng Âm lượng thì nay với KEYone mình hoàn toàn bất lực: buộc phải bật sáng màn hình sau đó mới tiến hành được thao tác Next/Prev hoặc Stop/Play bài hát! Cực kỳ thốn nếu đang đi ngoài đường, chả nhẽ giờ cứ mỗi lúc cần Next bài hoặc Stop nhạc lại phải rút máy ra, gõ gõ chọt chọt lên máy? Đâu rồi phím cứng thần thánh hữu hiệu của BB ngày xưa mình từng biết...??? ->> Mục này mình thấy ấn nút pause trên tai nghe để dừng bài hát, ấn nút pause đúp 2 lần để qua bài, nếu cài mp3 zing thì ấn pause 3 lần để quay lại bài hát trước đó (còn ứng dụng mặc định thì ko có tính năng này), mình thấy dùng cũng ổn mà.
@lhhaidang Mình ko xài tai nghe đi kèm máy mà xài tai của SS nhưng mấy nút bạn nói ko tương thích với KeyOne! Giờ chuyển sang xài Airpods cho đỡ khoản dây dợ rồi 😁
lhhaidang
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình đang dùng tai nghe của xiaomi, khá ổn cái vụ đó
@lhhaidang Ý bạn là có thể Play/Stop cũng như Next/Prev bài hát trực tiếp trên tai nghe :eek:
lhhaidang
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 yeb, đúng rồi bạn
@lhhaidang Giờ mình chuyển sang xài tai nghe ko dây rồi, chính xác là Airpods! Giờ làm sao để Play/Stop hay Next/Prev bài hát đây? Nếu xài tai này cho iPhone thì giải quyết được luôn vấn đề này :rolleyes:
tuan33
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tối nay em nó trên đường ra với em. Hồi hộp quá cá bác ạ. Nhưng ông chú bảo ko xài được tiếng Việt là sao nhỉ
@tuan33 Keyone 2 sim, màu đen thị trường Ấn Độ hay bản nào vậy bạn? Bản mình xài có Tiếng Việt bình thường mặc dù ko phải hàng chính hãng :eek:
tuan33
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Hiện tại mình chưa trên tay nên chưa rõ bạn ạ. Lúc nào về mình sẽ thông tin. Nếu có gì ko rõ bạn giúp mình nhé 😃
@tuan33 Mình cũng mới xài thôi, chưa biết gì nhiều! Học hỏi AE trên forum hoặc các nhóm trên FB cả thôi 😁
mới đọc tin 7/6 có keytwo kìa
@quanghuy_computer Khả năng cao đó là bản 1 sim :rolleyes:
yugi_mylove
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Em mới dùng dc 1 tháng.
Đang rất hài lòng vs bản 2 sim và có lẽ ko nâng cấp
@yugi_mylove A cũng mới lấy Keyone 2 sim nên cũng chưa đủ khả năng để xúc tiếp! Hơn nữa, nhu cầu của A chỉ là smartphone 2 sim pin trâu nên Keyone hiện tại là quá đủ đáp ứng rồi! Mua thêm cũng ko giải quyết được bất kỳ vấn đề gì, vừa tốn tiền vừa ko cần thiết 😁
tuan33
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ơn giời cậu đây rồi❤️
@tuan33 Nguyên seal hay đã bị rạch rồi? :eek:
tuan33
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Lúc mình cầm thì bóc hộp rồi, seal thì còn nguyên. Nhưng ông chú bảo lúc mang về là nguyên tem bác ạ
@tuan33 Nếu đúng có người quen mua trực tiếp bên Ấn rồi gửi cho bạn thì ngon lành rồi, cẩn thận thì kiểm tra 2 cái tem dán ngoài vỏ hộp xem các IMEI có trùng nhau ko? Của mình thì trùng hoàn toàn nhưng cách đây ít bữa bên bbvn.net có người nói máy họ lấy ko trùng tem 😁

Screen Shot 2018-05-15 at 13.58.18.png

Screen Shot 2018-05-15 at 13.58.45.png

Screen Shot 2018-05-15 at 13.58.51.png
tuan33
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Cảm ơn bạn. Mình sẽ kiểm tra lại
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019