Cảm nhận về BlackBerry KEYone Dual - Sim (thị trường Ấn Độ) sau một tuần sử dụng...
3 nămBình luận: 508
Telelove
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình cũng vừa mới lấy Motion dual. Vẫn là hàng TCL nhưng do cần bàn phím cảm ứng nên vẫn lấy. Cảm nhận ban đầu là máy đẹp, nhưng nhìn kém "doanh nhân" so với Keyone có bàn phím. Hơi buồn vì hình như không có Picture Password
@Telelove Keyone có chế độ thiết lập Password dạng Picture, chả nhẽ Motion thật sự ko có? :eek:
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Mercury 

tuan33
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Thiết lập mật khẩu ảnh cho keyone chỗ nào vậy bạn? :/
@tuan33 Máy mình đang để ngôn ngữ Tiếng Anh nên bạn làm theo đúng đường dẫn như này nhé: Settings - Security - Picture Password ;)
Telelove
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 À trời ơi, hóa ra của mình nó bị mờ đi vì mình chỉnh display size nhỏ. "Picture password only available at dèfault display size"
@Telelove 26-9-2013 (20).jpg
Thực sự mà nói thích mấy con Dtek 50 hay 60 hơn. Chứ thứ quái đản nửa nạc nửa mỡ này thì không, đã thế còn đắt như điên, tầm 3 triệu còn mua thử chứ 18 triệu thì never.
Telelove
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nguyenduykhanh36 Mình cũng có quan điểm tương tự với iPhone. Điện thoại méo gì nửa dân số dùng. 3 triệu cũng méo mua chứ đừng nói 24 triệu =)))
@Telelove Tiếc là ngoài con IP4 thì mình chưa dùng con iphone nào nữa, quan điểm của mình là: mọi cái điện thoại trên thị trường đều đem lại chức năng tương đương nhau, nên không việc gì phải bỏ ra số tiền 20 triệu mua một cái điện thoại trong khi tầm 3,4 triệu cũng có thể mua 1 cái không khác biệt nhiều về tính năng
khanhvlxd
TÍCH CỰC
3 năm
Bác chủ cho em cảm nhận về phím con K1 này với. nghe đồn K1 phím cứng tệ lắm ak bác. 😔
Ak, mà bác cho em cái fb giao lưu cái nhỉ 😃
@khanhvlxd Nói về khoản phím thì mình thấy Keyone ko bằng Passport, nom thiết kế bóng bảy của phím Keyone mình ko thích! Cảm giác dùng phím để lướt lên lướt xuống khi đọc tin tức cũng ko đã bằng Passport! Mình cũng đã chia sẻ cảm nhận cá nhân ở #1 rồi! Tuỳ từng người mà cảm nhận về phím của Keyone sẽ khác nhau, bạn qua chỗ nào đó bán Keyone và trải nghiệm thử đi, tự mình sờ vào máy, tự mình vọc và nghịch thì mới thấy Keyone có hợp với bản thân hay ko! Đôi khi cảm nhận của mình cũng chỉ đơn thuần là cảm nhận cá nhân thôi, ko phải đại diện cảm nhận của nhiều AE! Người thích, người ko là chuyện thường :rolleyes:
Telelove
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khanhvlxd mình bấm thử bản K1 đen của thằng bạn thì thấy phím có tiếng kêu nhỏ. Cái này khác hẳn PP và Priv (mình đã dùng cả Priv, PP thường, PPSE) bấm hoàn toàn không lên tiếng. Dùng phím để trượt đúng là cũng không sướng bằng, do phím nó làm bóng bóng chứ không lì như PP và Priv
khanhvlxd
TÍCH CỰC
3 năm
Vừa làm lại em K1 silver 4g/64gb (bản TQ @@). Em cũng bất ngờ khi biết K1 Silver có 4G/64G.
Em hỏi cái là các bác có dùng HUB trên K1 không. Xưa priv chuối quá em không dùng.
(phím K1 theo em đánh giá khá ổn ạ 😃 , khỏi chọt chọt sai tè le như phím ảo là được
Nhìn lại em đang dùng 2 con chạy chip S625 đắt nhất và nhì thế giới (K1 và Bphone 2017). Kinh thật @@
@khanhvlxd Ủa, bản Silver làm gì có 4GB/64GB? Chỉ có bản màu đen mới có cấu hình này mà? Hub của Keyone xài cũng ổn nhưng phải bấm thay vì gạt từ trái sang fải như bên BB10, khác mỗi thao tác này! Còn phím Keyone kỳ thực mình ko khoái lắm vì thích sự rộng rãi như Passport hơn! Sao ko nhích hẳn lên bản Dual-sim? 😁
yugi_mylove
ĐẠI BÀNG
3 năm
@khanhvlxd K1 Siver em nghe đâu ko có bản 4/64 mà bác???
khanhvlxd
TÍCH CỰC
3 năm
@yugi_mylove IMG_20180520_062816.jpg Bác chủ còn khuyên em mua màu bạc, màu đen dùng lâu bị tróc viền
@khanhvlxd Thật sự màu Silver có bản 64GB? Thế mà trước giờ mình chỉ biết đến bản màu đen và màu đồng có 64GB! Bản Silver 64GB chắc chỉ dành riêng thị trường TQ à? :eek:
khanhvlxd
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Trung Quốc bác
khanhvlxd
TÍCH CỰC
3 năm
K1 trung quốc của em cái tài khoản Google nó không có phần đồng bộ dành ba như các máy Android khác. Bác chủ giúp em với 😃
@khanhvlxd Mình chịu thua, phải chăng đây là 1 trong những hạn chế của khi mua bản thị trường TQ chăng? Bản Ấn của mình có cả tá thứ cho đồng bộ với Gmail, trong đó Contacts là thứ đương nhiên được hỗ trợ đồng bộ như ảnh đính kèm :p

khanhvlxd
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Em sửa được rồi bác ợ. Cấp thêm cái quyền cho đồng bộ danh bạ ở cài đặt - ứng dụng
@khanhvlxd Hiển thị hết các phần đồng bộ như ảnh mình share ở trên ko? :eek:
sck84
TÍCH CỰC
3 năm
Anh cùng cty đặt con keyone ấn độ nayd lâu rồi, giá xách tay lúc đó là 16t5!
tinthanh25
TÍCH CỰC
3 năm
Mục đích của bài viết là gì (?)
@tinthanh25 Tiêu đề bài viết đã nói lên tất cả rồi mà :rolleyes:
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
Tưởng mấy ông fan BB ngày xưa phán "về TQ không chơi", "mất chất BB", "giờ hàng TQ rồi mua làm gì", "thất vọng BB",... thì không mua BB nữa hóa ra vẫn nhiều người chơi nhỉ.
@nguyenduykhanh36 Trước đây khi K1 mới chỉ xuất hiện dưới dạng concept chứ chưa phải sản phẩm hoàn thiện cuối cùng, mình cũng đã từng nghĩ như vậy đấy! Việc xuất hiện của K2 đã phá tan suy nghĩ đó rồi 😁
@crazysexycool1981 BlackBerry chỉ thấy 2 con ngon là 9900 và Z10, mà mình thì thích Z10 hơn
@nguyenduykhanh36 Vậy thì trở về với Z10 thôi 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Hôm kia mới mua 1 con Z10 có 400k dùng ngon
@nguyenduykhanh36 Giá hời nhỉ, ngang với mấy máy nghe gọi cục gạch của Nokia ngày trước 😁
Tại đọc bài này của bác mà em mới lấy con k1 bronze 2 sim
Ấn tượng đầu tiên là nó đẹp hơn nhiều so với hình quảng cáo. Nhất là bàn phím, hình trên mạng chụp bàn phím xấu đã man. Màu đồng ở ngoài cũng đậm hơn, nhìn đẹp và mạnh mẽ chứ không phải màu vàng sáng đĩ đĩ như trên hình quảng cáo
Điểm thích nhất là pin. Sáng sạc vội 55%. Bật 3g cả ngày. Xài fb, lướt web., mail. Đến cuối ngày vẫn còn 18%. Trước mìnhh dùng HTC m7 đầy pin xài tương đương đến tối là cạn. Vợ mình dùng ip6s cũng chỉ trụ được 1 ngày. Trước đấy xài Note2 cũng được ngày rưỡi những xạc lâu vl, có khi xạc 4tiếng. K1 sạc khá nhanh.
Mấy xài ít thấy nóng. Vừa xạc vừa xài vẫn êm.
Mình ko chơi game nên chả thấy lag hay gì
Xài 2 sim cũnng tiện
Quan trong là nó khác biệt so với các dòng ĐT còn lại.
Nói chung đang hài lòng với em nó.
Ai thích ĐT pin lâu, cá tính, có logo dâu thì mua.
Còn có suy nghi so với ipX thì đừng mua vì k1 không phải để khoe. Chả có em gái nào biết k1 là cái đt đệch nào đâu. So với SS thì vui long đi mua LG G6, xiaomi..máy mạnh, nhiều tính năng, giá quá hời.
Người ta có thành ngữ Apple to Apple. Nghĩa là Táo thì so với Táo. Sung thì so với Sung. Không so Táo với Sung vì không cùng loại. Càng không thể so Táo với Dâu.
@Monkeylovemusic 28-11-2014.jpg
đọc cm mà thèm quá .
@quanghuy_computer Giờ giá chính hãng của em nó giảm quá nhiều rồi, chỉ sợ AE lại thèm K2 hơn hoặc hóng đợi K3 mà bỏ qua K1 thôi 😁
tuan33
ĐẠI BÀNG
3 năm
MỚI PHÁT HIỆN
K1 cũng mở khoá bằng khuôn mặt như những điện thoại cao cấp khác. Cảm thấy vui vui trong người 😁
tuan33
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Cảm giác rất phê bạn nhỉ :D
@tuan33 Mình ko khoái tính năng này cho lắm vì muốn mở khoá Keyone chỉ cần đặt vân tay trong nháy mắt là màn hình đã được mở ra :p
tuan33
ĐẠI BÀNG
3 năm
@crazysexycool1981 Hì hì. Sẽ hữu ích trong trường hợp ko rãnh tay bạn ak ;)
@tuan33 Mình đã test thử tính năng nhận diện khuôn mặt của Keyone rồi, muốn sử dụng buộc phải dùng tay thao tác 2 lần: 1 là bật sáng màn hình, 2 là sau khi màn sáng, máy sẽ quét khuôn mặt lại phải dùng tay để gạt màn hình từ dưới lên mới vô được Menu chính! Túm lại, muốn sử dụng tính năng mở khoá màn hình bằng khuôn mặt phải thao tác tay 2 lần, vậy thì mình sẽ chọn mở khoá bằng vân tay! Như vậy thì mở khoá bằng cách nào thì tay cũng ko thể rảnh được 😁
tuan33
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ko biết K1 có kiểu nhấc máy lên là bật sáng màn hình ko các bác nhỉ? :/
@tuan33 Mình dò thử mà chưa ra tính năng này, dự là KHÔNG CÓ 😁
BB chơi tính năng ẩn hả, đọc + xem mấy cái review đâu có thấy nhắc tới vụ mở khóa này
@quanghuy_computer Chắc tại AE ít để ý đến mục này, bữa nay mình mới phát hiện ra! Tính năng ko mới nhưng có cũng vẫn hơn! Mặc dù mình thấy ko thực tế bằng việc mở khoá bằng vân tay 😁
tuan33
ĐẠI BÀNG
3 năm
@quanghuy_computer Anh em BB thường mày mò tìm tòi rồi phát hiện ra bạn ak. Kể ra cũng hay và khá hữu ích. Những lúc đang đeo găng tay thì chỉ cần nhìn và vuốt lên là mở khoá. Nếu tìm ra cách nhấc máy lên để đánh thức ko cần phải bấm phím nguồn thì thật pro 😁
Key2 nếu 5", viền siêu mỏng nữa thì sẽ rất đẹp đấy. Màn 4.5" giờ hơi nhỏ quá rồi!
@www.maychuchuyendung.vn Như Key2 thế là khá siêu mỏng cánh rồi 😁
nam_n6260
ĐẠI BÀNG
3 năm
Giờ em mới phát hiện ra là con keyone dual sim này nó chỉ có 1 loa ngoài. Còn cái bên trái là làm giả cho đẹp. Haizz
@nam_n6260 K2 cũng chỉ có 1 bên nhé 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry PASSPORT.se 
nam_n6260
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cụ sexy ơi cho em hỏi phát liên quan đến K1 dual sim. Hôm nay em mới phát hiện ra là tính năng quick responses (báo bận người gọi bằng tin nhắn) không hoạt động. Cụ thể là khi người gọi gọi tới, em vuốt lên (biểu tượng tin nhắn) và chọn tin nhắn đã thiết lập trước đó để báo bận, nhưng người gọi lại không nhận được tin nhắn đấy. Họ chỉ nghe thấy tiếng tút tút báo bận thôi. Em đã search trên diễn đàn quốc tế thì thấy có một trường hợp báo bị thế nhưng bọn nó cũng chưa biết vì sao và hướng khắc phục thế nào. Lên đây nhờ cụ quen biết rộng trong nhóm BB có gì khai sáng giúp!
@nam_n6260 Quá nửa tính năng trong danh sách này mình ko xài, bạn có thể vô ĐÂY để hỏi ;)

nam_n6260
ĐẠI BÀNG
2 năm
@crazysexycool1981 Thanks cụ. Tính năng này cực kì cần thiết, tránh việc người gọi kêu mình là bất lịch sự khi cúp máy đi mà họ lại không nhận được bất kì sms nào!
Xin lỗi đã đào lên nhưng mình không muốn tạo post mới nên mới phải hỏi trong đây. Mình muốn hỏi cái cách gõ telex của Keyone có thể đổi cho đơn giản hơn được không.
Thí dụ: Để gõ chữ "THƯƠNG", mình phải gõ "THUWOWNG". Nhưng mình chỉ muốn gõ "THUONGW" thôi thì làm sao nhỉ ? Hay chữ đơn giản như "ÔNG", phải gõ "OONG" thay vì "ONGO" như trên điện thoại khác
@skyoffreedom Theo mình thấy thì ko có cách nào nhưng mình từng nghe ai đó nói rằng cài Labankey hay bộ gõ nào đó trên CH Play có thể gõ được kiểu VNI nhưng lại phải hy sinh tính năng gán phím tắt cho ứng dụng o_O
Chào các bạn , mình muốn chuyển qua Keyone do công việc dùng mail và viber nhiều . Bạn nào dùng Keyone unclock của Print rồi thì cho mình nhận xét nhé , sóng gió và khả năng bắt wifi ra sao cũng như thời lượng dùng pin . Thanks
@hoangduong-lgc Như quốc tế, pin thì 1 ngày, chỉ cái là không có hotspot được. Còn vấn đề nếu bạn dùng mail và viber nhiều thì mình khuyên đừng dùng Keyone, cảm nhận cá nhân của mình là mình gõ nó chậm hơn bàn phím ảo nhiều
@skyoffreedom bàn phím ảo phải nhìn mấy em gái nhắn tin mới thấy vi diệu 😁
@hoangduong-lgc Viber là app chạy ngầm dễ nhận cuộc gọi, nếu xài mấy app ngầm như viber/ skype + email mà nhận cuộc gọi mình thấy iOS là ngon nhất, nó chạy ko ngầm ko hao pin và luôn thức tỉnh để nhận tin nhanh nhất, Android gốc cũng ko bằng
khanhvlxd
TÍCH CỰC
2 năm
Dạo này xuất hiện vụ này các bác ạ
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019