Cảm nhận về Future tem mới ra!!!

dovanbao
29/3/2013 5:50Phản hồi: 5
Sau gần một tuần sử dụng em Future tem mới ra em có nhận xét thế này!!!
Ưu điểm: Xe em mới được hơn 500Km đầu có cảm giác: Xe đi đầm, êm và ổn định. ( Đầm và êm hơn Ju Fi nhiều!!! Con này em cũng đi nhiều)
Hệ thống phanh đĩa và phanh sau rất an toàn hơn con air blade 2010 em đi.
Ăn rất ít xăng: Tầm 65-70Km/lit đường Hà Nội.( Cái này em thích nhất vì xăng mới tăng giá 😁 )
Nhược: Có tiếng cọt kẹt ở cổ xe mang vào hãng nó bảo ko sao, đi hơn 1k là hết???
Vào số ngọt nhưng có lúc cũng bị hóc chắc sau sẽ đỡ.
Máy yếu hơn Ju Fi nhiều khi ở tốc độ thấp.>>> Ko hợp cho đi thành phố lắm( Nhưng từ 60Km trở lên thì tăng tốc hơn Ju Fi)
Kiểu dáng tuy có đẹp hơn đời trước nhưng vẫn xấu hơn Yamaha nhiều.
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

future này chỉ thay tem thôi chứ kiểu dáng giữ nguyên so với 2012 sao bác lại bảo là "kiểu dáng tuy có đẹp hơn đời trước". Đừng nói là bác so với kiểu dáng Future X nhé 😃
nghe nói có evapo nữa ko bít có lợi xăng hơn tí nào ko
hdo2
TÍCH CỰC
11 năm
@Hainaz về te thì em cảm nhận là phối tem đẹp hơn Fu 2012 nhiều, chứ tem Fu 2012 củ chuối lắm 😕
dovanbao
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Hainaz Vẫn là bản 2012 nhưng Tem mới đẹp hơn nhiều. Công nghệ Evapo thì mình ko cảm nhận được mấy, chắc tiết kiệm và an toàn hơn một ít.
Mà xe này cốp to, yên to hơn con air blade của mình>>> Ngồi sướng. hôm qua đi 80 km mà xe vẫn đầm tay lái vẫn chắc ko bị rung, máy hơi gằn, ko dám vọt hơn vì chưa hết rotda vẫn còn dư nửa ga nữa... ko biết max speed đụợc 110km/h ko nữa??? Cảm nhận xe này đi oke hơn con air blade mình đang đi. Tiếng máy cực nhỏ, êm ru. Ah mà mình mua con này đc rẻ hơn giá đề xuất 1 triệu, bản phanh đĩa vành đúc Hãng báo 31tr mà mình mua có 30tr>>> Ngon với giá tiền. hehe 😃
chưa đi fu mới nhưng mới mua con ju fi đc cái mẫu đẹp gia tốc nhanh bô to rần máy khi lên tốc độ cao nhưng độ đầm và êm ái thì thua xa xbike.
Mình chỉ thích cái đuôi đèn LED nhìn hiện đại

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019