Cảm nhận về Zenfone 5 và HTC Desire 816

chien12
5/9/2014 7:14Phản hồi: 18
Cảm nhận về Zenfone 5 và HTC Desire 816
Sau khi mua về, bọn mình mang ra đọ sức thấy như sau:
Đây là một bức ảnh được chụp bằng zen 5. trong điều kiện 8h đêm và chỉ bật một bóng đèn

còn đầy là bức ảnh được chụp bằng HTC

Mình xài zen 5 nên mình nói về zen 5:
Pin chơi thì nhanh hết (chơi alphat hơn 2 tiếng là xong), để k chạm tới nơi thì 5 ngày mới hết.
Pin con HTC ngon hơn
Wifi: cả hai như nhau. HTC nổi tiếng về khả năng bắt wifi nhưng khi 2 máy để cạnh nhau ở cách cốt sóng 100 m thì đều cho cùng một kết quả.
phát wifi: HTC chưa thử, còn con zen thì thấy phát rất mạnh nhưng khá tốn pin.
Loa:
HTC ăn đứt zen 5
độ mượt khi chơi game. HTC cũng hơn zen. (hơn tí thôi)

các cái khác chưa thử....
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

So sánh 1 con 3tr9 với 1 con 7tr9 thì con nào hơn thì rõ ràng quá rồi :rolleyes:
tinha4
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Fujiwara Sai mình không rõ về giá cả chính thức lắm, nhưng mà bạn xem lại ở cửa hàng nay đi, hàng công ty chứ không phải xách tay http://www.techone.vn/htc-desire-816-cong-ty-3329.html

nhưng công nhận thì so sánh hơi khập khiễng
Máy htc 816w cài rom sense6.0 bị mất rung phải làm sao đây mọi người làm ơn giúp mình với
Sao ko so sánh giùm mình zenfone 5 với HTC M8 luôn đi
Chưa nói về vấn đề giá tiền cả nhà nhé. Chỉ thông số kỹ thuật thôi thì HTC đã hơn hẳn zen5 rồi về mọi mặt. Nếu để so sánh thì chúng ta nên so sánh các sản phẩm tương đương nhau về cấu hình.
chien12
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình chưa vọc hết HTC nên mình k biết nhưng cảm nhận chung là tuy thua thiệt tí nhưng zen vẫn hơn hẳn mấy thằng khác. galaxy win hay là sony CR, LG nexu... thì mình nghĩ zen vẫn ăn đứt
mốt asus nó làm con zen 5 mới giá 6 chai coi lúc đó tính năng ghê gớm thế nào như ram 3gb , hd 4k , cpu con intel 3ghz . con này có 4 chai thôi mà giờ toàn so với giá 6-8 chai .
toichan
ĐẠI BÀNG
10 năm
nên so sánh zen 5 với note 4 😁:D:D:p:p:p
giá gấp đôi mà so sánh gì chài @@!
Trc mình dùng zen 5 và đổi lên 816 thấy quá ổn

Sent from my HTC Desire 816 dual sim using Tinhte.vn mobile app
ruaja92
TÍCH CỰC
10 năm
giống apple so sánh hiệu năng của ip6 với........ip 2g 😁
chien12
ĐẠI BÀNG
10 năm
hehe. thì đấy là cảm nhận của mình. Để thấy độ chên lệnh của zen là không hề lớn chứ k phải là để lăng xê zen. Thế nên mình vẫn nói rõ ràng là HTC hơn mờ
chụp hình con zen 5 đâu tệ như vậy , bạn phải học cách chỉnh tay thì đẹp lắm , lên fb hội zen coi người ta chụp tuỳ theo chế độ đẹp lắm nhé .
Cho e hoi zenCho e hoi zenfon 5 vs ... bay h may cua e ran chi con 400M .....gam e no 2g ...
bkitnt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Zen 5 thì phải chụp chỉnh bằng tay và dùng cái đầu mới chụp ngon được, chứ cứ mở ra mà chụp thì tệ.
@bkitnt Ý bác là sao ? đang so sánh auto 2 máy, vậy htc chỉnh bằng đầu chắc còn ra hình ngon hơn nhỉ :rolleyes:
bkitnt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@jack_hard369 Thách HTC 816 làm đc đấy. 😁 :D
Bacutri
TÍCH CỰC
10 năm
Bác này đang so sánh con lừa với con ngựa !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019