Cảm nhận Windows 10 bản chính thức: quen nhưng lạ, lạ nhưng quen
Duy Luân
5 năm trướcBình luận: 822Lượt xem: 138.059
em bị lỗi 0x80072efd không đăng nhập tài khoản, không dung store được ! có ai biết cách chỉ em với!
Túm lại là ngon như xp à? Kkk. Nói thật là nếu xp vẫn được tương thích với những game hay app mới thì mình vẫn muốn dùng xp.
Sao hai ba bữa nay không thấy bản update 1 gb như tin đưa mấy bữa trước nhỉ? Còn cái nút numlock đã vào regedit đổi value rồi mà vẫn không tự mở khi khởi động đc....
Mong rằng M$ sớm hỗ trợ các dịch vụ tốt hơn cho người Việt để như hỗ trợ gõ TELEX, dịch vụ nghe nhạc Groove hỗ trợ nhạc Việt (M$ có thể hợp tác với Zing MP3 hay NCT thì tốt quá.
P/S: Em có cảm nhận là gõ Tiếng Việt có dấu bằng Unikey 4.2 RC 4 trên Win 10 rất chậm.
Sao máy mình cài win 10 mà lúc cài thì nó hỏi key, mình không nhập, lúc cài xong rồi thì nó báo windows is activated mặc dù chưa nhập key!
chỉ thích hợp cho laptop windows thôi, còn mình đang xài tablet windows thì mình cảm thấy giao diện Morden ok hơn 😃
Đang sài win7 vẫn chạy tốt và chưa có ý định nâng cấp
một siêu nhân đi lạc vào trong rừng
nếu máy up lên từ win bản quyền nó sẽ tự động lấy. Hoặc bạn là một trong số hàng nghàn người đã qua được cánh cửa mở của mic để có win bản quyền
không sài tablet win bao giờ nhưng lại thấy giao diện windows 8.1 lại thích hơn win 10, chắc do cái win 10 nó dù đẹp hơn nhưng không đơn giản bằng
@P.Vincent Lê Máy mình có win bản quyền nhưng cài win 10 bằng dvd, format hết ổ cứng cài lại mà. Cả máy của bố mình cũng thế, cũng win 7 bản quyền, format đi cài lại cũng để activated. Hay là key nó lưu trong bios à ?
cài lên con lap cùi dùng thấy mượt hơn 69 lần so với windows 7. phê quá :rolleyes:

thích nhất cái vụ update từ win cờ rách lên thành win bản quyền luôn :p
Xem lại cách tính:

49 bình chọn, chiếm 4,9% vậy tính ra số người bình chọn là 1000 người.
(xem thêm các kết quả bên dưới: 43 chiếm 4,3%, 24 chiếm 2,4%)

Thế thì 743 bình chọn chiếm 74,3 % chứ không phải 75,1%
131 chiếm 13,1%, không phải 13,2%
@c29 số phần trăm là số đã được làm tròn sau 1 dấu phẩy 1 con số. ko phải 1000 gì cả. 2,5% thực sự có thể chỉ 2,4xx%
Mình dùng bản windows Preview từ ngày đầu, cập nhật liên tục, tối 25.07 thì đã lên bản Pro rồi, bản quyền oke hết xài windows lậu. có điều chưa có tiền mua office.
windows 10 pro.jpg windows 10.jpg
@Thammap Dư bộ office 365 personal, giá mua 990k. Bán rẻ nửa giá, mua thì inbox nha.
@Thammap Mình xài hàng lậu vẫn up win 10 activer bt nhé kkk
@Thammap vậy giờ sài office gì bạn?
Sao Mình Cài Thủ Công Lên Win 10 Lại Có Hiện Tượng Dựt Vào LAg .. DIsk Chay Toan 100% ko thui.. ai bít cách khắc Phục ko ...
theo mình thấy win10 sài khá tốt, mình vẫn chưa gặp lỗi gì cho tới lúc này
Các bác lên rồi à 😁 em thì nó bảo chờ nên cứ chờ cho chắc
@Ma Sói trường hợp này bạn cần force win rồi update. chứ không nó cứ bảo bạn chờ cho đến mùa việt nam có tuyết rơi đó. hì hì
@D.tubor việt nam có tuyết rơi rồi mà bác :eek:
Không biết đánh dấu vào ô nào. Rồi, cũng tạm.
tưởng bạn cài lại ^^ dùng advanced token manager back up key lại rồi lên windows 8.1, active lại rồi nhận hết update, sau đó win 10 thôi.
thánh mod giao diện thế kia còn mượt huống chi là lên win 10
nếu bạn đã cài nhiều lần thì tương đương với số lần format ổ đĩa, mà format nghĩa là xoá các file xoá được và cho ẩn đi file hệ thống cho lần cài tiếp, nên dễ hiểu tại sao nó bị full.
minercraft chiến tốt :rolleyes:, lol tàm tạm. Amd vs nvidia và intel có driver win 10 hết rồi. Mình cài song song nên thằng win 10 nó nhận driver từ win 7, song nó update driver hết sang version mới. À nếu cần key để lên win 10 thì gửi tin nhắn cho mình, mình cho bạn 1 key (đã thử với 4 máy))
@P.Vincent Lê À máy mình nó tự active luôn rồi 😁 Mình cũng update từ win 8.1 nên driver full luôn :D
@P.Vincent Lê QT liên quan vãi :rolleyes: có ai kêu không mươt đâu o_O
@P.Vincent Lê Mấy dòng giải thích này của bạn mình thấy không hợp lý chút nào.
LÊn rồi, từ hôm ra mắt đến giờ chưa thấy lỗi nào. Cảm thấy rất hài lòng.
Đang ở win 10 và tương thích rất tốt, không có ý định quay lại
Cứ từ từ rồi lên, vẫn còn lỗi
nghe bác thớt nói Win10 tương thích hoàn toàn với Mac, dự là sẽ có nhiều ng bỏ OSX sang Windows đây
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019