Cắm trại trên sân thượng. Quay đêm, Timelapse, Motionlapse, Slowmotion bằng Osmo Pocket.
Rất hay và hữu ích!/13 người
hnadov
20 ngày trướcBình luận: 86Lượt xem: 10.659
Trời nóng quá nên mình dựng lều trên sân thượng ngủ cho nó mát, sẵn quay 1 clip nho nhỏ cho thấy khả năng quay đêm (ánh sáng yếu), cùng các tính năng Timelapse, Motionlapse, Slowmotion của chiếc gimbal nhỏ nhất thế giới, Osmo Pocket. Mọi người xem và đánh giá giúp mình nhé!
Rất hay và hữu ích!/13 người
Nhã phết!
Bác cho xin ít kinh nghiệm chọn lều và không bị muỗi thịt đê
@Trưởng Anh e đi du lịch hay mang thêm cái bình xịt muỗi trên da ý cụ 😁
@Trưởng Anh Bác cứ mắc màn cho nhanh, không cần lều 😃, nhưng chơi trên sân thượng trong đêm tối cũng nguy hiểm đấy
@alancabata Màn gặp gió to là bay liền, chưa kể màn không chống được sương sớm.
@Trưởng Anh Muốn rẻ tiền mà đầy đủ lều trại lên đây tìm hiểu nè bác
này bác nào bị vk đuổi thì chơi đc, chứ nóng quá thì bật máy lạnh nằm phê hơn lên sân thượng 😆)
@tranvinh4u Gió trời vẫn sướng hơn máy lạnh bác ơi. 😁
@tranvinh4u Cúp điện vẫn phải mò lên sân thượng ông ơi. HN đang nóng vãi cả đái đây.
@hackieuhay ông chỗ nào hà nội thế? sáng nay đi làm mát mẻ, trời âm u, lá rơi xào xạc như mùa thu còn gì
@angel2706 Ở HN hôm trước nóng chảy mỡ. Đang ở Lào Cai nóng nó còn hơn cái lò đây.
@hackieuhay đúng hôm mát trời thì lại đi lào cai. số ông hợp nắng rồi 😆
Cùng ý tưởng, sân thượng nhà mình cũng gần giống vậy rộng hơn chút.
Trời nóng lên đây ngủ đỡ tốn điện máy lạnh, mấy đứa nhỏ lại càng thích, cái lều cũng không bị móc nữa haha 😁
E sợ ra gió lắm, nằm gió cả đêm này nguy hiểm lắm, e ko dám chơi 😆
@badmanvnn Thế này nhằm nhò gì, dân camping toàn đi ngủ rừng, ngủ núi không.
@hnadov E bị ốm liệt dương mấy ngày vì trúng gió rồi, từ sau lần đó đó công lực suy yếu hẳn, sợ gió hơn hẳn bác ạ, nên giờ thấy ko tự tin khi ra gió. Chứ còn trước khi ốm thì e ko biết sợ nắng mưa là gì.
@hnadov Bác không biết camping là bác nằm trên nền đất, nền cỏ. Còn sân thượng là nền bê tông. Hơi nóng nó phà phà lên người cả đêm. Dễ cảm lắm bác...
@hoangtuna Mình có chống nóng bằng cách trải tấm cách nhiệt nguyên cả ngày rồi 😃
Trời vẫn mới xẩm tối chưa tối hẳn mà đã lên đấy cắm trại rồi à cụ? Mấy ngày nắng nóng thì tới 8-9h tối sân thượng nhà mình vẫn còn nhiệt từ bê tông tỏa ra nóng hầm hập sợ lắm...
@ntvinh1602 Giải pháp của mình là dùng tấm cách nhiệt che 1 phần sân thượng suốt ban ngày, tới chiều thì xếp lại. Tranh thủ trời còn sáng dựng lều, sau đó xuống tắm rửa, cơm nước rồi mới lên hóng mát.
Ý tưởng hay bác, đó giờ mình nghỉ ko ra , trời vầy lên sân thượng ngủ mát đỡ tốn tiền máy lạnh với thích hợp với ng bị viêm xoang như mình
Anh em nào còn độc thân, mua cái lều về, rủ thêm em hàng xóm lên đó hóng gió ban đêm cũng vui.
@samsung focus Nghe nó lại hợp lý quá bác nhờ
@samsung focus Chỉ thế là nhanh 😆
mưa to cũng mệt ra phết đấy ạ
@finalmagic Mình biết là có xếp loại mà. Ý là không phải loại nào cũng cân được mưa to thôi.
@lxhxxnxxx Lều mình rẻ tiền, mua có 400k, nhưng nó đã trải qua mưa + gió biển ở Cần Giờ, gió giật như bão trên hồ Trị An và sương rơi như mưa trên đỉnh Chứa Chan. Thật 100%.
@hnadov Thế tốt quá yên tâm quẩy rồi 😆). Mình một dạo mang lều đi mà cứ đêm nào mưa cả đêm thì ốm đòn dần thành ra lười 😂😂.
@lxhxxnxxx Đi camping lúc nào cũng phải thủ theo tấm tăng bác ơi, nhắm trời êm thì khỏi giăng, còn trời u ám phải giăng lên chống mưa 😃
Chắc cải tạo cái sân thượng 100m2 của mình để cắm trại quá
Mưa + gió độc + sương sáng + gì nữa ta=> Đắp chăn ngàn thu (đùa tí) 😂
@duylongdang Tùy theo thời tiết chứ bác, trời oi bức với quang mây như vầy mới lên, chứ trời u ám nghĩ khỏe 😁
Sân thượng mình cũng gần giống bác, chắc hôm nào thuê cái lều camp thử xem sao 😁 Sợ muỗi hơi nhiều chắc phải tìm cách :D
cũng hay nhỉ..😁
thích mỗi đoạn quay nóc lều rung rung giựt giựt trong màn đêm thôi
@caffeinezzZ Ậy, em quay clip trong tối nhưng rất trong sáng nha 😁
Tao nhã
cái bếp lửa kế bên có bị nóng ko bạn 😁
@thuong0909 Ko nha, gió thổi hướng khác.
Có tuyển bạn ngủ cùng ko ông ơy =]]
sức khoẻ tốt, người đang mệt mỏi, uống beer rượu......cẩn trọng
Quá đã😁
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019