Cảm xúc với BlackBerry Key2: khác biệt và đẹp, làm việc cực thích, camera quá bèo
Duy Luân
2 năm trướcBình luận: 486Lượt xem: 136.653
Chưa có đk dùng key 1, 2. Vẫn dùng pp và vẫn thấy ổn 😆))
@saohoa9188 mình không thấy ổn với BBOS 😃)
@Duy Luân IOS nhà bác còn lỗi thì BOS có nghĩa lý j
@Bão Sài Gòn BOS là của Bphone, còn BB có 3 nền tảng: BBOS, BB10 & BBAndroid :rolleyes:
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@saohoa9188 Đang chờ Key3 ra hàng, để mua key2 giá rẻ
@Duy Luân em dùng từ 7290, 8800, 9810 và giờ pp vẫn thích nền tảng BBOS cho dù giờ chủ yếu nghe gọi, lướt web 😃)
lại phải nhịn cà phê rồi
Mình cũng định mua Key2 nhưng camera và chip không xứng đáng với thương hiệu và giá tiền. Cái làm người dùng hài lòng thì người ta sẽ bỏ tiền ra mua, cái này nhà sản xuất & phân phối nên suy nghĩ lại.
Nói gì thì nói con Key2 này đỉnh từ ngoài vào trong, từ trong ra ngoài, trừ camera. Ko thể phủ nhận là BBers ko cần camera quá đỉnh nhưng mà một con máy 16-17 củ thì camera ít ra cũng phải ngang ngửa iPhone 7 hoặc series 8 của Samsung, ko có nhu cầu chụp hình nhưng ko có nghĩa ko bao giờ chụp hình, hi vọng Key3 sắp tới cải thiện camera hơn để anh em BBers ko phải hay tay hai súng chỉ để cần thêm cái camera xịn. Một con máy ngon là một con máy mà nhà sản xuất phải làm sao để khách hàng chỉ chung thủy vs sản phẩm của mình ở tất cả các mặt thì mới gọi là ngon 😃
vẫn thấy tiếc con Passport, nhất là bản Silver, nhìn siêu chất
@tuxedo211 Vì thế nên mình vẫn xài PPSE, chưa muốn lên đời vì chưa có em nào thay thế được nó
@tuxedo211 Lại nói muốn em nó chạy Android đi 😁
@crazysexycool1981 android cho nó đại chúng thì cũng tốt mà bác. số đông mới giúp sống sót được chứ :D
@tuxedo211 Vấn đề là có thành hiện thực được ko và nếu thành hiện thực thì các app/game vốn dĩ thiết kế cho các dòng cảm ứng thuần thì có chạy nổi trên màn tỷ lệ 1:1 của Passport ko? :D
Ưng cái bụng lắm rồi, đang dùng K1s mà bảo lên K2 thấy nó chối chối sao á! Em phải bỏ thêm 12tr nữa ạ! Aaaaaaaaa
@cuongcaav Thế E nghĩ có thể đổi ngang chăng? 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
@crazysexycool1981 Về tính năng thì khó có thể bỏ ra từng ấy tiền, nhưng hình thức thì rất có thể
@cuongcaav Cứ trải nghiệm K1s đi, nếu hài lòng với em nó thì cũng chả cần thiết phải bỏ ngần ấy tiền để lên K2 đâu E :cool:
@crazysexycool1981 Không hài lòng tẹo nào, chỉ nhăm nhắm K2, ko biết tại sao? Dù biết nó cũng chỉ như thế
@cuongcaav Chắc do thiết kế của K2 nom hoàn thiện trau truốt hơn K1s 😁
Em thì đang thắc mắc về cảm giác cầm máy. Ví dụ như đời Key 1 cầm máy rất mất thăng bằng khi gõ chữ bằng bàn phím
@KknightT Có 1 cách trả lời chính xác nhất: kiếm K2 cầm thử đi 😃
ông crazysexycool này là fan bự của BB rồi nên dù key2 có ra giá bao nhiêu ổng cũng chấp nhận mua thôi,cũng có khi nói BB dỡ hơn hãng khác ổng còn cự lại đó,
tôi thấy speed key có gì đâu mà to tát,chỉ có cái tính năng chuyển đổi app nhanh mà cứ quảng cáo dùm beng lên,thực sự speed key rất tiện và cần thiết thật nhưng không đến nổi phải làm quá,iphone chỉ cần double home là có thể chọn app và chuyển app nhanh mà hay samsung có đa nhiệm cũng nhanh mà,tôi thấy ông emmanuel nói đúng quá còn gì,bán giá đó chỉ là dựa vào thương hiệu thôi chứ chất lượng thì của tàu khựa quá lỡm.
Tôi cúng mê BB lắm từ thời sài con 8700 ,z10,PP và hiện tại đang sài keyone với classic vì thích cái thiết kế độc với bàn phím nhìn lạ mắt thôi chứ những thứ khác như tai nghe ,sạc ,chất lượng máy đều lõm cả,thiết nghĩ với tầm giá mười mấy triệu mà chất lượng không bằng dòng iphone hay samsung cao cấp tầm giá khác.
@crazysexycool1981 chủ top người ta không comment mà ông cứ vô comment hoài,đúng là rãnh đời,blacklist ông này mấy lần mà không được cứ báo miếc,ai cho ông này mượn cái đĩa bay cho ổng bay về hành tinh của ổng
@savi_tỉnh Có quy định nào của forum cấm comment à? Bận rộn đến mức vẫn phải vô đây quote để reply thì cũng nên thu xếp thời gian mà trải nghiệm 1 lần trong đời cái phím Speed Key kia đi, kẻo lúc nào cũng nghĩ rằng "double home là có thể chọn app và chuyển app nhanh". Suy nghĩ thế này thì tội lắm 😁
@crazysexycool1981 Nhìn đặt tên crary dịch ra là biết ròi,ông nên bỏ chút thời gian để trải nghiệm thêm iphone để biết thêm tính năng mới chứ cả đời khư khư con silver với key2 thì biết cái nào ngon cái nào dỡ,y như hauyenhd đã nói ở dưới tôi thấy trí lý.
@savi_tỉnh 1 năm trải nghiệm & vọc iPhone rồi ông tướng ạ, ở đó mà khuyên với nhủ 😁

Thực ra theo mình thấy do chất lượng hiển thị màn hình không được tốt cho lắm chứ cam cũng tạm chấp nhận được
@hauyenhd Ko được tốt cho lắm là sao? Màn tối à? Hay màu ko sắc nét, ko trung thực? :rolleyes:
@crazysexycool1981 Với mấy ông cuồng BB thì thế là tốt lắm rồi chứ so với các hãng khác màn key 2 chỉ tương đương máy tầm trung. Nên dùng vài cái 1 lúc để so sánh bạn ạ, đừng ôm 1 cái rồi cái gì cũng thấy nó ngon.
@hauyenhd Khổ nỗi ko kiếm được cái nào khả dĩ thay thế được BB 😁
Bữa sáng!
@Đi Rumani Chào bác, hôm nào rảnh bác làm thêm 1 bài cảm nhận "sự tử tế" của con Key2 này nữa đi bác.
Đang sài key1 đây, tạm vẫn chấp nhận dc
bao giờ có K2 sprint unlock được giá rẻ nhỉ ;)!
Giá vẫn hơi cao.
Giá BB thay đổi về giao diện cho đồng nhất thì đẹp: icon, màn hình đa nhiệm... chứ từ đời Priv đến giờ vẫn vậy. Ước gì sang đời key 3, màn hình sẽ to cỡ như passport thì ngon.
Nhìn vào BB vẫn rất có cảm xúc
Bao giờ các sếp cứ dùng BB hàng ngày trong thời gian tối thiểu 01 tháng thì hãy khuyên AE vứt xiền ra mua món hàng đắt đỏ này nhá, LOL - cảm với chả xúc - cảm xúc chỉ là cái nhất thời nhưng tiền bạc nó là cái xót xa lâu lắm, 😁:cool:
@alex.hn nhưng tụi mình giàu nên mấy chục triệu chả xót xa tí nào nhé 😃😃😃
@philong.ktnn Mừng quá,gặp người giàu để học hỏi. Nhưng mà,bác giàu bác cứ tự hưởng nhé.em ko xin xỏ gì đâu,kakakaka
Giá em nó còn quá cao. Gí đó làm 1 em flagship còn ngon lành
@Duy Luân : "mình khoái mấy em gái dùng BlackBerry Key1, Key2 hay Priv. Các bạn này có chất riêng lắm 😁 "

Anh check thử chưa mà biết mấy bạn nữ đó " chất " lắm ?
cá nhân mình không dùng là do nó không phù hợp với mình, đặc biệt là tài chính hạn hẹp, bỏ Z10 chuyển qua android rồi giờ ios các bác ạ, vẫn 5s từ thời nó giảm giá còn 6,99tr thì phải, dùng vẫn tốt lắm chưa phải đổi. /
Thích thiết kế. Mà thấy bàn phím hơi dư thừa
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 227VIPhemilo
10.214 bài đăng
caffeinezzZ+ 170VIPcaffeinezzZ
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 125CAO CẤPquangthegtvtk49
5.390 bài đăng
Hồ vi từ 86+ 71CAO CẤPHồ vi từ 86
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM