[Camera] Chụp đẹp hơn với đèn flash (04)
starnt
7 năm trướcBình luận: 79Lượt xem: 45.634
Bác Dr. Thanh cho con hỏi là chụp ngoài trời thì flash và hắt sáng cái nào tốt hơn ạ vì con đi chụp ko ai để cầm hắt sáng cả ạ...và con muốn hỏi là loại softbox lớn cỡ nào là dc ạ..con có nên dùng softbox cho cả đèn cóc và flash khi con dùng cóc làm commander ko ạ
bác ơi cho em hỏi chút, e mới tập tẹ chụp ảnh,
e đang có canon 7D và flash 600EX RT: bác hướng dẫn em chi tiết cách đánh flash mà không cần gắn vào camera với. thanks các bác nhiều
@tjnhp1986

Coi - nếu chưa hiểu hết thì sẽ diễn giải.
Em xài 5Dm2 mới
mua con Ex580, 5Dm2 ko có đèn flash cóc thì làm sao dùng được wireless hả bác....
@Quick2Silver_Mx Những chiếc "pro" không chơi giải pháp đèn cóc, buộc phải mua trigger chính hãng hoặc của các hãng thứ 3.
a Thanh cho e hỏi là trong cái clip cách đánh flash phần 4 thì cách đánh đó trên D5200 có dùng được ko a....e thấy máy e chỉ có 2 chế độ TTL và M thôi ko bik có ko nữa
Thank a!!!!
Bác Thanh cho em hỏi. Em đang dùng nikon D7000; Flash YN-560III

1. Có dùng flash cóc để kích hoạt YN-560III được không?
2. Nếu em sử dụng Trigger RF-603 thì có thể cùng lúc kích hoạt đèn YN-560III và YN-560II (cái này là 2) hoặc vài cái flash YN không cùng loại không?

Cảm ơn bác nhiều.
mấy bác cho hỏi thêm là con canon 600d có đánh off camera được không vậy, em xin cảm ơn
@dinhvandigital Mọi máy đều đánh off dc hết, chủ yếu là phải có trigger
@dinhvandigital có thể dùng flash cóc để đánh off camera (TTL) được ở 600D

Trigger thì dĩ nhiên là ok và là 1 giải pháp phải thêm tiền
@starnt Bác Thanh cho em hỏi. Nikon D5200 có thể dùng flash cóc để đánh off camera được k?
@Ken Idol đánh slave thì được, đánh CLS thì không được.
thanks..bác đã chỉ dẫn lối đi^^
Cho hỏi ngu tí, nếu dung pop up flash máy canon có trigger được đèn flash Nikon ở chế độ slave ko?
@harome6 Nếu gắn cục nhại (thường) thì bất cứ đèn nào cũng nhại theo nguồn sáng chính.
@starnt Gắn cục nhại thì bt, chỉ muốn xem nếu dung đèn pop up thì có kích được ko thoi
@harome6 Nếu muốn điều khiển đồng bộ, phải cùng 1 hệ mới nói chuyện được với nhau.
Mai minh mượn flash Nikon ve thử xem sao 😃
Cho e hỏi 6D k có flash cóc thì phải làm tnào ạ
@starnt bác ơi cho e hỏi e dùng D300 vs YONGNUO YN460-II có làm đc như này k ạ . tại e thấy cái flash của e cũng có phần đỏ đỏ để nâận sóng nhưng k có nhiều nút như mấy loại trong clip . Nếu không làm được thì khi chụp trong nhà lắp thêm đèn tuýp được không ạ
Hướng dẫn mình cách tắt đèn flash cóc (flash cóc không đánh) khi dung wireless flash với. Nikon D7000 + Sb700
bác Thanh cho e hỏi, cái phụ kiện hình cầu trên flash co tác dụng ntn, mua ở đau
cảm ơn
@nhokshok22 Cái tròn đó anh mua trong bộ Falcon eye, không biết có chỗ nào bán lẻ không
http://www.sweetcouch.com/gadgets/3482505-falcon-eye-flash-diffuser-kit-fga
ngoài ra có thể mua chiếc của Gary fong,
http://www.garyfongestore.com/featured-products/lightsphere-collapsible-lighting-kit-wedding-event.html

chỗ mua ở vn thì hỏi vatgia.com
mua ở cửa hàng chuyên bóng đèn nội thất 😁
có nhiều cách để đánh đèn rời nhưng cách sử dụng hệ thống wireless flash sẵn có tích hợp trên máy ảnh kích hoạt bởi flash cóc là đơn giản và rẻ tiền nhất
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 244VIPhemilo
9.753 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 84CAO CẤPquangthegtvtk49
5.055 bài đăng
Siêu nhân gầy+ 72CAO CẤPSiêu nhân gầy
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156