Camera điện thoại đủ đáp ứng nhu cầu chụp hình khi đi du lịch?

neoluong
17/8/2018 10:44Phản hồi: 217
217 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

suddenboy
TÍCH CỰC
6 năm
Trời đẹp, sáng thì điện thoại là đủ cho nhu cầu thông thường, chỉ có đêm mới đòi hỏi nhiều về máy ảnh chuyên dụng!
neoluong
TÍCH CỰC
6 năm
@suddenboy Nhưng nếu không có kĩ thuật nhiều và khả năng chỉnh có hạn thì chưa chắc ăn được đâu nha bạn
mình thì thấy là quá đủ . vì đi du lịch cần nhất là gọn nhẹ và nhanh. tất cả các yếu tố đó đu để dùng điện thoại chup, còn tất nhiên muốn chất lượng tốt thì nên đi kèm với giá cũng đắt thoi
tamdinh69
TÍCH CỰC
6 năm
Đi du lịch thì mang mấy con LG theo là vô đối nhé
Khoa81
CAO CẤP
6 năm
@tamdinh69 người ta đang chụp băng Huawei P20 pro đấy bác ạ 😁
tamdinh69
TÍCH CỰC
6 năm
@Khoa81 Thì mình nói gì đâu.
Nhưng mấy con LG để đi du lịch thì sướng lắm!
Quan trọng là nhu cầu chụp chơi hay chụp mục đích gì, chụp gơn hay tập thể, phong cảnh, cận cảnh. Rồi thì đt gì ... Tớ còn 1 em Nokia 7610, lắm lúc cũng gio lên chụp, hì, nghịch chút cho vui.
Kang Win
ĐẠI BÀNG
6 năm
Rất vui đi chung với bạn trong chuyến Phototrip Bảo Lộc
neoluong
TÍCH CỰC
6 năm
@Kang Win Cảm ơn bạn :p
Mua giày và mang vô cho em này thì mất bao nhiêu tiền và thời gian nhỉ? B7E439A8-9DB5-4705-BA06-790B4CD5E643.jpeg
neoluong
TÍCH CỰC
6 năm
@Toàn Thế Giới Thời gian may xong đống giày cho con này chắc cũng thốn lắm đó bạn
Vào tay thợ có khác
Hoang.Nitech
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đối với mình thì không đủ. Lý do:
- Chất lượng ảnh không đáp ứng đủ yêu cầu cá nhân.
- khi đi du lịch thì điện thoại cần nhiều hơn cho việc khác. Check đường, quán xá, gọi xe, liên lạc... và pin điện thoại thì rất ít, dùng cơ bản thì cũng chỉ được 1 ngày. Nên nếu cầm chụp ảnh thì chắc được vài tiếng hết.
Mình dùng Mirroless với 1 len zoom, them vài cục pin . Nhẹ nhàng, chất lượng.
thấy thương mấy người già ở đó quá, bạn chủ topic có tặng gì cho mấy ông bà cụ không vậy?
nghĩ cảnh mình ăn phải lựa chọn này nọ nhiều khi bỏ thừa mứa ra ... trong khi các cụ thì ...
neoluong
TÍCH CỰC
6 năm
@Mr KOP Mình có gửi nhà cha giúp giùm mình. Vì những cụ trong hình đã được gửi gạo và mì lúc mình ghé thăm rồi đó bạn. Chắc chắn còn những nhà khác giống vậy mà cha sẽ biết rõ hơn mình á.
Hình ảnh đẹp quá, thích cảnh núi rừng ntn
ĐI chơi có j khó,cầm theo
+Tripod hàng kiêm gậy tự sướng cũng dc
+Filter
+Vài cái lens
+1-2 cái rẻ lau dt
+ Dt có chế độ chỉnh tay càng tốt
+Cục pin dự phòng
Về tha hồ mang ra mà ngắm
namng
CAO CẤP
6 năm
Nàng tiên áo dài trắng là em nào trong hình vậy bạn? 😁
Con p20 ngon đó nhỉ
Singh
TÍCH CỰC
6 năm
- Ngày mình còn trẻ hay nghĩ "phải mua đt có camera tốt để đi chơi chụp ảnh cho đẹp".
- Giờ mình già lại thấy vỡ lẽ: không cần phải có đt xịn, camera xịn, cái quan trọng là bạn có đi du lịch, đi chơi được nhiều để chụp k??? Chứ 1 năm chỉ du lịch 1 - 2 lần camera đẹp cũng k làm gì. Trong khi ng ta đi du lịch, đi chơi hoài, chụp đt trung bình, vẫn thấy đẹp, lạ, muốn xem.
Còn đt cho lắm tiền mà chụp ba cái lanh quanh chổ bạn ở thì cũng k ai thèm nhìn
Cầm con ip6 theo là quá đủ cho 1 chuyến du lịch 😁 với mình thì chụp rõ là đc chứ ko cần phải biến hoá quá :D
TRK
TÍCH CỰC
6 năm
Theo mình thì quá đủ và quá tiện
myanh123
ĐẠI BÀNG
6 năm
ối topic dài dữ, chưa bao h thấy lun ấy 😆
chipvn147
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ai có máy thì đều xác nhận là không đủ nhé 😃
neoluong
TÍCH CỰC
6 năm
@chipvn147 Mình có máy nhưng xác nhận là tùy mục đích nha bạn. Biết đủ là do mình mà hehe. Bạn vơ những ng có máy vậy là ko đc đâu
chipvn147
ĐẠI BÀNG
6 năm
@neoluong Bạn có máy như du lịch bạn không mang theo hả, vậy sorry nhé 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019