Camera điện thoại đủ đáp ứng nhu cầu chụp hình khi đi du lịch?
neoluong
3 nămBình luận: 218
Khoa81
TÍCH CỰC
3 năm
Huawei P20 Pro chụp hình đúng là đỉnh nhất trong thế giới smartphone hiện nay rồi
để chống cháy / backup cũng đc nhưng đầy đủ súng ống thì vẫn hơn.cam dt đc cái nhanh gọn vs hậu kỳ ngay tại chỗ nhưng mà flagship vào tay nháy chuyên / bán chuyên lên ảnh cũng thấy khác biệt
Dư sức qua cầu
HuulocCB
ĐẠI BÀNG
3 năm
Từ khi sử dụng iphone 4S thì mình lại thích chụp ảnh bằng điện thoại hơn là máy chụp hình. Bởi vì điện thoại nhỏ gọn, rất tiện lợi khi đi đến những chỗ đông người. Khi chụp xong có thể ngay lập tức dùng app để chỉnh sửa, rồi up lên instagram, facebook khoe với bạn bè 😃
AnhSOLO
CAO CẤP
3 năm
Bà Râu, Thuận Bắc, Ninh Thuận 😃
vvt03hp
CAO CẤP
3 năm
quá đủ
TTcu mẽo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cảm ơn Bạn vì bài viết, Bài viết rất cảm xúc.
Camera mắt chất lượng tốt nhất, nhưng lại chỉ được chia sẻ bằng cảm giác của cá nhân, công cụ để ghi nhận - chia sẻ, còn lại để trải nghiệm.
Wave alpha
TÍCH CỰC
3 năm
Đủ? thế nào là Đủ? Đủ với ai?
Câu này khó trả lời đấy!
Cái này tùy thuộc vào nhu cầu thôi, chứ thấy chụp bằng điện thoại cũng đủ nội dung cần cho một chuyến đi, vì thật sự chụp nhiều cũng ko lưu giữ nhiều, trừ khi nó thuộc về đam mê
Chốt 1 câu: đủ
doncoi889
ĐẠI BÀNG
3 năm
Một bài viết thiên về trải nghiệm. Bác đã có một trải nghiệm rất thú vị.
Mình cũng chuyển qua sd điện thoại cho các chuyến đi từ mấy năm nay.
Chia sẻ một chút xíu kiến thức trong bài mà mình biết.
1. Cái hoa nhỏ nhỏ kia là cỏ Trai. Nó mọc khá phổ biến ở VN. Cũng là một vị thuốc Đông Y.
2. Con cuốn chiếu nhìn dữ dằn vậy chớ nó cũng ko có cắn đâu. Loài này đụng vô là cuộn tròn. Nằm im một cục.
3. Là người hay lang thang kiểu trải nghiệm thì mình thấy nên chọn một đôi giày có thể đi bộ & đi mưa, lội nước sẽ giúp mình thuận tiện với thời tiết & mọi môi trường tiếp xúc hơn. Nhưng chuyến này rất may bạn ko đạp phải sắt rỉ hay mảnh chai khi đi chân trần ở suối đó.
hoangpm
CAO CẤP
3 năm
Với máy đt hiện đại thì đã đủ rồi
bomy
CAO CẤP
3 năm
bức này chụp làm sao đẹp quá vậy bạn? chỉ mình với 😃
cloud5ive
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cá nhân thấy IPX đủ dùng cho du lịch rồi, còn nếu muốn chuyên thì lên luôn máy cơ fullframe... Các loại máy ảnh tầm trung <15tr thì không quá khác biệt và cồng kềnh.
hungsisvn
TÍCH CỰC
3 năm
@cloud5ive 15 là đươc canon 70d với ống tạm mà không khác lạ nhỉ?
cloud5ive
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hungsisvn Dĩ nhiên là máy cơ đẹp hơn chứ bạn, nhưng về cơ bản nó sẽ cồng kềnh, không thuận lợi. và vấn đề là dùng máy ảnh cơ thì phải hậu kỳ bằng PTS/LT thì mới đẹp kiểu chuyên nghiệp được. còn du lịch cơ bản và hình up facebook thông thường thì IphoneXSmax cân được hết 😃
đẹp lắm bác
đâu cần gì nhiều chỉ cần 1 chiếc điện thoại
roycaro5151
ĐẠI BÀNG
1 năm
Chụp bằng gì cũng không sao , quan trọng là hợp mục đích với nhu cầu là được . =)
Bài viết hay vầy mà giờ mới đọc nhỉ.
Công bằng mình vẫn thích máy film. Đến giờ. Vẫn yêu màu của zuiko.
Cảm ơn bác thớt.
Đủ
Khi công nghệ và thiết bị di động đã đáp ứng được phần nào chất lượng của tấm ảnh bạn chụp, phần còn lại chỉ là tay nghề chụp ảnh của bạn thôi

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019