Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Camera ICS, máy ảnh của Android 4.0 cho Android 2.x

Duy Luân
2/3/2012 15:12Phản hồi: 128
Camera ICS, máy ảnh của Android 4.0 cho Android 2.x

Trên Android 4.0, một tính năng rất hấp dẫn đó là trình chụp ảnh. Giao diện và cách sử dụng đã được Google đổi mới rất nhiều, trong đó ấn tượng nhất là khả năng lấy nét, chụp ảnh nhanh hơn nhiều so với Android 2.3 và hơn nữa là chế độ chụp toàn cảnh (panorama). Nếu bạn đang dùng một chiếc điện thoại Android Gingerbread mà muốn tận hưởng được những tính năng này, hãy thử qua ứng dụng Camera ICS, ứng dụng miễn phí cho phép bạn dùng tất cả những thứ mới mẻ trên trình chụp ảnh của Ice Cream Sandwich, từ giao diện đến cách hoạt động đều giống y hệt. Hình ảnh cho ra sắc nét, đẹp, tính năng chụp toàn cảnh hoạt động y như trên Android 4.0 và hơn nữa là có thể thay thế trình chụp ảnh mặc định trong máy của bạn bằng Camera ICS, thậm chí là kích hoạt nó bằng phím camera cứng. Tất nhiên là ta vẫn có thể quay phim bằng Camera ICS. Điểm hạn chế của phần mềm này là khoảng cách giữa hai lần chụp vẫn chưa nhanh bằng ứng dụng trên Android 4.0, nhưng ít ra thì nó vẫn nhanh hơn Android 2.3.

Liên kết tải về Camera ICS (miễn phí, có quảng cáo)
Liên kết tải về Camera ICS (giá 1,31 USD, không quảng cáo)

128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

oh, vậy ah? ko biết thế nào? thử phát. trc mình có dùng ứng dụng nghe nhạc của 4.0 n mà thấy ko hay, thiếu nhiều thứ
minoan
CAO CẤP
12 năm
mình chẳng thấy nó có nâng cấp gì nổi bật cả, đang dùng rom MIUI chụp hình rất tốt
panorama thì mình dùng Photaf pro ăn đứt cái này 😁
costan
ĐẠI BÀNG
12 năm
hóng trên chợ đen 😔
chả có tk mua app bản quyền @@
ulquiorra
ĐẠI BÀNG
12 năm
Android ngày càng hoàn thiện sắp sửa trở thành windows trên smatphone :playfull:
android sao lại thành windows đc nhỷ? 😆
hunterval
TÍCH CỰC
12 năm
chắc ý bác đó là tiện dụng và phổ thông ý mà. thật sự đt android chưa phổ biến ở VN lắm, đa số vẫn còn rất rất chuộng nokia và iphone
bkavpro2009
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ulquiorra Bạn nói gì khó hiểu quá o_O. Window là window, android là android, sao lại trở thành được?
xenggl
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không sử dụng tren htc chacha đc ! Hix
cái này hay thiệt à nha.trông good lém
đang đợi ROM ICS này...biết bao giờ mới có
Cut bai!

Nhưng mình thấy cái Photaf đó nó xử lý lâu quá. Hay do máy mình cùi quá nhỉ?

Bác chủ cho hỏi cái chức năng Panorama trên Camera ICS nó có giảm độ phân giải xuống ko hay giữ nguyên như khi chụp ảnh thường?
giảm phângỉai xuốngcòn khá bé, với lại app đấy đc đánh giá khá tệ, theo mình ko nên xài.
ngon quá tải gấp thôi thanks chủ thread nhé
Byebye ra hoàng sa vui vẻ gửi lời thăm các bác lính hải nhé tội thật

Gửi từ NOKIA 8250 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
mình chẳng thấy nó có nâng cấp gì nổi bật cả, đang dùng rom MIUI chụp hình rất tốt
panorama thì mình dùng Photaf pro ăn đứt cái này 😁
handukims
TÍCH CỰC
12 năm
kết cho những ai đam mê chụp ảnh bằng điện thoại còn em chả liên quan.........chả bao giờ cầm cái dt đi chụp ảnh cả.
lucky_vnn75
ĐẠI BÀNG
12 năm
chém thôi! Các bác cho em hỏi đã có bản cập nhật chính thức android 4.0 cho galaxy s 2 chưa ? Tại mấy đây bận quá nến ko biết gì hết?....
cryshop
TÍCH CỰC
12 năm
Chưa có chính thức nhưng đã có bản ROM leak hoạt động ngon lành cành đào 90% rồi.
Củng thú lắm bác ạ đôi khi camera phone sẻ giúp ta thắng nhửng bàn thua trong thấy đó

Gửi từ NOKIA 8250 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
thử phát xem ntn , hì hì .
các bác cho em hỏi ngu tý làm sao down được bằng máy tính nhỉ? em muốn down cái bản apk về máy rồi mới cài vào điện thoại! các bác chỉ giúp em chut nhé! thank!
bkavpro2009
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hanhngao46 Thì bạn download về rồi copy vào thẻ nhớ đt, sau đó dùng trình quản lý file chọn file rồi install thôi
@hanhngao46 mình tự search trên mạng thôi bạn, cứ kiếm đuôi apk mà tìm)
Nhìn ảnh chụp con sư tử cứ tưởng là cho Mac 😁
:spin: loc_choc_tap_di_ra_dao :spin:.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019