Camera kép của iPhone 7 Plus: Ảnh chụp thử & sự khác nhau về hiệu ứng tiêu cự 28mm và 56mm

tuanlionsg
16/9/2016 13:15Phản hồi: 457
457 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ss chuyên gia mánh mung mà. Ảnh luôn tăng sharpness rất cao để khi coi trên màn nhỏ lúc nào cũng cảm giác nét hơn. Nhất là những trang web đánh giá luôn để 2 ảnh nhỏ kế nhau thì ảnh nào sharpen hơn cũng nhìn thích hơn. Thủ đoạn này chuyên gia soi ảnh không thích.
apple đặt quạt điều hoà ,hay ngòi nổ chậm trong máy a e ơi. bác nào đang sài kiểm tra giúp xem phải ko ah. nghịch với các tác vụ nặng các bác nhé. có lẽ nào lại đến apple thu hồi 5t máy ko ta

@thienbrand đc đổi mà ko cần lý do là ngon rồi cần gì phải cờ lo . đây ngta nói đúng lý do còn ko đc sửa chứ nói gì đc đổi.
hết hàng ko có nghĩa là bán đc nhiều hàng. có thể sợ ế giảm sản lượng từ 10t máy đợt đầu suông 3-5t máy cũng có thể khiến khan hàng. ss bán đợt 1 đã 2,5t máy note7. lượng ng đặt đợt 2 cũng nhiều ko kém. chỉ cần lượng ng đặt đợt 2 đó chuyển qua mua ip vì ko đợi đc note7 cũng đủ khiến ip hết hàng. nên mấy cái này chưa nói trước đc. bản thân apple năm nay cũng ko giám công bố lượng máy bán trong 3 ngày cuối tuần như mọi năm
thienbrand
TÍCH CỰC
8 năm
@nguyenmanh287 Tóm cái quần lại là thừa nhận người ta đổi ít do khan hàng chứ gì =))

Người ta đổi ít sau này nó nổ thì do người ta NGU chứ chẳng có ích lợi gì đâu baby à. Lỗi diện rộng ko chừa máy nào đâu.
@thienbrand tôi đang nói ip khan hàng đó b
@nguyenmanh287 chắc đếm giờ để chờ nổ 😃
Mấy bạn bớt nóng, tranh luận lịch sự tí, dùng từ có văn hóa hơn xíu. Gì mà "túm cái quần", "ở trong giếng", "ngu", "baby à", ... nghe giống giang hồ chợ búa hay dân vô học quá. Mình góp ý thôi, diễn đàn là nơi giao lưu mấy ae mà cãi nhau chí chóe ko nên.

Cơ mà cái trang pcmag đó phân tích dài và chuyên sâu quá mình cũng ko hiểu cho lắm. Đọc cái phần cuối the Verdict thì hình như nó nói note 7 nhỉnh hơn xíu đúng ko?
thienbrand
TÍCH CỰC
8 năm
@kenthieugia01 Dạng nào khác là sao? Bác nói chuyện chợ búa quá, vô học quá đi!
@thienbrand chịu với bạn trẻ, mình xin đi ra nhé, ko thuộc thành phần thích đôi co, bạn đúng cả nhé 😃
thienbrand
TÍCH CỰC
8 năm
@kenthieugia01 Thuộc thành phần vô học :v
@thienbrand nhóc con mạnh miệng gớm nhỉ, lo mà ra đường kiếm tiền đi đừng có cào phím ăn bám cha mẹ hoài :p
"Sống ở thời kỳ phục hưng"? Rồi, bó tay với bạn luôn. Người vô văn hóa và ngông cuồng như bạn thôi mình xin phép ko góp ý nữa.

NẾU BẠN XÀI 1 THIẾT BỊ TRUNG CẤP ĐỂ CHỤP ẢNH RỒI CHUYỂN SANG IPHONE CHỤP BẠN SẼ THẤY IP CHỤP ĐẸP - CÒN NẾU BẠN ĐANG XÀI THIẾT BỊ CAO CẤP RỒI CHUYỂN SANG IPHONE THÌ VẪN VẬY. MÌNH VIẾT THEO CẢM NHẬN CỦA MÌNH. NÓI THẬT CHỨ CAMERA ĐIỆN THOẠI ĐẾN TẬN BÂY GIỜ KHÔNG CÓ CÁI NÀO CHỤP RA ẢNH ĐẸP VÀ CHẤT NHƯ CON LUMIA 1020 CÁCH ĐÂY MẤY NĂM CẢ. BÁC NÀO ĐÃ CHỤP 1020 VÀ YÊU NHIẾP ẢNH THÌ CHIA SẺ CÙNG MÌNH!
vlcdng
TÍCH CỰC
8 năm
@0932372043 Cá nhân mình thấy 1520 chụp đẹp hơn 1020 bạn ạ
@vlcdng chắc hai con ngang nhau nhưng vì mình có xài 1020 rồi chưa xài 1520. tiếc là nokia h đã ko còn.
@0932372043 Auto của 1020 tệ lắm vì lúc nào nó cũng ra ảnh ám vàng nặng. Còn ưu điểm độ nét cao nhờ cảm biến to cũng không đáng kể. 950 giờ nét cũng xấp xỉ 1020 rồi còn thêm tốc độ thực thi gấp mấy lần. Ngoài ra còn hdr mà 1020 không có nổim
bác nào đang sài 7 kiểm tra giúp e xíu là đeo gang tay bấm home có tác dụng ko ah. mùa đông xắp đến rồi mà hay xem giờ bằng đt .
Ai
chả biết ông chê nút home iphone 7, k cần làm màu lắm đâu, tiếc là người dùng iphone họ hay dùng nút sleep hoặc nói "hey siri" khỏi cần bấm để xem giờ
@Pisces.Mist kinh nhể. hàng đẳng cấp có khác,đeo gang tay đục lỗ và hey siri. cẩn thận ra đg lẩm bẩm ngta kêu kh đó. chớ nguỵ biện những thứ thiếu sót
@nguyenmanh287 Bản thân ông không dùng và vào cái topic chả liên quan tới nút home rồi trình bày thì ngta đã thấy ông có vấn đề rồi nên chưa tới dc mình đâu
@Pisces.Mist ông mới đang có vấn đề ý. tôi có nhu cầu nâng cấp máy thì tôi phải quan tâm tới những thứ tôi thắc mắc. liên quan gì mà ông vô cắ,,,. dỗi hơi
@Pisces.Mist ở vn mấy người dùng hey siri ?
Bác cho vài kiểu chụp buổi tối như kiểu trong phòng ăn, nhà bếp, phòng ngủ xem nào, ip chụp tối kém nhất quả đất, muỗi đầy màn hình 😔
@teutamteu cái noise cực kỳ khó chịu mà vẫn có nhiều ng lấp liếm rằng "noise nhưng lại chi tiết, màu sắc trung thực" , đến quỳ .....
hình samsung chụp lòe loẹt, hok bít đẹp nỗi gì mà cứ đem so sánh với iphone,nội iphone 5 đã chụp đẹp hơn s7 rồi, nói chi iphone 7,nhìu người mắt bị mù hay sao á
@giang a bong Bạn hơi đâu trả lời...moi người có cái tầm nhìn nhận khác nhau.. họ đả đố kị và ác cảm không sài,không có sài hay vì ác cảm thường người giàu sang sài.. nên họ thường phán sang chảnh..,từ đó mà ra,còn họ thì không phải sang chảnh mà là dâng công nghệ chuyên phán xét công nghệ,thiện cận mù quáng công nghệ USA mà thua Korea...tui thì chưa bao giờ nghe danh tiếng hay đẳng cấp về máy ảnh hay ống kính Samsung, đó là sự mù quáng công nghệ. Mà thêm cái.. nếu là dâng công nghệ thì phải kèm tri thức và văn minh,nhìn mấy nc công nghệ phát triển Mĩ Nhật,Âu...văn minh của họ là tán thưởng..còn vân minh của thánh phán là móc meo và xỉa xói,nâng này để đạp kia, chỉ vì công nghệ mà ra vậy àh? Công nghệ gây ra sự đố ọi vạy ư?
chụp đẹp nét quá nhỉ.
Chuẩn rồi!
thamlenhu
TÍCH CỰC
8 năm
IPhone 7 quá tuyệt, chụp ảnh cứ như mơ, DSLR chỉ là con muổi
genk nó dịch lại bài của nc ngoài mà dìm gì bạn
@Lê Thanh Lâm ko thằng genk thì cũng là thằng nc ngoài đó, đâu phải nc ngoài là chính xác, bản thân mình dùng thấy làm gì tệ mức kinh khủng như vậy
chụp rõ nhợ
chụp rõ nhợ
- sao em xài mà chụp lấy net như hình không được, anh nào chỉ với ak
EckChienBo
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Cherry Đặng Bạn phải đưa ra xa/gần cho đúng khoảng cách thì nó mới lấy nét đc
@EckChienBo - Èo đơn giản thế mà e ko bít, cảm ơn anh nhiều nhé
Hnay xem ảnh o iPhone 7 ở bà chị
Thấy lúc xem ảnh ấn ngón tay là ảnh động và nghe dc tiếng
Ví dụ ảnh con chim trong lồng
Lúc xem ấn nhẹ là chim bay và hót
Mình đang dùng 7 plus mà chịu
Cao kiến nào biết k
Chỉ giúp
@Hằng lâm Đó là lúc chụp chọn live photos có biểu tượng tròn tròn kế bên hdr đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019