Camera lùi giấu trong logo BMW như thế nào

cuhiep
25/7/2019 6:41Phản hồi: 113
Camera lùi giấu trong logo BMW như thế nào
Trên một vài mẫu xe hơi, anh em có thể bắt gặp camera lùi trong tổ hợp những camera có trên xe được giấu ở bên trong logo. Camera này sẽ được lộ ra khi chúng ta vào số lùi, kích hoạt hệ thống camera 360 độ. Khi camera không sử dụng nữa thì logo sẽ tự đóng lại và che camera đi. Lúc này camera sẽ được bảo vệ tốt hơn, sạch sẽ hơn và ít bị bám bẩn, đồng thời cũng tạo tính thẩm mỹ cho tổng thể phía sau của xe.

Những mẫu xe có thiết kế camera như vậy thường có kích thước logo lớn. Trên phiên bản BMW 640i Gran Coupe, nhà sản xuất thiết kế một đường viền bên ngoài logo lớn gia tăng sự chắc chắn, tạo dáng vẻ đẹp hơn. Các mẫu xe khác với thiết kế camera thường đặt cố định, thường là phía trên phần gắn biển số.

Ngoài ra, logo của chiếc xe này cũng đồng thời là nút để kích hoạt tính năng mở cốp xe phía sau. Anh em chỉ cần nhấn chữ M phía cạnh trên của logo là hệ thống điện của cốp sẽ tự kích hoạt. Nếu cốp điều khiển điện thì nó sẽ tự đẩy lên.

Như vậy, logo phía sau xe BMW 640i Gran Coupe có tổng cộng 3 tính năng: logo thương hiệu của nhà sản xuất, công tắc kích hoạt mở cốp và camera phía sau ẩn bên trong.

113 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mercedes hay một số hãng khác cũng có trang bị camera ẩn kiểu này cho các xe thấp của họ. Thường là các xe coupe, grand coupe. Nói chung cái này không có quy định cụ thể xe nào sẽ gắn, xe nào sẽ không, hãng nào sẽ gắn....
@cuhiep Mà gắn toàn trên những phiên bản tầm cao cấp ko ah, phiên bản cơ bản ko thấy có😔(
laobantien
TÍCH CỰC
5 năm
@Barbatos Từ dòng C trở lên mới có 😁,mà xe admin @cuhiep vẫn đóng cốp bằng cơm à 😃
@Barbatos Cao cấp mà ko có cốp điện ak
Mới biết vụ này luôn á. Hay thật.

Xem bên xe hay thì RR hay Bentley cái biểu tượng phía mũi xe có thể tự gập xuống khi va chạm hoặc để chống trộm, kéo nó một cái là nó lặn xuống mất tiêu, khỏi sợ bị đua nóng 😁 còn vụ cam lùi này không biết bọn đấy có hay không .
meovt
TÍCH CỰC
5 năm
@cheetah_fast Chích lòi ke và có cái logo con đường này là của bố 😆
IPAD II
TÍCH CỰC
5 năm
@Tèo bánh bèo Chúng nó lấy dây buộc thòng lọng, dùng cưa ngang biểu tượng RR như kiểu thắt cổ tự vẫn , nên dù có thụt xuống thì vẫn xuống âm ti.
@Tèo bánh bèo RR là bằng vàng đó :v
hay nhỉ
hay đó
huedo84
TÍCH CỰC
5 năm
Quá tinh tế
mapu001
ĐẠI BÀNG
5 năm
Rất thẩm mỹ
@Hải Laz Ếch?
Hải Laz
TÍCH CỰC
5 năm
@Cuộc sống tốt Đâu cho mình xin tên xe 😆
@Cuộc sống tốt Vãi cả ếch ! Vâng thưa cụ ếch to đùng cách mạng ! Cái mà cụ nói t thừa biết cái lạoi cam 306 lắp chung với room mirror của mấy ông thích chơi xe mà không có tiền hay thích chế xe và thường là china rẻ tiền ! Loại đấy lắp vào xe như thế này thêm bẩn xe bạn ah ! Thân !
@Thangmasaru Như ông kia nói thì cũng ko cần thiết lắm. Nhưng ông bảo camera sau ko cần thiết là tôi thấy ko đúng rồi những mẫu xe cao cấp camera và hệ thống cảm biến phía sau kết hợp rất tốt nhé nó sướng và tiện lợi hơn với những xe gầm cao tầm nhìn phía sau hạn chế.
linhtun89
TÍCH CỰC
5 năm
Wildtrack cam gắn logo mà cứ hở cái nào nó nhảy cái ấy!
tavietlinh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hay nè, đỡ lo mất cam lùi, để xa ngoài chỉ sợ bị nhảy mất 😔
Congcu
CAO CẤP
5 năm
@tavietlinh Cam lùi nó thọt trong vặn sao đc bác? trừ loại rẻ tiền tự lắp mới thò tay vặn đc.
@tavietlinh Cam lùi rẻ bèo ý mà
Cần gì chính hãng đâu
Cam ngoài có vài trăm k 1 cái có khi còn nét hơn
tavietlinh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Congcu Giờ phần lớn xe vẫn để lồi ở ngoài mà bác, lúc trước mới lấy xe đc hơn tháng đã bị vặt, cay lắm :rolleyes::eek:
Congcu
CAO CẤP
5 năm
@tavietlinh Cam chính hãng hay cửa hàng tự lắp mà lồi thế bác?
Camera pop up phiên bản BMW ;)
Lé Sụt nó làm cái logo trong suốt gắn camera ngay bên trong luôn :v
Bác Hiệp dạo ni khoe xe hơi nhiều nhỉ. 😁
@cuhiep Tưởng anh mới mua con 530i 2019 :D
@Sr_9x con đó đi mượn, điện thoại đổi theo năm, chứ xe thì phải 3 đến 5 năm mới đổi đc hahaaha
@cuhiep Còn vợ thì sao anh ? :p
Em có ông bạn nhậu, ổng kêu là ổng nuôi gà vịt không mát tay nên chết hoài, vậy mà con vợ nuôi hoài không chết 😁
@manchirua Chuẩn bị có bài về cái tay nắm cửa, gập gương, gạt nước, các kiểu các kiểu.
Hải Trà
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tinh tế
Ý tưởng khá hay
Gary Trịnh
ĐẠI BÀNG
5 năm
thiết kế hay vãi 😃 nhưng có dễ bị bẻ mất không nhỉ
@Gary Trịnh cứng lắm 😁 hoặc mình chưa chơi hết lực hahaha
Xe hạng cao có khác 😁 tinh tế hơn hẳn
Em chưa có xe này, nên em không quan tâm ạ
havanmc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mercedes có từ năm ngoái năm kia rồi. Từ mẫu C class nhưng nó dấu gần chỗ mở cốp sau, chứ không phải dưới logo. Nói chung là thẩm mỹ và sạch sẽ/
Chú thích 2019-08-05 112719.png
Chú thích 2019-08-05 112729.png
@havanmc Merc thường thì gắn trên biển, còn mấy con couple nó gắn ngay logo như con bmw trong bài luôn đó bác. Bật R lùi xe là cái logo mở ra luôn
Volkswagen củng gắn như vậy.
longt61
TÍCH CỰC
5 năm
@Lê văn zyx Tìm mãi mới thấy có bác nhắc đến chức năng này trên "xe quốc dân". Chắc tại em hai lúa chứ xem review xe mấy cái này VW làm lâu rồi mà, ko thấy có gì đặc sắc.
Giang hồ chôm logo xác định thay luôn cả cam. Đắng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019