Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Camera mod cho Galaxy S III

choux
7/6/2012 12:29Phản hồi: 24
Lập trình viên hyperX, người đã tạo ra nhiều thứ hay ho cho chiếc Samsung Omnia HD vài năm trước, đã quay trở lại diễn đàn XDA. Kì này, anh tạo ra một bản mod máy ảnh cho Galaxy SIII. Những tính năng của bạn mod này gồm có:

- Battery mod / start Camera below 15 %
- Start camera while on CALL
- "VOLUME DOWN/UP" to shot a photo
- 192 kbit @ 48khz for all resolutions

Các độ phân giải hỗ trợ trong bản mod này

1080p superfine: 30 Mbit / fine: 24 Mbit / normal = 19 Mbit
720p superfine: 19 Mbit / fine: 15 Mbit / normal: 10 Mbit

Nếu bạnđang dùng custom ROM thì thay thế SamsungCamera.apk trong đường dẫn system\app\ với tập tin của anh này, dùng Root Explorer chẳng hạn. Lưu ý máy đã root rồi mới chơi cái này được.

Theo em, các bác nên sao lưu tập tin gốc SamsungCamera.apk và SamsungCamera.odex ra một chỗ khác, thẻ nhớ chẳng hạn. Sau đó chép tập tin SamsungCamera.apk của anh hyperX này vào rồi đặt permission như các phần mềm khác là được.

Em sẽ cập nhật hình ảnh ngay khi lấy lại máy. Bạn em nó giữ máy rồi.

http://www.hx-custom-roms.com/

Không thì flash qua ClockWork cho nhanh https://hotfile.com/dl/158652476/93d...D_1.1.zip.html
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bro cho em hỏi permission là làm thế nào ah?!
cái này có tác dụng ko ah?! sao ko ai nói j cả
maquan
CAO CẤP
12 năm
Em thử rồi, hoạt động tốt trên rom stock
rom cook thì sao?!
@newface93 cái trên là cho rom cook đó bạn (custom rom=cook rom). chả biết rom stock thì thế nào (máy em chỉ root thôi chứ không up rom)
mới thử mà sao hok được ta? làm đúng các bước ở trên rồi mà😔
maquan
CAO CẤP
12 năm
Nếu máy bạn stock rom mới chỉ root thôi thì phải xoá file odex đi và set lại permission cho file apk, restart lại là ok
@maquan set permission như nào ah??
maquan
CAO CẤP
12 năm
@newface93 đây bác
@maquan được rồi bác. thanks bác nhiều. chụp ảnh bằng phím cứng đỡ lo bị rung hơn😃
ah mà làm thế nào để tắt tiếng thế bác? em chụp mà nó vẫn xoạch xoạch suốt. hôm qua không xóa file odex đi thì nó tắt tiếng, nhưng lại không chụp bằng phím cứng được, hôm nay chụp phím cứng được nhưng lại có tiếng😔
Trời khoản Camera trên S3 quá ok rồi cần gì mod nữa.?
mod d
dùng cho tiện hơn thôi bạn, chứ bản chất không đổi j cả. trên XDA đã có bản 1.25 rồi đấy. anh em tải bản đó về dùng ổn định hơn.
@phuong.1992 post len đây lun d ah...n ae ko ranh XDA lắm...như e chẳng hạn...
@newface93 bạn vào cái link nguồn trên trang 1 ấy, tải bản mới nhất về😁
Có ai bị như mình không cài xong không thấy tác dụng nhỉ, VOLUME DOWN/UP thì nó vẫn room, cài bản mới nhất 1.3.5
@thuynamdx bạn xóa cái file odex đi, rồi restart lại máy nhé. nhớ đổi permission đấy.
Mình làm được rồi cám ơn bạn
file odex là file gì vậy mấy bạn.
Cần xóa hẳn file này đi luôn hả?
@hoanggiabao xoá đi bạn à sau đó khởi động lại là ok
@thuynamdx Vậy mai mốt muốn up lại file camera của samsung thì có cần để lại file odex ko?
@hoanggiabao Nên backup trước khi làm bạn à
muốn chắc ăn thì bạn đừng xóa cái file camara của samsung mà bạn nên di chuyển nó cất ngoài thẻ nhớ , sau này muốn dùng lại thì dùng Root explozer di chuyển ngược lại và permission cho nó là xong
cứ mod đi có gì flash lại stock rom,cứ yên tâm chưa thấy ai sau khi mod bị lỗi gì cả
Kiengcanno2
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản camera mod mới nhất nó ngắt mất tiếng tạch-tạch khi lia Burst Shot rồi.😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019