Camera Note 20 Ultra bị lệch

Camera máy mình bị lệch rất nhiều về phía trái, nhìn vào là thấy ngay, là camera Ultra Wide nằm phía trên cùng. Mình không căng thẳng lắm với lỗi này vì nó không ảnh hưởng đến trải nghiệm khi sử dụng, chẳng qua nhìn hơi kỳ chút thôi.

Có ku em nó cũng bị rồi hỏi mình nên mình mới check và thấy cũng bị giống nó. Mình search thì thấy có vẻ cũng không ít máy bị lỗi này.

Máy của anh em thì sao?
4
23
Ảnh hơi lóa
0
hàng samsung từ đời galaxy s1 tới nay đều bị nhé, ít nhiều cũng lệch chứ k ngay, còn ngay là hên. bởi vậy k bao giờ mua samsung vì cái lỗi ngớ ngẩn này. chỉ có iphone làm mình hài lòng về điều này tuyệt đối, camera sạch sẽ, ngay tâm, gia công sắc xảo
1
Người còn lé huống chi là cam 😃
Soi kỹ thì không thẩm mỹ, mình nghĩ không ảnh hưởng gì vì cụm cam độc lập, riêng biệt, cái vỏ chỉ ốp bên ngoài thôi, khi ráp có kẽ ông nào thiếu rựu nên rung tay chút 😃.
Chỉ có người quá tỉ mỉ mới chú ý thấy lệch thôi.
P/s mình không sài hàng ss 😃
0
Ko quan tâm lắm, vì dù gì cụm cam của nó cũng xấu sẵn rồi
0
trongtin045
ĐẠI BÀNG
Nếu Note 20 vẫn giống các đời trước thì không phải lỗi. Nó đang rơi “tự do đấy”. Nghiêng về hướng nào thì nó sẽ lệch về hướng đó. Không tin vào Camera xem nó sẽ tự động điều chỉnh cho phù hợp.
0
có ảnh hưởng gì đâu nhỉ
0
Vậy cũng có thể nói là “nét riêng” nhỉ.
2
Cu Cook
TÍCH CỰC
Cụm camera sau bị lệch là do công nghệ chống rung quang học OIS, giúp ống kính di chuyển theo các hướng khác nhau để chống rung cho ảnh khi máy rung lắc.
0
LMT85
CAO CẤP
Chống rung quang học thôi mà 😁
0
morayaty
Trứng
Cam của e chỗ ultra wide với cam chính bị bụi trắng, có ae nào bị ko.
0
Máy mình vẫn thẳng hàng
0
thienwin5678
TÍCH CỰC
để ý nhiều quá làm gì
nhìn từ ngoài nhìn vào cũng đâu khác biệt
chỉ khi nhìn lé mắt mới thấy
cả tôi nhìn vào bức hình cũng đâu thấy nó lệch đâu
phải nhìn thiệt kỹ
0
phatnt00
ĐẠI BÀNG
Chính xác là như vậy, nhìn lệch về bên trái hở 1 chút viền bên phải, mình cũng đã xem kỹ rồi, không biết là có bị ảnh hưởng gì khi chụp không, ai pro xem và đánh giá giúp
0
Là gia công hoàn thiện chưa chính xác lõi với vỏ nên thẩm mỹ kém đi. Còn mấy cái giải thích chống rung quang như bọn kĩ thuật viên bờ phone là nói láo toét lừa đảo vì có hiểu gì đâu về chống rung quang đâu mà phát biểu để né đi sự kém hoàn thiện, mà nếu có phải là chống rung cơ mà cơ là do điều khiển tracking thấu kính khi truy cập camera.
Ở đây mắt có cận tí cũng nhìn thấy lệch là "lệch so với vỏ ốp" chứ đâu phải cái cam méo nghĩa là tự phải hiểu cái vỏ ốp nó lệch chứ tháo vỏ ra cam vẫn tròn vo thì sao lại phải đổ cho là chống rung quang.
0
nazratul
CAO CẤP
Có gì đâu phải lăn tăn, nó lệch so với cái vỏ bên ngoài thôi mà. Chứ bản chất cái camera nó vẫn vậy. Mua cái đt 2tr nó lệch thì vẫn kệ bà nó. Mua cái 20tr lại bắt đầu xăm soi chi cho mệt bác.
1
Trường Kết
ĐẠI BÀNG
Máy của mình cũng hơi bị lệch
0
đang tải ...
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019