[Camera Tinh Tế] – Báo cáo trải nghiệm hành trình Mộc Châu cuối tuần bằng Galaxy Camera

zero1
23/12/2012 20:1Phản hồi: 225
[Camera Tinh Tế] – Báo cáo trải nghiệm hành trình Mộc Châu cuối tuần bằng Galaxy Camera

Sau buổi offline giới thiệu máy ảnh Samsung Galaxy Camera tại Intercontinental Hà Nội, phải tới hơn 6h tối ngày 22/12/2012 thì anh em Tinh tế Hà Nội mới chính thức được trải nghiệm em ‘chân dài 21X’ với khả năng chụp ảnh khá chuyên nghiệp và chia sẻ ảnh dễ dàng qua mạng xã hội qua kết nối 3G hoặc wifi.
[prebreak][/prebreak]

Bộ Galaxy Camera được ban tổ chức cho anh em mượn cho hành trình trải nghiệm tại Mộc Châu. Ảnh zero1

Rất nhiều anh em tinh tế cho biết, em chân dài Galaxy Camera này đã làm anh em mất ăn mất ngủ để ‘vọc ’và làm quen với em nó cho hành trình Mộc Châu ngày 23/12/2012. Trước 3h30 sáng 23/12/2012 hầu hết anh em tham gia hành trình đã có mặt tại điểm hẹn khởi hành.

Các thành viên trong đoàn với nòng cốt là anh em tinh tế và Vnphoto chụp lưu niệm trước lúc lên đường. Ảnh chụp bằng Galaxy Camera.

Đây là điểm đầu của hành trình xuất phát đưa anh em đến Mộc Châu. Ảnh chụp bằng Galaxy Camera.

Thời tiết không thuận lợi, trời có mưa và mây mù, một đoạn lở đất khiến giao thông bị tắc nghẽn cục bộ. Tranh thủ lúc tắc đường, anh em Tinh tế nhà mình vẫn xuống xe và tác nghiệp. Ảnh chụp bằng Galaxy Camera.

Sau hơn 4h ngồi trên ô tô thì phong cảnh của núi rừng Tây Bắc cũng hiện lên trong sương mờ ảo. Ảnh chụp bằng Galaxy Camera.

Cánh đồng hoa cải bản Thung Cuông là nơi đầu tiên anh em khám phá tính năng chụp hình của Galaxy Camera.

Hai mẫu nhí 'diễn' khá tốt trước yêu cầu của các nhiếp ảnh gia với điều kiện phải có phiên dịch 😁. Ảnh chụp bằng Galaxy Camera.

Quảng cáo

Trèo lên cây mận hái hoa. Bốn em gái nhỏ vỡ òa sướng vui (vì được cho ăn kẹo và được chụp hình). Ảnh chụp bằng Galaxy Camera.

... dù trước đó hai em nhỏ này tỏ ra khá dè rặt trước khách lạ đến thăm nhà. Ảnh chụp bằng Galaxy Camera.

'Cùng ôn bài' bên hơi ấm của bếp lửa. Ảnh chụp bằng Galaxy Camera.

Bên nhà hàng xóm thì các em bé quây quần bên bếp lửa hồng tận hưởng tiết trời đông. Bức ảnh này của em may mắn được chọn vô top 10 😃. Ảnh chụp bằng Galaxy Camera.

Quảng cáo

'Hoa chân anh em Tinh tế' nhà mình trong giờ nghỉ trưa, tiếp sức cho buổi chiều. Ảnh chụp bằng Galaxy Camera.

Nào, mình cùng pose những dáng đẹp nhất của sự nhiếp ảnh nhé. Ảnh chụp bằng Galaxy Camera.

Không dễ gì hoãn cái sự sung sướng này lại được. Ảnh chụp bằng Galaxy Camera.

Thác Dải Yếm. Ảnh chụp với chế độ chụp thác nước sẵn có trên Galaxy Camera.

Lưu niệm một kiểu trước khi tạm biệt Mộc Châu nào bà con. Ảnh chụp bằng Galaxy Camera.

Ban tổ chức và ban giám khảo đáng mến của chúng ta khá vất vả trong việc chấm giải và công bố kết quả. Từ 257 bức ảnh gửi về, phải khó khăn lắm ban giám khảo mới công bố bức ảnh đẹp nhất và bức ảnh chỉnh sửa đẹp nhất và còn rất nhiều câu chuyện thú vị quanh những bức ảnh đó. Ảnh chụp bằng Galaxy Camera.

Còn đây là một câu chuyện về bức ảnh đang HOT HOT nhất trong ngày của anh em Tinh tế nhà mình. Ngoài các giải thưởng đã được công bố, còn thêm một giải bức ảnh có nhiều lượt likes nhất với giải thưởng là một Galaxy Camera.

Đây là bức hình "Hope' được post lên facebook của bạn Phạm Hằng Phương, hiện bức ảnh này đang dẫn đầu về số lượt like like like và comment trên facebook. Nếu anh em nhà mình ủng hộ cho Hope thì đừng quên like bức ảnh này bằng cách nhấn vào ảnh (hoặc click vào đây) và like ủng hộ hai bạn trẻ này nhé.

Chuyến đi trải nghiệm Galaxy Camera tại Mộc Châu khá thú vị và nhiều kỷ niệm đẹp, tại đây nhiều tình bạn mới đã đươc kết nối, nhiều bức ảnh mới và câu chuyện hấp dẫn quanh nó đã được khởi tạo. Xin cảm ơn Camera Tinh tế, anh em Vnphoto và Samsung Galaxy Camera đã tạo ra một sân chơi với nhiều kết nối câu chuyện cuộc sống.

p/s: Em chụp non tay, một phần chỉ chụp các chế độ sẵn có trên máy, mặt khác em cũng thích những gì thuộc về nguyên bản nên post ảnh gốc, không dùng qua các ứng dụng chỉnh sửa ảnh trên kho ứng dụng Google Play. Xin cảm ơn các anh chị em đã đọc bài viết này.
225 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chân dung thành viên Tinh Tế đoạt giải nhất, mời bác vào phát biểu cảm tưởng 😃

1 Giải nhì thuộc về thành viên Otofun
1 Giải khuyến khích phát sinh thuộc về thành viên Vnphoto

Sẽ thu thập đủ thông tin và báo cáo chi tiết sau.
_TMH0404.JPG _TMH0622.JPG
Nói "ni-ke" nào !
Anh em Tinh Tế vào ấn Like ủng hộ theo đường link sau ! Hy vọng chiếc Samsung Galaxy Camera còn lại sẽ thuộc về TT !

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=568430989840554&set=a.298819176801738.93881.100000209751494&type=1&theater
Noel lạnh ngắt thế này mà lên Mộc châu chỉ có nước THIM CHUN.😁
kh0c
CAO CẤP
11 năm
Vãi cả nở đất..😃

//Chất lượng ảnh xấu so với cái giá.
zero1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kh0c Bạn thông cảm dùm mình, tay yêu, trời mưa và nhiều mù, mình chọn sai chế độ chụp, đứng ở xa nên room mạnh tay nên chất ảnh nó tệ thế. Cái này lấy khí thế mà thôi nghe.
Nhìn vui nhỉ, mà sao không thấy ai bò để chụp hình hết nhỉ.
zero1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhatnamsj Hehe, trời mưa, gió lớn, cỏ ướt, lạnh teo hết mọi bộ phận nên không ai dám nằm đâu bạn ạ.
tung1072002
ĐẠI BÀNG
11 năm
cảnh đẹp quá. ước gì mình cũng đc tham gia ^^
lmcuong4u
TÍCH CỰC
11 năm
21 chấm ấy à?
@lmcuong4u Ah , chắc bác ý mới độ thêm 5 Chấm. Hehe
@lmcuong4u Có 16 chấm ak bạn ơi,cái 21 là zoom

Từng đây cũng đủ để biết không khí rồi, em là người xem thôi cũng có nhũng cảm nhận rất đặc biệt​
Chúc anh chị em Tinh Tế đón Giáng Sinh an lành, vui vẻ, mạnh khoẻ😃​
h1s0k4
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cảm ơn Samsung và BTC đã tạo điều kiện cho anh em có 1 dịp giao lưu và trải nghiệm thiết bị 😁 nhất là khi em được giải mang về :D
tiếc thật, ko tham dự được, vui vẻ thía
LuanTG
ĐẠI BÀNG
11 năm
ngon quá. lên hình tiếp nào anh em.
Mr.Fox
TÍCH CỰC
11 năm
chất lượng hình ảnh k đẹp.
@Mr.Fox bạn nói rất chuẩn !!!, kém xa mấy con sony cyber-shot mấy năm về trước !!!
Mấy em bé mẫu địa phương dễ thương ghê nhỉ, phong cảnh còn hoang vu có lẻ con người còn chưa khai phá hết
Vui quá! Thật tiếc là không đi được với AE!

Sent from Note2@AndroidVietnam
Vui quá..! Công nhận Bác chủ có nhiều hình ảnh đi vào lòng người thật....Em chụp rất nhiều , nhưng chỉ là chụp thôi...CƠ MÀ SƯỚNG...hehe...
bangtown
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đúng là Hàn, lấy quảng cáo bù chất lượng, bao sân luôn mục Camera TT
@bangtown Nó còn bao vài cái forum nữa, chứ kg riêng gì tinhte
hyn172
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mấy bác cho em coi cái cảnh gốc xem sao. Chứ nhìn mấy cái ảnh này thực sự là thấy hơi nản ...
@hyn172 ảnh gốc nó vậy ak bác, mấy cái ảnh chụp từ DSLR mà bác thấy trên internet thì cũng PS bét nhè ra đấy.Đời ko như là mơ bác ạ ^^
zero1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hyn172 Cái này mình chụp và tải lên trực tiếp từ Galaxy camera bạn nhé.
hyn172
ĐẠI BÀNG
11 năm
@palmtj27 Mình đang dùng đờ ét lờ rờ của nikon bạn ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019