Camera trước của Samsung Galaxy S21 sẽ được trang bị chống rung quang học?

MinhTriND
13/4/2020 7:41Phản hồi: 81
Camera trước của Samsung Galaxy S21 sẽ được trang bị chống rung quang học?
Theo một số nguồn tin, Galaxy S21 dự kiến sẽ được nâng cấp đáng kể hệ thống camera trước, đặc biệt là bổ sung chống rung quang học. Cụ thể, tin rò rỉ cho hay nhà sản xuất Hàn Quốc đang phát triển 2 nguyên mẫu được cho là thế hệ Galaxy S mới, một bản trang bị cảm biến kích thước 1/2-inch (có thể độ phân giải là 48 MP) và một bản có cảm biến 1/2.55 inch (độ phân giải 12 MP). Việc bổ sung chống rung quang học cho camera trước của máy sẽ giúp người dùng ghi được những thước phim mượt mà hơn, chụp ảnh đỡ rung hơn ngay cả trong điều kiện ánh sáng yếu.

Thật ra, trang bị chống rung quang học cho camera trước không phải là điều mới trong thế giới smartphone. 4 năm trước, HTC 10 ra đời và là chiếc điện thoại đầu tiên có camera trước sở hữu chống rung quang học. Ngoài ra, nhiều dòng smartphone của Sony cũng có tính năng này.

Nguồn: SamMobile
81 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chỉ mong camera ẩn dưới màn hình
Chống rung thì để sau cũng được
@TaKaMuRo Selfie thì mình gần như k cần
Nhưng còn video call nữa nên cần camera trước.
@Vi_Thang ý tưởng thất bá đạo bác ơi
Mr Seen
CAO CẤP
4 năm
@Blade knight há há
@Ma Vương _ MT chống rung sẽ giúp trải nghiệm người dùng tốt hơm, còn camera ẩn dưới màn hình chỉ là thêm thắt, nốt ruồi cũng có cái đẹp của nốt ruồi
Không có gì ngoài bức hình.
@Bibusama Quay đi quay lại cũng vì tiền thôi. 😁
@dlv.pro.thick.game từ khóa Don't Buy là một trong các cách câu view của kênh này thôi bạn ạ. Nội dung video sẽ chỉ ra những điểm chưa tốt của sản phẩm và ai thấy ko chấp nhận các điểm yếu đó thì không mua. Người đang cần mua máy mới cũng sẽ quan tâm là tại sao anh này lại kêu Don't Buy.
huylly
ĐẠI BÀNG
4 năm
@warmboy24 đúng rồi, đa phần sẽ chỉ nói qua loa về điểm yếu sau đó tâng bốc lên để mn thấy hay và mua, trò này quen rồi 😆
@Bibusama Rất bình thường. Thậm chí mấy video thám hiểm du lịch người ta bảo chỗ này nguy hiểm, địa điểm này không tốt vòi tiền phòng trị đắt lọ kia nhưng người ta vẫn chốt 1 câu muốn chết thì cứ đi, muốn mất tiền thì cứ đi.........Là Tui tui cũng làm vậy, quá bình thường. Quan trọng là nó không nói iPhone hay bất kỳ điện thoại nào như thế.
Viền dưới sao không làm mỏng được như viền trên ? Mà nếu không làm được thì nên làm 2 viền có độ dày cân xứng. Khâu thiết kế, khiếu thẩm mĩ của nhiều hãng rất yếu kém.
Oled6688
ĐẠI BÀNG
4 năm
@A to Z iPhone đã mong? bằng nó chưa?
@Oled6688 Tôi không phải i fan. Cái nào xấu là chê hết.
@A to Z S20 viền dưới mỏng hơn ifone x... Rồi nha
@A to Z Dĩ nhiên sam dư sức làm viền cân xứng rồi, nhưng không đánh đổi độ bền. Xem các bài drop test là thấy màn hình iphone lag cảm ứng ngay.
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Có ai thấy s10, note 10 đẹp hơn s20, note 20 giống mình không?
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
@warmboy24 haha
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
4 năm
@mhhung Mình thích cái cam trước ở góc hơn, kiểu gọn hơn ấy
Mà giờ S10 chẳng đc thúc bán mấy
heomat
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Bui Duy Loc Mình thấy vậy. S20 mà hình gần phẳng thì măt lưng kính đằng sau cũng nên làm vậy. Có như vậy sẽ cân đối hơn. Mà mình cũng khg tiêu hóa nổi cái hot trend camera vuông 1 cục như báy giơ🤐🤐🤐
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
@heomat 😂😂😂
Chip exynoz lỗi nhiều quá. Note 20 chắc chơi snap thôi. Chỉ nghe nói thôi chúe hem có máy dùng. Đang tính đổi tạm 1 tháng con Ip11 pro max với S20 ultra với người bạn nghe nói sợ trâu què đền trâu lành quá. Heheheh
Oled6688
ĐẠI BÀNG
4 năm
@pond1597 Từ xs max qua ultra snap đây phê lòi bạn ơi
manhtuan1712
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xái Snap đi a Sam ơi 😁
manhtuan1712
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xái Snap đi a Sam ơi 😁
manhtuan1712
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xái Snap đi a Sam ơi 😁
Kết điện thoại nào lõi sài spap
camera có tốt mà dùng exynos thì cũng ế xịt nốt thôi Sam ơi 😔
Đang dùng NOte10+ chính hãng. Sau khi mượn được con Fold dùng thử 1 tháng thì tự hứa với lòng mình là sẽ ko mua lại đt Samsung flagship nào dùng Exynos nữa
Sam ngày càng đẹp và xịn, trừ con chips cây nhà lá vườn. Cố lên sam mong là qua năm chỉnh sửa lại con chips xin xò như nha ngta
Nhìn đẹp thật, màn hình khá nét đấy
Trời mắn đẻ vại.
@Võ Thành Quân Đã đẻ đâu mà mắn 😃 đầu 2021 mới ra mắt, chỉ đọc tít thôi à?
@Võ Thành Quân Năm sau lận ,bớt bỏ tật đọc tựa rồi cmt
rất muốn thử một máy Samsung. nhưng thực sự nhìn không có sự cảm tình (có thể là do định kiến từ đầu). cái viền đen không đều là một thứ nhìn chướng mắt. sao không đơn giản là làm đều hơn (dù có dày hơn một chút).
@officialnguyen Sam nhìn đẹp nhưng sài không quen cái giao diện nhìn rối vkl
@officialnguyen Mình không mua iphone chỉ vì tai thỏ và viền dày cui. Nhìn rất khó chịu khi màn hình lớn đẹp bị cắt hết 1 lõm, xem phim muốn zoom full thì chán thôi rồi.
@noctunalguy mấy lần muốn mua Xr mà phải ngưng vì cái viền dày đó. ko hỉu sao mà nó vẫn bán dc ầm ầm.
@Langtusunrang mình ko xài nhiều nên ko dám comment. nhưng quen nhìu kiểu đơn giản của iphone quen rồi. cơ mà càng về sau thì ios thấy cũng càng trở nên rối.
Tuanpht
TÍCH CỰC
4 năm
Thế vẫn đục lỗ à
Màn của nó vẫn đẹp hơn sos
GHÊ VẬY CƠ Á, ĐỘT PHÁ CÔNG NGHỆ RỒI, Ờ KÌA, TUNG HÔ THÔI!
vnlabcode
ĐẠI BÀNG
4 năm
Quan trọng là khi nào ko nhìn thấy nó xuất hiện trước mặt nữa.
Mặt trước của dòng Galaxy S20 vẫn làm mình ấn tượng nhất, quá đẹp.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019