Camera và Fix lỗi power saver cho FP2

tngoc
3/6/2010 11:0Phản hồi: 3
Lưu ý: máy phải dc hack

1, Fix lỗi power saver

Power saver không hiện thị đc trên máy FP2. Mình dùng N79 firmware mới nhất rồi mà Nokia vẫn chưa chịu fix :mad:. Màn hình hình toàn tự động tắt mặc dù đã để tính năng powersaver. Patch dưới đây sẽ fix dc lỗi này trên các máy FP2. Power saver sẽ luôn dc hiển thị như các dòng máy khác. Hình như là cái này khắc phục đc lỗi power saver của hầu hết các máy chứ không riêng FP2. :dance:

Download file phía dứoi về, giải nén và copy vào thư mục patches của rompatcher. Vào rompatcher add to auto và run là ok.

Link: http://www.mediafire.com/download.php?rnzwmzzmzgd

2, Tăng chất lượng Camera.

Đã tưng có bạn post cái tương tự như này rôi, nhưng mà thử chẳng thấy tác dụng gì cả, không thấy tăng dung lượng file ảnh chụp. Mày mò thì tìm thấy dòng này. Chính là phần chỉnh chất lượng ảnh chụp.:stomp:

Ở file gốc nó là như sau:
Ở bài pos trc thì file có thông số như sau:
Cái estimatesize là 2.000.000 tương đương với 2MB, nhưng mà chỉnh xong không thấy hiệu quả với máy mình :eek:. Có lẽ thông số quá lớn so với khả năng của máy.

Ở file 10282DCE của mình thông số là:
Chỉnh theo thông số của một trang nc ngoài thì thấy hiệu quả, dung lượng ảnh tăng đối với N79. Mà N79 là FP2. Mình nghĩ là chắc cũng hiệu quả với các máy FP2 khác.:bounce:

Có lẽ các bạn nên lấy file gốc từ chính máy của mình có khi nó hiêu quả. File gốc được máy để ở đây: z:\private\10202BE9\10282EDC.txt . Copy file này sang c:\private\10202BE9 rồi chỉnh sửa lại thông số như phía trên. Mình test rồi, chỉnh không bị sao cả. Chỉnh xong save lại rồi restart máy.

Link: http://www.mediafire.com/download.php?2mcnt4mc4dm

Quảng cáo

Không attach file được upload lên mediafire vậy
3 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tngoc
TÍCH CỰC
14 năm
bác nào về nhà nghịch cái file 10282DCE.txt đi, có j hay thì chỉ em với.;)
hay quá, thank nhiều nhé, đã test thử cái power saver và thành công trên n79
Nhờ bạn chĩ mình cách làm,sao mình tìm kg thấy các thư mục để chép file vào. Cám ơn nhiều. Máy mình là N79

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019