Camera ZEISS của Nokia chưa bao giờ làm mình thất vọng, nhưng đó là câu chuyện của những năm 1900...
Kính Cận 0_0
2 nămBình luận: 27
Camera ZEISS của Nokia chưa bao giờ làm mình thất vọng, nhưng đó là câu chuyện của những năm 1900...
Camera ZEISS của Nokia chưa bao giờ làm mình thất vọng, nhưng đó là câu chuyện của những năm 1900 hồi xưa. Hôm xem mấy video bên nước ngoài test camera Nokia 8.3 5G thấy ảnh không ngon, chống rung cũng vậy không như những gì quảng cáo hãng giới thiệu, nhưng mình không tin lắm, có nghi ngờ...vì mình chỉ tin khi trải nghiệm thực tế.

Cập nhật thêm video quay nhanh anh em tham khảo.

Và hôm nay điều đó không còn là bất ngờ nữa. Camera Nokia 8.3 5G xét ở phân khúc cận cao cấp nhưng camera chụp ảnh ra như "XÁC CHẾT" trôi sông lâu ngày, một THẢM HOẠ camera ZEISS danh tiếng, chụp ảnh người da nhìn còn gớm hơn nhiều nếu so với chiếc điện thoại Nokia 2.3 giá rẻ mình từng có video đánh giá camera và khen máy chụp ổn trong tầm giá. Thì Nokia 8.3 đưa mình từ bất ngờ này đến bất ngờ khác, từ hụt hẫng này đến hụt hẫng khác...

Để xem hãng có cập nhật phần mềm thuật toán cải thiện không, chứ như hiện tại là một THẢM HOẠ khi gắn logo ZEISS lên.

Mình không chèn thêm hình vào bài được nên có tấm hình post ở bài chia sẻ này anh em tham khảo thêm.
https://tinhte.vn/thread/chiec-anh-chup-tu-nokia-8-3-5g-sau-khi-update-4-5-ban-cap-nhat-lon-co-ban-hang-may-gb-thi-anh.3247560/
27 bình luận
đội camera ngày xưa của nokia, sau làm cả cam cho lumia đã nghỉ từ lâu rồi. giờ chỉ là ruột tàu vỏ nokia thôi.
@kirakun277 mình cúng đang dùng ẻm Nokia 6.1 2018 phải nói là kém thật...cũng ống kính Zeiss huyền thoại một thời ...nưng thua con Lumia 640XL của mình. Thất vọng cho Nokia
Cảm thấy tổn thương
@songthuong09 nokia giờ là ăn mày quá khứ thôi, không còn 808, lu1020 nữa rồi. mình vẫn nhớ buổi sáng đọc báo 808 cam 41m, báo phải ghi là 41m, không gõ nhầm 😔
@kirakun277 Ok
Đội đó gia nhập Huawei từ lâu rồi. Trước khi Huawei ra mắt P20 thì Huawei đã thành lập 1 trung tâm R&D ở Phần Lan và hốt nhóm phát triển đó về. Nên P20 khi ra mắt vẫn có mùi của Lumia 1020 đó.
Vị trưởng nhóm phát triển camera Huawei hiện tại từng nằm trong nhóm Pureview.
@Ryzkie hèn gì màu ảnh hw luôn lệch so với thực tế, y dòng lumia ngày xưa, cứ phải chỉnh mới đẹp được.
Buồn!
mình cũng có 1 phần suy nghĩ giống bạn đây. thấy thế giới di động giảm giá sốc bán online còn 9.490.000, vội vàng bán em Nokia 8.1 đi để mua 8.3,nhưng thất vọng khi chụp hình người,ảnh bị bệt trông da người không biết thành da gì nữa. camera chính chụp ảnh 15,9MP mà zoom ra còn thua cam 8.1 12MP,còn chụp 64MP thì khi zoom ảnh cũng chẳng to hơn là mấy,chụp RAW dung lượng ảnh thì rõ lớn mà độ nét cũng bình thường. cam macro cho có chứ không có nhiều tác dụng,chụp bằng cam này thì thà lấy cam chính chụp xong zoom ra là có ảnh chụp như cam macro.thế là vào chỗ cập nhật liên tục xem có bản nào không để cải thiện hình ảnh khi chụp ra. còn bây giờ thì thấy cam chụp macro thì vẫn thế,còn cam chính nhìn da người đỡ hơn hẳn.
king123
ĐẠI BÀNG
2 năm
@van tuong_pc 8.1 cam dùng cũng ổn phết
@king123 Khi mình so sánh giữa cam của 8.1 và 8.3 chẳng thấy hơn nhau là mấy, mà cách nhau tới 2 năm. Được mỗi cái phần quay phim có thêm nhiều chế độ. Và đúng ngày cuối năm phần mềm camera của 8.3 lăn đùng ra lỗi và giờ phải cài ứng dụng trên google play về dùng chờ phần mềm camera được sửa lỗi.
Giá như Nokia còn như lúc xưa ở thời hiện tại. Máy 2G chạy Symbian thôi cũng thú vị với mẫu mã độc lạ khác biệt ở mỗi lần ra.
hhoanganh
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cài Gcam có đỡ hơn không bác?
thật sự nokia giờ bán không ai mua kể cả thương hiệu lẫn sản phẩm
Toang thật rồi
đúng là thảm họa chụp hình
jhinvip
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nokia hết thời 1 mình một ngựa 1 thời bá chủ, nếu mà symbian mà chịu khó phát trển kho ứng dụng, không chuyển sang lumia hệ điều hành windows phone cùi mía, nếu mà symbian phát trển không khéo mạnh hơn cả android bây giờ.
Đồng ý
Ngày xưa mê mệt NỌKIA bao nhiêu thì giờ ghẻ lạnh với nó bấy nhiêu! Ko có con nào cảm tình từ khi nó chạy Android
lưu xacơ
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nokia giờ hết thời rồi 1 thời n70-n73-n95 rồi sang lumia vẫn còn cây 1020 cầm nó vẫn chất nokia ko lẫn đi đâu dc
does_it_come
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nokia đã bán linh hồn cho tàu, có cam dùng là may rồi, không đòi hỏi nhiều 😄
Camera Zeiss nhưng quan trọng là chip xử lý và thuật toán đưa ra hình ảnh nữa chứ
bangtown
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đưa ảnh chụp da người trắng bệt do bạn chụp lên xem nào, nói mà ko có ảnh dễ bị xem là dìm hàng !
@bangtown Những gì mình nói có thể bạn không tin, mình cũng vậy phải xem hình trên tay mới tin, bạn có thể ra cửa hàng mua một máy hay vọc vọc chụp thử tấm rồi cảm xúc bạn sẽ như bài này. Còn bày này mình chia sẻ cảm xúc thôi nên mình không chèn hình, mà mình vọc vạch thêm và sẽ dành cho một bài chia sẻ chi tiết camera em nó. Bạn cứ bấm vào tường mình xem mình đã viết bao bài chia sẻ về Nokia thì bạn sẽ cảm nhận được phần nào lời mình chia sẻ có tin hay không, mình viết nhiều mà cũng không hiểu mình đang nói gì nữa, huhu
Thời đại của No qua rồi
Mình không chèn thêm hình vào bài được nên có tấm hình post ở bài chia sẻ này anh em tham khảo thêm.

https://tinhte.vn/thread/chiec-anh-chup-tu-nokia-8-3-5g-sau-khi-update-4-5-ban-cap-nhat-lon-co-ban-hang-may-gb-thi-anh.3247560/
bangtown
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ảnh chụp nét xóa phông mịt mù, chỉnh lại chế độ màu nhé, có thể do trời không nắng, mặt mình sao nó ra vậy thôi,
ntngan
ĐẠI BÀNG
2 năm
Vẫn còn đang dùng nokia 8 chưa gặp vấn đề gì, vẫn tốt. Nói chung không yêu cầu cao, không game thì mình dùng ổn. Sẽ mua 8.3 khi có điều kiện😀

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019