Cần AE tư vấn mua laptop

29/10/2016 7:33Phản hồi: 12
Cần AE tư vấn mua laptop
Mình hiện đang cần mua 1 em laptop giá khoảng 15-18 củ dùng để dựng hình 3D nhẹ các kiểu Solidworks, CATIA.... và thông số tối thiểu cho em nó như thế này:
  1. Đầu tiên, tối thiểu là CPU i5-Skylake...i7-Kabylake càng khoái kkk.
  2. Mình thích màn hình 14' vừa đủ để dựng hình; độ phân giải FHD trở lên, nghiêm cấm màn hình 15,6' độ phân giải 1366*768 nhé. 😁
  3. Mình khoái laptop nào mỏng và nhẹ, tiện mang vác....bác nào up máy trạm hay laptop gaming là em cạch nhé..:p
  4. Phải là ổ SSD, 128GB hoặc hơn nhé. HDD tù lắm @@
  5. Cuối cùng là card wifi chuẩn ac cho nó máu..mạng miếc mà chập chờn chán lắm.
Các cô các chú các bác các anh chị em nào có mẫu laptop nào phù hợp thì tư vấn mình với nhé...Thanks!!;);)
P/s: Mình kết em Dell XPS 13 này lắm mà kinh tế ko cho phép nên....
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zhelloz
ĐẠI BÀNG
7 năm
Theo những thông số bạn đưa ra thì chọn Lenovo ideapad 710s nhưng con này chỉ 13.3" inches.

http://ict.digiworld.com.vn/may-tinh-xach-tay/lenovo-ideapad-710s-133-80vq0033vn-p7827.html

Mình cũng đang định lấy con này với cấu hình cao hơn. Mã 80VQ003GVN ☺
@zhelloz Bạn mua ở tiệm nào vậy, chia sẻ mình với ;)
zhelloz
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Nguyễn Khắc Thắng Đây nhé. Còn 1 cửa hàng nữa nhưng cửa hàng này nhân viên nhiệt tình, dễ chịu hơn. Ngồi test máy gần 3 tiếng mà thấy vẫn vui vẻ (chắc nóng lắm mà ko thể hiện ra 😆

http://thienthientan.vn/?s=710s&post_type=product&tags=1&ixwps=1
@zhelloz anh cho xin chút nhận xét về con lenovo 710s này dc ko ạ? thời lượng pin dùng dc bao lâu nếu chỉ văn phòng (excel, word, pp thường xuyên) và web từ 15-20 tab (thu thập thông tin để copy paste vào office ạ)? màn 13,3 inch có bé hơn nhiều so với 14 inch của asus ko anh nhỉ.
zhelloz
ĐẠI BÀNG
7 năm
@T2_199x Nếu chỉ văn phòng và web thì pin liên tục từ lúc đầy đến khi báo sắp hết pin cỡ 5-6 giờ đó bạn. Màn hình thì ko bé hơn bao nhiêu đâu ạh.
rất khó có em nào có thể đáp ứng được nhu cầu của bạn. Dựng hình 3D thì chỉ có dòng Workstation (với card vga được thiết kế chuyên biệt cho Thiết kế đồ họa), nếu bạn cạch rồi thì còn muốn tìm máy dòng nào nữa. @@
Phần mềm mình xài cũng ko cần phải card rời đâu bạn ^^. Khó mới nhờ ae tư vấn nè 😕
dựng hình 3D mà không có card rời e là không tải nổi
@edg.vn Laptop bạn mình dòng phổ thông ko có card rời vẫn dựng hình tốt mà bạn...Bạn có mẫu latop nào ko up mình tham khảo với, có card rời cũng được, mà đừng có nặng quá nhan, vác nặng khổ lắm :p
@Nguyễn Khắc Thắng Không phải ngẫu nhiên mà nhà sản xuất phân chia ra các dòng laptop đáp ứng từng nhu cầu sử dụng của người dùng. Và một điều dĩ nhiên là "không có trâu thì bắt nghé ra cày", việc dùng một laptop không có card vga rời làm đồ họa thì cũng được, thế nhưng về tốc độ xử lý, độ delay, ...

Nói gì thì việc chọn mua một Laptop để đáp ứng nhu cầu còn phụ thuộc vào vài thứ như: khả năng kinh tế (mang tính quyết định), tính di động, sở thích, ...

Với mức kinh phí của bạn từ 15-18 triệu thì hoàn toàn có thể lựa chọn cho mình những mẫu Workstation như: Dell Precision M6600, Dell M4700, M4600, ... HP Elitebook 8570W, ...

Bạn có thể tham khảo tại website bên dưới cho tiện:
Code:
http://laptopedg.com/collections/dong-may-tram

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019