[Cần biết] Python là gì?

MaNhatThien
16/2/2010 3:44Phản hồi: 32
Rất nhiều bạn dùng điện thoại trong chúng ta chắc ít nhất một lần tự hỏi "Python là gì?". Và như mình Search để có câu trả lời, chắc chắn sẽ tìm ra rất rất nhiều đáp án. Theo mình thì thông tin nói về python ở đây khá đầy đủ:
Mình xin post lên đây để các bạn đang hỏi, hay đang cần câu trả lời sẽ vào đây vọc.
Python trên S60 thì rất nhiều modul.. Hiện tại mình đang dùng python v1.45 (cài ứng dụng trên bộ nhớ máy hay trên thẻ nhớ đều OK)
Share thêm cho các bạn bản 1.46 để thêm lựa chọn tải về -> Multi Links (cài ứng dụng trên bộ nhớ máy C:\ nhé ;)) Hoặc: MediaFire.Com (Cài ứng dụng trên thẻ)
Thân!
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho e hỏi cài vào máy xong no sẽ có ứng dụng gì hả a? @@ e gà quá monh a trả lời giúp
Cài cái này vào xong thì mới chạy được một số phần mềm.. Eg: pyUninstall, MobiHex, IDesigner, jarBom, LyricEditor, Font change..
Bạn tìm hiểu thêm
nghĩa là nó có tác dụng chạy 1 số phần mềm mở thôi chứ hả các bác,em hiểu thế có đúng ko ạ 😁
dân mới xin đừng chém
python mình cũng chưa hiểu.Chắc là dùng python thì pm chạy mượt hơn.
@ tienhuy_hh88: gần đúng như thế bạn à.

@ 0916882589: Không phải dùng để chạy phần mềm mượt hơn đau bạn ơi. Nói dễ hiểu thế này, những phần mềm ko cần python thì có hoặc ko cài python thì ko ảnh hưởng gì. Còn những phần mềm cần python mới chạy được, thì bạn cài vào máy vẫn được nhưng lại không thể vào phần mềm đó được. Chỉ nháy cái xong ko vào được nữa.
Ví dụ phần mềm: Image Designer - phần mềm chỉnh sửa ảnh. Muốn dùng cái này bạn phải cài python để sử dụng nó.

p/s dạo này post bài trên mobile 4um mình không cho trích dẫn 😔
bài rất bổ ích ......................
Bạn ơi, mình cài Python 1.46 máy báo là :"không cài đặt ứng dụng được bảo vệ từ nhà cung cấp không tin cậy."
Giúp hộ mình với, máy Nokia 6120c.
Thanks nhiều.
Máy bạn h@ck chưa vậy nếu chưa thì chịu khó sign để cài nhé 😁 để ko bị cái thông báo này nữa!
Mình thấy Python giống như 1 nền tảng, và 1 số phần mềm được lập trình phải dựa vào nó để chạy, giống như Microsoft .NET Framework của Windows.
Máy mình chưa hack sao vẫn cài cái này được nhỉ?
thnak bác thien ..................................
Chân thành cám ơn vì bài viết rất hữu ích của bạn.
python la gi?

Sao mình thấy có nhiều phiên bản python quá,không biết phiên bản nào là tốt nhất cho n70?hiện tại mình đã cài được phiên bản 1.45 rồi,và cài chương trình xem tin nhắn đã xóa showDelMsg v2.0.sis nhưng vẫn không xem hết được tất cả tin nhắn đã xóa mấy tháng trước,nó chỉ hiện 1vài tin ở những ngày gần đây thôi(máy chưa format),còn chương trình logexporttv11utc.sis tải từ diễn đàn về cài đặt không được,có bạn nào có chương trình logexport đã sign rồi chưa cho mình xin với.Thanks các bạn nhiều lắm.😃
13311
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thanksssssss.
.................
sakervista
ĐẠI BÀNG
13 năm
python nó kiểu như là 1 cái hệ thống library mà phải có các library này thì các phần mềm viết trên nền tảng của python thì mới sử dụng được
cũng ví dụ là trên windows có Net framework các phần mêm viết bằng .Net thì bắt buộc phải cài cái .Net framework thì mới có thể chạy được
trường hợp này cũng tương tự là nó phải có 1 bộ thư viện của python trên máy thì các phần mềm viết bằng python mới có thể gọi các thư viên, các hàm của nó ra được
tubinsky
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác cho em xin thử PM này "Blender" em mới tải đc Pynthon mà chưa có ứng dụng gì hjhj!
mail em: tunbinsky@gmail.com
em dung E 63 k bik có cài đc k?
Nó là phần mềm gì vậy, có phải cho mobile không ta? Chưa nghe thấy bao giờ..
Hic...lấy cái N70 mE về giờ cứ loạn cả lên chả hỉu gì sất...Pm cũng cài chưa ổn, toàn bị lỗi k rắc.....
Sao nang the anh oi! Em cai vao thay tan 5mb
Vì bản chất của nó là vậy, thêm các modul hay nền để chạy phần mềm mà.
hiza.....pro lại vậy nữa rồi.......em cố tình sign máy mà cố làm thì càng không được pro ạhh..
trong cái file bác đưa thì cóa 2 chương trình là PythonPack.sis vs UltraPowerModulePack.-E.sis mình cài cái nào dzậy bác? thanks bác
Cài cả hai file luôn bác, cài cả hai trên cùng bộ nhớ.
mình cài cả 2 file đó luôn rồi mà bấm vào chương trình " CHỮ CHẠY MÀN HÌNH'' thì vẫn chỉ nháy 1 cái thôi thế là sao dzậy bác, mong bác giúp đỡ
Bạn phải cài file PythonPack trước, cả hai file phải cài trên bộ nhớ máy. PM chạy chữ bạn cũng phải cài trên bộ nhớ máy.
Từ ngày có nó , dế yêu ghi âm cuộc gọi ngon hẳn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019