Cần cài đặt những gì khi mới mua Galaxy Z Flip3?

Lê Huyền Vân
22/9/2021 23:57Phản hồi: 59
Cần cài đặt những gì khi mới mua Galaxy Z Flip3?
Bài viết này mình chia sẻ một vài tuỳ chọn cài đặt khi mới kích hoạt Galaxy Z Flip3 để quá trình sử dụng tiện lợi và hiệu quả hơn.

Thiết lập cử chỉ và phím điều hướng

Z Flip3_1.jpg
Khi mới kích hoạt và hoàn tất thiết lập, giao diện mặc định của máy sẽ có thanh điều hướng tĩnh ở bên dưới màn hình, khá chiếm không gian và thao tác sử dụng cũng có phần rờm ra. Nên vào cài đặt chuyển sang dùng cử chỉ vuốt để thao tác dễ dàng hơn và hiện đại hơn.

Vào Cài đặt (Setting) > Chọn Màn hình (Display) > Chọn Thanh điều hướng (Navigation Bar) > Chọn Thao tác vuốt.

Thay hình nền và chọn kiểu đồng hồ cho màn hình ngoài

Z Flip3_2.jpg
Chúng ta có thể thay đổi hình nền và kiểu đồng hồ bên ngoài màn hình phụ bằng những hình ảnh của cá nhân để tạo sự khác biệt.

Vào Cài đặt > Chọn Màn hình ngoài > Chọn Kiểu đồng hồ. Tại đây, chúng ta có nhiều lựa chọn cách hiển thị của đồng hồ và thông tin ngày tháng, phần trăm pin,… Có thể chọn lựa màu sắc của những nội dung được hiển thị ngay bên dưới bảng màu.

Bấm vào Ảnh nền > Chọn từ Bộ sưu tập > Chọn một tấm hình tĩnh hoặc GIF mà bạn mong muốn > bấm Hoàn tất để lưu lại cài đặt vừa rồi.

Từ màn hình ngoài có thể thể hiện phong cách của cá nhân 😃

Cài đặt Widget cho màn hình ngoài

Z Flip3_3.jpg
Cùng từ tuỳ chọn cài đặt Màn hình ngoài chúng ta có thể cài đặt các widget mong muốn hiển thị bên ngoài màn hình phụ.

• Bấm vào Widget > Gạt công tắc để chọn hoặc bỏ chọn những nội dung được phép hiển thị ở màn hình phụ khi vuốt đồng hồ sang trái.
  • Bấm vào Xếp lại để chuyển đổi vị trí của các widget và thêm widget mời từ những ứng dụng có hỗ trợ. Chẳng hạn như mình thêm máy ghi âm vào màn hình phụ để tiện dùng nhanh.

Quảng cáo

Cài đặt Samsung Pass

Z Flip3_4.jpg
Samsung Pass sử dụng dữ liệu sinh trắc học của bạn như vân tay hoặc mống mắt để xác nhận danh tính. Do đó, không cần phải ghi nhớ ID và mật mã khác nhau cho từng trang web hoặc ứng dụng.

Vào Cài đặt > Chọn Sinh trắc học và bảo mật > Chọn Samsung Pass, làm theo các yêu cầu từ thiết bị.

Như vậy, khi đang sử dụng Samsung Internet, những tài khoản đăng nhập được chọn lưu thông tin sẽ được ghi nhớ. Lần kế tiếp bạn đăng nhập vào trang web (hoặc ứng dụng có hỗ trợ Samsng Pass) bạn chỉ cần xác nhận dữ liệu sinh trắc học thay vì điền thủ công các thông tin tài khoản.

Thiết lập vân tay và nhận diện khuôn mặt

Z Flip3_5.jpg
Galaxy Z Flip3 hỗ trợ vân tay một chạm tích hợp với phím nguồn nên mình thêm dấu vân tay của cả 2 ngón cái và trỏ để tiện mở khoá khi cầm máy. Đồng thời cũng cài đặt mở khoá bằng khuôn mặt để khi vừa mở máy ra là có thể vào dùng luôn hoặc dùng cho những ứng dụng cần xác thực bằng sinh trắc học cho nhanh.

Quảng cáo

Thao tác rất cơ bản và được nhắc ở phần thiết lập máy nên chắc hầu hết các bạn đều biết ha.

Nhập Password mà không cần bấm OK

Cũng có nhiều (đặc biệt người lớn tuổi) quen mở khoá bằng password hoặc vẽ hình. Với Galaxy nói chung, sau khi nhập pass cần bấm nút OK thì màn hình mới được mở. Chúng ta có thể đơn giản điều này bằng vài thao tác cài đặt trước khi sử dụng.

Vào Cài đặt > Màn hình khoá > Kiểu màn hình khoá > Chọn kiểu khoá mong muốn, ở bước xác nhận mật mã, tick vào lựa chọn Xác nhận mã PIN mà không chạm OK.

Cảm ơn các bạn đã xem nội dung của mình, thảo luận thêm bên dưới bình luận nhá!
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Những thao tác rất cơ bản & nên thiết lập ngay khi mới mua, xác nhận Flip đẹp & hợp với nữ 👍
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
Screen Shot 2021-09-23 at 08.21.33.jpg
Screen Shot 2021-09-23 at 08.22.37.jpg
@Nhâmdần Ngựahoang nam tính mà dùng màu hồng, màu hường nữ tính là rất hợp. mấy mươi ngàn năm nay, đàn ông cũng kết hợp với phụ nữ nữ tính chớ có thường kết hợp nam giới nam tính đâu.
tuan 95
CAO CẤP
3 năm
@Phi-Nhan e thì chỉ thích cái gì đó nhỏ gọn tiện lợi tiện di chuyển từ mtb, laptop, điện thoại,.. sau này có điều kiện kể cả xe ô tô cũng thích mấy dòng nhỏ. Chỉ ko hiểu sao có vài người hay có định kiến cái đồ gì nhỏ nhỏ thì cho nữ xài 😆)
@tuan 95 mình cũng vậy. đang dùng se2 thì ngoài vấn đề pin ysl thì chả có phiền gì cho lắm. nên chém tí, là cũng ko thích những dòng dodge hay escalade của mỹ (tất nhiên cũng éo có tiền mà mua hô hô)
@tuan 95 Thích xài thôi chứ nam nữ gì mua cho mình xài chứ phải mua thiên hạ đâu
samsung có khác chi tiền quảng cáo kinh.
mình chê Z flip đắt.
nó chê mình nghèo.
có xiền thì cũng quất 1 em.
Cười ra nước mắt
mrgiang0112
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tôi Vẫn Cô Đơn Chắc phải thêm bài "Unbox máy Flip/Fold 3 như thế nào?"
@mrgiang0112 ô, trước đấy phải có bài trên tay cái đã. sau lại đến bài những cảm nhận đầu tiên sau khi trên tay máy flip/fold. sau lại đến chúng tôi đã unbox máy flip như thế nào. rồi mới đến bài bạn nói nhé.
Ếk Kốm
TÍCH CỰC
3 năm
@Tôi Vẫn Cô Đơn Z flip3 năm nay cũng chả đắt đâu. Tương đương giá dòng S rồi còn gì.
@Tôi Vẫn Cô Đơn trừ quà còn 18tr thôi bác
vubaoduy11
ĐẠI BÀNG
3 năm
samsung kinh thật
Cài liên quân mbi
@phạm nhật minh 1912 Ngon chứ gì nữa bạn. 2k đô mà
@vnt106 Có nhẽ đâu thế
@mr.kd.mobile Em mượn thử s21 ultra bản snapdragon 888 thấy chơi game ngon phết
@phạm nhật minh 1912 Ra tgdd tải về chơi thử nào. Ngon cực
đẹp và cũng mắc
mrgiang0112
ĐẠI BÀNG
3 năm
ít nhất ghi thêm chữ "QC" vào :d
Gatgets
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mấy cái điện thoại màn hình gập này mua rồi rất khó bán lại hoặc để lại cho ai xài. Bởi vì xài cỡ trên 1 năm là chỗ màn hình bị gập bắt đầu hằn lên dấu vết bị nhăn không thể xóa được. Nói chung công nghệ này vẫn chưa đến độ chín cần thiết.

Chưa kể giá cao, những điện thoại android cùng tầm giá có thể kỳ vọng xài đến 5 năm thì cái ĐT màn gập này chỉ xài đến 3 năm là hết. Cuối cùng màn hình gập chủ yếu dành cho đối tượng dư tiền, thích trãi nghiệm là chính. Không dành cho số đông ăn chắc mặc bền hoặc kiếm tiền vất vả.
@Gatgets trừ quà còn 18tr thôi bác ơi, vết nhăn mới mua về là có rồi đâu cần đợi 3 năm, thị trường fold 2 cũ rất sôi nổi và cháy hàng đó bác
Mình vào đây chỉ vì mod, chứ mình đâu có phờ líp phờ liếc j đâu 😁
trandungxd
TÍCH CỰC
3 năm
Rảnh thật, bài này cũng cho lên đc.
ubeo
TÍCH CỰC
3 năm
@trandungxd Bạn cần hiểu rộng chút là nhờ con Flip 3 này mà Sam hút được khá nhiều người dùng là nữ chuyển từ iOs sang. Thế nên nhiều người chưa biết dùng là điều bình thường.
trandungxd
TÍCH CỰC
3 năm
@ubeo vấn đề là thủ thuật mình ko nói, hoặc có những cái đặc trưng riêng của Flip , đây mình thấy hướng dẫn ko khác gì các con Samsung khác, ai biết đọc đều làm được hết chứ ko chỉ là nữ.
Mua ốp là cái đầu tiên
Xong đăng face khoe
... vvv...
hmm cũng mệt nhỉ, dòng cao cấp như vậy thì mình nghĩ là nên để thao tác vuốt là mặc định thay cho phim điều hướng truyền thống chứ
2022 sắp rồi mà vẫn có mấy bài viết kiểu xàm shit này nhỉ

mua về xài 30p bán luôn, phế vật so với note 20 ultra nhưng vẫn đỡ phế hơn iphone 12 pro max
vanminh191
TÍCH CỰC
3 năm
@SieuBanana thấy a đeo hublot là độ tin cậy cao rồi. a bán chưa nếu chưa cho e xin giá mua trãi nghiệm với
@vanminh191 mua 36.5 bán 30 rồi bạn ơi
nói chung là để nghịch thì đc, dùng làm máy chính ko ổn chút nào, chip 888 mà camera lag và cà quá đáng dù đã tắt cà
vanminh191
TÍCH CỰC
3 năm
@SieuBanana sau a còn đồ gì mà lướt sương sương chán cần bán báo e nha. quý a quá
@SieuBanana Đúng r. Cái máy như shit. Chỉ muốn đập xuống nền. Mà dơ lên lại thấy tiếc nên bán
Trước tiên cài hình nền là Huyền Vân
Hữu ích nè
Hóng phần tiếp theo: cần làm gì để mua được Galaxy Z Flip3 để cài đặt như bài gõ này. 😁
C4ubueno
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đag dùg ss thấy ss nhiều cái k đk mượt như ip: tiện cái có thanh toán ssp vân tay 1 vài ứg dụng dùg lỗi như youtube p chỉ có thể phát nhạc khi tắt màn hình đk vài phút tự tắt.
@C4ubueno muốn mượt kiểu ip thì bác chỉnh độ delay animation cho chậm xuống kết hợp với 120hz nữa là mượt mà luôn.
cần cài lại bộ não chứ gì =))) bỏ tiền ra mua con nầy thì toang rùi
gintantd
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình đang order em này. Mod cho hỏi những bước cần làm khi chuyển từ iphone qua android như có cần tạo tài khoản để sử dụng ko ? Như apple có đăng ký apple ID thì android dùng gmail đc ko ? Hay samsung có đặc thù riêng ?
Ếk Kốm
TÍCH CỰC
3 năm
@gintantd Android dùng tài khoản google là chính b ah. 1 số dịch vụ riêng của samsung mới cần samsung account thôi.
Lúc lấy máy về bạn có thể dùng smart switch để chuyển dữ liệu từ máy cũ sang, tiện phết đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019