Cận cảnh Chevrolet Cruze LS/LTZ 2013
El Ku
8 nămBình luận: 230
Ở thị trường trong nước, ngoài những chiếc hatchback nhỏ gọn thì những chiếc sedan thuộc phân khúc C cũng được khá nhiều người dùng ưa chuộng. Những mẫu xe cạnh tranh trong phân khúc này có thể kể đến như Chevrolet Cruze, Toyota Corolla Altis, Honda Civic, Kia Forte, Ford Focus Sedan hay Hyundai Elantra. Và để cạnh tranh tốt hơn, mới đây Chevrolet Việt Nam đã giới thiệu bản nâng cấp 2013 cho chiếc Cruze với nhiều cải tiến đáng giá.

Cruze 2013 hầu như không có thay đổi gì ở thiết kế và vẫn mang phong cách nam tính, chắc chắn của một chiếc xe Mỹ. Trong những cái tên Cruze, Altis, Civic, Forte, Focus hay Elantra thì mình cực kỳ ấn tượng và thích kiểu dáng của Cruze. Nó không quá to lớn và có thiết kế rất hài hoà, đẹp mắt. Nhận thấy bản LT không còn phù hợp nên nhà sản xuất chỉ cung cấp hai phiên bản LS và LTZ cho Cruze 2013 mà thôi.

Những tính năng mới trên Cruze 2013 gồm khởi động bằng nút bấm, điều hoà tự động, gương gập điện có chức năng sấy, cảm biến lùi và cổng kết nối iPod. Phiên bản LS nay được bổ sung thêm đèn sương mù, gương gập điện có chức năng sấy, cảm biến lùi, điều hoà tự động, màn hình hiển thị đa thông tin và cổng kết nối iPod. Bên cạnh đó, chiếc bánh dự phòng của Cruze LS 2013 cũng sử dụng vành đúc chứ không phải vành thép như trước nữa.

Cao cấp hơn là phiên bản LTZ với nhiều tính năng hiện đại hơn phiên bản LS. Ngoài những tính năng của bản LS thì LTZ còn có thêm hệ thống khởi động bằng nút bấm, phanh đĩa trên cả bốn bánh, vô lăng và ghế bọc da, ghế lái có thể chỉnh 4 hướng, cốp sau có đèn và chìa khoá thông minh. Với thiết kế đẹp, nhiều tính năng mới và giá bán 531 triệu đồng cho phiên bản LS, 649 triệu đồng cho phiên bản LTZ, Cruze 2013 hoàn toàn có thể cạnh tranh tốt trong phân khúc của nó.

Xin cảm ơn Chevrolet Thăng Long, số 8 Lê Quang Đạo, Mỹ Đình, Từ Liêm, Hà Nội đã giúp Tinhte.vn thực hiện bài viết này.

Chevrolet Cruze LTZ 2013

Chevrolet Cruze LS 2013

Tuan.Hnvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chả khác gì 2012. Cá nhân e thích Forte hơn nhiều.
@Nguyenhoanglam Từ forte xuống civic thì đủ hiểu độ hiểu biết về xe rồi bác ạ 😆. Tốt nhất là bác bảo chú bác mua altis =))
@D_LIN tất nhiên trình e ko như các chú mấy chiếc rẻ tiền này. Forte mà ngon khỉ ji
@Nguyenhoanglam Khi nào có thời gian bác qua nhà em mời em cốc bia cho bác lái thử cả civic và forte . Khác đời nhau và cùng tầm tiền. Tất nhiên là đang nói forte bản sli bác nhé 😁
@D_LIN 😆 SLi bản cao nhất của nó. Civic chạy con Nhập nguyên chiếc 😃)
pahy155
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình Thích cái xe này ...
hunghaubs
ĐẠI BÀNG
8 năm
@pahy155 Nhìn cũng đẹp đấy, nhưng thiếu đánh giá về phân phối và tiêu hao nhiên liệu
tnguyen_99
TÍCH CỰC
8 năm
Nhỏ nhỏ dể thương
hehe con này đc giá cả cạnh tranh với dòng xe cho thanh niên 😆
Xe này nhìn ngoài đời to lớn đẹp ngon hơn acent của huyndai. Giá 531t ngon

Sent from my Samsung Galaxy Mega 6.3"
tinhte1989
ĐẠI BÀNG
8 năm
đính chính là không khởi đọng bằng nút bắm nhé, nhà mình mới mua xe đó mà
@tinhte1989 ra xem lại xem xe nhà mình là dòng nào, đời bao nhiêu, cái hình trên kia có nút khởi động đấy.
Tien Khoeo
TÍCH CỰC
8 năm
@tinhte1989 khoi dong bang nut bam chi co tren ban cao cap LTZ thui ban a,ban LS lam j co
duchdtn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tinhte1989 Có smartkey đối với bản LTZ đó bác
@tinhte1989
Bản mới 1.8 ltz có khởi động nút bấm nhé bác ... chính xác 100 %
@tinhte1989 Cua nhà bac là bản ls đúng ko.nhà em cung đang phân vân giữa em cruze nay với accent ..cruze nhìn to hơn khoe hơn.ko biết đi có ngon ko.
Mấy bác đi xe hàn cứ vào chống chế. Xe được mỗi option nhiều, máy thì chạy 3 năm là biết tay nhau ngay nhé. Xe hàn hả, còn lâu.
@virusday_123
Chevrolet Cruze là thương hiệu Mỹ hoàn toàn bác ạ.
@daoduyngoan bác đi xe lắp ráp trong nước hay xe nhập về vậy.nhà mình có lacetti 2010.chạy 3 năm được 10v km rồi chẳng thấy xuống gì cấp gì cả 😁
@huynqgc00154 em chạy xe nhập bác ợ. con giờ em mua thêm con spark van chạy từ tết đến giờ cũng gần 3 vạn mà vẫn thấy ok. chắc cũng cỡ 20v mới hỏng được xe em chạy hàng mà.
@chickenhead hãng xe này của hàn hả bác. E tưởng hãng này của GM moto. Bên còn có đoạn viết "Cruze 2013 hầu như không có thay đổi gì ở thiết kế và vẫn mang phong cách nam tính, chắc chắn của một chiếc xe Mỹ "
HoangDucLinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
tuyệt vời ông mặt trời, mai ra rước LTZ về 😁
Đây là xe nhập hay lắp ráp trong nước nhỉ

Đây là xe nhập hay lắp ráp trong nước nhỉ

@nikd7000 Xe lắp ráp trong nước nhé bác
@qwaytoiben Lắp ráp trong nước mà giá nó ko hề rẻ đi thì sao nhỉ. Giả sử 2018 thuế nhập bằng 0 e này bao nhiêu nhỉ

@nikd7000 Trong nước đó. Xe nhập từ Hàn Quốc thì có tên là Daewoo Lacetti Premiere với 2 bản là SE và CDX.
ducanhxd51
ĐẠI BÀNG
8 năm
531tr. Giá khá mềm.
Mình thích kiểu dáng của em này.
Em hỏi ngu tí: 1 năm nữa thì em 2013 này hàng lướt thì khoảng bao nhiêu các bác nhỉ?
convoi9999
TÍCH CỰC
8 năm
Kết mấy e xe of Mỹ, muh e này chắc cũng uống lắm đây, Mỹ muh
@convoi9999 Xe nay tiet kiem xang lam
Tommy297
TÍCH CỰC
8 năm
@napoliti Uh Stop cũng đúng rồi đọc ko kỹ cũng nói mình nói sai thì cũng chịu,mấy bạn trong đây cũng Stop rồi ! Bạn chỉ đọc và nghe mình nói Mỹ Tho nghe giựt mình đúng rồi 😃 ... Mình thì nghĩ cũng giống mấy bạn trên đây và mình cũng viết bài viết của mình trong đây : xe Mĩ, chất lượng Hàn, lắp ráp tại Việt Nam ! Stop nhé mỗi ng 1 ý kiến và quan điểm khác nhau
@Tommy297 Vl bác này... Cruze 1.6 ls mà quá bèo với bác, ác thật, bác giàu vl 😆)))))
Thấy mấy cmt sau, bác nói nhà toàn Camry với Fortuner ko... Ngưỡng mộ bác thật..
Ác vậy mà ko phân biệt được phân khúc xe, mà lại đi phán như thần, đúng HÀI VL 😃))))
nomia
ĐẠI BÀNG
7 năm
@andyg0g0 Vậy mà bác ấy vậy bay vô cmt @@
nhân đây cho mình hỏi xíu : trên xe số tự động, ngoài 2 bàn đạp ( ga và thắng) mình thấy còn có 1 bàn đạp nữa ( có chữ "push" hay gì đó gần giống thế, mình ko nhớ rõ ), nó nằm ngoài cùng bên cửa.

cho hỏi bàn đạp đó là gì vậy, :-s
@minhquang_newbie Cái này tuỳ xe mới có, giống như thắng tay mà nó chuyển xuống chân thôi! 😁
@minhquang_newbie Không phải xe nào cũng có bàn đạp thứ 3 đó. Cái đó chính là cái cần phanh đỗ (hay còn gọi là phanh tay) được chuyển ra vị trí đó. Chỉ xe tự động mới chuyển được vì xe sàn thì vị trí đó phải đặt chân côn. Santafe là 1 xe điển hình của loại này.
@trongnhan91_pro thế mà cũng trả lời dc heheheh , thắng tay ông bác ơi
@minhquang_newbie bàn đạp có ghi chữ Push là thắng tay đó bác ơi. Thường thì trên xe số tự động đời mới đa phần bố trí thắng tay dưới chân, có nghĩa là sữ dụng thắng tay bằng chân chứ ko còn sữ dụng tay phải nữa. Push có nghĩa là nhấn vào là thắng và nhấn vào 1 cái nữa là ko thắng. Đừng lo vì có thể lần đầu đi sẽ quên, nhưng xe số tự động chuyển cần số về số P đã gần như an toàn tuyệt đối rồi. Ai đã thao hộp số tự động thì hẵn biết số P đã đủ.
Bản LS là máy của Daewoo-Hàn Quốc đó bác. LT-LTZ thì máy Mỹ.
Sau 1 năm bản LS khoảng 400-450tr tùy ngoại hình đó bạn,loại này kháu hao cũng ít mà dễ bán để lên đời. Mình cũng khoái e này :p
ducanhxd51
ĐẠI BÀNG
8 năm
@minhtuan_05 Tưởng LS cũng máy mỹ luôn chứ bác?
Mày hàn thì cũng ko khoái lắm nhỉ?
Loại này phiên bản hàn là Lacetti mà?
@minhtuan_05 Bạn cú mơ giá đó đi. Đi 1 năm bán cũng phải hơn cái giá 531. Khi đăng kí, biển, thuế.... để chạy đc xe này đã hơn 700 rồi

@nikd7000 À quên mình ở tỉnh giấy tờ rẻ hơn ^^.
babe_in_car
ĐẠI BÀNG
8 năm
bình thường mà
ước mơ xe giá rẻ ....:eek: đến bao giờ chứ:mad: bảo hộ cho nền "công nghệ " lắp ráp mãi nên chả bao giờ giấc mơ xe giá rẻ thành sự thậto_O đại đa số chúng ta vẫn xe cùi thì nhiều,ai có đi SH thì vẫn phơi nắng bụi mưa sình, nếu đi xe hơi thì vẫn gồng mình trả giá cao hơn cho 1 sản phẩm chán ngắt 😕
sinta
ĐẠI BÀNG
8 năm
Con này màu trắng chơi cặp lazang đen, thêm mấy cái option đen nữa nhìn cực chất, ngon và rẻ, còn bền hay không do người sử dụng thôi.
Đã quá, dc em này chạy là ngon lắm rồi😃
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019