Cận cảnh Chevrolet Spark 1.0 AT 2013
El Ku
8 nămBình luận: 101

Trong thời điểm kinh tế khó khăn, lượng phương tiện ngày một đông, giá nhiên liệu tăng cao thì những chiếc xe cỡ nhỏ đang được nhiều người nhắm đến. Ở thị trường trong nước, những chiếc xe nhỏ nổi bật và đang được ưa chuộng có thể kể đến như Kia Morning, Hyundai i10 hay Chevrolet Spark. Và để cạnh tranh trong phân khúc này, các hãng xe đã không ngừng cải tiến, nâng cấp những chiếc xe của họ với thiết kế đẹp và tính năng cao hơn. Mới đây nhất, Chevrolet Việt Nam đã tung ra phiên bản 1.0 AT 2013 của chiếc Spark với thiết kế hiện đại hơn, động cơ phù hợp hơn và đặc biệt là độ an toàn cũng được nâng cao.

Hôm qua, Tinhte.vn đã có mặt tại một showroom của GM Việt Nam để gửi đến các bạn những hình ảnh thực tế về mẫu xe này. Như đã biết, Spark 1.0 AT 2013 hầu như vẫn giữ nguyên phong cách thiết kế như phiên bản trước đó, chỉ có một số thay đổi nhỏ như lưới tản nhiệt, đèn sương mù hay cản trước mà thôi. Nhìn thực tế, xe không khác nhiều so với những hình ảnh báo chí và ấn tượng đầu tiên là xe có phong cách rất bắt mắt.

Với chiều dài tổng thể chỉ khoảng 3,6 mét, Spark 1.0 AT 2013 trông khá nhỏ gọn và một điều chắc chắn là nó có thể di chuyển linh hoạt trong điều kiện giao thông đô thị đông đúc. Mình có ngồi thử vào bên trong và cảm thấy không gian nội thất của xe khá ổn. Mình cao gần 1m8, nặng 65 kg nên khi ngồi vào các ghế có cảm giác khá vừa vặn về chiều ngang, đầu mình chỉ cách trần xe một khoảng nhỏ và khoang để chân cũng khá hẹp. Tuy nhiên, đây là một điều dễ hiểu và không thể chê trách Spark bởi nó là một chiếc xe cỡ nhỏ.

Chất liệu chủ yếu được sử dụng trong nội thất xe là nỉ và nhựa. Bảng điều khiển trung tâm được nhà sản xuất thiết kế khá hài hoà, đơn giản và dễ dàng thao tác. Cụm đồng hồ cũng hướng đến sự đơn giản với một đồng hồ kim tròn đo tốc độ, một màn hình LCD vuông hiển thị các thông số như vòng tua máy, nhiên liệu, quãng đường đã đi và xung quanh là các đèn báo xếp xung quanh.

Spark 1.0 AT 2013 đã được bán ra với giá 377 triệu đồng cùng 6 tùy chọn về màu sắc là đỏ, trắng, bạc, xanh nõn chuối, xanh dương nhạt và xanh dương đậm. Chính sách bảo hành mà nhà sản xuất đưa ra cho Spark 2013 1.0 AT là 3 năm hoặc 100.000 km cho máy móc và hộp số, 2 năm hoặc 50.000 km cho phụ kiện.

Xin cảm ơn Chevrolet Thăng Long, số 8 Lê Quang Đạo, Mỹ Đình, Từ Liêm, Hà Nội đã giúp Tinhte.vn thực hiện bài viết này.

100 bình luận
mấy xe nhỏ nhỏ này mà có võ, đi tiết kiệm nhiên liệu, có điều không được hầm hố nhứ sở thích người việt thôi
@Pinochio Pinochio bạn đã đi chưa mà biết, quảng cáo chỉ là quảng cáo thôi. chứ giờ mọi người toàn mua toyota và huyndai
@darkeys nhà em có kia morning bố đi, lúc trước đi mer rồi grandis nhưng mà kinh tế khó khăn nên phải đổi xuống morning, thấy đi cũng được, bố bảo tiết kiệm xăng hơn mấy xe trước nhiều. máy không được mạnh lắm nhưng mà bù qua bù lại cũng ok
@darkeys kia nhập nguyên chiếc hàn quốc nên chắc là tốt hơn lắp rạp ở việt nam
@Pinochio Pinochio đi con spark này nói chung ko thể = KIA dc 😔 cũng tuỳ mọi người cảm nhận thôi,
@darkeys em không rành xe nên cái đó em chả biết
Chiếc này ngon hơn Kia picanto của Truờng Hải lắp.
động cơ 1L với giá bán vậy cũng hợp lý thôi, tuy nhiên không biết độ bền ra sao.
bocua
CAO CẤP
8 năm
nhìn hao hao con kia nhở kkkk
mình thích mẫu sedan hơn ,hackback nhìn ko thấy sang trong.
@thanhdan103 có 400tr thì có kiểu gì cũng ko sang được đâu . Mấy con này tập trung vào hiêu năng là chính thôi
MCX
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có bác nào phân tích hộ em ưu nhược điểm của em này, em Morning, em Getz và em i10 hộ em với (tất cả đều so bản AT thôi nhé)
@MCX Nếu bạn muốn so sánh thì qua forum otosai... có đủ hết, tuy nhiên trong các mẫu xe thì Getz ngưng sản xuất, i10 thì từ Ấn độ sử dụng chung động cơ với Kia Picanto/Morning. Còn em Spark này mang tiếng GM nhưng linh kiện từ Korea và LR tại VN. Nếu có cơ hội thì test drive hết cả 3 xe.
MCX
ĐẠI BÀNG
8 năm
@samsungwave Otosai và Autofun em đều lướt qua xem cả rồi, nhưng bài cũ nhiều quá, vào thấy toàn cải nhau MT với AT cả. Spark (tiền thân có lẽ là DW martiz) nên chắc cùng mâm rồi, mong có bác nào ở TT giúp em so sánh các bản mới nhất của 4 em này (chỉ bản AT thôi) thì tốt.
Xe nào đi ít ồn nhất, xe nào đi êm nhất, xe nào khi chạy tốc độ cao (80~90km/h) đầm xe nhất. Có cái gì bất tiện khi sử dụng hay không.
Còn mấy cái thông số thì em hỏi google được.
@MCX Thế này nhé. Bác định mua cho vợ đi chợ thì không cần tìm hiểu kỹ. Việc này ok.
Bác mua cho gia đình thì it nhất 1.8l trở lên. Dòng 1.0l này ngồi đủ người trên ghế có khi phải phụ đẩy cho hắn chạy.
Chật chội, rung, tiếng ồn nhiều..... nói chung. Xe này mua cho nội trợ đi chợ là ok.
Tớ từng có kiamorning. Nên chia sẻ tý. Nghe thì tiêu cực nhưng mua về thấy bỏ 1cục bạc mà chán càng tiêu cực hơn
trieu04
TÍCH CỰC
8 năm
Có 2 điểm dẫn đến quyết định sẽ ko bao giờ mua phiên bản này là:

Thứ nhất: Đi số tự động làm mất đi cảm giác đuợc lái 1 chiếc xe hơi, bỗng nhiên dư một chân, bình thường đi xe đã dư một chân rồi 🆒 ko lẽ khoanh chân lên ghế? (và có thể sẽ mất an toàn hơn, tốn xăng hơn)

Thứ 2: Nhìn vào cái đồng hồ trung tâm mà cứ nghĩ rằng mình đang đi xe máy :mad:
@trieu04 Chú đi Lếch xù hay Áu đì gì thì bây giờ cũng phải bỏ 1 chân thôi.
Đi số AT trong phố cho nó nhàn, đi MT ngồi nhấp côn đắm đúi 😃
ttdt1210
ĐẠI BÀNG
8 năm
@gunnroseclose Thế chắc là tuỳ thị trường rồi ng nhà em bên Mỹ và Úc đều nói bên này xe MT chắc chỉ có lái taxi và xe giá rẻ còn những xe tầm 30k USD trở lên hầu hết các hãng đều chuyển AT hết rồi. Đợt em sang đấy chơi nhìn mỏi cổ trong bãi đậu xe chả có con MT nào :D
@ttdt1210 Bác đi cả bãi xe rồi thò đầu vào nhìn cái cần số của từng con 1 hả :eek:
ttdt1210
ĐẠI BÀNG
8 năm
@gunnroseclose không bác ạ em đi dọc bãi thôi nhưng em vừa đi vừa để ý cơ bản nhiều xe em thấy ở VN không có nên cũng có ngó vào xem và hầu hết đều thấy xe AT cả 😁 nên em nghĩ đa số đều đi AT.
với mức giá như trên, cộng với các khoản phí sẽ trở thành một con xe rất phù hợp với nhu cầu những gia đình có thu nhập trung bình khá! có điều kiện mình sẽ cưới em nó ngay
Đề nghị Tinh tế không đưa thông tin về xe nửa, coi nước khác chọn này chọn nọ, trưng bày này nọ, nhìn về mình tức VKL.
Xe nào màu trắng nhìn cũng đẹp ( cá nhân )
Ít tiền lựa em này đi che nắng che mưa cubgx ổn lắm !
400tr ma mua con này thì có mà tiền lá mít ...
bigradeon
ĐẠI BÀNG
8 năm
đang đi em này số sàn MT 1.2 được 11K km, không có gì chê, máy mạnh trong phân không, rộng rãi hơn i10,picanto
số AT thì chị em đi trong phố nhàn nhã hơn
Đi AT thì nên từ 1.8 trở lên, còn mấy em nhỏ nhỏ n ày đi MT khoái hơn...
Tuanvar
ĐẠI BÀNG
8 năm
377 tr +15% thuế+ 20 tr biển + 5% abc xy z ~ 450tr, ôi ở Việt Nam dân phải khổ thế đấy, hạn chế ô tô, phát triển xe máy- loại xe kém an toàn nhất thế giới và tha hồ hít khói bụi! Haizzz!
lordship
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình đi em này dc 3 năm rồi, xe sản xuất bên Hàn năm 2009, lấy tên là Groove. Xe đi rất đã, tiết kiệm, chỉ việc đổ xăng và đi.
eurogo12
ĐẠI BÀNG
8 năm
con này nếu mà có tiền.sinh viên đi được là ngon.nhỏ gọn.đi dễ căn.chứ mấy xe 4 chỗ kia.đi ít.nên căn đầu vs đuôi khó kinh.ko căn chuẩn đc.học xong bằng lái để đó.😔
Bmw, lexus, mer v.v... cũng số tự động hết bác ơi. Số tay may ra có dân chuyên chơi xe hoặc dân đua thôi.
Kia và huyndai là hàng hàn quốc , cùi bắp hao xăng lắm , spảk của GM mĩ ngon hơn nhiều
tuanpro46
ĐẠI BÀNG
8 năm
@iidiot Không biết bạn đi xe hàn chưa mà phán như thánh thế cũng tùy xe và dung tích làm việc thì mức độ hao xăng sẽ khác nhau nhé và mình thắc mắc là tầm 500tr trở lại bạn kiếm đc 1 chiếc xe sang nào còn mới hay không. Còn 1 điều nữa là xe nhập nguyên chiếc thì mức độ hoàn thiện của sản phẩm là tốt rồi ko có gì phải phàn nàn về chất lượng cả. Mà nếu hyundai dỏm thì nó đã không đạt đc hãng xe có mức độ tin cậy ở bắc mỹ đâu nhé

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
Tính năng tương đối tốt nhỉ

Sent from my C6603 using Tinhte.vn

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019