Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cần chuẩn bị gì để tối nay lên iOS 11 ngay và luôn?

Duy Luân
18/9/2017 22:29Phản hồi: 440
Cần chuẩn bị gì để tối nay lên iOS 11 ngay và luôn?
Tối nay Apple sẽ phát hành iOS 11 chính thức cho anh em sử dụng sau hơn ba tháng chạy Beta và Public Beta. Để lên bản mới cho ngon lành, có vài thứ anh em cần chuẩn bị trước để khi Apple phát hành là chúng ta có thể up máy lên liền không phải chờ đợi thêm. Mời anh em vào đây giao lưu, thảo luận trong lúc chờ iOS 11 nhé. Thường thì iOS 11 sẽ tung ra trong khoảng từ 10 giờ tối đến 12 giờ đêm, trong lúc chờ mời anh em vào https://tinhte.vn/iphonex để bàn luận với mọi người cho vui. Còn đây là những tính năng mới của iOS 11.

Các máy iPhone được lên iOS 11
  • iPhone 5s
  • iPhone SE
  • iPhone 6
  • iPhone 6 Plus
  • iPhone 6s
  • iPhone 6s Plus
  • iPhone 7
  • iPhone 7 Plus
Còn đây là danh sách iPad được hỗ trợ
  • iPad Air
  • iPad Air 2
  • iPad Pro
  • iPad 2017
  • iPad mini 2
  • iPad mini 3
  • iPad mini 4

Những thứ cần chuẩn bị
  • Backup dữ liệu: Mời xem bài Những cách sao lưu dữ liệu cho iPhone, iPad. Lưu ý: bắt buộc anh em phải backup cả máy vào iTunes hoặc iCloud để khi phục hồi thì tiện và nhanh.
  • Gỡ bớt ứng dụng không còn sử dụng: iOS khi download xuống sẽ cần không gian trống tạm thời để cài đặt, và thường anh em nên để máy trống tầm 1-3GB mới đủ chơi. Với iPad, mình thường để trống ít nhất 4GB vì bộ cài của iPad có khi lớn hơn iPhone.
  • Chép riêng những dữ liệu quý giá của bạn ra ngoài hoặc upload lên mây, nhất là hình ảnh vì đó là thứ một khi mất đi sẽ không bao giờ lấy lại được
  • Sạc pin đầy nhé, trên 50% là Apple đã cho cập nhật nhưng thôi sạc đầy luôn cho chắc
Nếu đang dùng bản beta và không muốn xài beta nữa, muốn về chính thức:
  • Bạn sẽ Unenrolled thiết bị của mình bằng cách vào Settings > General > Profiles
  • Chọn Beta Profile > Delete
  • Khi bản chính thức có cập nhật mới, bạn sẽ được update bản này và từ đó trở đi máy của bạn sẽ không còn chạy phần mềm Beta nữa
Cuối cùng là 1 tách cà phê hay 1 ly bia uống trong lúc vừa ngồi hóng vừa lên Tinh tế chém gió với anh em.
440 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tuyệt , ko thể tin nổi
Carl
CAO CẤP
7 năm
Mấy anh em lên trước đi nhé. Mình thích làm kẻ lội nước theo sau cơ 😃
@Carl Thik hốt vỏ hả... chỉ là vui thôi
Tôi cần 1 cái iphone để lên được ios11, haizzz.
sakamoon
TÍCH CỰC
7 năm
@worldcraft 1 thanh niên ko có tiền xài apple va tự vào nói đồ apple đắt là thể hiện đẳng cấp chứ chưa ai nói gì về mấy cái đó. Bớt cào bàn phím và đem những gì mình nghĩ đi áp cho người khác đi. Thay vì tốn time để mà thể hiện thì nên suy nghĩ làm gì có ích cho bản thân và gia đình đi...
@thanh.vohong Mình đang sài 5s mua mới 6 triệu đây. Đâu phải đua đòi j đâu, không có tiền mới phải sài đời cũ, tại dùng thử mỗi loại 1 tý cho biết. Với lại 5s nào gắn thẻ nhớ vậy. Hic
ngohieu.it
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Gió đông 471 5s of china có thẻ nhớ đó bác 😆)
@thanh.vohong Mình còn 2 cây 5s đây, TGDD còn BH =]]
Chuẩn bị thôi.
Via Trần
ĐẠI BÀNG
7 năm
ơ lại phải về 10.3.3 từ beta 11 ah @.@. Xóa cấu hình beta đi liệu có cập nhật được ko
@Via Trần Mình mới đọc từ đây, có vẻ phải downgrade thôi http://osxdaily.com/2016/06/19/remove-ios-beta-profile-certificate/
worldcraft
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Via Trần k cần nhé.
Via Trần
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Via Trần nếu mà về thì hơi mất công, lại phải download chờ đợi 😁
thiếu iPad 9.7 2017 rùi 😁
Rọm Rọmm
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vinhphucng25 Úi giỡn, seri iPad 2017 gồm 3 con đều trâu, Air2 sao so được, chơi mấy game ngốn đồ hoạ và xử lý sẽ hiểu.
Lên iOs11 cũng mượt hơn hằn.
@vinhphucng25 Con Ipad 2017 tương đương IPad Air 1.5 thôi. Màn hình xấu hơn. Mình quan tâm cái màn hơn hiệu năng. Vì không chơi game nhiều. Mà Ipad air 2 còn nhanh chan
@son_tayninh iPad 2017 xác nặng như Air 1, màn hình xấu như Air 1 (không có chống chói thôi chứ độ phân giải như nhau + màn ko mỏng như Air 2) chứ hiệu năng & pin đều ăn đứt Air 2 nha bạn.
Mình cần hiệu năng & pin nên chọn 2017 thôi vì ở nhà ông anh có Air 2 rồi. 😃
@vinhphucng25 Pin 3 ngày rồi , còn muốn gì nua chứ.
quansim
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hóng quá.
Chuẩn bị mua pin sạc dự phòng để sạc lỡ máy hết pin chứ sao nữa, zay mà cũng hỏi
Danny_vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
IP7 thấy khá ổn định , pin tốt , không nóng máy , sạc nhanh hơn thì phải ( cảm giác vậy ) , nghe nhạc có chút vấn đề ( cùng một bài nhưng lúc to lúc nhỏ )
chạy đi mua chiếc về để lên.
tuxedo075
TÍCH CỰC
7 năm
Lên itunes down về mà táng cho đỡ nhọc

Sent from my iPhone using Tapatalk
hoangcm1992
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang ở beta, tối nay có cắm máy vào itune restore lên 11 luôn đc ko mn :v
pt_trieu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thay cục pin mới 😆
Em dùng 6S nên rón rén lắm. Cũng Háo hức đấy nhưng đành đợi để nghe ngóng xem thế nào đã 😔
Macos high seria cũng dc phát hành lun k bác
iReview
ĐẠI BÀNG
7 năm
@allstreet Bấm cài mà chưa xem kỹ. Chắc GM cuối cùng = bản chính thức. Mình tham gia Beta nên không để ý. Vẫn đang cài....
Kê Bi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@allstreet Dự kiến 25/09 thì phải
hacbq211
ĐẠI BÀNG
7 năm
@iReview Bản macos mới xài có lỗi lầm gì ko bác
iReview
ĐẠI BÀNG
7 năm
@allstreet trước mắt là thấy mát tí đã, lỗi thì chưa thấy gì, có điều dùng lệnh Command+C hoặc V thì dính kg chạy được, từ Beta đến giờ, mình chuyển sang Eng thì không bị, dùng bộ gõ mặc định theo máy.
khanghk
TÍCH CỰC
7 năm
Cài luôn tool chặn update ..... chờ anh em review 😁
iReview
ĐẠI BÀNG
7 năm
OS11 chính thức đã gỡ bỏ Siri chuyển sang xài Bixby cho bằng chị bằng em.
@iReview Một Seeder cho hay!😆
iReview
ĐẠI BÀNG
7 năm
@iReview Mod kêu gọi chém gió mà bạn, hắn hok coá trả tiền
Đang ở 10.3.2 có lên thẳng bản 11 không các bác
VuMinhPhuc98
ĐẠI BÀNG
7 năm
5s có lên up ko aeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee !
worldcraft
ĐẠI BÀNG
7 năm
@VuMinhPhuc98 thấy bảo 5s đc tối ưu tốt hơn cả 10 đấy bác.
@VuMinhPhuc98 vuốt sang màn hình có widget thời tiết đợi khoảng 1s sau đó vuốt lại sang màn hình chính máy sẽ bị khựng lại, bản beta cuối cùng mình thử vẫn còn bị nên đã về lại 10.3.3 rồi
prince8882
TÍCH CỰC
7 năm
@VuMinhPhuc98 cứ up đi bác. để có động lực lên đời máy . 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019