Cần đôi lời tư vấn của các bác giữa Galaxy S3 và XPeria Ion

cutamthat
23/8/2012 8:51Phản hồi: 28
Cần đôi lời tư vấn của các bác giữa Galaxy S3 và XPeria Ion
Em lăn tăn giữa 2 con này quá. Con GS3 thì được nghịch rồi, nhanh, mạnh mẽ nhưng kiểu dáng thì chán(cá nhân em thấy thế), Con Ion kia thì lại ngược lại. Cần bác nào văn hay chém giỏi cho vài dòng chia sẻ để em có thêm động lực lấy 1 trong 2 con kia với.
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

s3 đi 😃
Vừa mới bảo dạo này không ham hố điện thoại nữa cơ mà😆. Bây h ông mua cả 2 con, rồi về khò chip với màn s3 ra lắp vao Ion là ổn😃). Con Ion đẹp thật, nếu không ham hố up rom các kiểu thì mua ion cũng được. Không thì mua s3 với cái otterbox trông cũng hầm hố lắm.

Send from my Note2 using Tinhte.vn
@thanhtuantvc Đáng kể cũng không thích rồi nhưng hôm trước ông anh cầm con GS3 trắng lên đưa coh dùng 1 ngày, up rom, root hộ 😔 Nghịch 1 hôm thôi mà ham muốn nó cứ trỗi dậy
hqviet
CAO CẤP
12 năm
S3 vẫn là sự lựa chọn tốt hơn cả. Nhất là tuần sau đã có 4.1 cho S3 rồi. Mua nhanh còn kịp.
mua s3 hổ báo ở trường mẫu giáo đi bác ui.làm hổ báo đc ít nhất hết năm nay.con sony ẹp thì ẹp thịt mà địt cái chíp cùi quá thương cho số chết ỉu.
@gagakute Chính vì thế. Chip ngang con Sen XE, mà trước em dùng XE, nóng vs hao pin đến nản.

Sent from my GT-I9001 using Tinhte.vn
hungboss1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mua S3 đi bác. Đã thích vọc vạch thì mua cái nào được cộng đồng mạng hỗ trợ nhiều chứ. Hình dáng em nó không phải siêu mẫu nhưng được cái múp mướt mua thêm áo váy sexy tý là thành hotgirl ngay thôi 😁
Prince23
TÍCH CỰC
12 năm
heheh co sony gx ùi dđó bác
Cac bac giup e voi tinh hinh la jo e chi du tieng sam con ss s2 ma thui nhung ma ra cua hang thay con s3da wa ma con s2 cung chang kem j may so voi s3 mong cac bac cho it thong tinh dac diem cua 2con do de em chon 1con xai choi:p
@thanhporlx Nói thật vs bạn
Nếu ko có nhiều tiền thì s2 quá mạnh mượt rồi
Người ko chuyên sâu thì cầm s3 cũng ko hay hơn s2 là mấy
Mà giờ s2 đang quá rẻ,mà nó cũng chưa sợ em nào qua mặt đâu ;)
Nếu cần cái chất của thiết kế thì nên múc sony bác chủ à 😁
Còn nếu nói về trải nghiệm nhanh nhạy bên trong thì chắ. Ion cũng chỉ ngang s2 thôi 😃
Hum qua ra siêu thị thấy mấy em xperia đẹp quá 😃
Đánh giá cái mặt kính của nó xứng tầm thương hiệu sony :D

Nhìn mấy ông samsung s3,note chán ko muốn cả nhìn luôn ;)
@satthumuhn Bác này nói chuẩn nhất này. Mình cũng dùng S3 rồi nhưng nói thật nhanh và nhạy thì dúng là hơn Ion thật nhưng xét về thiết kế thì kg thể nào manly hơn ion được. Vê màn hình thì cũng thế, S3 nhìn lâu thì rất mỏi mắt nhưng dùng ion thì cokng nhwej bravia quá chuẩn.
Một cái nữa là ion chụp ảnh ăn đứt hẳn S3 luôn. S3 chỉ đẹp khi nhìn với màn hình nịnh mắt của samsung thôi chứ lúc copy ra máy tính thì nước ảnh rất rất tệ.

Sent from my LT28i using Tinhte.vn
@quangmobile_194lt Phần body manly thì cũng có thể but cá nhân mình thấy máy nó thô & dày, các chi tiết thiết kế không thẩm mỹ. Nhất là cái lỗ cắm jack phone quá thô, to đùng ngay trên đỉnh & nhược điểm lớn nhất là ko thay pin dễ dàng dc. Muốn thay phải tháo ốc vít.
Cuối cùng hệ thống rom cook + kernel không dồi dào. Rom thì mới lên ics thôi, jelly bean chắc còn khá lâu.

Sent from my GT-I9300
The ha bac minh cung co y dinh ngo toi may con xperia nua nhung ma hoi gan $minh thay thich nhat la con lt 28i :p
Chọn sony đi bạn - khi nào chán lại bán đi mua S3.
@Canon100is Ối giời. Thế thì chết. Mua con nào cũng cảm thấy tiếc nuối. Hic

Sent from my GT-I9001 using Tinhte.vn
@cutamthat Bác ra hàng xem chán con Sony đi rồi qua em cho xem con cục gạch S3 cầm dùng thử. Máu con nào ta xào con ấy. Theo em thì bác nên phịch S3 vì nó nhiều tính năng và thân thiện hơn Sony, cửa hàng bảo hành cũng ở khắp nơi. Ngất cái là có bệnh viện cấp cứu ngay ^^
@Canon100is S3 thì em nghịch rồi. Công nhận là có nhiều tính năng độc đáo. Cuối tuần qua TTGD nghich thử xem con Ion nó ra làm sao rồi tính tiếp. Chán nhất là chip 8260 = chip trên Sen XE, trước em dùng nóng + hao pin bà cố
Ci nen doi Xperia p:| lay s3 hok pan
Co nen doi xperia p lay s3 họ bac :|
đừng mua con nào cả, cuối tháng này note 2 ra xúc luôn đê😁
đang xài s3 nên vote cho s3 một phiếu🆒
Xem nhu cầu,muc đích mua làm j thì múc con mình thích thôi.mĩnh cũng từng lăn tăn giữa s3 và sky a480 cuối cùng chọn s3 vì pin,màn hình,app và thời thượng;)
Gửi từ xamxung s3 kùi pắp
Ông bà ta có câu: TỐT GỖ HƠN TỐT NƯỚC SƠN. Đó là lý do e chọn con S3,mà ban đầu thấy nó xấu,mà càng nhìn,càng chăm e nó(up rom S3)...thì càng thấy S3 s.e.x.y .
E vote S3

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Đã dùng ion rồi,cảm ứng rất chán,pin yếu,cấu hình không mạnh,cảm nhận cá nhân mình thời điểm này s3 là không có đối thủ về mọi phương diện,chúc bạn có lựa chọn đúng đắn

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Khuyên bạn chọn S3, đảm bảo không phải hối tiếc. Tôi đã tưng chọn XperiaS đúng 1 ngày sau phải đổi sang S3, đến giờ rất hài lòng
Andright12
ĐẠI BÀNG
12 năm
😁 Sao mình chả thấy s3 xấu tí nào nhỉ :D mới đầu nhìn ảnh trên web thấy bt, đến lúc cầm tận tay em nó và sử dụng :D nhìn sang và sexy lắm.
Mỗi tội s3 này chọn ốp lưng cho em nó ở VN khó kinh :D Ngoài otterbox ra chả còn con nào đáng xài :D với lại rõ ràng quan điểm là khi chơi đồ công nghệ, ưu tiên tính năng và cấu hình chứ mình ko khoái mấy đám màu mè :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019