Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cần Giúp Đỡ Kết Nối Mạng Của BB Torch 9800

ZZzLYTzZZ
17/9/2010 21:23Phản hồi: 16
Em Xài 3G VINAPHONE Mỗi Lần Muốn Kết Nối Vào Mạng Phải Tháo Cục Pin Ra Lắp Lại Cho Máy Khởi Động Lại Thì Mới Vào Được .... Để 1 Thời Gian Khoảng 30' Ko Vào Mạng Là Ko Kết Nối Mạng Được Nữa Luôn Phải Tháo Pin Ra Lắp Lại :mad:

Ai Biêt Cách Nào Cho Hết Vấn Đề Này Giúp Em Với ... Em Xin Cảm Ơn
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thử chuyển về 2G xài gprs xem có bị không?
Nếu ở HCM mang máy đến kiểm tra trực tiếp cho hoặc add nick Y!M để trao đổi thêm. Cũng đang xài Vina, 9700 nhưng không bị hiện tượng như trên và như 1 số người xài sim Vina khác bị, kể cả chuyển qua lại giữa 2G và 3G.
Hi bác, sorry vì cho em hỏi 1 câu hỏi ngoài lề tí nhé, bác đang xài em 9800 vậy pin nó có ok kg bác....tính tom tem 1 em nhưng chưa biết pin nó so với 9700 thế nào....
vietvn
TÍCH CỰC
14 năm
Như vậy là OS 6 cũng không khắc phục được lỗi khi dùng mạng VINAPHONE mà OS 5 mắc phải rồi.

---------- Post added at 10:34 AM ---------- Previous post was at 10:33 AM ----------

Bác dùng OS nào thế?
[MENTION=356230]laptopthinkpad[/MENTION] : mình đã thử theo cách của bạn nhưng vẫn ko kết nối với mạng được 😔

[MENTION=54966]trungtican[/MENTION] : pin 9800 ko = được 9700 😁
pin 9800 khá đó chứ bạn, 1 ngày dùng vô tư thoải mái hết 25%, mạng vina thì hay đứt gprs lắm, những dòng máy đời cao thường thế, bạn cứ thử dùng viettel đảm bảo là không bao h có chuyện đứt gprs, mobi thì thỉnh thoảng cũng dính, chúc vui bên e 98
Bác thử cài lại service book thử xem. Mình đang xài 9800 mạng mobifone rất ok
Uh, mình mới rước em nó về chiều nay, thấy xài MB ok lắm..........
BeeHum
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lại một người nữa giống như tui rồi,
muốn vào lại mạng là phải reset lại máy, đến nản! 😕
Bâng khuâng đứng giữa hai dòng máy 😃.
Lên đời 9800 lại ko thể bỏ Sim Vina được 😔(
nhai_quan
ĐẠI BÀNG
13 năm
em thấy pin 98xx xài cũng ổn em hay lướt web và đọc tài liệu 3 ngày sạc 1 lần
eletrun
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác phải thửa riêng quả Sim Viettel chạy cho Torch thôi. 3G của Viettel vô địch ! Chú thích luôn là em ghét nhất thái độ của cửa hàng và chăm sóc khách hàng của Viettel, nhưng 3G của Viettel thì đúng là không thể chê được
hak2c
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nghe bác nói mà mát lòng mát dạ 😁
NVKT vịt teo mà :D
bacgiang_ah
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình dùng 9700 mạng Vina cũng bị tình trạng như bạn. Hay bị rớt GPRS khi vào mạng bằng phần mềm thứ 3. Vào bằng Brower thì vô tư, chẳng hiểu sao. Cứ khi nào muốn chat hay đọc tin bằng baonet.mobi là lại phải tháo pin. H Viettel mà cho giữ nguyên dãy số cuối thì mình chuyển sang luôn. Nản cho mạng Vina thật.
Đang dùng vina, cứ tưởng lên 9800 là ko dính lỗi như 9700 và 9650, ai dè 😔
thomastn
TÍCH CỰC
13 năm
sao mình vo m.google.com/maps để cài Map ko được nhỉ?
mình vào internet bằng wifi mà nó cứ báo lỗi :unable to connect to the internet, pls contect internet service provider" là sao? các bạn chỉ giúp mình... Trong khi mình vô web băng opera Mini vẩn bình thường. chứng tỏ internet ko có vấn đề gì..
cám ơn các bạn.
LNK
Trứng
13 năm
thật khổ, không đọc post này trước, giờ xài em bb9800 mà xài vina bực mình kinh khủng, 3g gì mà vào internet phải softreset. cho mình hỏi xài mobi thì sao, nhờ các bác tư vấn giúp, thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019